HomeTechnologyవాల్వ్ స్టీమ్ డెక్ అనేది స్టీమ్‌ఓఎస్‌ను నడుపుతున్న హ్యాండ్‌హెల్డ్ గేమింగ్ పిసి

వాల్వ్ స్టీమ్ డెక్ అనేది స్టీమ్‌ఓఎస్‌ను నడుపుతున్న హ్యాండ్‌హెల్డ్ గేమింగ్ పిసి

వాల్వ్ తన స్వంత హ్యాండ్‌హెల్డ్ గేమింగ్ కన్సోల్‌ను ప్రకటించింది. స్టీమ్ డెక్ అనేది కాంపాక్ట్ గేమింగ్ పిసి, ఇది స్టీమ్‌ఓఎస్ యొక్క అనుకూల వెర్షన్‌ను నడుపుతుంది మరియు కంప్యూటర్‌గా పనిచేసేటప్పుడు మీ అన్ని ఆవిరి ఆటలను ఆడగలదు.

Valve Steam Deck is a handheld gaming PC that runs SteamOS

స్టీమ్ డెక్ నింటెండో స్విచ్ లేదా ప్లేస్టేషన్ వీటా వంటి ఇతర పోర్టబుల్ గేమింగ్ కన్సోల్‌ల మాదిరిగానే ఫార్మ్‌ఫ్యాక్టర్‌ను కలిగి ఉంది. డిస్ప్లేకి ఇరువైపులా ఎడమ వైపున డి-ప్యాడ్ మరియు కుడి వైపున ఎబిఎక్స్వై కీలతో అనలాగ్ స్టిక్స్ ఉన్నాయి.

ఇతర కంట్రోలర్‌ల మాదిరిగా కాకుండా, స్టీమ్ డెక్ దాని కీలను ప్రత్యేకమైన అమరికలో ఉంచుతుంది, ఇక్కడ కీలు అనలాగ్ కీల వలె ఒకే విమానంలో ఉన్నాయి.

ఇది క్రింద కొంత స్థలాన్ని విడుదల చేసింది, ఇది ఇప్పుడు రెండు కెపాసిటివ్ ట్రాక్‌ప్యాడ్‌లతో ఆక్రమించబడింది. ఇవి కంట్రోలర్‌తో కాకుండా మౌస్‌తో ఆడటానికి రూపొందించబడని ఆటలలో మౌస్ పాయింటర్‌ను నియంత్రించడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తాయి.

Valve Steam Deck is a handheld gaming PC that runs SteamOS

స్టీమ్ డెక్‌లో 6-యాక్సిస్ గైరోస్కోప్ కూడా ఉంది, ఇది ఆటలలో మీ కదలికలను నియంత్రించడానికి ఉపయోగపడుతుంది.

ట్రాక్‌ప్యాడ్ క్రింద డ్యూయల్ స్టీరియో స్పీకర్లు ఉన్నాయి, వీటికి వాల్వ్ క్లెయిమ్‌లు ఉన్నాయి ఒక DSP మరియు విస్తృత సౌండ్‌స్టేజ్. వాస్తవానికి, మీరు మీ స్వంత హెడ్‌ఫోన్‌లను కూడా ప్లగ్ చేయవచ్చు మరియు స్టీమ్ డెక్‌లో అంతర్నిర్మిత ద్వంద్వ మైక్రోఫోన్‌లు కూడా ఉన్నాయి.

ముందు వైపు నుండి చుట్టుముట్టడం వీక్షణ, మెనూ, ఆవిరి మరియు కోసం నాలుగు అదనపు బటన్లు. త్వరిత ప్రాప్యత.

పైన నాలుగు అనలాగ్ ట్రిగ్గర్‌లు ఉన్నాయి. రేసింగ్ ఆటలలో సౌకర్యవంతంగా ఉండేలా బటన్లు ప్రత్యేకంగా రూపొందించబడ్డాయి, వీటికి ట్రిగ్గర్ బటన్లను ఎక్కువసేపు నొక్కి ఉంచడం అవసరం.

కన్సోల్ వెనుక భాగంలో, వాల్వ్ నాలుగు అదనపు బటన్లను ఉంచారు పట్టు, ప్రతి వైపు రెండు. ఇవి పూర్తిగా అనుకూలీకరించదగినవి మరియు ఆటలోని ఏదైనా ఫంక్షన్‌కు మ్యాప్ చేయబడతాయి.

ముందు భాగంలో 7 అంగుళాల, 1280×800 రిజల్యూషన్ గల ఐపిఎస్ ఎల్‌సిడి 16:10 కారక నిష్పత్తి, గరిష్టంగా 400 నిట్స్ ప్రకాశం మరియు స్పర్శ మద్దతు. టచ్‌స్క్రీన్ UI తో ఇంటరాక్ట్ అవ్వడానికి మరియు ఆన్-స్క్రీన్ కీబోర్డ్‌ను ఉపయోగించడానికి కూడా ఉపయోగించవచ్చు. నిర్దిష్ట ఆదేశాలకు స్క్రీన్‌పై పాయింట్లను మ్యాప్ చేయడం ద్వారా ఇది ఆటలలో కూడా ఉపయోగించబడుతుంది.

మీకు టాప్-ఎండ్ మోడల్ లభిస్తే, డిస్ప్లేలో గాజు కోసం యాంటీ గ్లేర్ ఎచింగ్ కూడా ఉంటుంది, ఇది తప్పక ఆరుబయట చూడటం సులభం చేయండి.

Valve Steam Deck is a handheld gaming PC that runs SteamOS

హార్డ్‌వేర్ వైపు, ఆవిరి డెక్ నడుస్తుంది అనుకూల AMD APU లో. CPU జెన్ 2 నిర్మాణంపై ఆధారపడింది మరియు 4-కోర్లు మరియు 8-థ్రెడ్లను 2.4-3.5GHz వేరియబుల్ క్లాక్ స్పీడ్‌తో కలిగి ఉంది. GPU 8 కంప్యూట్ యూనిట్లతో సరికొత్త RDNA2 నిర్మాణాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. APU 4-15W యొక్క శక్తి కవరును కలిగి ఉంది.

నిల్వ కోసం, వాల్వ్ మూడు వేర్వేరు శ్రేణులను అందిస్తుంది. బేస్ మోడల్‌లో 64GB eMMC ఉంది, ఇది మీరు ఆవిరి డెక్‌లో పొందగలిగే నెమ్మదిగా నిల్వ కూడా. మిడిల్ వేరియంట్‌కు 256GB వేగవంతమైన NVMe SSD నిల్వ లభిస్తుంది, అయితే లైన్ వేరియంట్ పైభాగంలో 512GB NVMe SSD లభిస్తుంది.

అంతర్నిర్మిత నిల్వతో పాటు, వినియోగదారులు మైక్రో SD ని కూడా ఉపయోగించగలరు కార్డులు వాటి నిల్వను పెంచడానికి. అన్ని మోడళ్లకు 16GB LPDDR5 RAM లభిస్తుంది.

స్టీమ్ డెక్ వాల్వ్ యొక్క SteamOS 3.0 పై నడుస్తుంది. ఇది ప్రధానంగా ఆర్చ్ లైనక్స్ పై ఆధారపడి ఉంటుంది మరియు విండోస్ కోసం రూపొందించిన ఆటలను అమలు చేయడానికి అనుకూలత పొర ప్రోటాన్ను ఉపయోగిస్తుంది.

ఆవిరి డెక్ ఆవిరి దుకాణం యొక్క అనుకూల సంస్కరణను కలిగి ఉంది, ఇది లాగిన్ అవ్వడానికి మరియు కుడివైపుకి దూకడానికి మిమ్మల్ని అనుమతించే స్టీమ్ డెక్‌లో మీ అన్ని ఆటలను మీరు స్టీమ్ డెక్‌లో అమలు చేయవచ్చని వాల్వ్ పేర్కొంది. మీ ఆవిరి లైబ్రరీ. మీరు PC లో చేసినట్లే ఇక్కడ ఆటలను బ్రౌజ్ చేయవచ్చు మరియు కొనుగోలు చేయవచ్చు. ఆవిరి డెక్ కూడా ఆవిరి క్లౌడ్ ఆదాకు మద్దతు ఇస్తుంది, కాబట్టి మీరు మీ PC లో ఆడటం మానేసి, మీరు ఆవిరి డెక్‌లో వదిలిపెట్టిన చోటనే కొనసాగవచ్చు.

Valve Steam Deck is a handheld gaming PC that runs SteamOS

కస్టమ్ సాఫ్ట్‌వేర్ కింద, స్టీమ్ డెక్ ఒక ప్రామాణిక లైనక్స్ పిసి మరియు దీనిని ఒకటిగా ఉపయోగించవచ్చు. USB డాక్ సహాయంతో, మీరు మీ మానిటర్, కీబోర్డ్ మరియు మౌస్‌కు స్టీమ్ డెక్‌ను కనెక్ట్ చేయవచ్చు మరియు దానిని ప్రామాణిక Linux కంప్యూటర్ లాగా ఉపయోగించవచ్చు. మీరు లైనక్స్‌లో అందుబాటులో ఉన్న ఇతర ఆట దుకాణాలను కూడా ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు.

కానీ మీరు Linux ను ఉపయోగించకూడదనుకుంటే? సరే, మీరు దాన్ని తుడిచి విండోస్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు. ఆవిరి డెక్ తప్పనిసరిగా కాంపాక్ట్ PC మరియు అవసరమైతే ఒకటిగా ఉపయోగించవచ్చు.

Valve Steam Deck is a handheld gaming PC that runs SteamOS

కనెక్టివిటీ ముందు, స్టీమ్ డెక్ డ్యూయల్-బ్యాండ్ వై-ఫై 802.11ac మరియు బ్లూటూత్ 5.0 కు మద్దతు ఇస్తుంది.

దీనికి USB-C 3.2 Gen 2 పోర్ట్ కూడా ఉంది, దీనిని శక్తి కోసం ఉపయోగించవచ్చు, డేటా, ప్రదర్శన మరియు ఆడియో. ఇది PC లోని USB-C పోర్ట్ లాగా పరిగణించబడుతుంది మరియు మీరు ఈ పోర్ట్ ద్వారా మీ అన్ని ఉపకరణాలతో పాటు డెస్క్టాప్ మానిటర్ను కనెక్ట్ చేయవచ్చు. ఇది డిస్ప్లేపోర్ట్ 1.4 ఆల్ట్-మోడ్ ద్వారా 60Hz వద్ద 8K లేదా 120Hz వద్ద 4K వరకు మద్దతు ఇస్తుంది.

చివరగా, ఆవిరి డెక్ 40Wh బ్యాటరీని కలిగి ఉంది. తేలికగా లేదా ప్రాథమిక 2 డి ఆటల కోసం ఉపయోగించినప్పుడు ఇది 8 గంటల వరకు నడుస్తుందని వాల్వ్ పేర్కొంది. అయినప్పటికీ, 3 డి ఆటలను డిమాండ్ చేసేటప్పుడు బ్యాటరీ జీవితం 2 గంటలు తక్కువగా ఉంటుంది. మీరు పెట్టెలో 45W USB-C PD ఛార్జర్‌ను పొందుతారు.

Valve Steam Deck is a handheld gaming PC that runs SteamOS

స్టీమ్ డెక్ మూడు వేరియంట్లలో వస్తుంది. 64 జిబి మోడల్ ధర $ 399 మరియు మోసుకెళ్ళే కేసుతో వస్తుంది. 256GB మోడల్ ధర 29 529 మరియు పైన ప్రత్యేకమైన ఆవిరి కమ్యూనిటీ ప్రొఫైల్ బండిల్‌ను జతచేస్తుంది. చివరగా, 512GB మోడల్ మిమ్మల్ని $ 649 ద్వారా తిరిగి సెట్ చేస్తుంది మరియు ప్రత్యేకమైన మోసుకెళ్ళే కేసు, ప్రత్యేకమైన ఆవిరి కమ్యూనిటీ ప్రొఫైల్ బండిల్ మరియు ప్రత్యేకమైన వర్చువల్ కీబోర్డ్ థీమ్‌ను కలిగి ఉంటుంది. ఇది పైన పేర్కొన్న యాంటీ-గ్లేర్ ఎచెడ్ గ్లాస్‌ను కూడా కలిగి ఉంది.

యునైటెడ్ స్టేట్స్, కెనడా, యూరోపియన్ యూనియన్ మరియు యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్‌లో డిసెంబర్ 2021 లో స్టీమ్ డెక్ కొనుగోలుకు అందుబాటులో ఉంటుంది. మీరు ఈ ప్రాంతాలలో నివసిస్తుంటే, ఇప్పుడు మీరు దానిని ఆవిరిపై మీ కోరికల జాబితాలో చేర్చవచ్చు.

మూలం

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

Recent Comments