Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralCBSE, 12 వ తరగతి కోసం CISCE మూల్యాంకన సూత్రాలు: విద్యార్థులు, తల్లిదండ్రులు లేవనెత్తిన ఆందోళనలు

CBSE, 12 వ తరగతి కోసం CISCE మూల్యాంకన సూత్రాలు: విద్యార్థులు, తల్లిదండ్రులు లేవనెత్తిన ఆందోళనలు

పన్నెండో తరగతి విద్యార్థులను అంచనా వేయడానికి రూపొందించిన రెండు బోర్డుల పథకాలపై కొంతమంది విద్యార్థులు, తల్లిదండ్రులు లేవనెత్తిన ఆందోళనలపై రేపు స్పందించాలని సిబిఎస్‌ఇ మరియు ఐసిఎస్‌ఇలను సుప్రీంకోర్టు సోమవారం కోరింది, దీని కారణంగా పరీక్ష రద్దు చేయబడింది COVID-19 మహమ్మారి .

12 వ తరగతి ఫలితాల మూల్యాంకనం కోసం CBSE మరియు ICSE పథకాలకు సంబంధించి తల్లిదండ్రుల సంఘం మరియు విద్యార్థులు అనేక ఆందోళనలను ఫ్లాగ్ చేశారు మరియు చాలా మంది చెప్పారు నిబంధనలు ఏకపక్షమైనవి మరియు విద్యార్థుల భవిష్యత్ అవకాశాలకు హానికరం.

జస్టిస్ ఎఎమ్ ఖాన్విల్కర్ మరియు దినేష్ మహేశ్వరి ప్రత్యేక ధర్మాసనం మంగళవారం సిబిఎస్ఇ మరియు ఐసిఎస్ఇలకు కౌన్సెల్స్ స్పందనను వింటుందని చెప్పారు.

జూన్ 22, మంగళవారం నాడు పెండింగ్‌లో ఉన్న అన్ని పిటిషన్లను జాబితా చేయమని ధర్మాసనం రిజిస్ట్రీని ఆదేశించింది, ఇందులో సిబిఎస్‌ఇ రద్దు చేయాలనే నిర్ణయాన్ని వారు సవాలు చేశారు. 12 వ తరగతి పరీక్ష మరియు రెండు బోర్డుల మూల్యాంకన పథకాలపై ఆందోళనలను పెంచింది.

వద్ద ప్రారంభంలో, లక్నోలోని ఇంటర్వెన్సర్ యుపి పేరెంట్స్ అసోసియేషన్ తరఫున హాజరైన సీనియర్ న్యాయవాది వికాస్ సింగ్ మాట్లాడుతూ, సిబిఎస్ఇ యొక్క పథకంలో ఇచ్చిన విధంగా బాహ్య పరీక్షల కోసం విద్యార్థులకు ఎంపిక అనేది అంతర్గత అంచనాలో బాగా రాణించలేని విద్యార్థులకు “ప్రీమియం” అవుతుంది.

సింగ్ మాట్లాడుతూ, “ఈ ఎంపికను విద్యార్థి మరియు పాఠశాల ఇద్దరికీ బాహ్య పరీక్ష లేదా అంతర్గత అంచనా కోసం ప్రారంభ దశలోనే ఇవ్వాలి. ఏదైనా పాఠశాల లేదా విద్యార్థి ఈ అంతర్గత అంచనాను ఎంచుకోకూడదనుకుంటే, జూలై మధ్యలో బాహ్య పరీక్ష కోసం తేదీని నిర్ణయించవచ్చు లేదా పరీక్షను నిర్వహించడానికి అనుకూలమైన తేదీని కనుగొనవచ్చు “.

కూడా చదవండి | బ్రెయిన్ డ్రెయిన్: కాలం చెల్లిన హెచ్ 1 బి వీసా విధానం కారణంగా భారతీయ ప్రతిభ కెనడాకు వెళుతున్నట్లు యుఎస్ చట్టసభ సభ్యులు

విద్యార్థులకు కొంత ఆశ కిరణం ఉండాలని, ఎలాంటి గందరగోళం ఉండకూడదని ధర్మాసనం పేర్కొంది.
“పరీక్ష రద్దు కోసం నిర్ణయం అత్యున్నత స్థాయిలో తీసుకోబడింది మరియు మేము దానిని సూత్రప్రాయంగా అంగీకరించాము” అని ధర్మాసనం తెలిపింది.

సింగ్ అక్కడ అన్నారు అనిశ్చితి పెరుగుతున్న విద్యార్థుల మూల్యాంకన పథకానికి సంబంధించి అనేక ఆందోళనలు ఉన్నాయి మరియు సరిగ్గా ఏమి జరుగుతుందో ఎవరికీ తెలియదు.

సిబిఎస్‌ఇ పథకంలో ఇది అందించబడిందని ఆయన చెప్పారు. అంతర్గత మదింపులో ఏదైనా సబ్జెక్టులో ఒక విద్యార్థి ద్వారా (పదవ తరగతి (30 శాతం), పదవ తరగతి పొందిన మార్కుల ఆధారంగా (30 శాతం) మరియు పదవ తరగతి XII ప్రీ-బోర్డ్ పరీక్ష (40 శాతం)) నిర్దిష్ట రిఫరెన్స్ సంవత్సరంలో పేర్కొన్న పాఠశాలల్లోని మాజీ విద్యార్థులు పొందిన ఉత్తమ మార్కులను మించకూడదు (గత మూడు తరగతి 12 బోర్డులలో ఉత్తమ సంవత్సరం విషయం వారీగా) పరీక్షలు) 2 మార్కుల కంటే ఎక్కువ.

సింగ్ మాట్లాడుతూ, ఒక నిర్దిష్ట సబ్జెక్టులో విద్యార్థుల గత పనితీరు సరిగా లేకపోవడం వల్ల, పాఠశాల మంచి ఉపాధ్యాయుడిని నియమించుకుంటుంది మరియు విద్యార్థులు ప్రదర్శించారు వారి అంతర్గత పరీక్షలో బాగానే ఉంది కాని మాజీ విద్యార్థుల పనితీరు సరిగా లేకపోవడం వల్ల వారు బాధపడే అవకాశం ఉంది.

కూడా చదవండి | ఆమె హిందూ విశ్వాసం కోసం ట్రోల్ చేయబడింది, నాసా ఇంటర్న్ ఆన్‌లైన్‌లో బలమైన మద్దతును కనుగొంటుంది

“ప్రస్తుత బ్యాచ్ విద్యార్థుల (లేదా ఆ కారణంగా ఏ విద్యార్థి అయినా) బాధపడవచ్చు, ఎందుకంటే రిఫరెన్స్ సంవత్సరంలో మాజీ విద్యార్థులు పొందిన మార్కులు ఏ సబ్జెక్టులోనైనా ప్రస్తుత బ్యాచ్ విద్యార్థుల కంటే తక్కువగా ఉన్నాయి” అని ఆయన అన్నారు.

సింగ్ మాట్లాడుతూ, “ప్రస్తుత బ్యాచ్ విద్యార్థులను మాజీ విద్యార్థుల గత పనితీరుతో అనుసంధానించే అహేతుక విధానం ఉండకూడదు. ఏ పరిస్థితులలోనైనా చట్టబద్ధంగా నిలబడతారు. మాజీ విద్యార్థుల గత ప్రదర్శనలకు ప్రస్తుత బ్యాచ్ విద్యార్థులకు జరిమానా విధించలేము “.

ఇంగ్లీష్ ఉన్నట్లుగా మూల్యాంకన పథకంలో ఏకరూపత ఉండాలని ఆయన అన్నారు. CISCE పథకంలో సగటు మార్కులను లెక్కించడానికి తప్పనిసరి చేయబడింది, అయితే CBSE లో అలాంటి అవసరం లేదు మరియు మూడు మార్కులలో ఉత్తమమైనవి తీసుకోబడతాయి.

“అంతర్గత అంచనా విధానం ఏకరీతిగా ఉండాలి లేదా రెండు కేంద్ర బోర్డులు. ఐసిఎస్‌ఇ by హించిన అంతర్గత అంచనా పథకం ఆచరణాత్మకంగా లేదు. ఆ ప్రభావానికి కొన్ని అక్షరాలు మాత్రమే ఉన్నాయి. నిర్వచించబడని వివిధ వేరియబుల్స్ ఉన్నాయి, అవి బోర్డు పరీక్షలకు వెయిటేజ్ ఎక్కడా నిర్వచించబడలేదు. ఎటువంటి స్పష్టత లేదు మరియు ఉపాధ్యాయులు పూర్తిగా గందరగోళంలో ఉన్నారు “అని ఆయన అన్నారు.

సీనియర్ న్యాయవాది తన వద్ద ఉన్న బోర్డు సూచించిన మూల్యాంకన సూత్రం గురించి గణిత ఉపాధ్యాయుడితో చర్చించానని చెప్పారు. ఇది చాలా క్లిష్టంగా ఉందని అన్నారు.

సూత్రాన్ని అర్థం చేసుకోకపోతే అతను ఎలాంటి గణిత ఉపాధ్యాయుడు అని ధర్మాసనం పేర్కొంది మరియు వ్యక్తుల అవగాహనతో కోర్టు వెళ్ళడం లేదని అన్నారు మరియు సంస్థాగత ప్రతిస్పందనను చూస్తూ.

ప్రైవేట్ విద్యార్థులు మరియు రెండవ కంపార్ట్మెంట్ ఉన్నవారి కోసం హాజరైన న్యాయవాది అభిషేక్ చౌదరి మాట్లాడుతూ, ఉన్నత సంస్థలలో ప్రవేశించడంలో తాము ఇబ్బందులను ఎదుర్కొంటామని సిబిఎస్ఇ తెలిపింది. సిబిఎస్‌ఇ క్లాస్ ఎగ్జామ్ 12 పరిస్థితి అనుకూలంగా ఉన్నప్పుడు జూలై లేదా ఆగస్టులో జరుగుతుంది.

బోర్డు పరీక్ష ఫలితాల ఫలితాలకు లోబడి ప్రవేశాలు ఉంటాయని ధర్మాసనం ఆదేశించవచ్చని ధర్మాసనం తెలిపింది. మంగళవారం పాయింట్లను వాదించమని ఆయనను కోరారు.

బెంచ్ మంగళవారం తదుపరి విచారణ కోసం ఈ విషయాన్ని జాబితా చేసింది 2 PM.

జూన్ 17 న, 12 వ తరగతి పరీక్షలను రద్దు చేయాలన్న మునుపటి నిర్ణయాన్ని తిప్పికొట్టే ప్రశ్న లేదని అత్యున్నత న్యాయస్థానం పేర్కొంది మరియు CISCE మరియు ది అసెస్‌మెంట్ స్కీమ్‌లను ఆమోదించింది. సిబిఎస్ఇ, వరుసగా 10, 11 మరియు 12 తరగతుల ఫలితాల ఆధారంగా విద్యార్థులకు మార్కుల మూల్యాంకనం కోసం 30:30:40 సూత్రాలను స్వీకరించింది.

కౌన్సిల్ ఫర్ ది ఇండియన్ స్కూల్ సర్టిఫికేట్ ఎగ్జామినేషన్ (CISCE ) అయితే, గత ఆరు సంవత్సరాలుగా విద్యార్థుల పనితీరును పరిశీలిస్తామని, సిబిఎస్‌ఇ కాకుండా, చివరి బోర్డు ఫలితాలను ఖరారు చేయడంలో 10, 11 మరియు 12 తరగతుల తరగతుల పనితీరును గమనించవచ్చు.

జూలై 31 న లేదా అంతకన్నా ముందు 12 వ తరగతి ఫలితాలను ప్రకటిస్తామని రెండు బోర్డులు చెప్పాయి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments