Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeఆరోగ్యందుబాయ్‌కి చెందిన షేక్ మహ్మద్ $728 మిలియన్ల విడాకుల పరిష్కారాన్ని రికార్డ్ చేశాడు

దుబాయ్‌కి చెందిన షేక్ మహ్మద్ $728 మిలియన్ల విడాకుల పరిష్కారాన్ని రికార్డ్ చేశాడు

బ్రిటీష్ కోర్టుల రికార్డులో, దుబాయ్‌కి చెందిన షేక్ మొహమ్మద్ బిన్ రషీద్ అల్ మక్తూమ్ తన మాజీ భార్య మరియు వారి పిల్లలకు రికార్డు స్థాయిలో $728 మిలియన్లు చెల్లించాలని ఆదేశించబడ్డాడు.

పాలకుల UK- ఆధారిత ఆరవ భార్య, ప్రిన్సెస్ హయా బింట్ అల్ హుస్సేన్, తన యువ కుటుంబానికి భద్రత కల్పించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది – జలీలా, 14, మరియు జాయెద్, 9 – 384 మిలియన్ డాలర్ల బ్యాంక్ గ్యారెంటీ ద్వారా.

ఒక ప్రతినిధి షేక్ మొహమ్మద్ ఒక ప్రకటనలో ఇలా అన్నాడు, పాలకుడు “తన పిల్లలకు అందించబడేలా ఎల్లప్పుడూ ఉండేలా చూస్తాడు. కోర్టు ఇప్పుడు ఆర్థిక వ్యవహారాలపై తన తీర్పును వెలువరించింది మరియు అతను తదుపరి వ్యాఖ్యానించే ఉద్దేశ్యం లేదు.”

కేసు ఎలా బయటపడింది?Sheikh Mohammed Princess Haya

నవంబర్ 2021లో తీర్పు వెలువడినప్పుడు, ఈ వివరాలు బహిరంగపరచబడ్డాయి మంగళవారం. న్యాయమూర్తి ఫిలిప్ మూర్ మాట్లాడుతూ, కుటుంబానికి “నీరు-రగని భద్రత” అవసరమని మరియు “పూర్తిగా ప్రత్యేకంగా” వారికి ప్రధాన ముప్పు బయటి మూలాల కంటే షేక్ మొహమ్మద్ నుండి వచ్చింది.

హయా, 47 ఏళ్లు మరియు దివంగత జోర్డాన్ రాజు హుస్సేన్ కుమార్తె కూడా 2019లో UKకి పారిపోయింది. తన భర్తను చూసి తాను ‘భయపడ్డానని’ యువరాణి పేర్కొంది – ఇది రాజకుటుంబానికి చెందిన మునుపటి మహిళా సభ్యులతో కలిసి ఆడిన ఆందోళనకరమైన దృశ్యం.

మరింత బ్రిటీష్ కోర్టు కేసుల ప్రకారం, UAE ప్రభుత్వం 2000, 2002 మరియు 2018లో పాలకుడి వయోజన కుమార్తెలలో ఇద్దరిని – షమ్సా మరియు లతీఫాను బలవంతంగా అపహరించి తిరిగి పంపింది.

ఈ కేసు అనేక ధృవీకరించబడని పుకార్లు మరియు ప్రకటనలకు దారితీసింది – వాటిలో ఒకటి సెటిల్‌మెంట్‌లో అన్వేషించబడింది.

కోర్టు రికార్డుల ప్రకారం, ప్రిన్సెస్ హయా తన నలుగురు భద్రతా సిబ్బందికి 6.7 మిలియన్ పౌండ్లు చెల్లించినట్లు చెప్పారు. అంగరక్షకుడితో ఆమె వ్యవహారం, నగలు అమ్మడం మరియు నిధులు పొందడానికి తన కుమార్తె బ్యాంకు ఖాతా నుండి డబ్బు తీసుకోవడంపై బ్లాక్ మెయిల్ చేశాడు. ఇది 2019లో ప్రచురించబడిన ఒక పద్యంలో ప్రస్తావించబడింది, షేక్ స్వయంగా ఆరోపించాడు – ఇందులో అతను ‘ఒక మహిళ’ ద్రోహం మరియు అబద్ధం చెప్పాడని ఆరోపించాడు.

ఈ కవితను అనుసరించిన అధికారిక ప్రకటన ఏదీ లేదు – ఇది ఒకదానిని కదిలించినప్పటికీ 2018లో యువరాణి లతీఫా అపహరణ తర్వాత రాజకుటుంబం ఎదుర్కొన్న అత్యంత బహిరంగ కుంభకోణాలు, ఇందులో భారత ప్రభుత్వం భాగస్వామ్యమైందని ఆరోపించారు.

జడ్జి ఆండ్రూ మెక్‌ఫార్లేన్ ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో ఈ కేసుకు అధ్యక్షత వహించారు. అతని తీర్పు ప్రకారం, షేక్ యువరాణి మరియు ఆమె న్యాయవాది ఫోన్‌లను హ్యాక్ చేయడానికి ఇప్పుడు అపఖ్యాతి పాలైన పెగాసస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించాడు.

ప్రపంచంలోని అత్యంత సంపన్న వ్యక్తులలో, చాలా మంది అరబ్ పాలకుల వ్యక్తిగత జీవితాలు బ్రిటన్‌లో సాధారణంగా ఆడే ఇలాంటి కోర్టు కేసుల్లో తప్ప, మూటగట్టుకుని ఉంది . అతను యువరాణితో పాటు – క్వీన్ ఎలిజబెత్ II యొక్క మిత్రుడిగా మరియు స్నేహితుడిగా అనేక బహిరంగ ప్రదర్శనలు కూడా చేసాడు.

Sheikh Mohammed Princess Haya Queen Elizabeth

హయా, UAE రాయల్టీలోని అనేక ఇతర సభ్యుల వలె, ఆక్స్‌ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలో చదువుకున్నారు. 2000 సిడ్నీ ఒలింపిక్స్‌లో జోర్డాన్‌కు షో జంపర్‌గా పాల్గొంది – తన మాజీ భర్త వలె, ఆమె కూడా గుర్రాలను ఇష్టపడుతుంది. పిల్లల సిబ్బందికి కేవలం 450,000 పౌండ్‌లు మరియు రెండు గుర్రాలు మరియు ఒక గుర్రంతో సహా వారి జంతువులకు దాదాపు 275,000 పౌండ్‌లు.

హయా దుబాయ్‌ని విడిచిపెట్టినప్పుడు 13.5తో సహా కోల్పోయిన ఆస్తికి పరిహారంగా మిలియన్ల కొద్దీ బహుమతిని అందజేయబడింది. నగల కోసం మిలియన్ పౌండ్లు మరియు బట్టల కోసం న్యాయమూర్తి 1 మిలియన్ పౌండ్ల “సాపేక్షంగా నిరాడంబరమైన మొత్తం” అని పిలిచారు.

(చిత్ర మూలాలు: ఎమిరేట్స్ ఉమెన్, ఎమిరేట్స్247)

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments