Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంబొగ్గు రంగానికి ముప్పు లేదు: CIL టాప్ బాస్

బొగ్గు రంగానికి ముప్పు లేదు: CIL టాప్ బాస్

భారత బొగ్గు రంగానికి స్వల్పకాలిక అస్తిత్వ ముప్పు లేదు, COP26 కట్టుబాట్లు ఉన్నప్పటికీ, ప్రమోద్ అగర్వాల్, ప్రపంచంలో అతిపెద్ద బొగ్గు ఉత్పత్తిదారు ఛైర్మన్,

లిమిటెడ్ ET యొక్క సరితా సి సింగ్‌తో ఒక ప్రత్యేక ఇంటర్వ్యూలో చెప్పింది. రాబోయే రెండు దశాబ్దాలుగా, భారతదేశం యొక్క బొగ్గు రంగం దేశం యొక్క ఇంధన రంగంలో వృద్ధికి ప్రధాన ఇంజిన్‌గా బలంగా మరియు స్థిరంగా కొనసాగుతుంది. సవరించిన సారాంశాలు

COP26 వద్ద దేశం చేసిన కొత్త కట్టుబాట్లను బట్టి భారతదేశంలో బొగ్గు రంగం భవిష్యత్తు ఎలా ఉంటుంది?

రాబోయే రెండు దశాబ్దాల్లో కనీసం బొగ్గు దేశ ఇంధన రంగంలో వృద్ధికి ప్రధాన ఇంజన్‌గా మిగిలిపోయిన బొగ్గుతో రంగం బలంగా మరియు స్థిరంగా కొనసాగుతోంది. అంతకు మించి, శక్తి బుట్టలో బొగ్గు శాతం వాటా పునరుత్పాదక మరియు క్లీనర్ ఇంధన వనరులు క్రమంగా ఎక్కువ స్థలాన్ని ఆక్రమించడంతో కుంచించుకుపోవచ్చు. దేశంలోని ఇంధన వ్యవస్థ నుండి బొగ్గును అకస్మాత్తుగా తొలగించడం సాధ్యం కాదు. పర్యావరణ దృక్కోణం నుండి COP26 వద్ద చేసిన కట్టుబాట్లు ముఖ్యమైనవి మరియు వాటిని పాటించాలి. బొగ్గు పాత్రను విశ్వసనీయంగా పూరించడానికి పునరుత్పాదక మరియు ఇతర వనరులకు సమయం పడుతుంది, అయితే ఇది భవిష్యత్తులో ఏదో ఒక సమయంలో ఖచ్చితంగా జరుగుతుంది. అప్పటి వరకు, బొగ్గు ఇక్కడే ఉంది మరియు COP 26 కట్టుబాట్లు ఉన్నప్పటికీ, స్వల్పకాలంలో బొగ్గు రంగానికి ఎటువంటి అస్తిత్వ ముప్పు లేదు.

COP26 నిబద్ధత తర్వాత కార్యాచరణ ప్రణాళిక/పెట్టుబడి ప్రణాళికలో ఏదైనా మార్పు ఉందా?
CIL యొక్క పెట్టుబడి ప్రణాళికలు ఉత్పత్తి అవసరాలు, బొగ్గు డిమాండ్, ఏర్పాటుకు అనుగుణంగా ఉంటాయి పెరిగిన బొగ్గు ఉత్పత్తిని నిర్వహించడానికి పర్యావరణ అనుకూలమైన అతుకులు లేని రవాణా అవస్థాపన, రైలు మార్గాలను నిర్మించడం మరియు సాంకేతికంగా అధునాతన పరికరాల సేకరణ. ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఇప్పటివరకు పురోగతిలో ఉన్న తొమ్మిది బొగ్గు గనుల ప్రాజెక్టులు మొత్తం 66.70 MTPA మరియు ఇంక్రిమెంటల్ కెపాసిటీ 36.70 MTPA కలిగిన సుమారు రూ. 3,200 కోట్ల పెట్టుబడితో క్లియర్ చేయబడ్డాయి, ఇందులో ఒక నాన్-మైనింగ్ ప్రాజెక్ట్, అంటే జార్సుగూడ రెట్టింపు. ఒరిస్సాలోని MCL యొక్క Ib వ్యాలీ కోల్‌ఫీల్డ్‌లో బర్పాలి-సర్దేగా రైలు మార్గం. మేము ముందుకు సాగుతున్నప్పుడు మేము మా పెట్టుబడి ప్రణాళికలను రూపొందిస్తాము.

బొగ్గు సంక్షోభం తర్వాత, CEA యొక్క కొత్త బొగ్గు నిల్వ నిబంధనల నేపథ్యంలో 2022 వేసవికి కంపెనీ ఎలా సిద్ధమవుతోంది?
CIL బూస్టింగ్‌తో ఇప్పుడు పరిస్థితి చాలా మెరుగుపడింది. దాదాపు 20 MTలకు విద్యుత్ ప్లాంట్‌లలో దేశీయ బొగ్గు నిల్వలు, 7.24 MT (అక్టోబర్ 8) నుండి 11 రోజులకు (డిసెంబర్ 15) సరిపోతాయి. జెన్‌కోస్ తదుపరి ఆర్థిక సంవత్సరంలో క్యూ4 మరియు క్యూ1లో వేసవికి ముందు తగినంత బఫర్ స్టాక్‌ను సకాలంలో నిర్మించడం ద్వారా సమస్యను అధిగమించడంలో సహాయపడుతుంది. ఏప్రిల్ 2022 నుండి అమలులోకి వచ్చే కొత్త బొగ్గు నిల్వ నిబంధనలు, నిర్వచించబడిన బొగ్గు నిల్వలను నిర్వహించనందుకు జరిమానా నిబంధనలతో ప్రకృతిలో తప్పనిసరి. కొత్తగా రూపొందించబడిన నిబంధనలు బొగ్గు వినియోగ ధోరణులపై ఆధారపడి ఉంటాయి మరియు పిట్‌హెడ్ మరియు నాన్-పిట్‌హెడ్ ప్లాంట్‌లకు సంవత్సరంలో వేర్వేరు నెలల్లో నిల్వ చేసే విధానం భిన్నంగా ఉంటుంది. కొత్త నిబంధనలు వివిధ అంశాలకు భిన్నంగా ఉన్నందున కంపెనీ వాటిని పరిశీలిస్తోంది మరియు దాని పరిశీలనలు త్వరలో CEAకి తెలియజేయబడతాయి.

విద్యుత్ యేతర వినియోగదారులకు బొగ్గు సరఫరాను స్థిరీకరించడం మీరు ఎప్పుడు చూస్తారు?

NPS (నాన్-పవర్ సెక్టార్) వినియోగదారులకు సరఫరాలో ఎలాంటి తగ్గుదల లేదు. విద్యుత్ రంగం నుండి అపూర్వమైన బొగ్గు డిమాండ్‌ను మనం ఇటీవల తీర్చవలసి వచ్చింది. ఈ పరిస్థితి మధ్య కూడా ఏప్రిల్-నవంబర్’21 మధ్య కాలంలో NPS వినియోగదారులకు బొగ్గు పంపిణీ 81.2 MTలుగా ఉంది, ఇది క్రితం సంవత్సరం ఇదే కాలంలో 1.53 MTలు లేదా 2% వృద్ధిని సూచిస్తుంది. 2019 ప్రీ-కోవిడ్ కాలంతో పోల్చితే వృద్ధి 14.4% ఎక్కువగా ఉంది. డిసెంబరులో రోజుకు 2.71 LT మరియు సగటు లోడింగ్ స్థాయి నుండి 24.4 రేక్‌ల లోడ్‌తో ఈ రంగానికి డెస్పాచ్/రోజుకు 3.11 లక్షల టన్నులకు మెరుగుపడింది. అక్టోబర్‌లో 14.4 రేకులు. మేము ఇప్పుడు దాదాపు 31.3 MTల స్టాక్‌ను కలిగి ఉన్నాము, ఇది Q4లో మరింతగా పెరుగుతుంది. నవంబర్‌లో NPS కోసం ప్రత్యేకమైన ఇ-వేలం కింద మేము 31.64 LTలను కేటాయించాము, ఇది నవంబర్’20లో బుక్ చేసిన 5.97 LTల పరిమాణంతో పోలిస్తే ఐదు రెట్లు ఎక్కువ.

(అందరినీ పట్టుకోండి బిజినెస్ న్యూస్, బ్రేకింగ్ న్యూస్ ఈవెంట్‌లు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు
ది ఎకనామిక్ టైమ్స్.)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి
ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్

రోజువారీ మార్కెట్ అప్‌డేట్‌లు & లైవ్ బిజినెస్ వార్తలను పొందడానికి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments