HomeBusinessచమురు ధరలపై ఆందోళనలను తెలియజేయడానికి పూరి సౌదీని పిలుస్తుంది

చమురు ధరలపై ఆందోళనలను తెలియజేయడానికి పూరి సౌదీని పిలుస్తుంది

తన చమురు దౌత్యం కొనసాగిస్తూ, పెట్రోలియం మంత్రి హర్దీప్ సింగ్ పూరి గురువారం ఒపెక్ కింగ్‌పిన్ సౌదీ అరేబియా ఇంధన రేట్లను రికార్డు స్థాయికి నెట్టివేసిన అధిక చమురు ధరల గురించి భారతదేశ ఆందోళనలను తెలియజేయడానికి. అతను తన యుఎఇ కౌంటర్తో మాట్లాడిన ఒక రోజు తరువాత, పూరి ప్రిన్స్ కు అబ్దుల్ అజీజ్ బిన్ సల్మాన్ అల్ సౌద్ , సౌదీ అరేబియా ఇంధన మంత్రి . అతను శనివారం తన ఖతారి కౌంటర్తో మాట్లాడాడు.

“అంతర్జాతీయ ఇంధన మార్కెట్లో సౌదీ అరేబియా కేంద్ర ఆటగాడు” అని ఆయన ట్వీట్ చేశారు. “ప్రపంచ చమురు మార్కెట్లలో ఎక్కువ ability హాజనిత మరియు ప్రశాంతతను తీసుకురావడానికి మరియు రాయల్ హైనెస్ ప్రిన్స్ అబ్దులాజీజ్‌తో కలిసి పనిచేయాలనే నా కోరికను నేను తెలియజేశాను, మరియు హైడ్రోకార్బన్‌లు మరింత సరసమైనవిగా మారాలని చూడాలి.”

పూరి సౌదీ మంత్రితో తన చర్చలను “వెచ్చగా మరియు స్నేహపూర్వకంగా” అభివర్ణించారు.

చర్చలు “ద్వైపాక్షిక ఇంధన భాగస్వామ్యాన్ని బలోపేతం చేయడం మరియు ప్రపంచ ఇంధన మార్కెట్లలో అభివృద్ధిపై దృష్టి సారించాయి” అని ఆయన అన్నారు. “రాబోయే సంవత్సరాల్లో భారతదేశం యొక్క వేగంగా పెరుగుతున్న ఇంధన అవసరాలలో సౌదీ అరేబియా యొక్క కీలక పాత్రను హైలైట్ చేసింది మరియు కొనుగోలుదారు-విక్రేతకు మించి మా ద్వైపాక్షిక వ్యూహాత్మక ఇంధన భాగస్వామ్యాన్ని మరింత వైవిధ్యపరిచేందుకు అతని రాయల్ హైనెస్‌తో కలిసి పనిచేయాలన్న నా బలమైన కోరిక. ”

ఇంధన ధరలు రికార్డు స్థాయికి చేరుకున్నప్పుడు, పూరి చమురు ఉత్పత్తి చేసే దేశాలకు వినియోగదారులకు ధరలను సరసమైనదిగా చేయవలసిన అవసరాన్ని ఆకట్టుకోవడానికి డయల్ చేయడం ప్రారంభించింది.

గత వారం ఖతార్ ఇంధన మంత్రిగా పిలిచిన పూరి బుధవారం యుఎఇలో తన కౌంటర్ డయల్ చేసారు, సుల్తాన్ అహ్మద్ అల్ జాబెర్ .

ఉత్పత్తి ఒప్పందంలో ఒపెక్, రష్యా మరియు అనేక ఇతర మిత్రదేశాలు ఈ నెల ప్రారంభంలో ఆగస్టులో అవుట్పుట్ కోటాలపై మరియు బహుశా దాటి ఒక ఒప్పందాన్ని కుదుర్చుకోలేదు. రోజుకు 500,000 నుండి 700,000 బ్యారెళ్ల ఉత్పత్తిని పెంచడానికి ఈ కూటమి అంగీకరిస్తుందనే అంచనాలు ఉన్నాయి, అయితే యుఎఇ అటువంటి ఉత్పత్తి పెరుగుదల కోసం బేస్‌లైన్‌పై విభేదాలు ఉన్నందున నిర్ణయం వాయిదా పడింది.

భారతదేశం ప్రపంచంలో మూడవ అతిపెద్ద ముడి వినియోగం మరియు సౌదీ అరేబియా వంటి ఒపెక్ దేశాలు సాంప్రదాయకంగా దాని ప్రధాన చమురు వనరుగా ఉన్నాయి. కానీ ఒపెక్ మరియు ఒపెక్ + సరఫరా పరిమితులను సడలించాలన్న పిలుపును విస్మరించి, ముడి చమురు దిగుమతులను వైవిధ్యపరిచేందుకు భారతదేశం కొత్త వనరులను నొక్కడానికి దారితీసింది.

ఫలితంగా, భారతదేశ చమురు దిగుమతుల్లో ఒపెక్ వాటా మే నెలలో 60 శాతానికి పడిపోయింది, అంతకుముందు నెలలో ఇది 74 శాతంగా ఉంది.

ఇరువర్గాలు కొంతవరకు సంబంధాలను పెంచుకున్నాయి, సౌదీ అరేబియా మరియు యుఎఇ క్లిష్టమైన medicine షధం, ఆక్సిజన్ మరియు సామగ్రిని సరఫరా చేస్తున్నాయి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleనూతన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించడం ద్వారా వస్త్ర రంగ సామర్థ్యాన్ని గ్రహించాలి, తాజా సాంకేతికత: పియూష్ గోయల్
Next articleగతి కౌసర్ ఇండియాలో గతి 69.79% ఈక్విటీ హోల్డింగ్‌ను మండలా క్యాపిటల్ ఎజికి బదిలీ చేస్తుంది
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ -19 ఉన్నప్పటికీ, భారతదేశం తన సేవల కట్టుబాట్లను ప్రపంచవ్యాప్తంగా కలుస్తోందని పీయూష్ గోయల్ చెప్పారు

ఆగస్టు 2 న డిజిటల్ పేమెంట్ సొల్యూషన్ ఇ-రూపిఐని ప్రారంభించనున్న ప్రధాని

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశం-బంగ్లాదేశ్ సరిహద్దుల మధ్య వాణిజ్యాన్ని పెంచడానికి కొత్త రైలు మార్గాన్ని ప్రారంభించింది

సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్‌పై జెకె పోలీసు ఆదేశానికి వ్యతిరేకంగా ఒమర్ మాట్లాడారు

की आबादी 1 अरब 300 करोड़ … इमरान खान का 'भूगोल' ही नहीं गणित भी है कमजोर

Recent Comments