Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసైన్స్వినూత్నమైన సిలికాన్ నానోచిప్ సజీవ శరీరంలోని జీవ కణజాలాన్ని పునరుత్పత్తి చేయగలదు

వినూత్నమైన సిలికాన్ నానోచిప్ సజీవ శరీరంలోని జీవ కణజాలాన్ని పునరుత్పత్తి చేయగలదు

చర్మ కణజాలాన్ని రక్త నాళాలు మరియు నరాల కణాలుగా మార్చగల ఒక సిలికాన్ పరికరం ప్రోటోటైప్ నుండి స్టాండర్డ్ ఫ్యాబ్రికేషన్‌కు అభివృద్ధి చెందింది, అంటే ఇప్పుడు అది స్థిరమైన, పునరుత్పాదక మార్గంలో తయారు చేయబడుతుంది. నేచర్ ప్రోటోకాల్స్‌లో నివేదించినట్లుగా, ఇండియానా యూనివర్శిటీ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసిన్ పరిశోధకులచే అభివృద్ధి చేయబడిన ఈ పని, వివిధ రకాల ఆరోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతున్న వ్యక్తులకు చికిత్సగా సంభావ్య ఉపయోగం కోసం పరికరాన్ని ఒక అడుగు దగ్గరగా తీసుకువెళుతుంది.

కణజాల నానోట్రాన్స్‌ఫెక్షన్ అని పిలువబడే సాంకేతికత, నాన్-ఇన్వాసివ్ నానోచిప్ పరికరం, ఇది సెకనులో కొంత భాగానికి నిర్దిష్ట జన్యువులను అందించడానికి హానిచేయని విద్యుత్ స్పార్క్‌ను వర్తింపజేయడం ద్వారా కణజాల పనితీరును రీప్రోగ్రామ్ చేయగలదు. ప్రయోగశాల అధ్యయనాలలో, పరికరం తీవ్రంగా గాయపడిన కాలును సరిచేయడానికి చర్మ కణజాలాన్ని రక్తనాళాలుగా విజయవంతంగా మార్చింది. ఈ సాంకేతికత ప్రస్తుతం వివిధ రకాల చికిత్సల కోసం కణజాలాన్ని రీప్రోగ్రామ్ చేయడానికి ఉపయోగించబడుతోంది, స్ట్రోక్ వల్ల మెదడు దెబ్బతినడాన్ని సరిచేయడం లేదా మధుమేహం వల్ల కలిగే నరాల నష్టాన్ని నివారించడం మరియు తిప్పికొట్టడం వంటివి.

“ఖచ్చితంగా ఎలా ఉత్పత్తి చేయాలనే దానిపై ఈ నివేదిక ఈ కణజాల నానోట్రాన్స్‌ఫెక్షన్ చిప్‌లు పునరుత్పత్తి వైద్యంలో ఈ కొత్త అభివృద్ధిలో ఇతర పరిశోధకులను పాల్గొనేలా చేస్తాయి” అని ఇండియానా సెంటర్ ఫర్ రీజెనరేటివ్ మెడిసిన్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ డైరెక్టర్, రీసెర్చ్ అసోసియేట్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ చందన్ సేన్ అన్నారు.

సేన్ IU ప్రెసిషన్ హెల్త్ ఇనిషియేటివ్ యొక్క రీజెనరేటివ్ మెడిసిన్ మరియు ఇంజనీరింగ్ సైంటిఫిక్ పిల్లర్‌కు కూడా నాయకత్వం వహిస్తాడు మరియు కొత్త ప్రచురణకు ప్రధాన రచయితగా ఉన్నాడు.

“ఈ చిన్న సిలికాన్ చిప్ నానోటెక్నాలజీని ఎనేబుల్ చేస్తుంది సజీవ శరీర భాగాల పనితీరును మార్చగలదు,” అని అతను చెప్పాడు. “ఉదాహరణకు, ట్రాఫిక్ ప్రమాదం కారణంగా ఒకరి రక్త నాళాలు దెబ్బతిన్నాయి మరియు వారికి రక్త సరఫరా అవసరమైతే, మేము ముందుగా ఉన్న రక్తనాళంపై ఆధారపడలేము ఎందుకంటే అది చూర్ణం చేయబడింది, అయితే మేము చర్మ కణజాలాన్ని రక్త నాళాలుగా మార్చవచ్చు మరియు రిస్క్‌లో ఉన్న అవయవాన్ని రక్షించండి.”

నేచర్ ప్రోటోకాల్స్ నివేదికలో, పరిశోధకులు చిప్‌ను ఎలా తయారు చేస్తారు అనే దాని గురించి ఇంజినీరింగ్ వివరాలను ప్రచురించారు.

ఈ తయారీ సమాచారం దారి తీస్తుందని సేన్ చెప్పారు. చిప్ యొక్క మరింత అభివృద్ధి, ఇది ఏదో ఒక రోజు ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనేక సెట్టింగులలో వైద్యపరంగా ఉపయోగించబడుతుందని ఆశిస్తున్నాము.

“ఇది చిప్ యొక్క ఇంజనీరింగ్ మరియు తయారీకి సంబంధించినది” అని అతను చెప్పాడు. “చిప్ యొక్క నానో ఫ్యాబ్రికేషన్ ప్రక్రియ సాధారణంగా ఐదు నుండి ఆరు రోజులు పడుతుంది మరియు ఈ నివేదిక సహాయంతో కళలో నైపుణ్యం ఉన్న ఎవరైనా సాధించవచ్చు.”

దీని కోసం FDA ఆమోదం పొందాలని తాను భావిస్తున్నట్లు సేన్ తెలిపారు. ఒక సంవత్సరంలోపు చిప్. ఇది FDA ఆమోదం పొందిన తర్వాత, ఆస్పత్రులు, ఆరోగ్య కేంద్రాలు మరియు అత్యవసర గదులలోని రోగులతో సహా వ్యక్తులలో క్లినికల్ పరిశోధన కోసం పరికరం ఉపయోగించబడుతుంది, అలాగే ఇతర అత్యవసర పరిస్థితుల్లో మొదటి ప్రతిస్పందనదారులు లేదా సైన్యం.

ఇతర అధ్యయన రచయితలలో యి జువాన్, శుభదీప్ ఘటక్, ఆండ్రూ క్లార్క్, జిగాంగ్ లి, సవితా ఖన్నా, డాంగ్మిన్ పాక్, మంగీలాల్ అగర్వాల్ మరియు శాశ్వతి రాయ్, IUలోని అందరూ మరియు చికాగో విశ్వవిద్యాలయానికి చెందిన పీటర్ దుడా ఉన్నారు.

పరిశోధన నివేదిక: “వివోలో మౌస్ కణజాలంలో కణజాల నానోట్రాన్స్‌ఫెక్షన్ సాధించడానికి సిలికాన్ బోలు-సూది శ్రేణుల తయారీ మరియు ఉపయోగం”

సంబంధిత లింకులు
ఇండియానా యూనివర్సిటీ
స్పేస్ మెడిసిన్ టెక్నాలజీ మరియు సిస్టమ్స్

అక్కడ ఉన్నందుకు ధన్యవాదాలు;
మాకు కావాలి నీ సహాయం. SpaceDaily వార్తల నెట్‌వర్క్ వృద్ధి చెందుతూనే ఉంది, కానీ ఆదాయాలను నిర్వహించడం ఎన్నడూ కష్టం కాదు.

ప్రకటన బ్లాకర్ల పెరుగుదలతో మరియు Facebook – నాణ్యమైన నెట్‌వర్క్ ప్రకటనల ద్వారా మా సాంప్రదాయ ఆదాయ వనరులు తగ్గుతూనే ఉన్నాయి. మరియు అనేక ఇతర వార్తల సైట్‌ల వలె కాకుండా, మాకు పేవాల్ లేదు – ఆ బాధించే వినియోగదారు పేర్లు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లతో.

మా వార్తల కవరేజీకి సంవత్సరంలో 365 రోజులు ప్రచురించడానికి సమయం మరియు కృషి అవసరం.

మీరు మా వార్తల సైట్‌లు ఇన్ఫర్మేటివ్‌గా మరియు ఉపయోగకరంగా అనిపిస్తే, దయచేసి ఒక సాధారణ మద్దతుదారుగా మారడాన్ని పరిగణించండి లేదా ప్రస్తుతానికి ఒక సహకారం అందించండి.

SpaceDaily Monthly Supporter
$5+ నెలవారీ బిల్లు

SpaceDaily Contributor
$5 ఒకసారి బిల్ చేయబడింది
క్రెడిట్ కార్డ్ లేదా పేపాల్

SPACE MEDICINE

SPACE MEDICINE

హైటెక్ స్లీపింగ్ బ్యాగ్ అంతరిక్షంలో దృష్టి సమస్యలను పరిష్కరించగలదు
డల్లాస్ TX (SPX) డిసెంబర్ 10, 2021 డాక్టర్ జేమ్స్ లీడ్నర్ మానవజాతికి అతను చేసిన అసాధారణమైన సహకారాన్ని ప్రజలకు చెప్పడాన్ని ఊహించినప్పుడు అతని ముఖంపై సూక్ష్మమైన చిరునవ్వు వెలువడింది. అంగారక గ్రహానికి మిషన్. 72 గంటల పాటు, స్టడీ వాలంటీర్ UT సౌత్‌వెస్ట్రన్‌లో మంచం మీద పడుకున్నాడు, పరిశోధకులు అతని దిగువ శరీరాన్ని మూసివున్న, వాక్యూమ్-ఎక్విప్డ్ స్లీపింగ్ బ్యాగ్‌లో ఉంచినప్పుడు, అతని తలపైకి సహజంగా ప్రవహించే శరీర ద్రవాలను క్రిందికి లాగడానికి రాత్రిపూట మాత్రమే మార్పు చెందింది. . JAMA ఆప్తాల్మాలజీలో ప్రచురించబడిన కొత్త పరిశోధన ఈ ఫ్లూని పీల్చుకోవడం ద్వారా … మరింత చదవండి

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments