Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralబిఎస్ఎఫ్, పాకిస్తాన్ రేంజర్స్ ఇద్-ఉల్-అధాపై స్వీట్లు మార్పిడి చేసుకున్నారు

బిఎస్ఎఫ్, పాకిస్తాన్ రేంజర్స్ ఇద్-ఉల్-అధాపై స్వీట్లు మార్పిడి చేసుకున్నారు

2019 లో పాకిస్తాన్ పక్షం ఆచారాన్ని విస్మరించిన తరువాత ఇదే మొదటిసారి.

సరిహద్దు భద్రతా దళం (బిఎస్ఎఫ్) మరియు పాకిస్తాన్ రేంజర్స్ బుధవారం ఇద్-ఉల్-అధా సందర్భంగా సరిహద్దు వెంబడి వివిధ పాయింట్ల వద్ద స్వీట్లు మార్పిడి చేసుకున్నారు, పాకిస్తాన్ వైపు నుండి తప్పుకున్న తరువాత మొదటిసారి

ఇక్కడ ఒక బిఎస్ఎఫ్ ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ, “జెసిపిలో ఐడి సందర్భంగా బిఎస్ఎఫ్ మరియు పాకిస్తాన్ రేంజర్స్ మధ్య స్వీట్ల మార్పిడి జరిగింది. అత్తారి. ” ఇది పంజాబ్‌లోని అమృత్సర్ జిల్లా వద్ద వాగా సరిహద్దు మీదుగా ఉంది.

రాజస్థాన్ ఫ్రంట్ వెంట ఇరు దళాల మధ్య కూడా ఇలాంటి స్వీట్ల మార్పిడి జరిగిందని అధికారులు తెలిపారు.

జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు ప్రత్యేక హోదా ఇచ్చిన రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్ 370 లోని నిబంధనలను ఆగస్టు 5 న నరేంద్ర మోడీ ప్రభుత్వం రద్దు చేసిన తరువాత పాకిస్తాన్ పక్షం ఏకపక్షంగా మార్పిడిని నిలిపివేసింది. , 2019.

ఆగస్టు 2019 యొక్క పరిణామాల తరువాత, స్వీట్లు మార్పిడి చేసుకునే ప్రతిపాదనను బిఎస్ఎఫ్ చేసింది, కాని పాకిస్తాన్ వైపు పరస్పరం అంగీకరించలేదు, ప్రతినిధి తెలిపారు.

COVID-19 వ్యాప్తి

అయితే, BSF ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ, వ్యాప్తి కారణంగా గత సంవత్సరం ఈ ఆచారం నిలిపివేయబడింది COVID-19.

జమ్మూ, పంజాబ్, రాజస్థాన్ మరియు గుజరాత్ వరకు ఉత్తరం నుండి దక్షిణానికి వెళ్ళే 2,290 కిలోమీటర్ల భారత-పాకిస్తాన్ అంతర్జాతీయ సరిహద్దు (IB) ను బిఎస్ఎఫ్ కాపలాగా ఉంచుతుంది. భారతదేశం యొక్క పశ్చిమ పార్శ్వం.

జమ్మూలో సరిహద్దు వెంట ఒక మార్పిడి కూడా జరిగింది. “పుల్వామా సంఘటన [in 2019] తరువాత రెండు సరిహద్దు కాపలా దళాల [BSF and Pakistan Rangers] మధ్య స్వీట్ల మార్పిడి ఇదే. ఎక్కువ కాలం సరిహద్దు షెల్లింగ్ జరగలేదు మరియు సరిహద్దుకు ఇరువైపులా ఉన్న రైతులు తమ వ్యవసాయ కార్యకలాపాలను శాంతియుతంగా నిర్వహించగలిగారు, ”అని బిఎస్ఎఫ్ యొక్క జమ్మూ సరిహద్దు ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

జమ్మూ నుండి శ్రీనగర్‌కు వెళుతున్న 70 కి పైగా వాహనాల బస్సులో 2019 ఫిబ్రవరి 14 న జైస్-ఇ-మొహమ్మద్ ఆత్మాహుతి దాడిలో బాంబు దాడి చేయడంతో నలభై మంది సెంట్రల్ రిజర్వ్ పోలీస్ ఫోర్స్ (సిఆర్‌పిఎఫ్) సిబ్బంది మరణించారు. వెంటనే, పాకిస్తాన్లోని బాలకోట్లో ఈ బృందం యొక్క ఉగ్రవాద శిక్షణా శిబిరంపై భారతదేశం వైమానిక దాడి చేసింది.

పండుగ సందర్భంగా ఇరుపక్షాలు స్వీట్ల మార్పిడిని కూడా చేపట్టాయి దీపావళి, ఐడి, రిపబ్లిక్ డే, స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం, డిసెంబర్ 1 న బిఎస్ఎఫ్ రైజింగ్ డే మరియు ఆగస్టు 14 న పాకిస్తాన్ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం వంటివి.

భారతదేశం మరియు పాకిస్తాన్ ఈ ఏడాది ఫిబ్రవరి 25 న విడుదలయ్యాయి జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఓసి) వెంట కాల్పుల విరమణ ప్రకటించిన సంయుక్త ప్రకటన, వారి డైరెక్టర్స్ జనరల్ ఆఫ్ మిలిటరీ ఆపరేషన్స్ మధ్య చర్చల తరువాత.

ఇరు దేశాలు ఇంతకుముందు 2003 లో కాల్పుల విరమణ ఒప్పందంపై సంతకం చేశారు, కాని ఇది పదేపదే ఉల్లంఘించబడి, ఇరువైపులా పౌరులు మరియు దళాలకు మరణాలు మరియు గాయాలకు దారితీసింది.

ఇంతలో, ఇలాంటి స్వీట్ల మార్పిడి యథావిధిగా కొనసాగింది బిఎస్ఎఫ్ మరియు వారి బంగ్లాదేశ్ కౌంటర్, బోర్డర్ గార్డ్ బంగ్లాదేశ్ (బిజిబి) మధ్య, దేశం యొక్క తూర్పు పార్శ్వంలో 4,096 కిమీ ఐబి వెంట బహుళ ప్రదేశాలలో.

“సరిహద్దు కాపలా దళాలు రెండూ స్నేహపూర్వక మరియు అనుకూల సంబంధాలను పంచుకుంటాయి. స్వీట్ల మార్పిడి ఒక మంచి సంజ్ఞగా వస్తుంది మరియు నిజమైన కామ్రేడ్‌షిప్‌ను ప్రతిబింబిస్తుంది. ఇది స్నేహపూర్వక సంబంధాలను పెంపొందించడానికి మరియు బలోపేతం చేయడానికి కూడా సహాయపడుతుంది ”అని కోల్‌కతాలో ప్రధాన కార్యాలయం కలిగిన బిఎస్‌ఎఫ్ దక్షిణ బెంగాల్ సరిహద్దు ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“ ఇది మధ్య చాలా కాలంగా ఉన్న సంప్రదాయం పండుగ సందర్భాలలో స్వీట్లు మార్పిడి చేయడానికి రెండు శక్తులు, ”అని బిఎస్ఎఫ్ తెలిపింది.

బిఎస్ఎఫ్ యొక్క దక్షిణ బెంగాల్ సరిహద్దు భారతదేశం-బంగ్లాదేశ్ సరిహద్దులో 903 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది. BGB.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments