Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralభారతదేశ ఆర్థిక ఫండమెంటల్స్ బలంగా ఉన్నాయని, రికవరీ జరుగుతోందని దీపక్ పరేఖ్ చెప్పారు

భారతదేశ ఆర్థిక ఫండమెంటల్స్ బలంగా ఉన్నాయని, రికవరీ జరుగుతోందని దీపక్ పరేఖ్ చెప్పారు

బలహీనమైన క్రెడిట్ వృద్ధి, అయితే, వెనుకబడి ఉంది

విషయాలు
దీపక్ పరేఖ్ | భారతీయ ఆర్థిక వ్యవస్థ | HDFC

అనుప్ రాయ్ | ముంబై

హౌసింగ్ డెవలప్‌మెంట్ ఫైనాన్స్ కార్ప్ (హెచ్‌డిఎఫ్‌సి) చైర్మన్ దీపక్ పరేఖ్ మంగళవారం భారతదేశ స్థూల ఆర్థిక ఫండమెంటల్స్ బలంగా ఉన్నాయని మరియు రికవరీ జరుగుతుండగా, బలహీనమైన రుణ వృద్ధి కీలకమైనదిగా ఉంది.

“రెండవ వేవ్ కారణంగా, భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ FY21 లో చూసిన ఇలాంటి ధోరణికి అద్దం పట్టే అవకాశం ఉంది , ఇక్కడ ఆర్థిక సంవత్సరం మొదటి సగం బలహీనంగా ఉంది మరియు రెండవ సగం గణనీయంగా బలంగా ఉంది, ”అని పరేఖ్ తన ఛైర్మన్ ప్రసంగంలో 44 వ వార్షిక సర్వసభ్య సమావేశంలో HDFC. అన్నారు.

అయితే, మొత్తం స్థూల ఆర్థిక వాతావరణం పరంగా, “కీలక సవాలు అనూహ్యంగా ఉంది వైరస్. అంటువ్యాధుల పునరావృత తరంగాలకు ప్రపంచం ఇంకా అవకాశం ఉంది. అందువల్ల, ఆర్థిక పునరుద్ధరణ అసమానంగా మరియు పాచిగా ఉంటుంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

మహమ్మారి యొక్క మూడవ తరంగం అలా ఉండదని పరేఖ్ ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు ఎక్కువ మంది టీకాలు వేయడంతో రెండవ వేవ్ వలె తీవ్రంగా ఉంటుంది. “భారతదేశంలో ఆశిద్దాం, మేము ఎక్కువ మందికి టీకాలు వేస్తాము. ఇక్కడ ముఖ్యమైనది ఎక్కువ టీకాలు వేయడం. ”

భారతదేశానికి అనుకూలంగా పనిచేసే కొన్ని అంశాలు ఉన్నాయి. విదేశీ మారక నిల్వలు మరియు విదేశీ ప్రత్యక్ష పెట్టుబడులు రికార్డు స్థాయిలో ఉన్నాయి, 305 మిలియన్ టన్నులకు పైగా ఆహార ధాన్యాలు ఉండటంతో వ్యవసాయ వృద్ధి బలంగా ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. ఆర్బిఐ యొక్క వసతి వైఖరి మరియు కోవిడ్-సంబంధిత ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి ప్రభుత్వ చర్యలు కూడా కోలుకోవడానికి సహాయపడతాయని పరేఖ్ అన్నారు.

తరువాత, వాటాదారుల ప్రశ్నకు సమాధానమిస్తూ, మిస్త్రీకి సుదీర్ఘ పొడిగింపు వద్దు అని పరేఖ్ అన్నారు.

“మేము అతనికి 10 సంవత్సరాలు ఇవ్వగలిగాము, కాని అతనికి మూడేళ్ళు కూడా వద్దు. బోర్డు మూడేళ్ల పొడిగింపును అంగీకరించమని అతనిని బలవంతం చేయాల్సి వచ్చింది, ”అని పరేఖ్ మిస్త్రీపై అన్నారు.

HDFC HDFC లో పెట్టుబడులతో “చాలా సంతోషంగా ఉంది” ఎర్గో మరియు దాని ఇన్సూరెన్స్ వెంచర్, కానీ ఎర్గో విషయంలో, ఆర్బిఐ ఆదేశాల ప్రకారం దాని వాటాను 50.6 శాతం నుండి 50 శాతానికి తగ్గించాల్సి ఉంటుంది, పరేఖ్ చెప్పారు. ఈ సంస్థలకు కొన్ని అనుబంధ సంస్థల జాబితా కూడా కొంత సమయం ఉంది మొదట పెరగాలి.

పరేఖ్ కూడా హెచ్‌డిఎఫ్‌సి హోల్డింగ్ కంపెనీని ఏర్పాటు చేయడం సాధ్యం కాదని అన్నారు. బజాజ్ ఫైనాన్స్.

“మేము హోల్డింగ్ కంపెనీ అయితే, ఎవరు మాకు రాజధాని ఇవ్వబోతున్నారు? ఒక కుటుంబం నడుపుతున్న సంస్థ వారి అనుబంధ సంస్థలకు డబ్బు అవసరమైనప్పుడు హోల్డింగ్ కంపెనీలో ఎంత డబ్బునైనా ఉంచవచ్చు. హెచ్‌డిఎఫ్‌సి తనను తాను రెండు కంపెనీలుగా విభజిస్తే – హౌసింగ్ నిలువు మరియు హోల్డింగ్ కంపెనీ – మన అనుబంధ సంస్థలందరికీ డబ్బు అవసరమైనప్పుడు మేము ఎక్కడి నుంచో డబ్బును సేకరిస్తాము? ”

“ది కరోనావైరస్ (కోవిడ్ -19) మహమ్మారి ఇల్లు కంటే జీవితంలో గొప్ప భద్రత మరొకటి ఉండదని పునరుద్ఘాటించింది. గృహ రుణాల కోసం స్వాభావిక డిమాండ్ బలంగా ఉంది, ”అని పరేఖ్ తన ప్రారంభ ప్రసంగంలో అన్నారు.

జాతీయ లాక్డౌన్ వ్యక్తిగత రుణాలపై ప్రభావం చూపింది, కాని ఒకసారి ఆంక్షలు సడలించిన తరువాత, “డిమాండ్ అన్ని అంచనాలను అధిగమించింది. గృహాల డిమాండ్ బలంగా కొనసాగుతుందని మేము విశ్వసిస్తున్నాము, ”అని ఆయన అన్నారు.

FY21 లో, గృహాల డిమాండ్ సరసమైన మరియు అధికంగా ఉంది -ఎండ్ లక్షణాలు. గృహ రుణాల సగటు పరిమాణం 29.5 లక్షలు, అంతకుముందు సంవత్సరంలో ఇది 27 లక్షలు.

ఫైనాన్స్ అనుభవజ్ఞుడి ప్రకారం, వాణిజ్య రియల్ ఎస్టేట్, చాలా కంపెనీలు తమ కార్యాలయ ప్రాంగణాన్ని వదల్లేదు, మరియు ఇ-కామర్స్ విజృంభణతో, “రియల్ ఎస్టేట్ కోసం డిమాండ్ గిడ్డంగులు మరియు నెరవేర్పు కేంద్రాల నుండి వస్తోంది”.

అదేవిధంగా, డిజిటల్ మౌలిక సదుపాయాల కల్పనతో, డేటా సెంటర్లకు డిమాండ్ పెరిగింది.

“ఇవి రియల్ ఎస్టేట్ రంగం యొక్క విభాగాలు విపరీతంగా పెరిగే అవకాశం ఉంది, ”అని పరేఖ్ అన్నారు.

హెచ్‌డిఎఫ్‌సి, దాని ఛైర్మన్ ప్రకారం, పర్యవేక్షణ కొనసాగుతుంది మూడు ముఖ్య అంశాలు – ద్రవ్యత, పెరుగుదల మరియు ఆస్తి నాణ్యత.

వివేకవంతమైన చర్యగా, తనఖా ఫైనాన్స్ సంస్థ అధిక స్థాయి ద్రవ్యతను నిర్వహిస్తోంది.

అయితే, వ్యవస్థాగత స్థాయిలో వ్యక్తియేతర రుణాలకు ఆస్తి నాణ్యత సవాలుగా ఉంది, పరేఖ్ అన్నారు. హెచ్‌డిఎఫ్‌సి అటువంటి రుణాలను గుర్తించింది మరియు వాటికి వ్యతిరేకంగా తగినంతగా అందించింది.

మార్చి 31 న స్థూల నిరర్థక రుణాలు రూ .9,759 కోట్లు లేదా 1.98 రుణ పోర్ట్‌ఫోలియోలో శాతం. కంపెనీ మొత్తం 5,491 కోట్ల రూపాయలను తీసుకెళ్లవలసి ఉంది, అయితే ఇది 13,025 కోట్ల రూపాయల కేటాయింపును కలిగి ఉంది, ఇది డిఫాల్ట్‌గా ఎక్స్‌పోజర్‌లో 2.62 శాతం.

ఆర్థిక సంవత్సరానికి ఒక్కొక్కటి రూ. 2 ముఖ విలువలో ఈక్విటీ వాటాకు రూ .23 డివిడెండ్‌ను కంపెనీ ప్రకటించింది.

పరేఖ్ తన ప్రశ్న జవాబు రౌండ్‌లో హెచ్‌డిఎఫ్‌సి ఆర్థిక సంస్థ కావడం వల్ల జాగ్రత్తగా ఉండాలని, డివిడెండ్ లేదా బోనస్ షేర్లను ఇష్టానుసారం ప్రకటించలేమని చెప్పారు. చివరి బోనస్ వాటా 2002 లో, మరియు వాటా విభజన 2010 లో కంపెనీకి.

హౌసింగ్ ఫైనాన్స్ కంపెనీ కూడా క్రమంగా వీడలేదు కోవిడ్ సంబంధిత అనిశ్చితులు మెరుగుపడినందున దాని అధిక ద్రవ్యత స్థాయి.

“COVID యొక్క మొదటి తరంగంలో, మొత్తం ద్రవ్య కొరత మరియు మూలధన కొరత ఉంది. కంపెనీలు డబ్బును సేకరించలేకపోయాయి, కాబట్టి మేము ఆర్బిఐ తీసుకున్న వివిధ ద్రవ్య చర్యలతో, కార్పొరేషన్ సౌకర్యవంతమైన ద్రవ్యత స్థాయిలను నిర్వహిస్తోంది మరియు మన వద్ద ఉన్న ప్రతికూల క్యారీని తగ్గిస్తుంది (ఎక్కువ పనిలేకుండా ద్రవ్యత ఖర్చుకు దారితీస్తుంది). ”

హెచ్‌డిఎఫ్‌సికి ఇప్పటివరకు దాని అనుబంధ సంస్థలను జాబితా చేసే ప్రణాళిక లేదు, అయితే ఇది “సముపార్జన కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరిచి ఉంటుంది.” “ఏదైనా మంచి ప్రతిపాదన మనకు వస్తే మేము ఎల్లప్పుడూ మా కళ్ళు మరియు చెవులను తెరిచి ఉంచుతున్నాము” అని పరేఖ్ అన్నారు.

అయితే, హెచ్‌డిఎఫ్‌సి చేయలేదు DHFL కొనుగోలును కొనసాగించాలనుకోవడం లేదు, అది అన్ని అవకాశాలను చూసినప్పటికీ, అది “మేము దానిని కొనసాగించడం విలువైనదిగా భావిస్తేనే” ముందుకు సాగుతుంది. పరేఖ్ ఎల్‌ఐసి హౌసింగ్ ఫైనాన్స్ కంపెనీని పోటీదారుగా, బాగా నడిచే సంస్థగా ప్రశంసించారు.

అవును బ్యాంక్‌లో పెట్టుబడులు పెట్టినప్పుడు, దీనిని ద్రవపదార్థం చేయలేమని పరేఖ్ అన్నారు ఆర్‌బిఐ నిర్దేశించిన మూడేళ్ల లాక్-ఇన్ వ్యవధి ఉన్నప్పుడే.

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించబడటానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments