Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralభారతీయ ప్రోబ్ దీనిని అమెజాన్ మాదిరిగానే పరిగణించరాదని వాల్మార్ట్ యొక్క ఫ్లిప్కార్ట్ తెలిపింది

భారతీయ ప్రోబ్ దీనిని అమెజాన్ మాదిరిగానే పరిగణించరాదని వాల్మార్ట్ యొక్క ఫ్లిప్కార్ట్ తెలిపింది

జూలై 21, 2021 న తీసిన ఈ దృష్టాంత చిత్రంలో ప్రదర్శించబడిన వాల్మార్ట్ ఇంక్ లోగో ముందు భారతీయ ఆన్‌లైన్ రిటైలర్ ఫ్లిప్‌కార్ట్ చిత్రాన్ని చూపించే మొబైల్ ఫోన్ కనిపిస్తుంది. REUTERS / Florence Lo / Illustration

న్యూ DELHI ిల్లీ, జూలై 18 (రాయిటర్స్) – వాల్‌మార్ట్స్ (WMT.N) ఫ్లిప్‌కార్ట్‌ను ప్రత్యర్థి అమెజాన్ (AMZN.O) భారతీయ యాంటీట్రస్ట్ దర్యాప్తులో రెండు సంస్థలకు వ్యతిరేకంగా సాక్ష్యం “గుణాత్మకంగా భిన్నమైనది” అని, ఫ్లిప్‌కార్ట్ రాయిటర్స్ చూసిన కోర్టు దాఖలులో వాదించారు.

అమెజాన్ మరియు ఫ్లిప్‌కార్ట్ రెండూ కాంపిటీషన్ కమిషన్ ఆఫ్ ఇండియా (సిసిఐ) ను కోర్టులో సవాలు చేశాయి, ఎందుకంటే భారత కోర్టు జూన్ అనుమతించే నిర్ణయాన్ని ఉపసంహరించుకోవాలని వారు కోరుతున్నారు కొనసాగించడానికి వారిపై యాంటీట్రస్ట్ దర్యాప్తు. కంపెనీలు ఏదైనా తప్పు చేయలేదని ఖండించాయి. మరింత చదవండి

భారత ప్రభుత్వం యుఎస్ సంస్థలను అహంకారంగా పిలిచి, దర్యాప్తును నిలిపివేయడానికి చట్టపరమైన మార్గాలను ఉపయోగిస్తున్నారని ఆరోపించారు.

దక్షిణ భారతదేశంలోని కర్ణాటక రాష్ట్రంలోని ఒక కోర్టుకు ఇచ్చిన చివరి సమర్పణలలో, వాల్మార్ట్ యూనిట్ సిసిఐ మరియు కోర్టు అమెజాన్ మరియు ఫ్లిప్‌కార్ట్ కేసుల మధ్య “వాస్తవాలను గందరగోళానికి గురిచేస్తాయని” వాదించాయి మరియు వారు “తీవ్రమైన పోటీదారులు” అని పట్టించుకోలేదు.

తన వాదనలను సమర్థించడానికి, సిసిఐ తన దర్యాప్తును ఆదేశించే ముందు పరిశీలించిన వ్యాపార ఒప్పందం అమెజాన్ మరియు దాని అమ్మకందారుల మధ్య మాత్రమే ఉందని, దీనికి వ్యతిరేకంగా అలాంటి ఆధారాలు లేవని తెలిపింది వాల్‌మార్ట్ యూనిట్.

“అప్పీలుదారుపై సిసిఐ ముందు ఆరోపణలు మరియు సాక్ష్యాలు అమెజాన్‌కు సంబంధించిన వాటి నుండి గుణాత్మకంగా భిన్నంగా ఉన్నాయి … సిసిఐ ఉండాలి ప్రతి రెండు ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై కేసును స్వతంత్రంగా పరిశీలించారు, “అని ఫ్లిప్‌కార్ట్ తన 46 పేజీల సమర్పణలో పేర్కొంది, ఇది బహిరంగంగా లేదు.

ఇండియన్ కో రాబోయే రోజుల్లో విజ్ఞప్తులపై వ్రాతపూర్వక ఉత్తర్వు పంపే అవకాశం ఉంది.

ఫ్లిప్‌కార్ట్ మరియు అమెజాన్ వ్యాఖ్య కోసం చేసిన అభ్యర్థనకు వెంటనే స్పందించలేదు . సిసిఐ ఆదివారం సాధారణ పని గంటలకు వెలుపల స్పందించలేదు.

సంవత్సరాలుగా, అమెజాన్ మరియు ఫ్లిప్‌కార్ట్ ఇటుక మరియు ఆరోపణలను ఖండించాయి. సంక్లిష్టమైన వ్యాపార నిర్మాణాలను సృష్టించడం ద్వారా భారత చట్టాన్ని అధిగమించడం గురించి మోర్టార్ రిటైలర్లు.

వాణిజ్య మంత్రి పియూష్ గోయల్ గత నెలలో యుఎస్ ఇ- వాణిజ్య దిగ్గజాలు చట్టపరమైన సవాళ్లను దాఖలు చేసినందుకు మరియు సిసిఐ యొక్క దర్యాప్తును పాటించడంలో విఫలమైనందుకు, “వారు దాచడానికి ఏమీ లేకపోతే … వారు సిసిఐకి ఎందుకు స్పందించరు?” ఫిబ్రవరిలో, రాయిటర్స్ దర్యాప్తు అంతర్గత అమెజాన్ పత్రాల ఆధారంగా, యుఎస్ సంస్థ భారతదేశంలో తన ప్లాట్‌ఫామ్‌లో కొద్ది సంఖ్యలో అమ్మకందారుల అభివృద్ధికి సహాయపడిందని, విదేశీ పెట్టుబడుల చట్టాలను దాటవేయడానికి వాటిని ఉపయోగించుకుందని చూపించింది. అమెజాన్ తన రెండు పెద్ద ఆన్‌లైన్ అమ్మకందారులైన క్లౌడ్‌టైల్ మరియు అప్పారియోలలో “సబ్సిడీ ఫీజులు” పొందుతుంది, రాయిటర్స్ నివేదించింది.

వాల్‌మార్ట్ యూనిట్ తన సమర్పణలో “అమెజాన్ విషయంలో కాకుండా”, ఫ్లిప్‌కార్ట్ మరియు దాని అమ్మకందారుల మధ్య ఎలాంటి నిర్మాణ సంబంధాలు లేవని వాదించారు.

ఫ్లిప్‌కార్ట్ “అమెజాన్‌కు భిన్నంగా వ్యవహరించాలి” అని చెప్పింది.

అమెజాన్ మరియు ఫ్లిప్‌కార్ట్ ఇ-రిటైల్ మార్కెట్లో ప్రముఖ ఆటగాళ్ళు. 2026 నాటికి 200 బిలియన్ డాలర్ల విలువైన భారతదేశం అంచనా వేసింది.

న్యూ Delhi ిల్లీలో ఆదిత్య కల్రా రిపోర్టింగ్ మరియు ముంబైలో అభిరుప్ రాయ్;

మా ప్రమాణాలు: థామ్సన్ రాయిటర్స్ ట్రస్ట్ ప్రిన్సిపల్స్.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments