Friday, December 24, 2021
Homeసాధారణ40 మంది ఓమిక్రాన్ రోగులకు మల్టీ విటమిన్లు, పారాసెటమాల్ మాత్రమే చికిత్స అందించారు
సాధారణ

40 మంది ఓమిక్రాన్ రోగులకు మల్టీ విటమిన్లు, పారాసెటమాల్ మాత్రమే చికిత్స అందించారు

ఢిల్లీ లోక్ నాయక్ హాస్పిటల్‌లో ఇప్పటివరకు ఓమిక్రాన్ రోగులకు అందించిన చికిత్స ఇది ఒక్కటే

కరోనావైరస్ | కరోనావైరస్ పరీక్షలు | కరోనా వైరస్ టీకా

ఢిల్లీలోని లోక్ నాయక్ ఆసుపత్రిలో ఇప్పటివరకు ఓమిక్రాన్ రోగులకు అందించిన చికిత్స మల్టీ విటమిన్లు మరియు పారాసెటమాల్ మాత్రమే. వైద్యులు శుక్రవారం తెలిపారు.

ఢిల్లీ ప్రభుత్వ అతిపెద్ద ఆరోగ్య సంరక్షణ సదుపాయం అయిన LNJP హాస్పిటల్‌లో 40 కొత్త కేసులు నమోదయ్యాయి. కరోనావైరస్ ఇప్పటి వరకు ఆందోళనలో ఉన్న వైవిధ్యం. వీరిలో 19 మంది రోగులు ఇప్పటికే డిశ్చార్జ్ అయ్యారు.

ఆసుపత్రిలోని ఒక సీనియర్ వైద్యుడు సుమారు 90 శాతం మంది రోగులు “లక్షణరహితంగా” ఉన్నారని మరియు మిగిలిన వారు “గొంతు నొప్పి,” వంటి తేలికపాటి లక్షణాలను చూపించారని చెప్పారు. తక్కువ స్థాయి జ్వరం మరియు శరీర నొప్పి”.

“చికిత్సలో మల్టీ-విటమిన్లు మరియు పారాసెటమాల్ మాత్రలు మాత్రమే ఉన్నాయి. మాకు అవసరం అనిపించలేదు వారికి మరేదైనా మందులు ఇవ్వండి” అని అతను చెప్పాడు.

చాలా మంది రోగులు విమానాశ్రయంలో కోవిడ్-19 పాజిటివ్ అని పరీక్షించిన వారేనని డాక్టర్ చెప్పారు. విదేశాల నుండి రాక. వారిలో చాలా మందికి పూర్తిగా టీకాలు వేయబడ్డాయి మరియు “ముగ్గురు-నలుగురు బూస్టర్ షాట్‌లు కూడా తీసుకున్నారు” అని ఆయన తెలిపారు.

రోగులలో ఒక ఆఫ్రికన్ ఎంపీ కూడా ఉన్నారు. దేశం, ఉత్తర భారత రాష్ట్రానికి చెందిన రాజకుటుంబ సభ్యుడు మరియు బ్యూరోక్రాట్ల కుటుంబ సభ్యులు, ఒక మూలం చెప్పారు.

డేటా ప్రకారం కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ, ఢిల్లీ ఇప్పటివరకు 67 ఓమిక్రాన్ కేసులను నమోదు చేసింది, అందులో 23 మంది డిశ్చార్జ్ అయ్యారు.

LNJP హాస్పిటల్‌తో పాటు, సర్ గంగా రామ్ సిటీ ఆసుపత్రి, మాక్స్ హాస్పిటల్ సాకేత్, వసంత్ కుంజ్‌లోని ఫోర్టిస్ హాస్పిటల్ మరియు తుగ్లకాబాద్‌లోని బాత్రా హాస్పిటల్ కూడా నగర ప్రభుత్వం నుండి వచ్చిన ఆదేశాలను అనుసరించి ఓమిక్రాన్ అనుమానిత కేసులను చికిత్స చేయడానికి మరియు వేరు చేయడానికి సౌకర్యాలను ఏర్పాటు చేశాయి.

కొత్త Omicron వేరియంట్ సమాజంలో వ్యాపించిందో లేదో తెలుసుకోవడానికి ఢిల్లీలోని COVID-19-సోకిన వ్యక్తులందరి నమూనాల జీనోమ్ సీక్వెన్సింగ్ బుధవారం (డిసెంబర్ 22) నుండి నిర్వహించబడుతోంది.

లోక్ నాయక్ హాస్పిట్‌లో ఢిల్లీ ప్రభుత్వం నిర్వహించే ల్యాబ్‌లు అల్ మరియు ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ లివర్ అండ్ బిలియరీ సైన్సెస్ ప్రతి రోజు 100 నమూనాలను క్రమం చేయగలవు. ఢిల్లీలోని కేంద్రం ఆధ్వర్యంలో నడిచే రెండు ల్యాబ్‌లు రోజుకు 200-300 నమూనాలను సీక్వెన్స్ చేయగలవని నగర ఆరోగ్య మంత్రి సత్యేందర్ జైన్ తెలిపారు.

కోవిడ్‌లో పెరుగుదలను అంచనా వేస్తోంది వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతున్న ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ కారణంగా కేసులు, ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ గురువారం మాట్లాడుతూ తమ ప్రభుత్వం లక్ష మంది రోగులను నిర్వహించడానికి మరియు ప్రతిరోజూ మూడు లక్షల పరీక్షలు నిర్వహించడానికి మరియు తగినంత సిబ్బంది, మందులు మరియు ఆక్సిజన్ లభ్యతను నిర్ధారించడానికి సన్నాహాలు చేసినట్లు చెప్పారు.

కరోనావైరస్ యొక్క తాజా వేరియంట్ అని కేజ్రీవాల్ నొక్కిచెప్పారు. వేగంగా వ్యాపిస్తుంది మరియు ఇది “చాలా తేలికపాటి” ఇన్ఫెక్షన్, తక్కువ ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు మరణాలకు కారణమవుతుందని పేర్కొంది.

కాబట్టి, ప్రభుత్వం తన ఇంటిని బలోపేతం చేయడంపై దృష్టి సారించింది -ఐసోలేషన్ మాడ్యూల్ మరియు రోగులకు వారి ఇళ్ల వద్ద చికిత్స చేయడానికి ఏజెన్సీలను నియమించుకోవాలని ఆదేశాలు జారీ చేయబడ్డాయి.(ఈ నివేదిక యొక్క హెడ్‌లైన్ మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది ద్వారా తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలినవి కంటెంట్ సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)


ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్థికపరమైన చిక్కులను కలిగి ఉన్న తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాలను అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ తీవ్రంగా కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాల పట్ల మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలపరిచాయి. కోవిడ్-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ కష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక వీక్షణలు మరియు ఔచిత్యంతో కూడిన సమయోచిత సమస్యలపై చురుకైన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు తెలియజేయడానికి మరియు అప్‌డేట్ చేయడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడాన్ని కొనసాగించగలము. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు సభ్యత్వం పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా సబ్‌స్క్రిప్షన్ మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత సభ్యత్వం పొందడం వలన మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాత్రమే మాకు సహాయపడుతుంది. మేము స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన మరియు విశ్వసనీయమైన జర్నలిజాన్ని విశ్వసిస్తాము. మరిన్ని సబ్‌స్క్రిప్షన్‌ల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని ఆచరించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు మరియు
బిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సబ్‌స్క్రయిబ్ చేయండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments