Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణకోవిడ్-19: 15-18 ఏళ్ల వయస్సు వారికి వ్యాక్సిన్, ఆరోగ్య కార్యకర్తలకు 'ముందు జాగ్రత్త మోతాదు', 60+...

కోవిడ్-19: 15-18 ఏళ్ల వయస్సు వారికి వ్యాక్సిన్, ఆరోగ్య కార్యకర్తలకు 'ముందు జాగ్రత్త మోతాదు', 60+ వ్యాధులతో

న్యూఢిల్లీ: ఆరోగ్య మరియు ఫ్రంట్‌లైన్ ఉద్యోగులతో పాటు 60 ఏళ్లు పైబడిన వారికి కూడా కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ల “ముందు జాగ్రత్త మోతాదు” (బూస్టర్‌లు) జనవరి 10 నుండి ప్రారంభమవుతుందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శనివారం ప్రకటించారు. కోవాక్సిన్‌ను ఉపయోగించడం జనవరి 3 నుండి 15-18 సంవత్సరాల వయస్సు గల పిల్లలకు ప్రారంభమవుతుంది.
మందు తాగిన వెంటనే శనివారం రాత్రి 9.45 గంటలకు ‘దేశానికి చిరునామా’లో PM ప్రకటించారు. 12 సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లల కోసం భారత్ బయోటెక్ స్థానికంగా అభివృద్ధి చేసిన కోవాక్సిన్‌కు రెగ్యులేటర్ అత్యవసర వినియోగ అధికారాన్ని మంజూరు చేసింది. కోవాక్సిన్ అనేది జైడస్ కాడిలా యొక్క ZyCoV-D తర్వాత, 12-18 సంవత్సరాల వయస్సు గల పిల్లలలో నియంత్రిత ఉపయోగం కోసం రెగ్యులేటరీ ఆమోదం పొందేందుకు రెండవ టీకా. అయితే టీకా కార్యక్రమం ప్రస్తుతం 15 ఏళ్లు పైబడిన పిల్లలకు మాత్రమే వర్తిస్తుంది.
నాసికా వ్యాక్సిన్ మరియు ప్రపంచంలోనే మొట్టమొదటి DNA వ్యాక్సిన్‌కు ఆమోదాలు కూడా అందుబాటులో ఉన్నాయని మోడీ చెప్పారు.
ప్రధానమంత్రి క్రిస్మస్ శుభాకాంక్షలతో ప్రారంభించి, ఆపై ఒమిక్రాన్ వేరియంట్ యొక్క ఆవిర్భావం మరియు దాని చిక్కుల గురించి మాట్లాడారు, ముసుగులు ధరించడం మరియు హ్యాండ్ శానిటైజేషన్ వంటి కోవిడ్ ప్రోటోకాల్‌లను గమనిస్తున్నప్పుడు ప్రజలు భయపడవద్దని కోరారు. 141 కోట్ల డోస్‌లను డెలివరీ చేయడం ద్వారా దేశం నేర్చుకుందని, ఆక్సిజన్ సరఫరా ద్వారా గణనీయమైన సామర్థ్యం జోడింపు జరిగిందని ఆయన అన్నారు. ఒమిక్రాన్‌పై భిన్నమైన అంచనాలు మరియు నివేదికలు ఉన్నాయని, దాని అనుభవం, ఇన్‌ఫెక్షన్ వ్యాప్తి మరియు దేశంలో వాడుకలో ఉన్న వ్యాక్సిన్‌ల సమర్థత ఆధారంగా భారతదేశ విధాన ప్రతిస్పందన మార్గనిర్దేశం చేయబడుతుందని ఆయన అన్నారు.
బూస్టర్ డోస్‌లు ఎప్పుడు ప్రారంభమవుతాయి అనే ఊహాగానాలకు ఈ నిర్ణయాలు తెరదించాయి. ఈ కాల్‌లు జనవరి 16న వ్యాక్సిన్ ప్రోగ్రామ్‌ను ప్రారంభించినప్పటి నుండి జరుగుతున్నట్లుగానే – శాస్త్రీయ విశ్లేషణ మరియు అధ్యయనాలు మరియు వ్యాక్సిన్ రోల్‌అవుట్ నుండి తీసుకోబడిన మదింపులపై ఆధారపడి ఉంటుందని PM చెప్పారు.
కొమొర్బిడిటీలు ఉన్న 60 ఏళ్లు పైబడిన వ్యక్తులు తమ వైద్యుల సలహా మేరకు ‘ముందుజాగ్రత్త’ లేదా బూస్టర్ డోస్‌ని తీసుకునే అవకాశం ఉంటుంది, భారతదేశం తీసుకున్న నిర్ణయాలు తీసుకున్నట్లు నొక్కిచెబుతూ ప్రధాని చెప్పారు. ప్రపంచ అనుభవాలు కాకుండా దాని స్థానిక పరిస్థితి మరియు డేటాను పరిగణనలోకి తీసుకోండి. పిల్లలకు వ్యాక్సిన్‌లపై నిర్ణయం విద్యార్థులకు మరియు తల్లిదండ్రులకు భరోసా ఇస్తుందని ప్రధాని అన్నారు.

Modi

ఇప్పటివరకు, టీకాలు వేయనప్పటికీ, సబ్-18 జనాభాలో యాంటీబాడీస్ విస్తృతంగా వ్యాపించడాన్ని సూచిస్తూ కేంద్రం జాగ్రత్తగా ఉంది. ఇప్పటి వరకు పిల్లలు మహమ్మారి యొక్క చెత్త ప్రభావాలను తప్పించినప్పటికీ, Omicron యొక్క అధిక ప్రసారత వ్యాధి ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది.
“ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులు మరియు ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్యకర్తలు కోవిడ్ రోగుల సేవలో వెచ్చించే సమయాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని ఇది జరిగింది. భారతదేశంలో, దీనిని బూస్టర్ డోస్ కాదు ‘ముందు జాగ్రత్త మోతాదు’ అంటారు. ముందు జాగ్రత్త మోతాదు నిర్ణయం ఆరోగ్య సంరక్షణ మరియు ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికుల విశ్వాసాన్ని బలపరుస్తుంది, ”అని ప్రభుత్వ ప్రకటన తెలిపింది.
ఓమిక్రాన్ చుట్టూ చురుకైన చర్చలు జరుగుతున్నప్పటికీ, భారతదేశంలోని శాస్త్రవేత్తలు దేశంలో 11 నెలల టీకా నుండి స్థానిక డేటాను అంచనా వేశారు, అదే సమయంలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనుభవాలను నిశితంగా గమనిస్తున్నారు, ఇది దేశం నుండి దేశానికి మారుతూ ఉంటుంది. , PM అన్నారు. అంచనాలో వృద్ధులలో టీకా ప్రభావం, సహ-అనారోగ్యాలు ఉన్నవారు అలాగే మోతాదుల మధ్య అంతరం పరంగా టీకా ప్రతిస్పందన ఉన్నాయి. పరిశోధకులు రీ-ఇన్‌ఫెక్షన్‌తో పాటు భారతదేశం మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా పురోగతి ఇన్‌ఫెక్షన్ల డేటాను కూడా విశ్లేషించారు.
పిల్లలకు ‘ముందుజాగ్రత్త మోతాదు’ మరియు ఇమ్యునైజేషన్‌ని ప్రవేశపెట్టాలనే నిర్ణయం కోవిడ్-19కి వ్యతిరేకంగా పోరాటాన్ని బలోపేతం చేస్తుందని మరియు పాఠశాలల్లో విద్యను సాధారణీకరించడానికి సహాయపడుతుందని PM అన్నారు.
ఈ ప్రకటనలు క్రిస్మస్ సందర్భంగా మరియు బిజెపి అగ్రనాయకుడు మరియు దివంగత మాజీ ప్రధాని అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి పుట్టినరోజును సూచిస్తాయని ప్రధాని చెప్పారు. వైరస్ పరివర్తన చెందుతున్నందున, సవాలును ఎదుర్కొనే దేశం యొక్క సామర్థ్యం మరియు విశ్వాసం కూడా “మన వినూత్న స్ఫూర్తి”తో పాటు గుణించబడుతున్నాయని ఆయన నొక్కి చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments