HomeGeneralప్రపంచ యువ నైపుణ్యాల దినోత్సవం: యుఎన్ ఈవెంట్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది

ప్రపంచ యువ నైపుణ్యాల దినోత్సవం: యుఎన్ ఈవెంట్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ప్రపంచవ్యాప్తంగా యువతలో వ్యవస్థాపకత, ఉపాధి, స్వయం సమృద్ధి కోసం నైపుణ్యాలను జరుపుకునే ఈ రోజు ప్రత్యేక ప్రాముఖ్యత కలిగి ఉంది.

World Youth Skills Day

చిత్రం: UNSPLASH

ఐక్యరాజ్యసమితి ప్రతి సంవత్సరం జూలై 15 న ప్రపంచ యువత నైపుణ్య దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటుంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా యువతలో వ్యవస్థాపకత, ఉపాధి, స్వయం సమృద్ధి కోసం నైపుణ్యాలను జరుపుకుంటున్నందున ఈ రోజు ప్రత్యేక ప్రాముఖ్యత కలిగి ఉంది. యుఎన్ కూడా ఆయా రంగాలలోని యువత సాధించిన పనిని గుర్తించి, స్మరిస్తుంది మరియు వారి లక్ష్యాలను చేరుకోవడానికి ఇతరులను సాంకేతిక మరియు వృత్తిపరమైన శిక్షణతో ప్రోత్సహిస్తుంది మరియు సమకూర్చుతుంది.

రోజు వచ్చింది అప్పటి నుండి, యుఎన్ “యువత, సాంకేతిక మరియు వృత్తి విద్య మరియు శిక్షణ (టివిఇటి) సంస్థలు, సంస్థలు, యజమానులు మరియు కార్మికుల సంస్థలు, విధాన రూపకర్తలు మరియు అభివృద్ధి భాగస్వాముల మధ్య సంభాషణకు ఒక ప్రత్యేకమైన అవకాశాన్ని అందించింది.” ఈ సంవత్సరం ప్రపంచ యువజన దినోత్సవం COVID-19 మహమ్మారి యొక్క అపూర్వమైన పరిస్థితులలో జరుగుతోంది. ఏదేమైనా, ఐక్యరాజ్యసమితి విద్యా, శాస్త్రీయ మరియు సాంస్కృతిక సంస్థ (యునెస్కో) సాంకేతిక మరియు వృత్తి విద్య మరియు శిక్షణ (టివిఇటి) అమలు ఆధారంగా ప్రాజెక్ట్ ఫలితాలు మరియు ప్రభావాన్ని హైలైట్ చేయడానికి ఆన్‌లైన్ ప్రాంతీయ ఫోరమ్‌లను ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ధారించింది.

ప్రపంచ యువత నైపుణ్య దినోత్సవం యొక్క వ్యూహాత్మక ప్రాముఖ్యత:

2014 లో, ఐక్యరాజ్యసమితి సర్వసభ్య సమావేశం జూలై 15 ను ప్రపంచంగా ప్రకటించింది యువత నైపుణ్యాల దినోత్సవం, యువతకు ఉపాధి, మంచి పని మరియు వ్యవస్థాపకత కోసం నైపుణ్యాలను సమకూర్చడం యొక్క వ్యూహాత్మక ప్రాముఖ్యతను జరుపుకునేందుకు, యుఎన్ ఏజెన్సీ ప్రస్తుత సంవత్సరం ‘రీమాజినింగ్ యూత్ స్కిల్స్ పోస్ట్-పాండమిక్’ పత్రికా ప్రకటనలో రాసింది. మహమ్మారి నేపథ్యంలో యువత యొక్క స్థితిస్థాపకత మరియు సృజనాత్మకతను జరుపుకోవడానికి ఈ సంవత్సరం యునెస్కో మరియు యుఎన్ సిద్దమవుతున్నాయి. ఈ సంవత్సరం థీమ్ ‘యువత నైపుణ్యాలను పోస్ట్-పాండమిక్ రీమాజినింగ్.’

థీమ్: ‘యూత్ స్కిల్స్ పోస్ట్-పాండమిక్ రీమాజినింగ్’

యువత సాధికారత మరియు విద్య యొక్క టీవీఈటీ ప్రక్రియపై మహమ్మారి భారీ ప్రభావాన్ని చూపింది. “ప్రపంచ యువత నైపుణ్యాల దినోత్సవం 2021 ఒక సవాలు సందర్భంలో జరుగుతుంది, COVID-19 మహమ్మారిని కొనసాగించడం వలన TVET రంగానికి విస్తృతంగా అంతరాయం ఏర్పడుతుంది” అని UN సమాచారం. ఏదేమైనా, “టీకా రోల్ అవుట్స్” ఎదురుదెబ్బలకు త్వరగా కోలుకుంటుందని ఏజెన్సీ భావించింది. ఏది ఏమయినప్పటికీ, “టివిఇటి ఇంకా కోలుకోవడానికి సుదీర్ఘ రహదారిని కలిగి ఉంది, ప్రత్యేకించి ఆ దేశాలలో వ్యాధి వ్యాప్తితో మునిగిపోతోంది” అని యుఎన్ అంగీకరించింది. అంతేకాకుండా, యువత నైపుణ్యాల అభివృద్ధి కూడా సంక్షోభం నుండి వెలువడే తెలియని సమస్యలను ఎదుర్కొంటుందని భావిస్తున్నారు, ఇక్కడ వాస్తవంగా సార్వత్రిక స్థాయిలో శిక్షణ అపూర్వమైన రీతిలో అంతరాయం కలిగింది.

ప్రకారం UN ఆదేశాలు, శ్రీలంక మరియు పోర్చుగల్ యొక్క శాశ్వత మిషన్లు UN కు ఒక వర్చువల్ ఈవెంట్ నిర్వహించబడతాయి, యూత్, సెక్రటరీ జనరల్ యొక్క రాయబారి కార్యాలయం, యునెస్కో, మరియు ILO ఈ రోజు అవసరమైన నైపుణ్యాలను ప్రతిబింబించే అవకాశాన్ని అందిస్తుంది మరియు భవిష్యత్తు కోసం. తరువాత, పాల్గొనేవారు టీవీఈటీ రంగం మహమ్మారి మరియు మాంద్యానికి ఎలా అనుగుణంగా ఉందో, టీవీఈటీ సంస్థలు రికవరీలో ఎలా పాల్గొనవచ్చో ఆలోచించండి మరియు కోవిడ్ -19 అనంతర ప్రపంచానికి వారు అనుసరించాల్సిన ప్రాధాన్యతలను imagine హించుకుంటారు. ఈ ఫోరం ప్రపంచ యువత నైపుణ్య దినోత్సవాన్ని కూడా సూచిస్తుంది మరియు పాల్గొనే దేశాల నుండి ప్రతినిధులు మరియు ప్రత్యక్ష లబ్ధిదారులను కలిగి ఉంటుంది; సంబంధిత TVET వాటాదారులు మరియు భాగస్వాములు; ప్రాంతీయ మరియు అంతర్జాతీయ టీవీఈటీ నిపుణులు, మరియు యువ ప్రతినిధులు మరియు సంస్థలు, ఐరాస ఆదేశాలు తేల్చాయి.

(ఇన్‌పుట్: యుఎన్ / యునెస్కో / ట్విట్టర్)

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

అస్సాంలో 15 మంది బంగ్లాదేశ్‌కు చెందిన రోహింగ్యాలను అరెస్టు చేశారు

కాలిఫోర్నియా: పాశ్చాత్య అడవి మంటలు చెలరేగడంతో డిక్సీ మంటలు వ్యాపించాయి

Recent Comments