Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralరిపబ్లిక్ టాప్ 10 ముఖ్యాంశాలు-తాలిబాన్ నెక్సస్ బహిర్గతం; నేపాల్ కొత్త PM; NBA...

రిపబ్లిక్ టాప్ 10 ముఖ్యాంశాలు-తాలిబాన్ నెక్సస్ బహిర్గతం; నేపాల్ కొత్త PM; NBA ఫైనల్స్

చివరిగా నవీకరించబడింది:

పాకిస్తాన్-తాలిబాన్ నెక్సస్ బహిర్గతం; నేపాల్‌కు కొత్త ప్రధాని; అస్సాం పశువుల బిల్లు; వితంతువులకు అదనపు పెన్షన్‌ను ఎంపీ క్యాబినెట్ ఆమోదించింది. తాజా వార్తలను ఇక్కడ చదవండి.

Top 10 headlines

పాకిస్తాన్-తాలిబాన్ నెక్సస్ పేటీఎం యొక్క మొహ్సిన్ దావార్ ఆఫ్ఘన్ సంక్షోభం గురించి నిజం చెప్పడంతో

పాకిస్తాన్కు మంగళవారం ఒక పెద్ద ఇబ్బందిలో, పార్లమెంటు సభ్యుడు తాలిబాన్ ఉగ్రవాదులను ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌కు ఎగుమతి చేయడంలో మోహ్సిన్ దావార్ తన దేశం యొక్క పాత్రను వ్రేలాడుదీశారు. పష్తున్ తహాఫుజ్ ఉద్యమంలో సభ్యుడిగా 2018 లో పాకిస్తాన్ జాతీయ అసెంబ్లీకి ఎన్నికైన ఆయన, “మూడవ తరగతి పౌరులు” గా అధికారులు భావించే పష్తున్ల హింస మరియు హత్యలకు వ్యతిరేకంగా నిరంతరం మాట్లాడారు. పాకిస్తాన్ జాతీయ అసెంబ్లీ అంతస్తులో మంగళవారం మాట్లాడుతూ, పెషావర్ మరియు క్వెట్టా నుండి తన దేశ ప్రత్యేక దళాల ద్వారా తాలిబాన్ మార్గనిర్దేశం చేయబడుతుందని ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మొదటి ఉపాధ్యక్షుడు అమ్రుల్లా సలేహ్ వాదనకు మద్దతు ఇచ్చారు.

పూర్తి కథను ఇక్కడ చదవండి

నేపాల్ కొత్త ప్రధానిని పొందుతుంది: షేర్ బహదూర్ డ్యూబా గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది

మంగళవారం సాయంత్రం నేపాలీ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు షేర్ బహదూర్ డ్యూబా నేపాల్ గా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు దేశ సుప్రీంకోర్టు తనకు అనుకూలంగా తీర్పు ఇచ్చిన ఒక రోజు తర్వాత ప్రధాని. సోమవారం కేపీ శర్మ ఒలికి పెద్ద దెబ్బ తగిలిన నేపాల్ ఎస్సీ రాజ్యాంగ ధర్మాసనం దాదాపు 5 నెలల్లో రెండోసారి ప్రతినిధుల సభను తిరిగి నియమించింది మరియు డ్యూబాను ప్రధానిగా నియమించాలని ఆదేశించింది. 146 మంది పార్లమెంటు సభ్యుల సంతకంతో కూడిన ప్రతిపక్ష కూటమి ఈ విషయంలో పిటిషన్ దాఖలు చేసింది.

పూర్తి కథనాన్ని ఇక్కడ చదవండి

‘COVID-19 డెల్టా వేరియంట్ ద్వారా సంక్రమించిన పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు లక్షణరహితంగా ఉంటారు’: WHO

పూర్తి టీకాలు వేసిన వారు ఇప్పటికీ COVID-19 ను పట్టుకోగలరని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) తెలిపింది, అయితే, ప్రమాదం గణనీయంగా తగ్గుతుంది. WHO చీఫ్ సైంటిస్ట్ ప్రకారం, COVID-19 టీకా షాట్లు వైరస్ కారణంగా చాలా మందిని తీవ్రమైన అనారోగ్యం లేదా మరణం నుండి రక్షించాయి. డాక్టర్ సౌమ్య స్వామినాథన్ డెల్టా వేరియంట్ బారిన పడిన టీకాలు వేసిన వ్యక్తుల నివేదికలను ఉదహరించారు మరియు చాలా సందర్భాలలో తేలికపాటి లేదా లక్షణం లేని ఇన్ఫెక్షన్లు ఉన్నాయని చెప్పారు.

పూర్తి కథను ఇక్కడ చదవండి

శివసేన స్వైప్ తీసుకుంటుంది మహారాష్ట్ర కాంగ్రెస్ చీఫ్ నానా పటోలే వద్ద; MVA

మహారాష్ట్రలో కాంగ్రెస్ పాత్రపై నానా పటోల్ పదేపదే చేసిన ప్రకటనల నేపథ్యంలో, శివసేన బుధవారం తన మౌత్ పీస్ సమన ద్వారా అతనిపై స్వైప్ తీసుకుంది. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తమ పార్టీ స్వయంగా మెజారిటీ సాధిస్తుందని మహారాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు పదేపదే నొక్కిచెప్పడంతో పాటు సిఎం ఉద్దవ్ ఠాక్రే, డిప్యూటీ సీఎం అజిత్ పవార్ తన ఎత్తుగడలను ట్రాక్ చేస్తున్నారని పేర్కొన్నారు. పార్టీని పునరుజ్జీవింపచేయడానికి పటోల్ అసెంబ్లీ స్పీకర్ పదవిని “త్యాగం చేసారని” ఒక సంపాదకీయాన్ని వ్రాస్తూ, ఎగ్జిక్యూటివ్ ఎడిటర్ సంజయ్ రౌత్ నిందించారు.

పూర్తి కథను ఇక్కడ చదవండి

COVID-19: కేరళ జూలై 17 న ప్రభుత్వం పూర్తి లాక్డౌన్ ప్రకటించింది & 18; కొత్త మార్గదర్శకాలను తనిఖీ చేయండి

భారతదేశం COVID-19 యొక్క రెండవ తరంగంతో పోరాడుతుండగా, జూలై 13, మంగళవారం కేరళ ప్రభుత్వం జూలై 17 న రాష్ట్రంలో పూర్తి లాక్డౌన్ ప్రకటించింది. మరియు 18 కరోనావైరస్ సంక్రమణ వ్యాప్తి యొక్క ప్రస్తుత పరిస్థితులకు అనుగుణంగా. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఆదేశాల ప్రకారం, అధిక COVID-19 కేసులు ఉన్న ప్రాంతాల్లో సూక్ష్మ-నియంత్రణ మండలాలను ప్రకటించాలని మరియు కఠినమైన ఆంక్షలను అమలు చేయాలని కలెక్టర్లు సిఫార్సు చేస్తారు.

పూర్తి కథను ఇక్కడ చదవండి

షోయబ్ అక్తర్ లాంబాస్టెస్ పాకిస్తాన్ వన్డే సిరీస్ వైట్వాష్ చెప్పిన తరువాత, ‘ఇది సమర్థించదగినది కాదు’

పేస్ ఐకాన్ షోయబ్ అక్తర్ పాకిస్తాన్ క్రికెట్ జట్టును రెండవ స్ట్రింగ్తో ఖాళీ చేసిన తరువాత లాంబాస్ట్ చేశాడు. ఎడ్జ్‌బాస్టన్‌లో మంగళవారం జరిగిన డెడ్-రబ్బర్ మూడో వన్డేలో ఇంగ్లాండ్ జట్టు. 332 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఛేదించిన ఆతిథ్య జట్టు 48 వ ఓవర్లో లక్ష్యాన్ని సాధించింది, రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో అలసత్వమైన ఫీల్డింగ్ కారణంగా పాకిస్తాన్ వారి గాయాలను నొక్కడానికి మిగిలిపోయింది.

పూర్తి కథను ఇక్కడ చదవండి

ప్రత్యేకమైన ఐజి ఫీచర్‌లో రాజ్ కౌషల్ కోసం మందిరా బేడి పెన్నుల చేతితో రాసిన నోట్; మౌని హేల్స్ హర్

గత నెలలో తన భర్త రాజ్ కౌషల్ అకాల మరణంతో మందిరా బేడి పట్టుబడుతున్నారు. ఈ నటుడు దివంగత చిత్రనిర్మాతని కోల్పోయాడు మరియు కొన్ని మాటలతో ఆమె దు rief ఖాన్ని వ్యక్తం చేస్తున్నాడు. ఆమె ఇటీవలి పోస్ట్ మరోసారి విషాదానికి సంబంధించి ఆమె ఎంత కష్టపడుతుందో చూపించింది.

పూర్తి కథను ఇక్కడ చదవండి

NBA ఫైనల్స్: బక్స్ Vs సన్స్ 2020 ఫైనల్స్ నుండి రేటింగ్స్; మొదటి 3 ఆటలలో 9 మిలియన్ల మంది వీక్షకులు

గేమ్ -3 లో మిల్వాకీ బక్స్ 120-100తో ఫీనిక్స్ సన్స్‌ను ఓడించిన తరువాత కొనసాగుతున్న బక్స్ వర్సెస్ సన్స్ ఎన్బిఎ ఫైనల్స్ ప్రస్తుతం 2-1 వద్ద ఉన్నాయి. NBA ఫైనల్స్. ఫైనల్స్‌లో సన్స్ మూడవ వరుస విజయాన్ని ఖండించడానికి జియానిస్ అంటెటోకౌన్పో మరోసారి తన ఉత్తమ ప్రయత్నం చేశాడు. ఏదేమైనా, ఈ సంవత్సరం NBA ఫైనల్స్ వీక్షకుల రేటింగ్ లాస్ ఏంజిల్స్ లేకర్స్ మరియు మయామి హీట్ మధ్య ఫైనల్ ఆడుతున్నప్పుడు గత సంవత్సరంతో పోలిస్తే మొదటి మూడు ఆటలను చూసింది.

పూర్తి కథను ఇక్కడ చదవండి

‘ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ నుంచి పాఠాలు అవసరం లేదు’: కాంగ్రెస్ ఎంపీ గౌరవ్ గొగోయ్ అస్సాం పశువుల బిల్లుపై కోపంగా ఉన్నారు

కాంగ్రెస్ నాయకుడు గౌరవ్ గొగోయ్ అస్సాం పశువుల సంరక్షణ బిల్లు, 2021 ను ప్రవేశపెట్టినందుకు హిమంతా బిస్వా శర్మ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వంపై మంగళవారం విరుచుకుపడ్డారు. ఈ చట్టం ఎద్దులు, ఎద్దులు, ఆవులు, పశువులు, దూడలు, మగ, ఆడ గేదెలు మరియు గేదె దూడలను వాటి వధ, వినియోగం మరియు నియంత్రించడం ద్వారా సంరక్షించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. అక్రమ రవాణా. ప్రతిపక్ష ఎమ్మెల్యేలు ధరల పెరుగుదలపై వాకౌట్ చేస్తున్నప్పటికీ శర్మ సోమవారం ఈ బిల్లును రాష్ట్ర అసెంబ్లీలో ప్రవేశపెట్టారు.

పూర్తి కథనాన్ని ఇక్కడ చదవండి

భోపాల్ గ్యాస్ విషాదం: ఎంపి క్యాబినెట్ వితంతువులకు నెలకు 1,000 రూపాయలు అదనపు పెన్షన్‌ను ఆమోదిస్తుంది

భోపాల్ గ్యాస్ విషాదం యొక్క వితంతువులకు మధ్యప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నెలకు రూ .1,000 అదనపు భత్యం ప్రకటించింది. 2 డిసెంబర్ 1984 అర్ధరాత్రి యూనియన్ కార్బైడ్ కార్పొరేషన్ యొక్క పురుగుమందుల కర్మాగారంలో సంభవించిన ఘోరమైన గ్యాస్ లీక్ నుండి 15,000 మందికి పైగా ప్రాణనష్టం సంభవించింది. “ఇది భోపాల్ గ్యాస్ లీక్ బాధితుల యొక్క వితంతువులకు సామాజిక భద్రతా పెన్షన్కు అదనంగా ఉంది,” అని స్టేట్ హోమ్ మంత్రి నరోత్తం మిశ్రా కేబినెట్ సమావేశం తరువాత విలేకరులతో అన్నారు. అంతేకాకుండా, ఈ నిర్ణయాన్ని రాష్ట్ర ఆర్థిక శాఖ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసింది, అయితే ప్లాంట్ ఉద్యోగుల వితంతువు భార్యల భద్రతను నిర్ధారించడానికి తన ప్రభుత్వం ఎలాగైనా ఈ చర్య తీసుకుంది.

పూర్తి కథనాన్ని ఇక్కడ చదవండి

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments