Wednesday, August 4, 2021
HomeBusinessకోవిడ్ -19 పాజిటివ్ కాంటాక్ట్ తర్వాత యుకె పిఎం, రిషి సునక్ సెల్ఫ్-ఐసోలేట్

కోవిడ్ -19 పాజిటివ్ కాంటాక్ట్ తర్వాత యుకె పిఎం, రిషి సునక్ సెల్ఫ్-ఐసోలేట్

బ్రిటిష్ ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ మరియు అతని డౌనింగ్ స్ట్రీట్ పొరుగున ఉన్న ఛాన్సలర్ రిషి సునాక్ ఆదివారం ధృవీకరించబడిన కోవిడ్ -19 పాజిటివ్‌తో సంబంధాలు పెట్టుకోవడం గురించి ఎన్‌హెచ్‌ఎస్ టెస్ట్ అండ్ ట్రేస్ సిస్టమ్‌ను సంప్రదించిన తరువాత స్వీయ-ఒంటరిగా వెళ్ళారు.

డౌనింగ్ స్ట్రీట్ ఈ నిర్ణయాన్ని యు-టర్న్ గా ధృవీకరించింది, జాన్సన్ మరియు సునక్ ఇద్దరూ తమ కార్యాలయాల నుండి అవసరమైన ప్రభుత్వ వ్యాపారాన్ని కొనసాగించడానికి వీలుగా రోజువారీ కాంటాక్ట్ టెస్టింగ్ పైలట్ పథకంలో పాల్గొంటారు. ()

అయినప్పటికీ, అటువంటి ప్రణాళికపై విస్తృత విమర్శల మధ్య, డౌనింగ్ స్ట్రీట్ స్టేట్మెంట్ గంటల తర్వాత స్వీయ-ఒంటరితనంపై విస్తృత నియమాలకు అనుగుణంగా నవీకరించబడింది.

“ప్రధానమంత్రి అతను COVID తో ఒకరి పరిచయం అని చెప్పడానికి నేషనల్ హెల్త్ సర్వీస్ (NHS) టెస్ట్ మరియు ట్రేస్ ద్వారా సంప్రదించబడింది, ”అని డౌనింగ్ స్ట్రీట్ ప్రతినిధి ఒకరు చెప్పారు.

“ టెస్ట్ ద్వారా సంప్రదించినప్పుడు అతను చెకర్స్ వద్ద ఉన్నాడు మరియు గుర్తించండి మరియు వేరుచేయడానికి అక్కడే ఉంటుంది. అతను పరీక్ష పైలట్లో పాల్గొనడు. అతను మంత్రులతో రిమోట్‌గా సమావేశాలు కొనసాగిస్తాడు, ”అని ప్రతినిధి చెప్పారు.

“ ఛాన్సలర్‌ను కూడా సంప్రదించారు మరియు అవసరమైన విధంగా కూడా వేరుచేస్తారు మరియు పైలట్‌లో పాల్గొనలేరు ”అని ప్రతినిధి జోడించబడింది.

ఈ చర్య యుకె ఆరోగ్య కార్యదర్శి సాజిద్ జావిద్ శనివారం కోవిడ్ పాజిటివ్ పరీక్షను అనుసరించింది, అతను తేలికపాటి లక్షణాలతో స్వీయ-ఒంటరిగా వెళుతున్నట్లు ట్విట్టర్లో వెల్లడించాడు. గత కొన్ని రోజులుగా ఆయనతో సమావేశమైన ఇతర క్యాబినెట్ మంత్రులు ప్రభావితమవుతారని భావించారు.

ఆదివారం ఉదయం డౌనింగ్ స్ట్రీట్ యొక్క ఒక ప్రకటన ఇలా ఉంది: “ప్రధానమంత్రి మరియు ఛాన్సలర్‌ను సంప్రదించారు COVID కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించిన వారి పరిచయాలుగా NHS టెస్ట్ మరియు ట్రేస్. “” వారు డౌనింగ్ స్ట్రీట్ నుండి పనిని కొనసాగించడానికి అనుమతించడానికి రోజువారీ కాంటాక్ట్ టెస్టింగ్ పైలట్‌లో పాల్గొంటారు. ఈ కాలంలో వారు అవసరమైన ప్రభుత్వ వ్యాపారాన్ని మాత్రమే నిర్వహిస్తారు, ”అది చెప్పింది.

ముందు రోజు డౌనింగ్ స్ట్రీట్‌లో జరిగిన సమావేశం తర్వాత శనివారం ఉదయం జావిద్ పాజిటివ్ పరీక్షించాడు, త్వరలో జాన్సన్ మరియు సునక్ ఇద్దరినీ NHS టెస్ట్ అండ్ ట్రేస్ సంప్రదించింది.

డౌనింగ్ స్ట్రీట్ మొదట్లో కార్యాలయ పైలట్ పథకం తమ కార్యాలయాల నుండి పనిచేయడానికి వీలు కల్పిస్తుందని చెప్పారు, అయితే ప్రతిపక్ష పార్టీలు తమ ఆగ్రహాన్ని వ్యక్తం చేశాయి, “వారికి ఒక నియమం మరియు మిగతా వారికి మరొక నియమం” ఉందని సూచించింది.

సునక్ తరువాత ట్వీట్ చేస్తూ, “టెస్ట్ మరియు ట్రేస్ పైలట్ అయితే చాలా పరిమితం, ఇది అవసరమైన ప్రభుత్వ వ్యాపారాన్ని మాత్రమే అనుమతిస్తుంది, నియమాలు అందరికీ ఒకేలా ఉండవు అనే భావన కూడా తప్పు అని నేను గుర్తించాను. అందుకోసం నేను మామూలుగా స్వీయ-ఒంటరిగా ఉంటాను మరియు పైలట్‌లో పాల్గొనను. “ఈ చర్య అంటే జాన్సన్ మరియు సునక్ ఇద్దరూ సోమవారం” స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం “అని పిలవబడే రోజులలో స్వీయ-ఒంటరిగా ఉంటారు, ఇంగ్లాండ్ అంతా చట్టపరమైన లాక్డౌన్ ఆంక్షలు ముగిశాయి.

ప్రతిపక్ష అభిప్రాయాలు

ప్రతిపక్ష కార్మిక నాయకుడు కైర్ స్టార్మర్ కన్జర్వేటివ్ పార్టీ ప్రభుత్వాన్ని “గందరగోళంలో” ఉన్నట్లు ముద్ర వేశారు.

“బోరిస్ జాన్సన్ మరియు రిషి సునాక్ మనమందరం అనుసరిస్తున్న నియమాలు వారికి వర్తించవని అనుకున్నందుకు మరోసారి విరుచుకుపడ్డారు” అని స్టార్మర్ అన్నారు.

“ది నిబంధనలకు కట్టుబడి ఉండటానికి ప్రజలు చాలా చేశారు. మేము స్వీయ-ఒంటరితనంపై విశ్వాసం నిలుపుకోవాల్సిన సమయంలో, తల్లిదండ్రులు, కార్మికులు మరియు వ్యాపారాలు డౌనింగ్ స్ట్రీట్‌లో భూమిపై ఏమి జరుగుతుందో అని ఆలోచిస్తారు. ప్రధాని తనను తాను ప్రవర్తించే విధానం గందరగోళాన్ని సృష్టిస్తుంది, చెడు ప్రభుత్వాన్ని కలిగిస్తుంది మరియు బ్రిటిష్ ప్రజలకు ఘోరమైన పరిణామాలను కలిగిస్తుంది, “అని ఆయన అన్నారు.

అమలులో ఉన్న నిబంధనల ప్రకారం, స్వీయ-చట్టపరమైన బాధ్యత ఉంది ఒక COVID పాజిటివ్ కాంటాక్ట్ గురించి ఎవరికైనా తెలియజేయడానికి NHS టెస్ట్ మరియు ట్రేస్ నేరుగా ఎవరినైనా పిలిస్తే వేరుచేయండి.

తాజా గణాంకాలు ఒక వారంలో 500,000 మందికి పైగా NHS అనువర్తనం ద్వారా పింగ్ చేయబడ్డాయని చూపిస్తుంది, ఇది వ్యవస్థ అధికంగా సున్నితంగా ఉండటం మరియు దాని ఫలితంగా ఆందోళన చెందుతుంది స్వీయ-ఒంటరితనం నివారించడానికి చాలామంది దీనిని తమ స్మార్ట్‌ఫోన్‌ల నుండి తొలగిస్తున్నారు.

ఇంగ్లాండ్‌లో సోమవారం సామాజిక సంబంధాలపై చట్టపరమైన నియమాలను ఎత్తివేయడానికి ముందు రోజువారీ కరోనావైరస్ కేసు సంఖ్యలు UK అంతటా పెరుగుతూనే ఉన్నాయి, వ్యాపారాలు ఉన్నాయి స్వీయ-వేరుచేయడానికి ప్రజల సంఖ్య కారణంగా సిబ్బంది కొరత గురించి ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.

ఏదేమైనా, ప్రభుత్వం తన విజయవంతమైన టీకా కార్యక్రమం కేసుల పెరుగుదల మరియు ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు మరణాల మధ్య గోడగా ఉపయోగపడుతుందని చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments