Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసైన్స్దలైలామాను కలవాల్సిందిగా US చట్టసభ సభ్యులు బిడెన్‌ను కోరారు

దలైలామాను కలవాల్సిందిగా US చట్టసభ సభ్యులు బిడెన్‌ను కోరారు

టిబెటన్ల హక్కులు ఎజెండాలో ఎక్కువగా ఉండేలా చూసేందుకు దలైలామాతో సమావేశం కావాలని మంగళవారం నాడు పార్టీలకు అతీతంగా US చట్టసభ సభ్యులు అధ్యక్షుడు జో బిడెన్‌ను కోరారు.

జార్జ్ HW బుష్ నుండి 1991, ప్రస్తుతం 86 ఏళ్ల దలైలామా తన వెర్రి ప్రయాణ షెడ్యూల్‌ను నెమ్మదించడంతో డోనాల్డ్ ట్రంప్ మినహా ప్రతి US అధ్యక్షుడు టిబెటన్ ఆధ్యాత్మిక నాయకుడిని కలుసుకున్నారు.

ఇలాంటి లేఖలలో, 38 సెనేటర్లు మరియు 27 మంది 12 సంవత్సరాల క్రితం చివరిసారిగా జరిగిన దలైలామా ప్రతినిధులతో సంభాషణను పునఃప్రారంభించవలసిందిగా బీజింగ్‌పై ఒత్తిడి తేవాలని హౌస్ సభ్యులు యునైటెడ్ స్టేట్స్‌కు పిలుపునిచ్చారు.

“అధ్యక్షుడు బిడెన్ తన పవిత్రత యొక్క నైతిక సందేశం యొక్క ప్రాముఖ్యతను ప్రదర్శించగలరు మరియు ఓవల్ ఆఫీస్‌లో కలవడానికి అతని పవిత్రతను ఆహ్వానించడం ద్వారా ఉదాహరణకు,” సెనేట్ లేఖ పేర్కొంది.

టిబెట్‌పై దృష్టి కేంద్రీకరించడం అనేది “మానవ హక్కులు మరియు అన్వేషణకు ప్రాధాన్యతనిచ్చే సూత్రప్రాయమైన విదేశాంగ విధానం యొక్క స్పష్టమైన అభివ్యక్తి. మానవ గౌరవం” అని రిపబ్లికన్ మార్కో రూబియో మరియు డెమొక్రాట్ పాట్రిక్ లీహీ నేతృత్వంలోని లేఖ పేర్కొంది.

అయితే దలైలామా ప్రయాణించలేరు, 1959లో టిబెట్‌లో చైనా దాడి నుండి పారిపోయినప్పటి నుండి నోబెల్ శాంతి బహుమతి గ్రహీత నివసించిన భారతదేశంలో అతనిని చూడటానికి ఉపాధ్యక్షుడు కమలా హారిస్ లేదా మరొక సీనియర్ అధికారిని బిడెన్ పంపాలని సెనేటర్లు చెప్పారు.

చైనాకు సంభాషణ పట్ల ఆసక్తి లేకపోవడం వల్ల అనేక మంది పరిశీలకులు బీజింగ్ దలైలామా కోసం ఎదురు చూస్తున్నారని విశ్వసించారు, అతను టిబెట్‌లో ఎక్కువ హక్కుల కోసం నిర్మించిన ప్రపంచ ఉద్యమం సాంస్కృతికంగా మారిన బౌద్ధ సన్యాసి నాయకత్వం లేకుండా ఎండిపోతుందని ఆశించారు. icon.

దలైలామా పునర్జన్మ ఎంపికలో చైనా జోక్యం చేసుకోకూడదని పట్టుబట్టి ఉండమని చట్టసభ సభ్యులు బిడెన్ పరిపాలనను ప్రోత్సహించారు, అధికారికంగా నాస్తిక ప్రభుత్వం విధేయుడైన వారసుడిని విధించడానికి మరియు అలంకరించడానికి ప్రయత్నిస్తుందనే భయాల మధ్య.

టిబెట్‌లో బిడెన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ కోఆర్డినేటర్‌గా ఆమె ఆశించిన నియామకానికి ముందు పౌర సమాజం, ప్రజాస్వామ్యం మరియు మానవ హక్కుల అండర్ సెక్రటరీ ఉజ్రా జెయాకు లేఖలు పంపబడ్డాయి.

ట్రంప్ అధ్యక్షుడిగా ఉన్న సమయంలో దలైలామా వాషింగ్టన్‌ను సందర్శించలేదు మరియు కోవిడ్ మహమ్మారి ప్రయాణానికి అంతరాయం కలిగించింది, సమావేశానికి అవకాశాలను పరిమితం చేసింది.

అయితే ఆ సన్యాసి తనకు “నైతిక సూత్రం లేదని” ప్రముఖంగా సున్నితమైన ట్రంప్‌ను బహిరంగంగా విమర్శించారు. “మరియు వాతావరణ మార్పు మరియు వలసదారుల హక్కులపై అతని వైఖరిని విమర్శిస్తూ.

ట్రంప్ జాతీయ భద్రతా సలహాదారుగా మారిన జాన్ బోల్టన్, ఐక్యరాజ్యసమితిలో అప్పటి US రాయబారి అయిన నిక్కీ హేలీ ఉన్నప్పుడు అధ్యక్షుడు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసినట్లు ఒక పుస్తకంలో పేర్కొంది. , దలైలామాను కలవమని అభ్యర్థించారు, ఆమె చైనాతో వాణిజ్య ఒప్పందాన్ని ప్రమాదంలో పడేస్తుందనే భయంతో.

ట్రంప్ తర్వాత చైనాపై తీవ్ర విమర్శకుడిగా మారారు. ట్రంప్ మరియు బిడెన్ పరిపాలనలు రెండూ బీజింగ్ మరో మైనారిటీ పట్ల, ఎక్కువగా ముస్లిం ఉయ్ఘర్‌ల పట్ల వ్యవహరిస్తున్న తీరుపై విమర్శలను పెంచాయి, దాని ప్రచారాన్ని మారణహోమంగా అభివర్ణించారు.

సంబంధిత లింకులు
SpaceWar.comలో 21వ శతాబ్దపు సూపర్ పవర్స్ గురించి తెలుసుకోండి

అణు ఆయుధాల సిద్ధాంతం గురించి తెలుసుకోండి మరియు SpaceWar.comలో రక్షణ


ఇక్కడ ఉన్నందుకు ధన్యవాదాలు;
మాకు మీ సహాయం కావాలి. SpaceDaily వార్తల నెట్‌వర్క్ వృద్ధి చెందుతూనే ఉంది, కానీ ఆదాయాలను నిర్వహించడం ఎన్నడూ కష్టం కాదు.

ప్రకటన బ్లాకర్ల పెరుగుదలతో మరియు Facebook – నాణ్యమైన నెట్‌వర్క్ ప్రకటనల ద్వారా మా సాంప్రదాయ ఆదాయ వనరులు తగ్గుతూనే ఉన్నాయి. మరియు అనేక ఇతర వార్తా సైట్‌ల వలె కాకుండా, మాకు పేవాల్ లేదు – ఆ బాధించే వినియోగదారు పేర్లు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లతో.

మా వార్తల కవరేజీకి సంవత్సరంలో 365 రోజులు ప్రచురించడానికి సమయం మరియు కృషి అవసరం.

మీరు మా వార్తల సైట్‌లు ఇన్ఫర్మేటివ్‌గా మరియు ఉపయోగకరంగా అనిపిస్తే, దయచేసి ఒక సాధారణ మద్దతుదారుగా మారడాన్ని పరిగణించండి లేదా ప్రస్తుతానికి ఒక సహకారం అందించండి.

SpaceDaily Contributor
$5 ఒకసారి బిల్ చేయబడింది క్రెడిట్ కార్డ్ లేదా పేపాల్

SpaceDaily Monthly Supporter
నెలవారీ $5 బిల్ చేయబడింది
పేపాల్ మాత్రమే


SUPERPOWERS


రష్యా, చైనా బెదిరింపులకు వ్యతిరేకంగా పాశ్చాత్య ఐక్యత కోసం UK పిలుపు
లివర్‌పూల్ (AFP) డిసెంబర్ 11, 2021
నిరంకుశత్వానికి వ్యతిరేకంగా ఐక్య ఫ్రంట్ కోసం పిలుపునిస్తూ G7 విదేశాంగ మంత్రులు శనివారం బ్రిటన్‌లో సమావేశమైనందున ఉక్రెయిన్‌కు వ్యతిరేకంగా రష్యా సాబ్రే-రాట్లింగ్ మరియు దృఢమైన చైనా అజెండాలో అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయి. వాయువ్య ఇంగ్లండ్‌లోని లివర్‌పూల్‌లో ప్రపంచంలోని అత్యంత సంపన్న దేశాల నుండి అగ్రశ్రేణి దౌత్యవేత్తల రెండు రోజుల సమావేశం, జర్మనీకి లాఠీని అందజేయడానికి ముందు, బ్రిటన్ యొక్క సంవత్సరకాల G7 ప్రెసిడెన్సీకి సంబంధించిన చివరి ప్రత్యక్ష సమావేశం. చర్చలు ఉక్రెయిన్ సరిహద్దులో రష్యా యొక్క సైన్యాన్ని నిర్మించడంపై దృష్టి సారించాయి, ఎదుర్కోవడం … మరింత చదవండి
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments