Wednesday, August 4, 2021
HomeGeneralపంచకుల: MRP పైన వసూలు చేసిన మెడ్స్‌కు అనవసరమైన పరీక్షలు, ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు కోవిడ్ రోగులను...

పంచకుల: MRP పైన వసూలు చేసిన మెడ్స్‌కు అనవసరమైన పరీక్షలు, ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు కోవిడ్ రోగులను ఎక్కువ చెల్లించటానికి ఎలా మోసగించాయి

వినియోగించే పదార్థాలు మరియు మందులు రోగులకు కూడా అసలు MRP కన్నా ఎక్కువ వసూలు చేశారు. (ప్రతినిధి)

కోవిడ్ రోగులకు చికిత్స చేస్తున్న పంచకులలోని ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు, పదేపదే మరియు అనవసరమైన ప్రయోగశాల పరిశోధనలను సూచించాయి మరియు మందులు మరియు వినియోగ వస్తువుల కోసం MRP పై కనీసం మూడు నుండి నాలుగు రెట్లు వసూలు చేశాయి, అంతేకాకుండా ఫిజియోథెరపీ వంటి చికిత్సలో అనవసరమైన చేర్పులు కూడా చేశాయి జిల్లా బిల్లు కమిటీ పేర్కొంది. జిల్లాల ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులలో కోవిడ్ చికిత్స కోసం అనేక ‘పెరిగిన’ బిల్లులను పున it సమీక్షించడానికి ఏర్పాటు చేసిన ఈ కమిటీ, హర్యానా స్పీకర్ మరియు స్థానిక ఎమ్మెల్యే జియాన్ చంద్ గుప్తా సిఫారసుపై ఏర్పడింది. తన పరిశీలనలతో నివేదికను తయారుచేసిన కమిటీ సభ్యుడు బిబి సింఘాల్ మాట్లాడుతూ, “రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్దేశించిన ప్రతి నిబంధనను ఉల్లంఘిస్తూ రోగులకు అన్ని విభాగాలు ఆకాశం ఎత్తైన రేట్లు వసూలు చేయడం గమనించడం ఆశ్చర్యంగా ఉంది. మహమ్మారి సమయంలో అన్ని వైద్య నీతులు విస్మరించబడ్డాయి. ”దర్యాప్తుకు నాయకత్వం వహించిన స్థానిక ఎమ్మెల్యే జియాన్ చంద్ గుప్తా మరియు హర్యానా ఆరోగ్య మంత్రి అనిల్ విజ్ లకు సింఘాల్ ఇప్పుడు తన పరిశీలనల కాపీని సమర్పించారు. అతని ప్రకారం, అనేక అనవసరమైన పరిశోధనలు – పునరావృత ఛాతీ ఎక్స్-కిరణాలు మరియు DDIMER, IL6, PROCALCITONIN వంటి పరీక్షలు – మార్కెట్ రేటు లేదా రాష్ట్రం నిర్ణయించిన వాటి కంటే చాలా ఎక్కువ ధరలకు రోగుల నుండి సూచించబడ్డాయి మరియు వసూలు చేయబడ్డాయి. రోగి ఉపయోగించిన నియమించబడిన మంచం కోసం వసూలు చేయడమే కాకుండా, వెంటిలేటర్లు, ఆల్ఫా బెడ్, ఆక్సిజన్, వైద్యుల సందర్శన, ఫిజియోథెరపిస్ట్, డైటీషియన్, నర్సింగ్ ఛార్జీలు మరియు ఇతరుల కారణంగా వారికి అదనంగా బిల్లులు చెల్లించాయని సమర్పించిన నివేదిక పేర్కొంది. రోగులకు అందించే వినియోగ వస్తువులు మరియు మందులు కూడా అసలు MRP కన్నా ఎక్కువ వసూలు చేయబడ్డాయి. “వసూలు చేసిన ధర చాలా సార్లు medicine షధం యొక్క వాస్తవ ధర కంటే 3-4 రెట్లు ఉంటుంది. ఆస్పత్రులు ఎక్కువగా కొన్ని బ్రాండ్ల drugs షధాలను సూచించాయి, ఇవి ఎక్కువ MRP కలిగివున్నాయి, అదే drug షధానికి చాలా తక్కువ ప్రత్యామ్నాయాలు చాలా తక్కువ ధరకు మార్కెట్లో అందుబాటులో ఉన్నప్పటికీ, ”సింఘాల్ చెప్పారు. రోగులు, ఐసియులో ఉన్నప్పుడు కూడా రెండు పల్స్ ఆక్సిమీటర్లకు అనేకసార్లు వసూలు చేయబడ్డారని ఆయన చెప్పారు. కొన్ని సందర్భాల్లో, రోగులకు 9-10 ఇంజెక్షన్ల కోసం రెమ్‌డెస్విర్ వసూలు చేశారు, అయితే సాధారణ ప్రోటోకాల్ రోగికి ఆరు ఇంజెక్షన్ల నిర్వహణ. మొత్తం బిల్లులపై వ్యాఖ్యానిస్తూ, సింఘాల్ మాట్లాడుతూ, “వ్యాధి యొక్క తీవ్రతతో సంబంధం లేకుండా, అన్ని ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు రోగి నుండి రోజుకు కొంత నిర్ణీత మొత్తాన్ని వసూలు చేయాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు నేను చూడగలిగాను. కొన్ని ఆస్పత్రులు రోజుకు 50,000 నుండి 60,000 రూపాయలు వసూలు చేస్తున్నాయి, మరికొన్ని రోజుకు 30,000 నుండి 40,000 రూపాయలు వసూలు చేస్తున్నాయి. ”ఇంకా, ముఖ్యంగా రోగులకు భీమా సంస్థలు లేదా ప్రభుత్వ విభాగాలు లేదా ఇతర ఏజెన్సీల నుండి రీయింబర్స్‌మెంట్ లభించే సందర్భాల్లో, బిల్లులు భారీగా పెంచి ఉన్నట్లు గుర్తించారు, ఎక్కువగా దీనిని ఎవరూ ప్రశ్నించరు, ”అని ఆయన అన్నారు,“ ఈ అదనపు ఖర్చు, చివరికి, పన్ను చెల్లింపుదారులచే మాత్రమే భరించాలి. ” ఈ ప్రాతినిధ్యాన్ని సమర్పించి, సింహాల్ ప్రైవేటు ఆస్పత్రులు / నర్సింగ్‌హోమ్‌ల కోసం అన్ని విభాగాలలోని ఛార్జీల గురించి సమగ్ర మార్గదర్శకాలను జారీ చేయాలని కోరింది – కన్సల్టేషన్స్, డయాగ్నస్టిక్స్, మెడిసిన్ సహా – వసూలు చేయవచ్చు. “భీమా సంస్థలు, ప్రభుత్వ విభాగం లేదా ఇతర ఏజెన్సీల నుండి రీయింబర్స్‌మెంట్ పొందే రోగులకు కూడా అదనపు ఛార్జీలు వసూలు చేయకూడదు.” హర్యానాలో హాస్పిటల్ రేట్ల క్యాపింగ్ జోన్ వారీగా చేయాలని సింఘాల్ అభ్యర్థించారు, మరియు రోగులకు బహిరంగ మార్కెట్ నుండి medicines షధాలను పోటీ ధరలకు కొనుగోలు చేసే అవకాశం ఇవ్వబడింది. తిరిగి చెల్లించిన వైద్య బిల్లుల కోసం, మరింత పారదర్శకత కోసం సంబంధిత విభాగం / ఏజెన్సీకి సమర్పించడానికి, ఆసుపత్రి బిల్లుతో పాటు, వైద్యుడి చికిత్స చార్ట్ తప్పనిసరి చేయాలి. హర్యానా గత ఏడాది జూన్‌లో కోవిడ్ -19 కోసం రోజువారీ ప్యాకేజీ రేట్లను క్యాప్ చేస్తూ ఒక ఉత్తర్వు జారీ చేసింది. కోవిడ్ చికిత్స కోసం అధిక మొత్తాలను వసూలు చేస్తున్న ప్రైవేట్ ఆస్పత్రులపై రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా ఆరోపణలు వెల్లువెత్తడంతో, చికిత్స ఖర్చులను తగ్గించే లక్ష్యంతో ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులలో చికిత్స రూ .8000- రూ .18,000 మధ్య. ఈ ఏడాది మేలో ప్రారంభమైన కమిటీ పెరిగిన ఆస్పత్రి బిల్లులపై జరిపిన దర్యాప్తులో, ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులలో కోవిడ్ రోగుల బిల్లులతో అధిక ఛార్జీలు అధికంగా ఉన్నట్లు తేలింది, కొన్నిసార్లు 300 శాతం వరకు పెంచి ఉంటుంది. పంచకుల కనీసం మూడు ప్రైవేట్ ఆస్పత్రులు తరువాత కోవిడ్ రోగులకు దాదాపు రూ .21 లక్షలు తిరిగి చెల్లించాల్సి వచ్చింది. డబ్బు తిరిగి ఇచ్చిన మూడు హెల్త్ హబ్‌లలో, పరాస్ హాస్పిటల్ మొత్తం 13 మంది రోగులకు లేదా వారి కుటుంబ సభ్యులకు రూ .1299 లక్షలు తిరిగి ఇచ్చింది, ఆల్కెమిస్ట్ హాస్పిటల్ మరియు వింగ్స్ హాస్పిటల్ ఐదు రూపాయలు మరియు ముగ్గురు రోగులకు లేదా వారి కుటుంబానికి రూ .6.39 లక్షలు మరియు రూ .1.77 లక్షలు తిరిగి చెల్లించాయి. , వరుసగా. వింగ్స్ హాస్పిటల్ కూడా నకిలీ బిల్లులను సమర్పించినట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంది-రోగుల కుటుంబాల నుండి వసూలు చేసిన దానికంటే తక్కువ ధరలను చూపిస్తూ – పర్యవేక్షణ కమిటీకి. “మూడు కేసులలో నకిలీ బిల్లులు సమర్పించబడ్డాయి. రోగుల బంధువుల గురించి మేము అప్రమత్తమైన తరువాత, నిజమైన బిల్లుల ప్రకారం అసలు మొత్తాన్ని తిరిగి చెల్లించిన ఆసుపత్రితో మేము ఈ విషయాన్ని తీసుకున్నాము, ”అని సింఘాల్ చెప్పారు. పంచకుల ఏ ప్రైవేటు ఆసుపత్రులపైనా చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోలేదు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments