Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralపాండమిక్ యొక్క మూలాలు పరిశీలించడానికి చైనా సహకరించాలి; లింక్‌ను రూల్ అవుట్ చేయడానికి అకాలమని...

పాండమిక్ యొక్క మూలాలు పరిశీలించడానికి చైనా సహకరించాలి; లింక్‌ను రూల్ అవుట్ చేయడానికి అకాలమని డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ చీఫ్ చెప్పారు

COVID-19 మహమ్మారి మరియు ప్రయోగశాల లీక్ మధ్య సంభావ్య సంబంధాన్ని తోసిపుచ్చడం అకాలమని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ అధిపతి అంగీకరించారు, శాస్త్రవేత్తలు మూలాలు కోసం శోధిస్తున్నందున చైనాను మరింత పారదర్శకంగా ఉండమని కోరారు. కరోనావైరస్ .

శక్తివంతమైన సభ్య దేశాలకు తన సాధారణ గౌరవం నుండి అరుదైన నిష్క్రమణలో, WHO డైరెక్టర్ జనరల్ టెడ్రోస్ అధనామ్ ఘెబ్రేయేసస్ COVID-19 యొక్క మూలాన్ని పరిశోధించడానికి ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో చైనా వెళ్లిన అంతర్జాతీయ జట్టుకు ముడి డేటాకు ప్రాప్యత పొందడం ఒక సవాలుగా ఉందని అన్నారు. చైనా నగరమైన వుహాన్‌లో మొదటి మానవ కేసులు గుర్తించబడ్డాయి.

జెనీవాలో ఉన్న యుఎన్ ఆరోగ్య సంస్థ వాస్తవానికి చైనాను పారదర్శకంగా, బహిరంగంగా మరియు మహమ్మారి ప్రారంభ రోజులలో మేము అడిగిన ముడి డేటాకు సహకరించండి.

“మేము చైనాను పారదర్శకంగా మరియు బహిరంగంగా ఉండాలని మరియు సహకరించమని అడుగుతున్నాము , “డైరెక్టర్ జనరల్ టెడ్రోస్ అధనామ్ ఘెబ్రేయేసస్ గురువారం ఒక వార్తా సమావేశంలో చెప్పారు.

“ఏమి జరిగిందో తెలుసుకోవడానికి మేము బాధపడుతున్న లక్షలాది మందికి మరియు మరణించిన లక్షలాది మందికి మేము రుణపడి ఉన్నాము” అని ఆయన అన్నారు.

వుహాన్లోని ఒక చైనా ప్రభుత్వ ప్రయోగశాల నుండి వైరస్ తప్పించుకొని ఉండవచ్చనే సిద్ధాంతాన్ని తోసిపుచ్చడానికి అకాల పుష్ ఉందని ఆయన అన్నారు – WHO యొక్క సొంత మార్చి నివేదికను బలహీనం చేసింది, ఇది ప్రయోగశాల లీక్ చాలా అరుదు అని తేల్చింది.

“నేను ల్యాబ్ టెక్నీషియన్, నేను ఇమ్యునోలజిస్ట్, నేను ల్యాబ్‌లో పనిచేశాను, ల్యాబ్ ప్రమాదాలు జరుగుతాయి” అని టెడ్రోస్ చెప్పారు . “ఇది సాధారణం.”

ఇటీవలి నెలల్లో, మహమ్మారి ఏదో ఒక ప్రయోగశాలలో ప్రారంభమై, ఇంజనీరింగ్ వైరస్ కలిగి ఉండవచ్చు అనే ఆలోచన పెరిగింది ట్రాక్షన్, ముఖ్యంగా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ మే నెలలో యుఎస్ ఇంటెలిజెన్స్‌ను సమీక్షించాలని ఆదేశించడంతో.

చైనా దూకుడుగా వెనక్కి తగ్గింది, COVID-19 యొక్క మూలాన్ని ప్రయోగశాలకు అనుసంధానించే ప్రయత్నాలు రాజకీయంగా ప్రేరేపించబడిందని మరియు వైరస్ విదేశాలలో ప్రారంభమై ఉండవచ్చని సూచిస్తున్నట్లు వాదించారు. వసంత W తువులో WHO యొక్క వార్షిక ఆరోగ్య మంత్రుల సమావేశంలో, COVID-19 యొక్క మూలాలు కోసం భవిష్యత్తులో అన్వేషణ జరగాలని చైనా అన్నారు

కొరోనావైరస్ గబ్బిలాలలో ఉద్భవించిందని చాలా మంది శాస్త్రవేత్తలు అనుమానిస్తున్నారు, అయితే ఇది మొదట ప్రజలలోకి దూకిన ఖచ్చితమైన మార్గం – మధ్యవర్తి జంతువు ద్వారా లేదా వేరే విధంగా – ఇంకా నిర్ణయించబడలేదు. ఇది ఇంకా నిర్ణయించబడలేదు. ఎబోలా లేదా SARS వంటి జంతు వైరస్ యొక్క సహజ మూలాన్ని తగ్గించడానికి సాధారణంగా దశాబ్దాలు పడుతుంది.

టెడ్రోస్ మాట్లాడుతూ, ముఖ్యంగా మా ల్యాబ్‌లలో ఏమి జరిగిందో తనిఖీ చేయడం చాలా ముఖ్యం “మహమ్మారికి ఏదైనా ప్రయోగశాల సంబంధాలు ఉంటే గోరు వేయడం చాలా ముఖ్యం .

“ఈ ల్యాబ్ యొక్క పరిస్థితి ముందు మరియు ప్రారంభంలో ఎలా ఉందనే దానిపై మాకు సమాచారం, ప్రత్యక్ష సమాచారం అవసరం. మహమ్మారి, “WHO చీఫ్ మాట్లాడుతూ, చైనా సహకారం చాలా కీలకం. “మాకు పూర్తి సమాచారం వస్తే, మేము (ల్యాబ్ కనెక్షన్) మినహాయించవచ్చు.”

మహమ్మారి అంతటా, సీనియర్ డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ అధికారులు తమ చైనా సహచరుల నుండి అస్పష్టత గురించి అంతర్గతంగా పట్టుకున్నప్పటికీ, టెడ్రోస్ చైనా యొక్క వేగం మరియు పారదర్శకత గురించి పదేపదే ప్రశంసించారు.

గత సంవత్సరం, కరోనావైరస్ వ్యాప్తి యొక్క ప్రారంభ దశలలో చైనా నుండి వివరాలు లేకపోవడంతో WHO విసుగు చెందిందని అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ కనుగొంది మరియు పాండమిక్ యొక్క మూలాలు కోసం దాచిన వేటపై చైనా అదుపుచేస్తున్నట్లు చూపించింది.

అనేక మంది ప్రజారోగ్య నిపుణులు COVID-19 యొక్క మూలాన్ని స్వతంత్రంగా పరిశీలించాలని పిలుపునిచ్చారు, అటువంటి ఫోరెన్సిక్ విశ్లేషణను నిర్వహించడానికి WHO కి రాజకీయ పట్టు లేదని మరియు UN ఏజెన్సీ చైనా నుండి క్లిష్టమైన వివరాలను సేకరించడానికి ఒక సంవత్సరానికి పైగా విఫలమైంది.

ఏదైనా WHO- చైనాకు నాయకత్వం వహించిన మిషన్ అన్ని మాజీలకు ప్రభుత్వ అనుమతి అవసరం దేశానికి ప్రయాణించే పెర్ట్స్, అలాగే ఫీల్డ్ సైట్‌లను సందర్శించడానికి అనుమతి మరియు ఏదైనా ట్రిప్ రిపోర్టుపై తుది ఆమోదం. WHO ఎమర్జెన్సీ చీఫ్ డాక్టర్ మైఖేల్ ర్యాన్ గతంలో ఏజెన్సీ ఏకాభిప్రాయంతో పనిచేస్తుందని మరియు దేశాలను సహకరించమని బలవంతం చేయలేదని చెప్పారు.

పారదర్శకత కోసం టెడ్రోస్ చేసిన విజ్ఞప్తిని జర్మనీ ఆరోగ్య మంత్రి జెన్స్ స్పాన్ ప్రతిధ్వనించారు, వైరస్ యొక్క మూలాలపై దర్యాప్తు కొనసాగించడానికి చైనా అధికారులను కోరారు.

మొదటి మిషన్ కోసం చైనా ప్రభుత్వం చేసిన సహకారాన్ని మేము అభినందిస్తున్నాము “అని స్పాన్ అన్నారు.” కానీ అది ఇంకా సరిపోలేదు. ”

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments