Tuesday, August 3, 2021
HomeBusiness100% పైన ఉన్న బఫెట్ ఇండికేటర్ స్టాక్స్‌కు చెడ్డది. భారతదేశం 200% ను తాకగలదని...

100% పైన ఉన్న బఫెట్ ఇండికేటర్ స్టాక్స్‌కు చెడ్డది. భారతదేశం 200% ను తాకగలదని డి-స్ట్రీట్ తెలిపింది

న్యూ DELHI ిల్లీ: భారతదేశం యొక్క మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్-టు-జిడిపి నిష్పత్తి 100 శాతం స్థాయికి మించి, ఖరీదైన మదింపులపై అలారం మోగిస్తోంది. బఫెట్ ఇండికేటర్ అని పిలవబడే ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు, ఎందుకంటే పురాణ పెట్టుబడిదారుడు ధరల మార్కెట్లను నిర్ధారించడానికి దీనిని ఉపయోగిస్తాడు, ఒక రోజు దలాల్ స్ట్రీట్ కోసం 200 శాతం తాకింది.

ఇది అందరికీ సరిపోయే సూచిక కాకపోవచ్చు. యుఎస్‌లో, ఎం-క్యాప్-టు-జిడిపి నిష్పత్తి 200 శాతానికి చేరుకుంది మరియు తైవాన్‌లో ప్రస్తుతం ఇది 300 శాతంగా ఉంది.

సూచిక ప్రకారం, విలువ 100 స్థాయికి చేరుకున్నప్పుడు స్టాక్స్ ఖరీదైనవిగా భావిస్తారు. భారతదేశానికి, సగటు 10 సంవత్సరాల ఎం-క్యాప్-టు-జిడిపి నిష్పత్తి 79 శాతంగా ఉంది, ఎందుకంటే ఆర్థిక వ్యవస్థలో ఎక్కువ భాగం జాబితా చేయబడలేదు మరియు అనధికారికంగా ఉంది.

కానీ భారతదేశం యొక్క తక్కువ ప్రాతినిధ్యం లేని రంగాలు మరియు కొత్త ఆర్థిక రంగాలు జాబితా చేయబడిన ప్రదేశంలో చేరిన వెంటనే, ఈ నిష్పత్తి పెరగవచ్చు. ఉదాహరణకు, జోమాటో ఒక వారంలోనే బోర్స్‌లలో జాబితా చేస్తుంది. Paytm , మొబిక్విక్ వంటివి IPO ల కోసం దాఖలు చేశాయి.

మోతీలాల్ ఓస్వాల్ గ్లోబల్ పార్టనర్ సమ్మిట్‌లో మాట్లాడుతూ, కోటక్ ఇనిస్టిట్యూషనల్ ఈక్విటీస్‌లో ఎండి మరియు కో-హెడ్ సంజీవ్ ప్రసాద్ ఈ నిష్పత్తికి 100 శాతం ‘పరిమితి’ అని తాను నమ్మనని చెప్పారు. ఉదాహరణకు, అమెజాన్, గూగుల్, ఫేస్‌బుక్ మరియు నెట్‌ఫ్లిక్స్ వంటి యుఎస్ దిగ్గజాలు ప్రపంచంలోని ఇతర ప్రాంతాలలో డిజిటల్ కార్యకలాపాలను సంగ్రహిస్తున్నందున, అమెరికా 200 శాతం జిడిపి-టు-ఎం-క్యాప్ నిష్పత్తిని కమాండ్ చేస్తోంది.

“అవి భారీ పాదముద్రలు కలిగిన గ్లోబల్ కంపెనీలు. అవి ఈ గ్రహం లోని ప్రతి దేశంలో ఆర్థిక కార్యకలాపాలను సంగ్రహిస్తాయి, అయితే మార్కెట్ క్యాప్ యుఎస్ లో ప్రతిబింబిస్తుంది” అని ఆయన అన్నారు.

భారతదేశం ఆ స్థాయికి చేరుకోవడానికి ఇంకా ప్రారంభ రోజులు ఉన్నాయి, ఎందుకంటే భారతదేశం మొదట దిగుమతులను తగ్గించాల్సిన అవసరం ఉంది, ఇవి భారతదేశం యొక్క ఎం-క్యాప్ త్వరణానికి ప్రతికూల శక్తిగా ఉన్నాయి.

అయితే ప్రసాద్ ఆశాజనకంగా ఉన్నాడు. “మాకు 20 సంవత్సరాలకు ఒకసారి అవకాశం ఉంది. భారతదేశం చైనా-ప్లస్ వన్ వ్యూహాన్ని బాగా ఆడితే, భారతదేశంలో భారీ తయారీ జరుగుతుందని మేము చూస్తాము. అలాగే, భారతదేశంలో కొన్ని టెక్ టెక్ కంపెనీలు కాలక్రమేణా స్కేల్ చేస్తే, అవి గ్లోబల్ మేజర్లకు కోల్పోయిన కొన్ని ఆర్ధిక కార్యకలాపాలను తిరిగి దున్నుతారు. టాప్ 15 యునికార్న్స్ వాస్తవానికి చివరి రౌండ్ నిధుల వద్ద 100 బిలియన్ డాలర్ల విలువైనది “అని ఆయన చెప్పారు.

tr 5 ట్రిలియన్ మార్కెట్ క్యాప్
విశ్లేషకులు భారతదేశం యొక్క m- క్యాప్ tr 5 ట్రిలియన్ మార్కును తాకినట్లు భావిస్తున్నారు. ఇది ఎప్పుడు అనే ప్రశ్న మాత్రమే.

రియల్ ఎస్టేట్ వంటి తక్కువ ప్రాతినిధ్యం లేని రంగాల నుండి మరిన్ని జాబితాలు, డిజిటల్ మరియు గ్రీన్ ఎనర్జీ వంటి కొత్త రంగాల ఆవిర్భావం, తయారీలో విలువ గొలుసును పెంచడం మరియు చాలా చక్రీయ చక్రం ముందుకు సాగడం దలాల్ స్ట్రీట్ యొక్క మార్కెట్ క్యాప్‌ను tr 2.7 ట్రిలియన్ స్థాయి నుండి tr 5 ట్రిలియన్ స్థాయికి మించి లేదా ప్రస్తుతం జిడిపి పరిమాణం నుండి నెట్టివేసే కొన్ని అంశాలు కావచ్చు.

చివరికి ఆర్థిక వ్యవస్థ వృద్ధి చెందాల్సి ఉందని, ఇది ఎం-క్యాప్‌కు కూడా కీలకమైన యాంకర్‌గా ఉంటుందని బెర్న్‌స్టెయిన్ ఎండి వేణుగోపాల్ గారే అన్నారు. “మొత్తం లిస్టెడ్ విశ్వం యొక్క రుచి మారుతుందని మీరు నమ్మకపోతే ఇది జరుగుతుంది. డిజిటల్ విప్లవం చాలా భిన్నమైన మార్గంలో ఎక్కితే, ఆ సంస్థల యొక్క m- క్యాప్స్ పట్ల విధానం చాలా భిన్నంగా ఉంటుంది. వృద్ధి 10 శాతానికి మించి ఉంటే 5-6 సంవత్సరాలలో 5 ట్రిలియన్ డాలర్ల మార్కును సాధించవచ్చు “అని ఆయన అన్నారు.

చైనా మాదిరిగా భారత్ లౌకిక మరియు అధిక వృద్ధి ఆర్థిక వ్యవస్థగా ఉండాలని కోరుకుంటుందని గారే అన్నారు, కానీ దురదృష్టవశాత్తు భారతదేశం చక్రీయత యొక్క ఆర్థిక లెన్స్ నుండి కనిపిస్తుంది. “కాబట్టి భారతదేశం అదృష్టవంతుడై, తదుపరి చక్రీయ చక్రంలో మంచి పనితీరు కనబరిచినట్లయితే, మీరు పాత ఆర్థిక సంస్థలకు కూడా m-cap చేరికకు మార్గాన్ని వేగవంతం చేస్తారు” అని ఆయన అన్నారు.

భారతదేశానికి చక్రీయత సమస్య అని ఒకరు సిగ్గుపడకూడదని ఆయన అన్నారు. గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా చాలా నిర్ణయాలు తీసుకున్నారు, అవి కేవలం కథనాలు మరియు ప్రణాళిక మరియు అమలు లేకపోవడం, మౌలిక సదుపాయాలు లేదా తయారీ గురించి మనం మాట్లాడే చాలా విషయాలు కేవలం ఎక్సెల్ షీట్ నమూనాలు అని ఆయన అన్నారు.

“మేము డిజిటల్ యుగంలో ఉన్నాము మరియు కోవిడ్ ప్రేరేపించిన కొన్ని నిర్ణయాలు భారతీయ ప్రారంభ పర్యావరణ వ్యవస్థకు దంతాలు ఇచ్చాయి. కనీసం ఒక దశాబ్దం పాటు నేను అలాంటి ఉత్సాహాన్ని చూడలేదు ,” అతను వాడు చెప్పాడు.

“ప్రతి స్టార్టప్ స్కేల్ చేయకపోవచ్చు. కానీ వాటిలో కొంత చేసినా అవి ఆర్థిక వ్యవస్థను లాంఛనప్రాయంగా చేస్తాయి. తయారీ కోసం, పిఎల్‌ఐ పథకం యొక్క త్వరణం అవసరం. ఒకరు ప్రకటించలేరు ఈ పథకం మరియు నేను రెండు సంవత్సరాలలో వివరాలతో బయటకు వస్తాను మరియు అందరూ పాల్గొనడానికి మరో సంవత్సరం పడుతుంది “అని ఆయన చెప్పారు.

స్పార్క్ క్యాపిటల్ అడ్వైజర్స్ వద్ద సంస్థాగత ఈక్విటీల ఎండి గణేశ్రం జయరామన్ మాట్లాడుతూ, ఆర్థిక వ్యవస్థను లాంఛనప్రాయంగా చేయడం వల్ల కంపెనీల ఆదాయ వృద్ధి ఎలా వేగవంతం అవుతుందనే దానిపై పెద్ద డెల్టా ఏర్పడుతుంది.

“10 సంవత్సరాలుగా, ఆదాయాలు మ్యూట్ చేయబడ్డాయి. అయితే, ఇప్పుడు, వచ్చే నాలుగేళ్ళలో 20 శాతం ఆదాయ వృద్ధి సమ్మేళనం చేయదగినది. ఆర్థిక వ్యవస్థను లాంఛనప్రాయంగా చేయడం వల్ల ఆదాయ సంభావ్యత పెరుగుతుంది. ఆదాయాలు పెరిగినప్పుడు, విలువలు మోడరేట్ అవుతాయి. ఇడ్నియా యొక్క m- క్యాప్ ఈరోజు ఉన్న చోట నుండి రెట్టింపు కావడానికి సుమారు ఐదు సంవత్సరాలు పడుతుందని మేము నమ్ముతున్నాము. అలాగే, కొత్త కంపెనీలు mcap కు జోడిస్తాయి “అని ఆయన చెప్పారు.

రెండు దశాబ్దాల తరువాత, కొన్ని అంశాలు కలిసి వస్తాయని జయరామన్ చెప్పారు: డిమాండ్ రికవరీ, పరిశ్రమల ఏకీకరణ, ద్రవ్యోల్బణం, ఆపరేటింగ్ పరపతి, బ్యాలెన్స్ షీట్ శుభ్రత. “ఈ విషయాలు 2003 లో కలిసి రావడాన్ని మేము చివరిగా చూశాము.”

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments