Tuesday, August 3, 2021
HomeBusinessపెగసాస్ ప్రాజెక్ట్: రాహుల్ గాంధీ, ప్రశాంత్ కిషోర్, 2 బిజెపి మంత్రులు, లావాసా సంఖ్యలు సంభావ్య...

పెగసాస్ ప్రాజెక్ట్: రాహుల్ గాంధీ, ప్రశాంత్ కిషోర్, 2 బిజెపి మంత్రులు, లావాసా సంఖ్యలు సంభావ్య స్పైవేర్ లక్ష్యాలు: నివేదిక

కాంగ్రెస్ మాజీ చీఫ్ రాహుల్ గాంధీ, బిజెపి మంత్రులు అశ్విని వైష్ణవ్, ప్రహ్లాద్ సింగ్ పటేల్, మాజీ ఎన్నికల కమిషనర్ అశోక్ లావాసా, పోల్ స్ట్రాటజిస్ట్ ప్రశాంత్ కిషోర్ కూడా ఉన్నారు. ప్రభుత్వ సంస్థలకు, అంతర్జాతీయ మీడియా కన్సార్టియం సోమవారం నివేదించింది.

వైర్ న్యూస్ పోర్టల్, పెగసాస్ ప్రాజెక్ట్ అని పిలువబడే అంతర్జాతీయ సహకార దర్యాప్తు నుండి వెల్లడైన రెండవ భాగంలో, పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ మేనల్లుడు మరియు టిఎంసి ఎంపి అభిషేక్ బెనర్జీ మరియు మాజీ చీఫ్ జస్టిస్ రంజన్ గొగోయ్ 2019 ఏప్రిల్‌లో లైంగిక వేధింపులకు పాల్పడ్డారని ఆరోపించిన సుప్రీంకోర్టు సిబ్బంది మరియు ఆమె దగ్గరి బంధువులకు చెందిన 11 ఫోన్ నంబర్లను నిఘా లక్ష్యంగా ఎంచుకున్నారు.

భారతీయులపై విరుచుకుపడటానికి పెగసాస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఉపయోగించడంపై మీడియా నివేదికలను ప్రభుత్వం తోసిపుచ్చింది, పార్లమెంటు రుతుపవనాల సమావేశానికి కొద్దిసేపటి ముందు వచ్చిన ఆరోపణలు “భారత ప్రజాస్వామ్యాన్ని కించపరచడం” లక్ష్యంగా ఉన్నాయని అన్నారు.

లోక్‌సభలో ఒక సుమో మోటు ప్రకటనలో, ఐటి మరియు కమ్యూనికేషన్స్ మంత్రి వైష్ణవ్ మాట్లాడుతూ, అనేక తనిఖీలు మరియు బ్యాలెన్స్‌లు అమల్లో ఉన్నందున, అనధికార వ్యక్తుల “ఎలాంటి అక్రమ నిఘా” భారతదేశంలో సాధ్యం కాదు.

ఇటీవల మంత్రిగా మారిన వైష్ణవ్ , 2017-2019లో నిఘా కోసం సంభావ్య లక్ష్యాలుగా జాబితా చేయబడిన 300 ధృవీకరించబడిన భారతీయ సంఖ్యలలో ఒకటి. ఇజ్రాయెల్ ఆధారిత NSO సమూహం యొక్క క్లయింట్ ద్వారా, ది వైర్ తెలిపింది.

ఈ విషయంలో హోంమంత్రి అమిత్ షాను తొలగించాలని, ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోడీ పాత్రపై దర్యాప్తు చేయాలని కాంగ్రెస్ డిమాండ్ చేయగా, బిజెపి తన దాడిపై ప్రతిపక్ష పార్టీపై విరుచుకుపడింది. అధికార పార్టీని లేదా మోడీ పంపిణీని ఈ విషయంతో అనుసంధానించడానికి “సాక్ష్యం ముక్కలు” లేవు. లక్ష్యం – ప్రపంచ దశలో భారతదేశాన్ని అవమానించడం. ”

తాజా దర్యాప్తును విడుదల చేస్తూ, ది కాంగ్రెస్ మాజీ చీఫ్ రాహుల్ గాంధీ ఉపయోగించిన కనీసం రెండు మొబైల్ ఫోన్ ఖాతాలను “ఇజ్రాయెల్ నిఘా సాంకేతిక విక్రేత యొక్క అధికారిక భారతీయ క్లయింట్” సంభావ్య లక్ష్యాలుగా జాబితా చేసినట్లు చెప్పారు. NSO గ్రూప్ “.

అమ్నెస్టీ ఇంటర్నేషనల్ యొక్క సాంకేతిక ప్రయోగశాల ఈ జాబితా నుండి తీసిన ఫోన్‌ల యొక్క క్రాస్ సెక్షన్ యొక్క ఫోరెన్సిక్ తనిఖీ పెగసాస్ స్పైవేర్ 37 సాధనాలలో ఉన్నట్లు నిర్ధారించింది, వాటిలో 10 భారతదేశంలో ఉన్నాయి.

గాంధీ ఫోన్లు పరిశీలించిన వాటిలో లేవు, ఎందుకంటే ఆ సమయంలో అతను ఉపయోగించిన హ్యాండ్‌సెట్‌లు అతని సంఖ్యలను లక్ష్యంగా ఎంచుకున్నట్లు కనిపిస్తాయి – 2018 మధ్య నుండి 2019 మధ్యకాలం వరకు, నివేదిక అన్నారు. ఫోరెన్సిక్స్ లేనప్పుడు, గాంధీకి వ్యతిరేకంగా పెగసాస్ మోహరించబడిందా అని నిశ్చయంగా నిర్ధారించడం సాధ్యం కాదు.

వైష్ణవ్ తన వ్యాఖ్యలలో, “నిన్న రాత్రి ఒక వెబ్ పోర్టల్ ద్వారా అత్యంత సంచలనాత్మక కథను ప్రచురించారు …. పార్లమెంటు రుతుపవనాల సమావేశానికి ఒక రోజు ముందు పత్రికా నివేదిక కనిపించింది.

“ఇది యాదృచ్చికం కాదు. వాట్సాప్ లో పెగసాస్ వాడకం గురించి గతంలో ఇలాంటి వాదనలు వచ్చాయి. ఆ నివేదికలకు వాస్తవిక ఆధారం లేదు మరియు అన్ని పార్టీలు ఖండించాయి …. జూలై 18, 2021 యొక్క పత్రికా నివేదిక కూడా భారత ప్రజాస్వామ్యాన్ని మరియు బాగా స్థిరపడిన సంస్థను కించపరిచే ప్రయత్నంగా కనిపించింది “అని మంత్రి చెప్పారు.

ఈ నివేదికను భారతదేశం నుండి ది వైర్ న్యూస్ పోర్టల్ మరియు 16 ఇతర అంతర్జాతీయ ప్రచురణలు వాషింగ్టన్ పోస్ట్ , ది గార్డియన్ మరియు లే మోండేతో సహా ప్రచురించాయి. , పారిస్కు చెందిన మీడియా లాభాపేక్షలేని సంస్థ ఫర్బిడెన్ స్టోరీస్ మరియు హక్కుల సమూహం అమ్నెస్టీ ఇంటర్నేషనల్ నిర్వహించిన దర్యాప్తులో మీడియా భాగస్వాములుగా, ప్రపంచవ్యాప్తంగా 50 వేలకు పైగా ఫోన్ నంబర్ల జాబితాలో పెగాసస్ ద్వారా నిఘా లక్ష్యంగా ఉన్నట్లు భావిస్తున్నారు. ఇజ్రాయెల్ నిఘా సంస్థ ఎన్ఎస్ఓ గ్రూప్ యొక్క సాఫ్ట్‌వేర్.

గాంధీ మరియు కేంద్ర మంత్రుల సంఖ్యతో పాటు – వైష్ణవ్ మరియు ప్రహ్లాద్ సింగ్ పటేల్, సంభావ్య లక్ష్యాలుగా జాబితా చేయబడిన ఇతర పేర్లలో, కీలక ఎన్నికల వాచ్డాగ్ అసోసియేషన్ వ్యవస్థాపకుడు ఉన్నారు డెమొక్రాటిక్ కోసం సంస్కరణలు (ఎడిఆర్) జగదీప్ చోఖర్, టాప్ వైరాలజిస్ట్ గగన్‌దీప్ కాంగ్ అని ది వైర్ తెలిపింది.

రాజస్థాన్‌లో బిజెపి ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నప్పుడు వసుంధర రాజే సింధియాకు వ్యక్తిగత కార్యదర్శి, మరియు స్మృతి ఇరానీ కోసం స్పెషల్ డ్యూటీ (ఓఎస్‌డి) లో అధికారిగా పనిచేసిన సంజయ్ కచ్రూ ఉన్నారు. 2014-2015 నుండి మోడీ ప్రభుత్వంలో కేంద్ర మంత్రిగా ఆమె మొదటి సంవత్సరాల్లో.

భారతీయ జనతా పార్టీతో సంబంధం ఉన్న ఇతర జూనియర్ రాజకీయ నాయకులు మరియు విశ్వ హిందూ పరిషత్ నాయకుడు ప్రవీణ్ తోగాడియా డేటాబేస్లో ఉన్న ఇతర వ్యక్తులు.

న్యూస్ పోర్టల్ ఎన్నికల పనితీరుతో సంబంధం ఉన్న చాలా మంది వ్యక్తులను కూడా సంభావ్య నిఘా కోసం ఎంపిక చేసినట్లు వెల్లడించింది, ఆ ప్రధానమంత్రిని పాలించిన 3 సభ్యుల ఎన్నికల కమిషన్‌లోని ఏకైక సభ్యుడు లావాసాతో సహా. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికలలో ప్రచారం చేస్తున్నప్పుడు నరేంద్ర మోడీ మోడల్ ప్రవర్తనా నియమావళిని ఉల్లంఘించారు.

లీకైన డేటాలో హరి

, బిల్ అండ్ మెలిండా గేట్స్ ఫౌండేషన్ యొక్క భారత అధిపతి మరియు 2019 మధ్యలో ఎంపికైన కనీసం ఒక ఫౌండేషన్ ఉద్యోగి కూడా ఉన్నారు.

గాంధీ తనకు గతంలో అనుమానాస్పద వాట్సాప్ సందేశాలు వచ్చాయని – స్పైవేర్ హాక్ కోసం తెలిసిన వెక్టర్లలో ఒకటి – మరియు తరచూ సంఖ్యలు మరియు సాధనాలను మార్చడం వలన దీనిని “కొంచెం కష్టం వాటిని ”అతనిని లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి.

హ్యాకింగ్ కోసం సంభావ్య లక్ష్యాల జాబితాలో తనను ఉంచినట్లు వచ్చిన వార్తలపై తన ప్రతిస్పందనను అడిగినప్పుడు, గాంధీ ది వైర్‌తో మాట్లాడుతూ, “నా విషయంలో, ఇతర విషయాలకు సంబంధించి మీరు వివరించే రకాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకున్న నిఘా ప్రతిపక్ష నాయకులు లేదా భారతదేశంలోని చట్టాన్ని గౌరవించే పౌరులు చట్టవిరుద్ధం మరియు దుర్భరమైనది. ”

“మీ సమాచారం సరైనది అయితే, మీరు వివరించే నిఘా స్థాయి మరియు స్వభావం వ్యక్తుల గోప్యతపై దాడికి మించినది. ఇది మన దేశ ప్రజాస్వామ్య పునాదులపై దాడి. ఇది పూర్తిగా ఉండాలి దర్యాప్తు చేసి, బాధ్యులను గుర్తించి శిక్షించాలి ”అని కాంగ్రెస్ మాజీ చీఫ్ అన్నారు.

గాంధీ పట్ల అతనికున్న ఆసక్తి ఏమిటంటే, అతని ఐదుగురు సామాజిక స్నేహితులు మరియు పరిచయస్తుల సంఖ్య కూడా సంభావ్య లక్ష్యాల జాబితాలో ఉంచబడిందని నివేదిక తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments