Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeవినోదం'83': బ్రిలియంట్ ఫిల్మ్ ఓవర్-ది-టాప్ మెలోడ్రామా ద్వారా చెడిపోయింది

'83': బ్రిలియంట్ ఫిల్మ్ ఓవర్-ది-టాప్ మెలోడ్రామా ద్వారా చెడిపోయింది

కబీర్ ఖాన్ కపిల్ దేవ్ మరియు రణవీర్ సింగ్ నటించిన క్రికెట్ అద్భుతమైన పాటలు ఉండవచ్చు, కానీ బాలీవుడ్ మెలోడ్రామా అది

నేను క్రికెట్‌ని అనుసరించను, కానీ దాని చుట్టూ ఉన్న అభిరుచి మరియు ఉన్మాదాన్ని నేను పొందుతాను — పిచ్‌పై మరియు దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న ఇళ్లలో. బాలీవుడ్ కూడా దానిని పొందుతుంది, అందుకే పెద్ద తెరపై మౌంట్ చేయడానికి క్రికెటర్లు మరియు క్రీడా చరిత్ర యొక్క క్షణాల కోసం ఇది ఎల్లప్పుడూ వెతుకుతూ ఉంటుంది. కానీ ఇది చాలావరకు గందరగోళానికి గురిచేస్తుంది, నక్షత్రాలను క్రీడను నాశనం చేయడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. దర్శకుడు కబీర్ ఖాన్ 83 దాన్ని పరిష్కరించాడు. అతని సినిమాలో చాలా క్రికెట్ ఉంది మరియు అది చాలా బాగుంది.83 ఇంగ్లండ్‌కు చేరుకునే భారత జట్టు గమనాన్ని ఒక దయనీయమైన జోక్‌గా నిర్దేశించింది, అయితే ఇంగ్లండ్, ఆస్ట్రేలియా, జింబాబ్వే మరియు బలీయమైన వెస్టిండీస్‌లను ఓడించి ట్రోఫీతో ఇంటికి తిరిగి వస్తుంది, అప్పటికి దాదాపు అజేయంగా పరిగణించబడిన జట్టు. ఖాన్ సినిమాకి క్రికెట్ గుండె దడదడలాడుతుంది. మరియు అన్ని భావోద్వేగాలు మరియు దేశ్ కి ఇజ్జత్ 24 ఏళ్ల కపిల్ దేవ్‌తో కట్టిపడేశాయి, అతను జట్టు యొక్క సాఫ్ట్-టచ్ కెప్టెన్, అతని దృష్టి గెలుపొందింది. కపిల్ దేవ్ పాత్రను పోషించిన రణవీర్ సింగ్ బిగ్గరగా, మనోధైర్యాన్ని కలిగి ఉండవచ్చు, అది శ్రద్ధ కోసం అరుస్తుంది కానీ అతను బాలీవుడ్ యొక్క అత్యుత్తమ, అత్యంత సున్నితమైన నటులలో ఒకడు. కపిల్ దేవ్‌గా, అతను అద్భుతమైన ప్రదర్శనను ఇచ్చాడు, అదే సమయంలో సమయ స్ఫూర్తిని మరియు కెప్టెన్ యొక్క గౌరవాన్ని ఏర్పరుచుకుంటాడు, అతను ఎక్కువ మాట్లాడడు, కానీ ప్రతిసారీ అతను ఆదరించే లేదా దుర్మార్గపు వ్యాఖ్య విన్న ప్రతిసారీ గెలుస్తాడు. అతని ఛాతీపై చేతులు జోడించి, అతను తన భావోద్వేగాలను లాక్ చేసి, అతను తన కళ్ళ ద్వారా ఏమి ఆలోచిస్తున్నాడో అప్పుడప్పుడు మనకు తెలియజేస్తాడు. కబీర్ ఖాన్, సంజయ్ పురాణ్ సింగ్ చౌహాన్ మరియు వాసన్ బాలా రచించిన 83, ఉల్లాసకరమైన క్రికెట్ క్షణాలను కలిగి ఉంది మరియు స్థూలమైన టీవీ సెట్‌లు, మందపాటి V-మెడ స్వెటర్‌లు, పొడవాటి సైడ్‌బర్న్‌లు మరియు చెడును నివారించడానికి భారతీయ మెడలో నల్లటి దారాలతో ఎనభైల నాటి పునఃసృష్టికి చాలా శ్రమ పడుతుంది. . కానీ, చిత్రం పిచ్‌పైకి రావడంతో మరియు కపిల్ దేవ్ మరియు అతని బృందం ట్రోఫీని క్లెయిమ్ చేయడానికి దగ్గరగా వెళ్లడంతో, బాలీవుడ్ ఎప్పటిలాగే భాంగ్రా మరియు తిరంగతో జరుపుకుంటుంది. . ఏడుస్తూ, ఉత్సాహంగా ఉండే క్రికెటర్ భార్యలు ఉన్నారు. ఇంటికి తిరిగి, ఒక పేద ముస్లిం కుటుంబం వారి టెలివిజన్‌కు అతుక్కుపోయింది. ఉత్సాహంగా ఉన్న భారతీయ-పార్సీ వ్యాఖ్యాత ఉన్నారు. లార్డ్స్‌లో, ఒక పిల్లవాడు చేతితో గీసిన తిరంగని ఊపుతున్నాడు మరియు ఇంగ్లండ్‌లోని ఒక సర్దార్జీ, “జస్సీ, ధోల్ బజా“.ఈ చలనచిత్ర శబ్దం బిగ్గరగా, పునరావృతమవుతుంది మరియు చలనచిత్రాన్ని ముంచెత్తుతుంది. ఖాన్ మంచి దర్శకుడు మరియు అతను సూక్ష్మంగా చేయగలడు. నా ఉద్దేశ్యం, బాలీవుడ్ సూక్ష్మమైన, బజరంగీ భాయిజాన్ శైలి. కానీ 83లో, అతను పూర్తి చలనచిత్రాన్ని పొందుతాడు, క్రికెట్‌కు తన ప్రేమలేఖను మెలోడ్రామా, ఝండాస్ మరియు ఉత్తేజపరిచే దేశ భక్తి పాటలు. 83 ఖాన్ చేతిలో శ్రేష్ఠతను తాకవచ్చు; అది సున్నితమైనది, మొదటి శ్రేణి, చిరస్మరణీయమైనది. మరియు దాని కోసం, దర్శకుడు ఎక్కువ చేయవలసిన అవసరం లేదు, అతను కొంచెం తక్కువ చేయవలసి వచ్చింది. కబీర్ ఖాన్ చిత్రం 1983 వేసవిలో ఇంగ్లాండ్‌లో భారత క్రికెట్ జట్టు ఆరోహణను డేవిడ్ వర్సెస్ గోలియత్ కథగా చూపింది. ఆ సమయంలో లండన్ బుకీలు భారత్‌పై 50:1 అసమానతలను అందించారు. 1975 మరియు 1979లో మునుపటి రెండు ఎడిషన్‌లలో కేవలం ఒక మ్యాచ్‌లో గెలిచిన దేశానికి అప్పటి వరకు దయనీయమైన ప్రపంచ కప్ అనుభవం ఉంది, అది కూడా ఈస్ట్ ఆఫ్రికా అనే రాగ్‌టాగ్ జట్టుపై కెన్యా, ఉగాండాకు చెందిన పార్ట్‌టైమ్ క్రికెటర్లతో కలిసి 1975 కప్‌లో విజయం సాధించింది. , టాంజానియా మరియు జాంబియా. కపిల్ దేవ్ (రణ్‌వీర్ సింగ్) మరియు PR మాన్ సింగ్ (మేనేజర్‌గా పంకజ్ త్రిపాఠి) నేతృత్వంలోని 1983 జట్టు ఎప్పుడూ గణనలో లేదు. కానీ వారు బాగా ప్రారంభించారు, మొదటి మ్యాచ్‌లో శక్తివంతమైన వెస్టిండీస్‌ను 34 పరుగుల తేడాతో మరియు జింబాబ్వే (ఆస్ట్రేలియాను ఓడించినది) రెండు రోజుల తర్వాత ఐదు వికెట్ల తేడాతో ఓడించారు. ఆ తర్వాత పరిస్థితులు దిగజారడం ప్రారంభించాయి. ఆస్ట్రేలియా, వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన రెండో రౌండ్‌ మ్యాచ్‌ల్లో భారత్‌ ఓడిపోయింది. జూన్ 18న రాయల్ టన్‌బ్రిడ్జ్ వెల్స్‌లో భయంకరమైన విపత్తుకు దారితీసింది, తక్కువ స్థానంలో ఉన్న జింబాబ్వేపై భారత్ నమ్మశక్యం కాని 17 పరుగులకు 5 వికెట్లకు కుప్పకూలింది, మొదటి ఐదుగురు బ్యాట్స్‌మెన్‌లు – సునీల్ గవాస్కర్, క్రిస్ శ్రీకాంత్, మొహిందర్ అమర్‌నాథ్, సందీప్ పాటిల్ మరియు యశ్‌పాల్ శర్మ – తిరిగి వచ్చారు. పెవిలియన్. కపిల్ దేవ్ బౌలర్లు రోజర్ బిన్నీ, మదన్ లాల్ మరియు వికెట్ కీపర్ సయ్యద్ కిర్మాణీల సహాయంతో రికార్డు బద్దలు మరియు అజేయంగా 175 పరుగులను సాధించి, ఒక భారతీయుడి యొక్క గొప్ప ఇన్నింగ్స్‌లలో ఒకటిగా ప్రవేశించినప్పుడు. 16 4లు మరియు 6 6లతో, ఇది యుగయుగాల ప్రదర్శన – అప్పటి వరకు ఒక బ్యాట్స్‌మన్ చేసిన అత్యధిక ODI స్కోరు – దాని స్వంత బాలీవుడ్ బయోపిక్‌కు అర్హమైన బ్యాట్స్‌మెన్‌షిప్ ప్రదర్శన. BBC సమ్మె కారణంగా ఆ మ్యాచ్‌కి సంబంధించిన వీడియో ఫుటేజీ లేదని నిర్ధారించబడింది. భారతదేశం 31 పరుగుల తేడాతో గేమ్‌ను గెలుచుకుంది, అయితే మరీ ముఖ్యంగా, కపిల్ ఇన్నింగ్స్‌లు భారీ నైతిక బూస్టర్‌గా నిరూపించబడ్డాయి, తరువాతి రెండు మ్యాచ్‌లలో ఆస్ట్రేలియా మరియు ఇంగ్లండ్‌లను ఓడించి దేశాన్ని ఫైనల్స్‌కు తీసుకెళ్లేందుకు జట్టుకు ఊపందుకుంది. ఆ వేసవిలో భారతదేశం మొత్తం ఎనిమిది గేమ్‌లు ఆడింది, రెండు గెలిచింది, రెండు ఓడిపోయింది మరియు ఫైనల్‌తో సహా చివరి నాలుగు గెలిచింది.

’83’లోని స్టిల్‌లో రణవీర్ సింగ్.

భారతదేశంలో క్రికెట్ ఒక మతం అయితే, 1983 ప్రపంచ కప్ దాని పుణ్యక్షేత్రాలలో ఒకటి. 83 మమ్మల్ని ఆ చారిత్రక పర్యటనకు తీసుకెళ్తుంది, అప్పుడు చాలా మంది భారతీయులు చూడలేని మ్యాచ్‌లు మరియు క్షణాలను మాకు అందించారు. భారతదేశం ఆడిన ఎనిమిది మ్యాచ్‌లలో కేవలం రెండింటిని మాత్రమే దూరదర్శన్ ప్రసారం చేసింది. ఫైనల్ సమయంలో, కపిల్ ఒక అద్భుతమైన క్యాచ్‌తో వివియన్ రిచర్డ్స్ వికెట్ తీసుకున్నప్పుడు సరిగ్గా `రుకావత్ కే లియే ఖేద్ హై‘ క్షణం కూడా జరిగింది, అది మ్యాచ్ గమనాన్ని మార్చివేసింది. భారత క్రికెట్ విధి. 83 మనకు అన్నింటినీ అందిస్తుంది, కానీ గొప్ప భారతీయ సందర్భం కూడా. 1983 ODIలకు 60 ఓవర్లు ఉండే సమయం, మరియు ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు ముందే భారత జట్టు రిటర్న్ టిక్కెట్లు బుక్ చేయబడ్డాయి. LOC వద్ద, భారతదేశం ఒక ముఖ్యమైన మ్యాచ్ ఆడినప్పుడు పాకిస్తాన్ నుండి షెల్లింగ్ ఉద్దేశపూర్వకంగా పెరిగింది, ఇంకా ఇది కపిల్ `ఇమ్రాన్ భాయ్`ని కౌగిలించుకొని సంకోచించకుండా పలకరించిన సమయం. చలనచిత్రం స్క్రీన్‌పై డాట్-మ్యాట్రిక్స్ టెక్స్ట్‌ను ఉపయోగిస్తుంది —`మార్షల్ టు శ్రీకాంత్’, `బిన్నీ రోజర్ టు లాయిడ్’, `హోల్డింగ్ టు గవాస్కర్’ — మరియు ప్రొసీడింగ్‌లకు ప్రామాణికతను తీసుకురావడానికి స్టేడియం మరియు మాన్యువల్ స్కోర్‌బోర్డ్‌లో ప్రకటనలను పొందుతుంది. తన `హర్యాన్వి ఇంగ్లీషు’లో మాట్లాడుతున్నట్లు చూపించిన కెప్టెన్ కపిల్ దేవ్‌పై ఎక్కువ దృష్టి ఉంది. చిత్రం అతనిని చూసి నవ్వలేదు, బదులుగా, అతను ప్రేరేపించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు ఏక్ దూజే కే లియే నుండి “నువ్వు చెప్పేది నాకు తెలియదు” అని ప్లే చేయడం ద్వారా సరసాలాడుతుంది. జట్టు. ఆ సమయంలో కపిల్ మరియు సునీల్ గవాస్కర్ (తాహిర్ రాజ్ భాసిన్ పోషించిన పాత్ర) మధ్య ఉన్న అంతర్లీన ఉద్రిక్తతను సూచించడానికి సినిమా సిగ్గుపడదు. తరువాతిది స్వార్థపూరితంగా మరియు దూషించేదిగా చూపబడింది, అయితే డ్రెస్సింగ్ రూమ్‌లో పరిహాసమాడడం మరియు రాణిని కలవడం వల్ల వారందరికీ శుద్ధ్, దేశి హృదయాలు. 83 తన కొడుకుని చూసేందుకు టీవీ సెట్ ముందు పార్క్ చేసే మొహిందర్ అమర్‌నాథ్ తండ్రి `లాలాజీ’ (మొహిందర్ స్వయంగా పోషించాడు)తో సహా కొన్ని అందమైన దృశ్యాలు మరియు ఆశ్చర్యకరమైనవి. ఆడండి, మరియు కెప్టెన్ యొక్క మమ్మీ నీనా గుప్తా బేటా కపిల్ `జిత్ కే ఆనా’ అని చెబుతోంది, అతను వివియన్ రిచర్డ్స్ జట్టుతో తలపడేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నాడు. ఫిబ్రవరి 1983 నుండి జూన్ వరకు అస్సాంలోని నెల్లీ హత్యాకాండ వార్తలను లాగడంతోపాటు, ప్రజలను ప్రశాంతంగా మరియు ఏకం చేయడానికి క్రికెట్‌ను ఉపయోగించుకునే సందర్భాన్ని ఇందిరా గాంధీకి అందించిన దృశ్యంతో సహా ఇది సాధారణంగా వివిధ స్థాయిలలో చిత్రీకరించబడింది. మరియు వెస్టిండీస్ టాస్ గెలిచి బౌలింగ్ చేయాలని నిర్ణయించుకున్నప్పుడు, భారతీయులు టెర్రస్‌లపై టీవీ యాంటెన్నాలను సర్దుబాటు చేయడానికి చిన్న పిల్లలను పంపడం చూపబడింది. కాలిప్సో బీట్స్‌ని ఢీకొట్టడంతో నేను ఏడ్చాను, కపిల్ దేవ్ షాంపైన్‌ను స్ప్రే చేయడంతో అభిమానులను ఉత్సాహపరిచారు. కానీ 83 ఝందాస్తో కేకలు వేసే అభిమానులలా కాకుండా కపిల్ లాగా, సంయమనంతో మరియు గురుత్వాకర్షణతో ఉండాలని నేను కోరుకున్నాను. ) వారి చేతుల్లో మరియు వారి బుగ్గలపై. మైదానం వెలుపల అతని శరీర కదలికలు మరియు దానిపై అథ్లెటిక్ లాంగ్ స్ట్రైడ్స్‌తో, రణవీర్ సింగ్ సినిమా యొక్క సామర్థ్యాన్ని చివరి వరకు అద్భుతమైనదిగా భావించాడు మరియు కలిగి ఉన్నాడు. అతను జాట్ యాసతో కపిల్ పాత్రను పోషించాడు, కానీ ఎలాంటి బాంబ్‌స్ట్ లేకుండా. పాపం, బరువైన పరుపుల క్రింద నుండి బయటకు తీసినట్లుగా కనిపించే భయంకరమైన విగ్గులు ధరించిన మనుషులు అతని చుట్టూ ఉన్నారు. కొంతమంది నటులు మంచివారు – ముఖ్యంగా జతిన్ సర్నా (మదన్ లాల్), సాకిబ్ సలీమ్ (మొహిందర్ అమర్‌నాథ్), అమ్మీ విర్క్ (బల్వీందర్ సంధు) మరియు జీవా కృష్ణమాచారి శ్రీకాంత్‌గా నటించారు – మరికొందరు అస్పష్టంగా కనిపిస్తారు. రణవీర్ సింగ్ తన అన్నదమ్ముల ఉనికిని కలిగి ఉన్న ఒక జట్టుగా వారిని ఒక జట్టుగా ఉంచాడు, అది భారతదేశం యొక్క మంచి మరియు నిశ్శబ్దంగా తెలివైనది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments