Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeఆరోగ్యంభారత సైన్యం యొక్క కొత్త AERVల గురించి తెలుసుకోవలసిన 4 విషయాలు

భారత సైన్యం యొక్క కొత్త AERVల గురించి తెలుసుకోవలసిన 4 విషయాలు

దేశీయంగా అభివృద్ధి చేయబడిన, తదుపరి తరం ఆర్మర్డ్ ఇంజనీర్ రికనైసెన్స్ వెహికల్స్ (AERV) యొక్క మొదటి బ్యాచ్‌ని అధికారికంగా ఇండియన్ ఆర్మీ కార్ప్స్ ఆఫ్ ఇంజనీర్స్‌లో జనరల్ మనోజ్ ముకుంద్ నరవానే, చీఫ్ ఆఫ్ ఆర్మీ స్టాఫ్ ద్వారా చేర్చారు.

కొత్త AERVల గురించి మనకు తెలిసినవి ఇక్కడ ఉన్నాయి:

డిజైన్ మరియు తయారీ

వాహనం రూపొందించబడింది మరియు డిఫెన్స్ రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ ఆర్గనైజేషన్ (DRDO) యొక్క రెండు సౌకర్యాల ద్వారా అభివృద్ధి చేయబడింది – అహ్మద్‌నగర్‌లోని వెహికల్స్ రీసెర్చ్ డెవలప్‌మెంట్ ఎస్టాబ్లిష్‌మెంట్ (VRDE), మరియు పూణేలోని రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ ఎస్టాబ్లిష్‌మెంట్. AERV మెదక్‌లోని ఆర్డినెన్స్ ఫ్యాక్టరీలో తయారు చేయబడింది మరియు పూణేలోని BEL ద్వారా అనేక ఎలక్ట్రానిక్ మరియు సెన్సింగ్ పరికరాలను అమర్చారు. వాహనంలో 90 శాతానికి పైగా స్వదేశీ కంటెంట్ ఉంది.

సామర్థ్యాలు

AERV అనేది బహుముఖ BMP-IIK ఉభయచరం పదాతిదళ పోరాట వాహనం (ICV) నీటి నిఘా, భూ నిఘా, నావిగేషన్ మరియు డేటా బ్యాకప్ కోసం పరికరాలతో అమర్చబడింది.

ఇది భూగోళ మరియు నీటి అడుగున సర్వేలు నిర్వహించే సైనిక ఇంజనీర్ల వ్యూహాత్మక మరియు పోరాట అవసరాలను తీర్చడానికి రూపొందించబడింది. శత్రు భూభాగాలలో, ప్రధానంగా ప్రమాదకర మరియు రక్షణాత్మక కార్యకలాపాల కోసం దాడి వంతెనల నిర్మాణం కోసం.

BEL ప్రకారం, “AERV నది ఒడ్డున ఉన్న మట్టిని మోసే సామర్థ్యాన్ని కొలిచే సామర్థ్యం కలిగి ఉంటుంది గో-నో గో ప్రాతిపదికన వాహనాలు (వంతెన వేయడానికి కీలకమైన పారామితులు), పగలు మరియు రాత్రి పరిస్థితుల్లో పొడి మరియు తడి ఖాళీలు, వాలులు మరియు నది ఒడ్డు లేదా కాలువల ఎత్తు.”

వాహనాలు మిలిటరీపై ఆధారపడతాయి. గ్రిడ్ కోఆర్డినేట్ సిస్టమ్ భూభాగాలను దాటడానికి మరియు తదుపరి విశ్లేషణ కోసం దాని నియంత్రణ కన్సోల్‌లో వివిధ పరికరాల నుండి డేటాను నిల్వ చేయగలదు సిస్ మరియు నిర్ణయం తీసుకోవడం.

 General MM Naravane  DRDO
జనరల్ . AERVల ఇండక్షన్ వద్ద MM నరవనే

టైమ్‌లైన్‌లు

కోవిడ్-19 మహమ్మారి తెచ్చిన పరిమితులు ఉన్నప్పటికీ, భారతీయ సైన్యం షెడ్యూల్ ప్రకారం వాహనాలను స్వీకరించింది, ఇప్పటికే 15 యూనిట్లు ఉన్నాయి. AERV యొక్క మొత్తం 53 యూనిట్లు ఆర్డర్ చేయబడ్డాయి మరియు అవి వ్యక్తిగత ఇంజినీరింగ్ ఫార్మేషన్‌లతో, ప్రధానంగా వెస్ట్రన్ ఫ్రంట్‌లో మోహరించబడతాయి.

భారత సైన్యానికి దీని అర్థం ఏమిటి

DDRO ప్రకారం, “ఈ వ్యవస్థ భారత సైన్యం యొక్క ఇప్పటికే ఉన్న ఇంజనీర్ నిఘా సామర్థ్యాలను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు భవిష్యత్ సంఘర్షణలలో యాంత్రిక కార్యకలాపాలకు మద్దతుగా ప్రధాన గేమ్-ఛేంజర్‌గా ఉంటుంది.”

ఇండక్షన్ గురించి, జనరల్ నరవానే ఇలా అన్నారు, “మా వద్ద ఉన్న పాత నిఘా వాహనాలు వివిధ కార్యకలాపాలలో విస్తృతంగా ఉపయోగించబడ్డాయి. మారుతున్న యుద్ధభూమిలో, మేము కొత్త సామర్థ్యాలను మరియు కొత్త పరికరాలను కొనుగోలు చేస్తున్నాము. ఈ పరికరాలను స్వదేశీ పద్ధతిలో తయారు చేయడం గర్వకారణం. మేము ఇటీవల DRDO అభివృద్ధి చేసిన షార్ట్-స్పాన్ బ్రిడ్జింగ్ సిస్టమ్‌ను ప్రవేశపెట్టినట్లు మీరు గుర్తు చేసుకోవచ్చు. ఈ కొత్త చేర్పులు ఖచ్చితంగా సైన్యం యొక్క సామర్థ్యాలను పెంపొందిస్తాయి, ప్రత్యేకించి వెస్ట్రన్ ఫ్రంట్‌లో.”

చిత్ర క్రెడిట్: DRDO

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments