Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralటోక్యో ఒలింపిక్స్: అరంగేట్రం చేయడానికి నాలుగు క్రీడలు; వన్-ఆఫ్ ఆటల కోసం బేస్బాల్, సాఫ్ట్‌బాల్...

టోక్యో ఒలింపిక్స్: అరంగేట్రం చేయడానికి నాలుగు క్రీడలు; వన్-ఆఫ్ ఆటల కోసం బేస్బాల్, సాఫ్ట్‌బాల్ రిటర్న్

ప్రతి నాలుగు సంవత్సరాలకు ఒలింపిక్ క్రీడలు ఒక గొప్ప వ్యవహారంగా మారుతాయి, ఈ కార్యక్రమంలో కొత్త క్రీడలను ప్రవేశపెట్టడం మరియు 339 పతకాల ఈవెంట్లతో, టోక్యో క్రీడలు ఎప్పటికప్పుడు అతిపెద్దవి. క్వాడ్రెనియల్ షోపీస్.

జూలై 23 న ప్రారంభమయ్యే మహమ్మారి-వినాశన క్రీడలకు ఐదు రోజులు మిగిలి ఉండటంతో, ప్రపంచానికి ఇచ్చే నలుగురు తొలి ఆటగాళ్లతో సహా ఐదు కొత్త క్రీడలను ఇక్కడ చూడండి. రాబోయే రోజుల్లో కొత్త ఒలింపిక్ తారలు.

1. స్కేట్‌బోర్డింగ్ : స్కేట్‌బోర్డింగ్ అనేది ఒక యాక్షన్ క్రీడ, ఇది తొలిసారిగా ఒలింపిక్ కార్యక్రమంలో చేర్చబడిన తరువాత టోక్యోలో ప్రవేశిస్తుంది. 2024 పారిస్ ఒలింపిక్స్‌లో భాగంగా ఇప్పటికే ఆమోదించబడినందున ఈ క్రీడకు భారీ ప్రోత్సాహం లభించింది.

టోక్యోలో, స్కేట్బోర్డింగ్ యొక్క రెండు విభాగాలకు పతకాలు అందించబడతాయి – పార్క్ మరియు వీధి. పార్క్ క్రమశిక్షణలో ఉన్నప్పుడు, స్కేటర్లు తమ నైపుణ్యాలను చూపించాల్సిన అవసరం ఉంది మరియు గోపురం ఆకారంలో ఉన్న గిన్నెలో ఉపాయాలు అమలు చేయాలి, వీధి పోటీలలో పోటీదారులు మెట్లు, పట్టాలు మొదలైన నిజ జీవిత అడ్డంకులను అధిగమించాల్సి వచ్చింది. అరియాక్ అర్బన్ స్పోర్ట్స్ పార్క్‌లో పాల్గొనేవారికి కష్టం స్థాయి, వాస్తవికత మరియు వారి అమలు నైపుణ్యాల ఆధారంగా తీర్పు ఇవ్వబడుతుంది.

నైజా హస్టన్ (యుఎస్‌ఎ), పెడ్రో బారోస్ (బ్రెజిల్), షేన్ ఓ ‘ నీల్ (ఆస్ట్రేలియా), లెటిసియా బుఫోని (బ్రెజిల్), అలెక్స్ సోర్జెంట్ (ఇటలీ), జపాన్‌కు చెందిన యుటో హారిగోమ్ మరియు అయోరి నిషిమురా మరియు 12 ఏళ్ల బ్రిటిష్ స్కై బ్రౌన్ ఈ క్రీడలో ఉన్నత గౌరవాలకు పోటీ పడుతున్న పెద్ద పేర్లు టోక్యోలో.

2. సర్ఫింగ్ : సర్ఫింగ్ అనేది మరొక యాక్షన్-ప్యాక్డ్ అడ్వెంచర్ స్పోర్ట్, ఇది ఒలింపిక్ అరంగేట్రం చేస్తుంది మరియు 2024 పారిస్ క్రీడలకు కూడా ఆమోదం పొందినందున మెగా స్పోర్టింగ్ ఈవెంట్‌లో భాగంగా కొనసాగుతుంది.

ఈ పోటీ పురుషుల మరియు మహిళల విభాగాలలో జరుగుతుంది, ఇందులో ప్రాథమిక వేడెక్కడం మరియు తరువాత తల నుండి తల నాకౌట్ రౌండ్లు ఉంటాయి. ఇచినోమియాలోని సురిగసాకి బీచ్‌లో ఈ కార్యక్రమాలు జరుగుతాయి.

సర్ఫర్‌లు వారి నిబద్ధత మరియు ఇబ్బందులు, ఆవిష్కరణలు, యుక్తులు, ప్రవాహం, వేగం మరియు శక్తి

రాబోయే గేమ్స్‌లో చూడవలసిన మొదటి ఐదు సర్ఫర్‌లు బ్రెజిల్‌కు చెందిన గాబ్రియేల్ మదీనా, మాజీ ప్రపంచ ఛాంపియన్ యుఎస్‌ఎకు చెందిన జాన్ జాన్ ఫ్లోరెన్స్, మరో అమెరికన్ కారిస్సా మూర్, ఆస్ట్రేలియాకు ఏడుసార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్ స్టెఫానీ గిల్మోర్ మరియు స్థానిక అభిమాన కనోవా ఇగరాషి.

3. స్పోర్ట్ క్లైంబింగ్ : స్పోర్ట్స్ క్లైంబింగ్ 1980 లలో గుర్తింపు పొందడం ప్రారంభించింది మరియు టోక్యోలో మొదటిసారి ఒలింపిక్ కార్యక్రమంలో ప్రవేశించడం ఖచ్చితంగా క్రమశిక్షణకు భారీ ప్రోత్సాహాన్ని ఇస్తుంది, ఇది ఇప్పుడు యువతలో ప్రాచుర్యం పొందింది -a-days.

టోక్యోలోని అయోమి అర్బన్ స్పోర్ట్స్ పార్క్‌లో జరగనున్న ఈ కార్యక్రమం ఒకే ఈవెంట్‌గా పోటీ చేయబడుతుంది. క్రీడ యొక్క మూడు నిమిషాల విభాగాలు – వేగం, బౌల్డరింగ్ మరియు సీసం కలిపి పురుషులు మరియు మహిళల విభాగంలో మొత్తం విజేతను నిర్ణయించబడతాయి.

అగ్రశ్రేణి క్రీడా అధిరోహకులు టోక్యో ఒలింపిక్స్ చెక్ రిపబ్లిక్ యొక్క ఆడమ్ ఓండ్రా, స్లోవేనియాకు చెందిన జంజా గార్న్‌బ్రేట్, జపాన్‌కు చెందిన మిహో నోనాకా, మావెమ్ బ్రదర్స్ – ఫ్రాన్స్‌కు చెందిన మైఖేల్ మరియు బస్సా మరియు బ్రిటన్ యొక్క షానా కాక్స్సే.

4. కరాటే : జపాన్ యొక్క సాంప్రదాయ యుద్ధ కళలైన కరాటే టోక్యోలో ఒలింపిక్స్‌లోకి అడుగుపెట్టనుంది. 1868 లో జపాన్లోని ఒకినావాలో జన్మించిన ఈ క్రీడను ఆర్గనైజింగ్ కమిటీ జాబితాలో చేర్చింది, ఎందుకంటే దాని గొప్ప చరిత్ర మరియు దేశంలో ప్రజాదరణ ఉంది. ఏదేమైనా, పారిస్లో జరిగే ఆటల తదుపరి ఎడిషన్‌లో కరాటే కనిపించదు.

సమ్మర్ ఒలింపిక్స్ యొక్క 32 వ ఎడిషన్‌లో, కరాటే రెండు విభాగాలలో ఆడతారు – కటా మరియు కుమైట్. కాటాలో అథ్లెట్లు తమ పద్ధతులను ప్రదర్శించాల్సిన అవసరం ఉన్నప్పటికీ, కుమైట్ బరువు తరగతులను కలిగి ఉంది మరియు తల నుండి తల పోరాటాల ఫలితాల ఆధారంగా నిర్ణయించబడుతుంది. నిప్పాన్ బుడోకాన్‌లో పురుషులు మరియు మహిళలు ఇద్దరికీ మూడు వెయిట్ క్లాసుల్లో ఈ పోటీ జరుగుతుంది. చైనీస్ తైపీకి చెందిన యున్ వెన్ రాబోయే ఆటలలో చాపపై చూడవలసిన ముఖ్యమైన పేర్లు.

5.BASEBALL/SOFTBALL: బేస్బాల్ వాన్ 1992 బార్సిలోనా క్రీడలలో పతక పోటీగా ఒలింపిక్ కార్యక్రమంలో ప్రవేశించారు మరియు జాబితా నుండి తొలగించబడటానికి ముందు బీజింగ్లో 2008 ఎడిషన్ వరకు షోపీస్‌లో భాగంగా ఉన్నారు.

కానీ జపాన్‌లో ఒక ప్రసిద్ధ క్రీడ కావడంతో, రాబోయే టోక్యో క్రీడలలో బేస్ బాల్ ఒలింపిక్ కార్యక్రమానికి తిరిగి రావడానికి సిద్ధంగా ఉంది.

సాఫ్ట్‌బాల్, మరోవైపు, ఒలింపిక్స్‌లో అడుగుపెట్టింది 1996 అట్లాంటాలో ఒక పతకం ఈవెంట్ మరియు 2008 నుండి ఆటలలో భాగంగా ఉంది. కానీ బేస్ బాల్ మాదిరిగా, సాఫ్ట్‌బాల్ టోక్యోలో వన్-ఆఫ్ గేమ్స్ కోసం తిరిగి వస్తుంది, ఎందుకంటే ఇది 2024 పారిస్ జాబితా నుండి మళ్ళీ బూట్ చేయబడింది. పురుషులలో బేస్ బాల్ పోటీ పడుతుండగా, సాఫ్ట్‌బాల్ మహిళలు మాత్రమే.

ఆస్ట్రేలియా, ఆతిథ్య జపాన్, ఇటలీ, యుఎస్‌ఎ, మెక్సికో మరియు కెనడా అనే ఆరు దేశాలలో బేస్ బాల్ మరియు సాఫ్ట్‌బాల్ పోటీలు పోటీపడతాయి.

అంతేకాకుండా, టోక్యో ఒలింపిక్స్ బాస్కెట్‌బాల్ మరియు సైక్లింగ్ వంటి కొత్త రూపాలు మరియు ఈవెంట్లలో ఇప్పటికే ఉన్న అనేక క్రీడలకు సాక్ష్యమిస్తుంది.

బాస్కెట్‌బాల్ ఒలింపిక్స్‌లో అంతర్భాగం టోక్యో క్రీడలలో పురుషుల మరియు మహిళల విభాగాలలో 3×3 ఫార్మాట్‌ను చేర్చడానికి అంతర్జాతీయ ఒలింపిక్ కమిటీ ఆమోదం తెలిపిన తరువాత టోక్యోలో ఈ క్రీడ రెండు కొత్త పతకాల ఈవెంట్లలో కనిపిస్తుంది.

బాస్కెట్‌బాల్ మాదిరిగానే, సైక్లింగ్ కూడా టోక్యోలో యాక్షన్ స్పోర్ట్ అయిన ఫ్రీస్టైల్ BMX గా రీప్యాక్ చేయబడుతోంది. ఈ ఈవెంట్‌కు రేసింగ్ లేదు మరియు ప్రత్యేకంగా రూపొందించిన పార్కులో బైకర్ యొక్క నైపుణ్యం యొక్క ఉపాయాలు, కష్టం స్థాయి మరియు అమలు ఆధారంగా నిర్ణయించబడుతుంది.


లోతైన, లక్ష్యం మరియు మరింత ముఖ్యంగా సమతుల్య జర్నలిజం కోసం, lo ట్లుక్ మ్యాగజైన్‌కు చందా పొందడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments