Monday, January 17, 2022
spot_img
HomeసాధారణFIIలు నిష్క్రమించడంతో 6 త్రైమాసికాల తర్వాత భారతీయ స్టాక్స్‌కు ఎపిక్ విన్నింగ్ రన్

FIIలు నిష్క్రమించడంతో 6 త్రైమాసికాల తర్వాత భారతీయ స్టాక్స్‌కు ఎపిక్ విన్నింగ్ రన్

భారత బెంచ్‌మార్క్ S&P BSE సెన్సెక్స్ సెప్టెంబరు చివరి నుండి 3.6% క్షీణించింది, ఇది వరుసగా ఆరు త్రైమాసికాల్లో ర్యాలీని నిలిపివేసింది మరియు ఇండెక్స్ విలువను రెట్టింపు చేసింది

టాపిక్స్

భారత స్టాక్ మార్కెట్లు |

BSE | మార్కెట్లు

ఫోటో: బ్లూమ్‌బెర్గ్

Epic winning run for Indian stocks sputters after 6 quarters as FIIs exit

భారతీయ స్టాక్‌ల విజయ పరంపర రాబోయే సంవత్సరంలో కఠినమైన ద్రవ్య విధానం మరియు చిన్న ఉద్దీపన వ్యయంపై సెంటిమెంట్ పుంజుకోవడంతో ఊపందుకుంటున్నది.

భారతదేశ బెంచ్‌మార్క్ S&P BSE సెన్సెక్స్ సెప్టెంబరు చివరి నుండి 3.6% క్షీణించింది, ఆరు వరుస త్రైమాసికాల్లో ర్యాలీని నిలిపివేసింది మరియు ఇండెక్స్ విలువను రెట్టింపు చేసింది. అక్టోబరులో రికార్డు స్థాయికి చేరినప్పటి నుండి, గత మూడు నెలల్లో విదేశీ పెట్టుబడిదారులు మార్కెట్ నుండి $4 బిలియన్లకు పైగా ఉపసంహరించుకోవడంతో, గేజ్ సాంకేతిక దిద్దుబాటుకు చేరుకుంది.

చారిత్రాత్మకంగా అధిక వాల్యుయేషన్‌లు కూడా కొంతమంది విశ్లేషకులను అప్రమత్తం చేశాయి. భారతదేశం యొక్క కీలకమైన ఈక్విటీ గేజ్‌లు MSCI ఎమర్జింగ్‌కి 12 రెట్లుతో పోలిస్తే వారి అంచనా వేసిన ఫార్వార్డ్ 12 నెలల లాభాల కంటే 20-21 రెట్లు ట్రేడవుతున్నాయి మార్కెట్లు సూచిక.

Epic winning run for Indian stocks sputters after 6 quarters as FIIs exit

“రాబోయే సంవత్సరంలో ద్రవ్య విధాన మద్దతును నిలిపివేయడం మరియు ఆర్థిక మద్దతు తగ్గింపు ప్రతికూలతను కలిగి ఉండవచ్చు ప్రపంచ వృద్ధికి అలాగే ఈక్విటీ వాల్యుయేషన్‌కు పరిణామాలు” అని క్రెడిట్ సూయిస్ గ్రూప్ AG విశ్లేషకుడు జితేంద్ర గోహిల్ మరియు ప్రేమల్ కమ్దార్ ఈ వారం ఒక నోట్‌లో రాశారు. స్టాండర్డ్ చార్టర్డ్ Plc యొక్క ఇండియా వెల్త్ యూనిట్ ప్రకారం, ద్రవ్య ఉద్దీపన యొక్క ఉపసంహరణ 2003 మరియు 2009 లను గుర్తుకు తెచ్చే విధంగా అస్థిరతను పెంచడానికి కారణం కావచ్చు, ఈక్విటీ రాబడి స్వల్పంగా ఉన్నప్పుడు ధరలు హెచ్చుతగ్గులకు గురవుతాయి.

భారతదేశ ఈక్విటీ మార్కెట్ “ప్రారంభ-చక్రం’ నుండి ‘మిడ్-సైకిల్’కి పరివర్తన చెందుతుంది, ఎందుకంటే ద్రవ్య విధానం సాధారణీకరణతో కేంద్ర బ్యాంకులు తక్కువ అనుకూలతను కలిగి ఉంటాయి,” దాని పరిశోధన నోట్ ప్రకారం.

డియర్ రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ ఎల్లప్పుడూ కష్టపడి ఉంటుంది మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్థిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించండి. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాల పట్ల మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలపరిచాయి. కోవిడ్-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ కష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక వీక్షణలు మరియు ఔచిత్యంతో కూడిన సమయోచిత సమస్యలపై చురుకైన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు తెలియజేయడానికి మరియు అప్‌డేట్ చేయడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడాన్ని కొనసాగించగలము. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు సభ్యత్వం పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా సబ్‌స్క్రిప్షన్ మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత సభ్యత్వం పొందడం వలన మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాత్రమే మాకు సహాయపడుతుంది. మేము స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన మరియు విశ్వసనీయమైన జర్నలిజాన్ని విశ్వసిస్తాము. మరిన్ని సబ్‌స్క్రిప్షన్‌ల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని ఆచరించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు మరియు Epic winning run for Indian stocks sputters after 6 quarters as FIIs exitబిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్ Photo: Bloomberg

మొదటి ప్రచురణ: శుక్ర, డిసెంబర్ 24 2021. 14:43 IST

Photo: Bloomberg ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments