Tuesday, August 3, 2021
HomeBusinessఆటో రంగంలో పాండమిక్ నో ఈక్వలైజర్, డిమాండ్ రికవరీ ఫాల్టర్స్ గా డేటా షో

ఆటో రంగంలో పాండమిక్ నో ఈక్వలైజర్, డిమాండ్ రికవరీ ఫాల్టర్స్ గా డేటా షో

మార్కెట్ విభాగాలలో కొత్త వాహనాల డిమాండ్‌లో అసమాన రికవరీ కోవిడ్ -19 మహమ్మారి భారతీయ సమాజంలోని వివిధ వర్గాలపై చూపిన అసమాన ఆర్థిక ప్రభావంపై కొంత వెలుగునిస్తుంది.

సరసమైన మోటారు సైకిళ్ల అమ్మకాలు, సుమారు ₹ 50,000 ఖర్చు, మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి క్షీణిస్తున్నాయి మరియు కోలుకోవడానికి తక్కువ సంకేతాలను చూపుతాయి. స్పెక్ట్రం యొక్క మరొక చివరలో, luxury 50 లక్షలు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ ధర గల లగ్జరీ కార్లు అల్మారాల్లో ఎగురుతున్నాయి.

మెర్సిడెస్ బెంజ్ ఇండియా తన అమ్మకాలు తిరిగి కోవిడ్ స్థాయికి తిరిగి వచ్చాయని, అదే కాలంలో 2021 జనవరి-జూన్ వరకు 65% వృద్ధిని సాధించాయి పోయిన సంవత్సరం. సంస్థ యొక్క అనేక మోడళ్లు సంవత్సరానికి అమ్ముడయ్యాయి మరియు మిగిలిన మోడళ్లలో ఒకటి మినహా అందరికీ కనీసం నాలుగు వారాల నిరీక్షణ కాలం ఉంది.

కార్పొరేట్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు మరియు అధిక-నికర విలువ కలిగిన వ్యక్తులు “చాలా సంకోచం లేకుండా లగ్జరీ లేదా సూపర్ లగ్జరీ కార్లను కొనుగోలు చేస్తున్నారు – వారు ఒకటి లేదా రెండు సంవత్సరాల క్రితం చేసేది,” మెర్సిడెస్ బెంజ్ ఇండియాలో సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ సంతోష్ అయ్యర్ ఇటీవల ET కి చెప్పారు. “కార్పొరేట్ ఇండియా అత్యుత్తమ ఫలితాలను చూపించింది (కొన్ని).”

మరోవైపు, సాధారణ ద్విచక్ర వాహన కొనుగోలుదారు మూడవ కోవిడ్ వేవ్ భయం మధ్య, కొత్త వాహనాన్ని విడదీయడం లేదు, అధ్యక్షుడు వింకేష్ గులాటి ప్రకారం, ఆటోమొబైల్ డీలర్స్ అసోసియేషన్ సమాఖ్య .

Pandemic No Equaliser in Auto Sector, Data Show


‘వాహనాలు విచక్షణతో కొనండి’

వినియోగదారులు జాగ్రత్తగా ఉన్నారు చికిత్స వ్యయాలు భారతీయ మధ్యతరగతి ఆర్థిక పరిస్థితులను తుడిచిపెట్టినప్పుడు, రెండవ వేవ్ యొక్క ప్రభావాన్ని చూసింది. “గత సంవత్సరం కూడా ఇదే కథ. ప్రవేశ స్థాయి నెమ్మదిగా కోలుకుంది, ”అని గులాటి అన్నారు. “ఇది ఉద్యోగ నష్టాలు అయినా, వలస కార్మికులు అనారోగ్యం కారణంగా తిరిగి రావడం లేదా పొదుపును తుడిచిపెట్టడం – ఇవన్నీ ఈ విభాగాన్ని ప్రభావితం చేశాయి.”

జూన్ 2019 తో పోలిస్తే ద్విచక్ర వాహనాల అమ్మకాలు 30% తగ్గాయని జూన్ కోసం వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ డేటా చూపిస్తుంది. పోల్చితే, అదే కాలంలో కార్ల అమ్మకాలు 10% తగ్గాయి. మహమ్మారి ప్రారంభానికి ముందు పోల్చదగిన నెల అయినందున జూన్ 2019 ను బేస్‌లైన్‌గా తీసుకుంటారు.

వేర్వేరు వాహన విభాగాలలో కూడా, మరింత సరసమైన మోడళ్ల అమ్మకాల రికవరీ నెమ్మదిగా ఉంది. ఈ గణాంకాన్ని పరిశీలిస్తే – ఎఫ్‌వై 21 లో, ఎంట్రీ లెవల్ మోటార్‌సైకిళ్ల అమ్మకాలు 13% తగ్గాయి, ఇతర మోటార్‌సైకిల్ విభాగాల అమ్మకాలు కేవలం 2% తగ్గాయి. అదేవిధంగా, చిన్న కార్ల అమ్మకాలు సంవత్సరానికి 8% తగ్గాయి, అయితే మహమ్మారి ఉన్నప్పటికీ యుటిలిటీ వాహన అమ్మకాలు 12% పెరిగాయి. “కొన్ని మార్కెట్లలో ప్రవేశ స్థాయిలో కొంత సంకోచం ఉంది” అధ్యక్షుడు శైలేష్ చంద్ర

వద్ద ప్రయాణీకుల వాహనాల వ్యాపార విభాగం, ఇటీవలి ఇంటర్వ్యూలో ET కి చెప్పారు. ఏదేమైనా, ఇది దేశవ్యాప్తంగా జరుగుతుందా లేదా కొన్ని పాకెట్స్కే పరిమితం అవుతుందా అని తేల్చడం చాలా తొందరగా ఉందని ఆయన అన్నారు.

ఇక్కడ కూడా ఇతర అంశాలు ఉన్నాయి. అధిక-మార్జిన్ యుటిలిటీ వెహికల్ సెగ్మెంట్పై తయారీదారులు దృష్టి సారించినందున, కారు స్థలంలో, ప్రవేశ స్థాయిలో కొన్ని ప్రయోగాలు జరిగాయి. ఆటోమొబైల్ విభాగంలో కొనుగోలు నిర్ణయాలను ప్రభావితం చేయడంలో లాంచ్‌లు ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి. “వాహనాలు విచక్షణతో కొనుగోలు చేయబడతాయి. మొదటి వేవ్ సమయంలో, సరఫరా గొలుసులు అడ్డంకి. ఈ పరిశ్రమ ప్రస్తుతం జాగ్రత్తగా ఉంది ఎందుకంటే మనకు తెలియదు … మనం ఎక్కువ ఉత్పత్తి చేయగలిగినప్పటికీ, డిమాండ్ మ్యూట్ అయి ఉంటే, అది మరింత క్లిష్టతరం చేస్తుంది ”అని ఆటోమోటివ్ కాంపోనెంట్ తయారీదారుల సంఘం అధ్యక్షుడు దీపక్ జైన్ అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments