Tuesday, August 3, 2021
HomeBusiness"నవ్ రత్న": భారతదేశం యొక్క తొమ్మిది బాక్సింగ్ రత్నాలను కలవండి

“నవ్ రత్న”: భారతదేశం యొక్క తొమ్మిది బాక్సింగ్ రత్నాలను కలవండి

అపూర్వమైన తొమ్మిది మంది భారతీయ బాక్సర్లు టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో బరిలోకి దిగనున్నారు, వారి నుండి పతకాల అంచనాలు ఎప్పటికప్పుడు అధికంగా ఉన్నాయనే విషయం తెలుసు.

జూలై 24 నుండి రియోగోకు కొకుజికన్ అరేనాలో ప్రారంభమయ్యే పోటీలో 2016 రియో ​​ఒలింపిక్స్‌లో నో మెడల్ ప్రదర్శనకు సవరణలు చేయాలనే లక్ష్యంతో ఉన్న ఐదుగురు పురుషులు మరియు నలుగురు మహిళలను ఇక్కడ చూడండి. , ప్రధానంగా జపనీస్ రాజధానిలో సుమో రెజ్లింగ్ వేదిక.

మెన్

అమిత్ పంగల్ (52 కిలోలు) – ఈ ఫ్లై వెయిట్ కొన్ని సందర్భాల్లో సూపర్ హెవీవెయిట్‌ను తగ్గించడానికి సరిపోయే అంచనాలను భరించడం. ప్రపంచ నంబర్ వన్, టాప్ సీడ్, పంగల్ టోక్యోలో భారతదేశానికి ఖచ్చితంగా షాట్ పతకం. అతను దానిని తెలుసు మరియు అతను వెలుగులోకి వస్తాడు.

హర్యానాకు చెందిన ఆర్మీమాన్ నియంత్రిత దూకుడు మరియు వ్యూహాత్మక చతురత యొక్క మంచి మిశ్రమం. అతని మంత్రివర్గంలో ఇప్పటికే ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లు మరియు కామన్వెల్త్ గేమ్స్ రజత పతకాలు, ఆసియా క్రీడల బంగారు పతకం మరియు బహుళ ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్ పతకాలు ఉన్నాయి.

తన తొలి ఒలింపిక్స్ లో పోటీ పడుతున్న 25 ఏళ్ల అతను గత నాలుగు సంవత్సరాలుగా ఆపుకోలేకపోయాడు. 2017 లో పురోగతి సాధించిన ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్ కాంస్యం. నష్టంలో కూడా, అతను ఎప్పుడూ అంతగా కనిపించలేదు. కానీ అతని బలహీనతలను అతనికి బాగా తెలుసు. ఆలస్యమైన స్టార్టర్ మరియు చివరి మూడు నిమిషాల్లో కొంచెం ధరించే వ్యక్తి, పంగల్ ఒలింపిక్ పతకం కోసం తన తీరని ప్రయత్నంలో సమస్యలను పరిష్కరించాడని చెప్పాడు.

మనీష్ కౌశిక్ (63 కిలోలు) – అలాగే అరంగేట్రం, ఆర్మీమెన్ మరియు 25 ఏళ్ల యువకుడు. కౌశిక్ క్లాసిక్ డార్క్ హార్స్. అతను హాగింగ్ స్పాట్లైట్ కాదు, కానీ మీకు తెలియకముందే, అతను పతకాన్ని బుక్ చేసుకొని ఉండవచ్చు. ఇది 2018 కామన్వెల్త్ గేమ్స్ (రజతం) లో జరిగింది, ఇది 2019 ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్ (కాంస్య) లో కూడా జరిగింది.

భారతీయ బాక్సింగ్ , కౌశిక్ యొక్క ప్రఖ్యాత d యల అయిన భివానీలోని దేవ్సర్ గ్రామానికి చెందిన ఒక రైతు మృదువైన మాట్లాడే కుమారుడు. 2008 బీజింగ్ ఎడిషన్‌లో విజేందర్ సింగ్ ఆ చారిత్రాత్మక కాంస్యం గెలిచినప్పటి నుండి ఒలింపిక్ కలలను కలిగి ఉన్నాడు.

గత సంవత్సరం జోర్డాన్‌లో జరిగిన ఆసియా ఒలింపిక్ క్వాలిఫైయర్స్‌లో కండరపుష్టి గాయంతో 10 నెలల పాటు అతను చర్య తీసుకోలేదు. ఒలింపిక్ వాయిదా నిజానికి బాక్సర్‌కు ఒక ఆశీర్వాదం, అతను తన గుద్దులను మరింత ప్రభావవంతం చేయడానికి మరియు దృ am త్వాన్ని మెరుగుపర్చడానికి కృషి చేశాడు.

COVID-19 యొక్క మ్యాచ్ ఈ సంవత్సరం ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్‌లో పాల్గొనకుండా అతన్ని నిలబెట్టింది, కాని అతను పతకం కోసం ఉత్తమ పందెం కాకపోతే బలమైన పందెం కావడానికి అతను బాగా కోలుకున్నాడు.

వికాస్ క్రిషన్ (69 కిలోలు) – ఇక్కడ ప్యాక్ యొక్క అనుభవజ్ఞుడు వస్తాడు. రెండుసార్లు ఒలింపియన్, భారతదేశంలో ఎప్పటికప్పుడు అత్యంత అలంకరించబడిన బాక్సర్లలో, ఒక వ్యక్తి చాలా అనుభవజ్ఞుడయ్యాడు, అతను తనతో పాటు అన్ని తొలి ఆటగాళ్ళ కోసం డాస్ మరియు చేయకూడని జాబితాను బాగా కలిసి ఉంచగలడు.

మరో హర్యానా-పోరాట యోధుడు, క్రిషన్ బాక్సింగ్‌లో వ్యూహాన్ని వ్యక్తపరిచాడు. అతను ప్రతి కదలికను ప్లాన్ చేయడానికి ఇష్టపడతాడు మరియు చాలా సమయాల్లో, అతను వాటిని పరిపూర్ణతకు అమలు చేస్తాడు. తన ప్రారంభ రోజులలో నాన్‌చాలెన్స్‌ను వదిలివేసిన తరువాత, క్రిషన్ మరింత క్రమబద్ధీకరించిన పోరాట యోధుడిగా ఎదిగాడు, యుఎస్ ప్రొఫెషనల్ బాక్సింగ్ సర్క్యూట్‌లో అతని పనితీరుకు చిన్న కొలత లేదు.

29 ఏళ్ల తన మూడవ మరియు ఆఖరి ఒలింపిక్స్‌లో పోటీ పడతాడు మరియు అతని కవచంలో కొన్ని ప్రధాన చింకులను ఇస్త్రీ చేశాడు – రింగ్‌లో బ్యాలెన్స్, క్లోజ్ రేంజ్ బాక్సింగ్ మరియు జబ్. తన జబ్ ఇప్పుడు దాదాపుగా పరిపూర్ణంగా ఉందని ఆయన చెప్పారు.

అక్కడికి వెళ్లడానికి, అతను పెద్ద మరియు చిన్న – త్యాగాలు చేసాడు – పెద్దవాడు తన చిన్నపిల్లలకు దూరంగా ఉంటాడు. అతను గత ఒక సంవత్సరంలో “ఛాయాచిత్రాలలో పెరగడం” చూశాడు.

ఆశిష్ కుమార్ (75 కిలోలు) – హిమాచల్ ప్రదేశ్ సుందర్ నగర్ నుండి ఇసుకతో కూడిన కస్టమర్. అతను గత సంవత్సరం తన తండ్రిని కోల్పోయిన ఒక నెల తరువాత టోక్యో కోసం కట్ చేశాడు. 26 ఏళ్ల అతను బరువు విభాగంలో స్థిరమైన పురోగతి సాధిస్తున్నాడు, ఒక నిర్దిష్ట విజేందర్ సింగ్ చరిత్రను ఒకటి కంటే ఎక్కువసార్లు స్క్రిప్ట్ చేయడం ద్వారా సొంతం చేసుకున్నాడు.

ఆశిష్ ఒలింపిక్ ప్రయాణం అంత సులభం కాదు. అతను కట్ చేయడానికి ఒక నెల ముందు అతన్ని ఈ దశకు చేరుకోవాలనుకున్న వ్యక్తిని కోల్పోయాడు. ఈ సంవత్సరం, స్పెయిన్లో జరిగిన టోర్నమెంట్లో COVID-19 అతన్ని పట్టుకుంది. అతని అథ్లెటిక్ శరీరం దెబ్బను గ్రహించింది మరియు అతను ఎటువంటి లక్షణాలను చూపించలేదు.

ఇటీవలి ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్‌లో ఆశిష్ కాస్త రంగులో ఉన్నట్లు అనిపించింది, అక్కడ ఒక కాంస్య పతకం వచ్చింది, కాని అతను రింగ్ వెలుపల కష్టాలతో పోరాడిన తీరు, హిమాచల్ ప్రదేశ్ యొక్క సామాజిక న్యాయ విభాగంలో తహసీల్ సంక్షేమ అధికారి ఆటలలో తేలికగా తీసుకోవలసినది కాదు.

సతీష్ కుమార్ (+ 91 కిలోలు) – ఆటలకు అర్హత సాధించిన మొదటి సూపర్ హెవీవెయిట్, కాని వీరి గురించి చాలామంది మాట్లాడటం లేదు. 32 ఏళ్ల ఐదుగురు పురుషుల జట్టులో అతి పెద్దవాడు కాని ఆశ్చర్యం, ఆశ్చర్యం, అతను ఒలింపిక్ అరంగేట్రం.

ఉత్తర ప్రదేశ్‌లోని బులంద్‌షహర్‌కు చెందిన మరో రైతు కుమారుడు సతీష్‌కు కామన్వెల్త్‌తో పాటు ఆసియా క్రీడల్లో పతకాలు ఉన్నాయి. . నేను అస్సలు బాక్సర్‌ని), “అతను ఒకసారి సరళమైన ముఖంతో తన సాపేక్ష అనామకతను ప్రతిబింబిస్తూ బౌట్స్ క్రమం వల్ల ఏర్పడ్డాడు, ఇది తరువాత మరియు తద్వారా వార్తాపత్రిక నివేదికల నుండి భారీ వర్గాలను వదిలివేస్తుంది. . రింగ్లో.

మహిళలు
MC మేరీ కోమ్ (51 కిలోలు) – భారతీయ బాక్సింగ్‌లో పరిచయం అవసరం లేని పేరు ఉంటే, అది మేరీ కోమ్. ఈ 38 ఏళ్ల ఐకాన్ రెండవ ఒలింపిక్ పతకాన్ని చూస్తుంది, ఇది భారత జట్టులో అన్నిటికంటే ఆమె తలలు మరియు భుజాలను ఉంచుతుంది.

ఆరుసార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్, ఆమె సాధించిన విజయాలు మరియు పతకాలు లెక్కించటం కొంచెం కష్టమైంది. ఆశ్చర్యకరమైన భాగం, మణిపురి మందగించే సంకేతాలను చూపించలేదు.

రింగ్ చాలా అక్షరాలా ఆమె ఆట స్థలం మరియు ఇది ఇప్పుడు రెండు దశాబ్దాలకు పైగా ఉంది.

అయితే, ఆమె పరాక్రమం యొక్క శిఖరం వద్ద ఉన్న రింగ్‌లోని పదునైన కదలికలలో, మేరీ కోమ్, అయితే, ఆమె మందగించిందని అంగీకరించేంత దాపరికం ఉంది, కానీ దానికి తగినట్లుగా, ఆమె పనిచేసింది ఎక్కువ కండరాలను జోడించడం మరియు తద్వారా ఆమె గుద్దులకు ఎక్కువ శక్తి ఇవ్వడం.

ఆటలలో ఆమె కోసం ఎదురుచూస్తున్న యువ పోటీని ఆమె ఎలా నిర్వహిస్తుందో చూడాలి. భారతీయ దళానికి చెందిన ఇద్దరు జెండా మోసేవారిలో ఆమె ఒకరు మరియు ఆమెను ఎవరూ తేలికగా తీసుకోకుండా చూసుకోవటానికి ఆమె హుక్ పదునుపెట్టింది. . తొలి ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్ పతకం.

ఆమె కుటుంబం యొక్క ఏకైక బ్రెడ్ విన్నర్, కౌర్ తన క్రీడా ఆశయాలు పడకుండా చూసుకోవటానికి ఉద్యోగం కోసం పంజాబ్ ప్రభుత్వ తలుపు తట్టినప్పుడు రింగ్ వెలుపల కూడా పోరాడారు. ఆమె తల్లి మరియు ఇద్దరు తమ్ముళ్లను ఆదరించే నిరాశతో.

ఆమె రాష్ట్ర ప్రభుత్వంలో విలువైన వారి నుండి అసంఖ్యాక వాగ్దానాలు ఉన్నప్పటికీ ఆమెకు ఇంకా ఉద్యోగం రాలేదు. దూకుడు అనేది ఈ పోరాట యోధుని యొక్క అతి పెద్ద ఆస్తి మరియు ఆమె గుద్దులు కష్టసాధ్యమైన శక్తిని కలిగి ఉంటాయి, కాని ఆమె సహజమైన ప్రవృత్తిని సద్వినియోగం చేసుకోవడంలో మంచిగా ఉన్న డాగ్డ్ డిఫెండర్లకు వ్యతిరేకంగా ఉన్నప్పుడు ఆమె కొంచెం ఎక్కువ నియంత్రణలో ఉండాలని కోరుకుంటుంది. ప్రమాదకర చర్యలోకి ప్రవేశించండి.

మే నెలలో జాతీయ శిబిరంలో వైరస్ వ్యాప్తి చెందుతున్నప్పుడు ఆమె COVID-19 ను ఎదుర్కొంది మరియు మంచి 2-3 రోజులు ఆమె లక్షణాలు చాలా తీవ్రంగా ఉన్నాయి.

లోవ్లినా బోర్గోహైన్ (69 కిలోలు) – టోక్యోకు చెందిన మహిళల బాక్సింగ్ జట్టులో అతి పిన్న వయస్కుడు తక్కువ ప్రొఫైల్, అధిక పనితీరు కలిగిన ఆస్తి. 23 ఏళ్ల అతను కిక్‌బాక్సర్‌గా ప్రారంభించాడు, పాఠశాలలో బాక్సింగ్‌కు వెళ్లాడు మరియు అప్పటి నుండి (2018 మరియు 2019) రెండుసార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్ పతక విజేతగా నిలిచాడు.

ఆటలకు ఆమె నిర్మించడం కూడా రాతితో కూడుకున్నది. ఈ యువకుడు గత సంవత్సరం ఫాగ్ చివరలో ఇటలీకి ఒక శిక్షణా యాత్రకు దూరమయ్యాడు, బయలుదేరే ముందు ఒక రోజు COVID-19 కు పాజిటివ్ పరీక్షించాడు. అనారోగ్యంతో ఉన్న తన తల్లిని చూడటానికి ఆమె అస్సాంలోని తన స్వగ్రామానికి వెళ్లి వైరస్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించడానికి తిరిగి వచ్చింది, కీలకమైన శిక్షణ మరియు పోటీ బహిర్గతం ఆమెను దోచుకుంది.

సాంకేతికంగా ధ్వనించే బాక్సర్‌గా పరిగణించబడుతున్నది, అతిపెద్ద క్రీడా ప్రదర్శనలో పాల్గొనడానికి ఆమె ఎలా స్పందిస్తుందో చూడటం ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది.

పూజా రాణి (75 కిలోలు) – ఒక యుద్ధ-కఠినమైన అనుభవజ్ఞుడు, తన కెరీర్ ప్రారంభంలో “వారు ఒక అమ్మాయిపై వికారంగా కనిపిస్తారు” అని చేతి తొడుగులు ధరించడానికి సిగ్గుపడ్డారు. 30 ఏళ్ల అతను ఒలింపియన్ కావడానికి ఆ రోజుల నుండి చాలా దూరం వచ్చాడు.

భివానీ యొక్క బలమైన బాక్సింగ్ సంస్కృతి యొక్క ఉత్పత్తి, ఆమె ఆగిపోతుందనే భయంతో ఆమె తన క్రీడలను తన తండ్రి నుండి రహస్యంగా ఉంచింది, స్నేహితుల మీద ఉండడం ద్వారా ఆమె గాయాలను దాచుకునే స్థాయికి కూడా వెళుతుంది. స్థలాలు.

ఆమెకు సులభమైన ప్రయాణాలు లేవు. 2016 లో దీపావళి వేడుకల సందర్భంగా ఆమె చేతిని తగలబెట్టడంతో ఆమె ఇబ్బందులు మొదలయ్యాయి, దాని తరువాత 2017 లో వృత్తి భీతి భుజం గాయం జరిగింది.

ఆ సమయానికి ఆమె తనను తాను వదులుకుంది కాని పూర్తిగా కాదు . స్పాన్సర్లు లేకుండా ఒంటరిగా, ఆమె తన వృత్తిని కాపాడటానికి తిరిగి పోరాడింది మరియు పట్టుదల ఫలితం ఇచ్చింది. ఆమె ఇప్పుడు టోక్యోకు కట్టుబడి ఉంది, అక్కడ ఆ పట్టుదల ఆమె పరాకాష్టకు చేరుకోవడానికి సహాయపడుతుంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments