Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralఅన్ని అంశాలపై పార్లమెంటులో 'నిర్మాణాత్మక' చర్చకు ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉంది: ప్రధాని మోడీ

అన్ని అంశాలపై పార్లమెంటులో 'నిర్మాణాత్మక' చర్చకు ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉంది: ప్రధాని మోడీ

న్యూ DELHI ిల్లీ: PM నరేంద్ర”> మోడీ ఆదివారం వర్షాకాలం ముందు రాజకీయ పార్టీలకు హామీ ఇచ్చారు”> పార్లమెంటు పార్లమెంటు అనెక్స్‌లో కోవిడ్ మహమ్మారిపై ఎంపీలందరినీ ప్రధాని ప్రసంగిస్తారనే ప్రతిపాదనపై ప్రతిపక్షాలు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసినప్పటికీ, అన్ని సమస్యలపై చర్చించడానికి ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉంది. మంగళవారం, అతను రెండు సభలలో లేదా సెంట్రల్ హాల్‌లో మాట్లాడాలని పట్టుబట్టారు.
ప్రతిపక్షం పార్లమెంటు సెషన్‌లో ఉన్న సమయంలో అనెక్స్‌లో ప్రధాని ఎంపీలతో మాట్లాడటం “అత్యంత సక్రమంగా” ఉంటుందని పార్టీలు తెలిపాయి. ఆదివారం జరిగిన అఖిలపక్ష సమావేశంలో పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రల్హాద్ జోషి మాట్లాడుతూ రాజ్యసభ ఎంపిలను ఉద్దేశించి ప్రసంగిస్తారని చెప్పారు. మరియు లోక్సభ జూలై 20 న మహమ్మారిపై. “పార్లమెంటు వెలుపల వెళ్లవలసిన అవసరం ఏమిటి? ఏదైనా చిరునామా సభ అంతస్తులో ఉండాలి. పార్లమెంటును దాటవేయడానికి ఇది మరొక ఆలోచన. పార్లమెంటును అపహాస్యం చేయడం ఆపు,” “> తృణమూల్ కాంగ్రెస్ ఎంపి డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ అన్నారు.
పార్టీల సమావేశం తరువాత, “పార్లమెంటు రుతుపవనాల సమావేశం ప్రారంభానికి ముందు అఖిలపక్ష సమావేశంలో పాల్గొన్నారు. అన్ని సమస్యలను చర్చించగలిగే ఉత్పాదక సమావేశానికి మేము ఎదురుచూస్తున్నాము. నిర్మాణాత్మక పద్ధతిలో చర్చించినట్లు. ” 33 రాజకీయ పార్టీలకు చెందిన 40 మంది ప్రతినిధులు హాజరైన ఈ సమావేశంలో ఎంపీలు ప్రజలతో నేరుగా ముడిపడి ఉన్నందున వారు చేసిన సూచనలు అమూల్యమైనవని జోడి అన్నారు.
ప్రత్యేక సమావేశంలో లోక్సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా పార్టీలకు ప్రజా ప్రయోజన సమస్యలపై చర్చకు తగిన అవకాశాలు ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారు మరియు సజావుగా సహకరించాలని నాయకులకు విజ్ఞప్తి చేశారు సభ యొక్క పవిత్రత మరియు గౌరవాన్ని గౌరవించాలని లోక్సభలోని పార్టీల నాయకులను కోరినట్లు ఆయన చెప్పారు.
సిపిఐ (ఎం) ప్రధాన కార్యదర్శి సీతారాం యెచురీ మాట్లాడుతూ, పార్లమెంటు సమావేశాల్లో ఉన్నప్పుడు, ప్రభుత్వం ఏమి చెప్పినా, అది సభ అంతస్తులో చేయగలదని పార్టీ స్థానం ఎప్పుడూ ఉంది. ప్రభుత్వం దీన్ని చేయడం చాలా సక్రమంగా ఉంది (పార్లమెంటు సెషన్‌లో ఉన్నప్పుడు, ప్రభుత్వం చేయాలనుకుంటున్న ఏదైనా చిరునామా లేదా ప్రదర్శన, పార్లమెంటు లోపలి నుండే చేయాలి, ”h ఇ అన్నారు.
రాజ్యసభలో ప్రతిపక్ష నాయకుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే మరియు కాంగ్రెస్ నాయకుడు”> లోక్సభ అధీర్ రంజన్ చౌదరి కూడా ఈ సమావేశానికి హాజరయ్యారు. ఓ ‘బ్రైన్ వంటి అంతస్తు నాయకులు”> టిఎంసి , డిఎంకె నుండి తిరుచి శివ, ఎస్పీ నాయకుడు రామ్ గోపాల్ యాదవ్, బిఎస్పికి చెందిన సతీష్ మిశ్రా కూడా హాజరయ్యారు. భద్రత కోసం విస్తృతమైన ఏర్పాట్లు చేసినట్లు స్పీకర్ నాయకులకు తెలియజేశారు. కోవిడ్ ప్రోటోకాల్ ప్రకారం ఎంపీలు, అధికారులు మరియు మీడియా.
“సభ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది దేశం యొక్క సామూహిక సంకల్పం మరియు ఆకాంక్షలు మరియు సభ యొక్క ఆకృతి మరియు నియమాల మధ్య వారు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ప్రజల ఆందోళనలను తెలియజేయడం సభ్యుల బాధ్యత, ”ఓం బిర్లా అన్నారు.
పునరుద్ధరణ కోసం కాంగ్రెస్, టిఎంసి డిమాండ్‌కు ప్రతిపక్ష పార్టీలు మద్దతు ఇచ్చాయి”> MPLAD నిధులు, మహమ్మారి దృష్ట్యా నిలిపివేయబడ్డాయి. TMC,”> టిఆర్ఎస్ , వైయస్ఆర్సిపి మరియు బిఎస్పి చట్టసభ సభ్యుల అనర్హతతో వ్యవహరించే రాజ్యాంగంలోని 10 వ షెడ్యూల్ పై చర్చలు కోరింది.
సెషన్‌లో మొదటి రోజు, ప్రధాని కొత్తగా చేరిన మంత్రులను ఉభయ సభలకు పరిచయం చేస్తుంది.ఒక ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలతో సహా రెండు బిల్లులు సమర్పించబడతాయి. ఫ్యాక్టరింగ్ రెగ్యులేషన్స్ (సవరణ) బిల్లు 2020 ను సవరించడానికి సీతారామన్. ఇటీవల కేబినెట్‌లో చేరిన ఎల్‌జెపి నాయకుడు పశుపతి కుమార్ పరాస్ తన పదవీకాలంలోని మొదటి బిల్లును – ది “> నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఫుడ్ టెక్నాలజీ , వ్యవస్థాపకుడు మరియు నిర్వహణ బిల్లు 2021.
సోమవారం రుతుపవనాల సమావేశం ప్రారంభమైనప్పుడు, లోక్‌సభలో రికార్డు రోజున 40 సంస్మరణ సూచనలు ఉన్నాయి, ఈ మధ్య కాలంలో మరణించిన ఎంపీలకు నివాళులర్పించారు. ఏప్రిల్ 8 న ముగిసిన బడ్జెట్ సెషన్. చివరి సూచన 16 వ లోక్సభలో సంత్ కబీర్ నగర్ నుండి ఎంపిగా ఉన్న శరద్ త్రిపాఠి. త్రిపాఠి తండ్రి రామపతి త్రిపాఠి, ప్రస్తుత డియోరియా నుండి లోక్సభ ఎంపి.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్

లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఆర్ ead More

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments