HomeBusinessఅన్‌లాక్ 3 తర్వాత సంవత్సరం: ఆందోళన ఇప్పటికీ వ్యాపారులను పట్టి పీడిస్తోంది; పండుగ ఉత్సాహం...

అన్‌లాక్ 3 తర్వాత సంవత్సరం: ఆందోళన ఇప్పటికీ వ్యాపారులను పట్టి పీడిస్తోంది; పండుగ ఉత్సాహం లేదు

అన్‌లాక్ 3 తర్వాత ఒక సంవత్సరం తర్వాత, భారతదేశంలో ఆందోళన మరియు భయం వ్యాపారాలను వెంటాడుతున్నాయి, ఎందుకంటే కోవిడ్ -19 లింక్డ్ అనిశ్చితులు వ్యాపారులు, చిల్లర వ్యాపారులు, చిన్న వ్యాపారాలు, రెస్టారెంట్ యజమానులు మరియు మాల్ ఆపరేటర్‌ల విశ్వాసాన్ని కదిలించాయి. మరియు ఇది, చాలా పండుగలు మూలలో ఉన్నప్పటికీ.

రెండు కోవిడ్ -19 తరంగాల వినాశకరమైన ప్రభావం మరియు మూడవ వంతు ముప్పు లిక్విడిటీ సమస్యలను సృష్టించాయి, డిమాండ్ క్షీణించింది మరియు చాలా మందికి అది అవాంఛనీయమైనదిగా మారింది.

ఆగష్టు 1, 2020, అన్‌లాక్ 3 లో భాగంగా, కేంద్రం దేశవ్యాప్తంగా నైట్ కర్ఫ్యూను ఎత్తివేసింది మరియు కంటైన్మెంట్ జోన్ల వెలుపల అనేక ఆర్థిక కార్యకలాపాల కోసం ఆంక్షలను సడలించింది.

ఇంకా చదవండి: అధిక పాజిటివిటీ రేటు ఉన్న జిల్లాల్లో కఠినమైన ఆంక్షలు అవసరం: ఆరోగ్య కార్యదర్శి

ఒక సంవత్సరం తరువాత, అనేక వ్యాపార రంగాలకు మానసిక స్థితి ఉత్సాహంగా లేదు . ఉదాహరణకు, రెస్టారెంట్లు మరియు హోటళ్లు అత్యంత ప్రభావితమైన వాటిలో ఒకటి. ఫుడ్ ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్స్ అలయన్స్ సహ వ్యవస్థాపకుడు రోహిత్ ఖన్నా, అనేక పెద్ద నగరాల్లో రాత్రిపూట మరియు వారాంతపు కర్ఫ్యూలను ఆక్రమించడం మరియు పదేపదే విధించడం అనిశ్చితిని పెంచింది. గత ఏడాది కాలంలో వ్యాపారం 70 శాతం పడిపోయింది. కొందరు తమ వ్యక్తిగత సంపద మరియు మూలధనాన్ని ఉపయోగించి జీవించారు, కానీ చిన్న మరియు పెద్ద రెస్టారెంట్లలో దాదాపు 50 శాతం మూసివేయవలసి వచ్చింది. ఇది కిరాణా, రవాణా, ప్యాకేజింగ్ మొదలైన అనుబంధ రంగాలపై గొలుసు ప్రతిచర్యను కలిగి ఉంది. రిటైల్ బిజ్

రిటైల్ బిజినెస్‌ల కోసం, దేశంలో అతిపెద్ద యజమాని annual 115-లక్షల కోట్ల వార్షిక టర్నోవర్‌తో, ఆర్థిక ప్రభావం ఊహించిన దానికంటే దారుణంగా ఉంది. మరియు MSME లుగా వారి చేరిక ప్రాధాన్యత రుణాల కింద క్రెడిట్ యాక్సెస్ కోసం వారి తీరని అవసరాన్ని హైలైట్ చేస్తుంది.

ట్రేడ్ ఫెడరేషన్‌లు మరియు అసోసియేషన్ల యొక్క అత్యున్నత సంస్థ అయిన ఆల్ ఇండియా ట్రేడర్స్ కాన్ఫెడరేషన్ (CAIT) సెక్రటరీ జనరల్ ప్రవీణ్ ఖండేల్వాల్, ఇది వ్యాపారులకు దుర్భరంగా ఉందని చెప్పారు. “చాలా మంది వ్యాపారులు లిక్విడిటీ సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటున్నారు. ఫిబ్రవరిలో, వ్యాపారాలు సాధారణ స్థాయికి దాదాపు 60 శాతం తిరిగి వచ్చాయి, కానీ మార్చి నుండి, రెండవ తరంగం ప్రారంభమైంది మరియు షట్‌డౌన్‌లు మరియు ఆంక్షలు తిరిగి వచ్చాయి. గత ఒక సంవత్సరంలో దాదాపు 60 శాతం వాణిజ్య వ్యాపారం నష్టపోయింది మరియు ఈ సంవత్సరం అనిశ్చితుల కారణంగా పెద్దగా ఆశాజనకంగా కనిపించడం లేదు, “అని ఆయన అన్నారు.

ఇన్వెంటరీలు తగ్గిపోతాయి

బిజినెస్-టు-బిజినెస్ ఫ్రంట్‌లో కూడా, ఫెస్టివల్ ఇన్వెంటరీలు కుంచించుకుపోయాయి. ట్రేడర్లు నగదు కావాలంటే సాధారణ ఇన్వెంటరీలో కేవలం ఐదవ వంతు మాత్రమే ఉంచుకుంటున్నారు మరియు పండుగలలో మూడవ వంతు మధ్య అనిశ్చిత వ్యాపారం చేస్తున్నారు. ఆల్ ఇండియా వ్యాపార్ మండల్ ప్రెసిడెంట్ జయేంద్ర తన్నా ఇలా అంటాడు, “నిత్యావసర వస్తువుల వ్యాపారాలు వృద్ధి చెందుతున్నప్పుడు, వస్త్రాలు, బూట్లు, ఫ్యాషన్ ఆభరణాలు మరియు గృహోపకరణాలు వంటి అనవసరమైన విభాగాలలో డిమాండ్ ఇంకా మందగించింది. చిల్లర నిల్వలు లేవు డబ్బు చిక్కుకుపోతుందనే భయంతో. పండుగలకు ముందు, ఆశావాదం కంటే భయం ఎక్కువగా చూస్తాం. “

హైదరాబాద్‌లో, వస్త్ర దుకాణ యజమాని రమేష్ రెడ్డి (పేరు మార్చబడింది),” నేను చేయను రాబోయే వివాహ సీజన్ ఉన్నప్పటికీ, నేను ఆలస్యంగా ఎక్కువ సమయం చూడనందున తాజా స్టాక్ కోసం ఆర్డర్ చేయడానికి ఏదైనా ప్రణాళికలు ఉన్నాయి. నేను షాప్‌లో చాలా సంకోచాన్ని చూస్తున్నాను మాల్స్‌కు వస్తున్నారు. కొన్ని వారాల క్రితం లాక్‌డౌన్ సడలించినప్పుడు మెరుగైన ప్రతిస్పందనను మేము ఆశించాము. ”

భారతదేశంలోని అతిపెద్ద మాల్ ఆపరేటర్లలో ఒకరైన నెక్సస్ మాల్స్, దాని వ్యాపారాలు పుంజుకుంటాయి కానీ వంద శాతం కాదు. జాయెన్ నాయక్, సీనియర్ VP- ఆపరేషన్స్ & ప్రాజెక్ట్స్, నెక్సస్ మాల్స్, “ఈ సమయంలో, మాల్‌లను సందర్శించే కస్టమర్‌లు తమకు కావలసిన వాటిపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టారు మరియు వారి నివాస సమయం చాలా తక్కువ.” అన్‌లాక్ 2 నుండి నెక్సస్ తన అన్ని మాల్‌లను తిరిగి తెరిచింది. “గత సంవత్సరం కంటే మెరుగైన అమ్మకాల రికవరీలను మేము చూశాము. పోర్ట్ఫోలియో స్థాయిలో దాదాపు 70-90% సేల్స్ రికవరీతో జూలైని ముగించాలని మేము ఆశిస్తున్నాము. ఫ్యాషన్, ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు బ్యూటీ కేటగిరీలు అత్యధికంగా కనిపిస్తున్నాయి సేల్స్ రికవరీలు, ”అని ఆయన అన్నారు. . కచేరీలు, థియేటర్లు, నాటకాలు లేదా కుటుంబ పార్టీలు, మతపరమైన కార్యక్రమాలు, కార్పొరేట్ ఈవెంట్‌లు కూడా బాగా క్షీణించాయి. “చాలా ఈవెంట్‌లు రద్దు చేయబడ్డాయి లేదా ఆన్‌లైన్‌లో ఉన్నాయి. మేము ఒక నెల ముందు 60 ఈవెంట్‌లను నిర్వహించాము, కానీ ఇప్పుడు కేవలం 12- మాత్రమే ఉన్నాయి 15. డిసెంబరు 2021 వరకు మాకు ఎలాంటి స్థిరమైన వ్యాపారం కనిపించదు. ఆశాజనక, 2022 విషయాలు తిరిగి దారిలోకి వస్తాయని ఆశిస్తున్నాము, ”అని ముంబై యొక్క కొబ్బరి మీడియా పెట్టెకు చెందిన కీర్ శేత్ అన్నారు.

( KV కూర్మనాథ్ నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో హైదరాబాద్‌లో )

ఇంకా చదవండి

Previous articleఅధిక పాజిటివిటీ రేటు ఉన్న జిల్లాల్లో కఠినమైన నియంత్రణలు అవసరం: ఆరోగ్య కార్యదర్శి
Next articleఆగస్టు 2 న డిజిటల్ పేమెంట్ సొల్యూషన్ ఇ-రూపిఐని ప్రారంభించనున్న ప్రధాని
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ -19 ఉన్నప్పటికీ, భారతదేశం తన సేవల కట్టుబాట్లను ప్రపంచవ్యాప్తంగా కలుస్తోందని పీయూష్ గోయల్ చెప్పారు

ఆగస్టు 2 న డిజిటల్ పేమెంట్ సొల్యూషన్ ఇ-రూపిఐని ప్రారంభించనున్న ప్రధాని

అధిక పాజిటివిటీ రేటు ఉన్న జిల్లాల్లో కఠినమైన నియంత్రణలు అవసరం: ఆరోగ్య కార్యదర్శి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

J&K లో స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకలకు సంసిద్ధతను మనోజ్ సిన్హా సమీక్షించారు

అమిత్ షా ఈరోజు వింధ్యచల్ కారిడార్ ప్రాజెక్టుకు శంకుస్థాపన చేయనున్నారు

రాబోయే 2 గంటల్లో ఢిల్లీ-ఎన్‌సిఆర్‌పై ఉరుములు, భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని ఐఎండి అంచనా వేసింది

ఉద్గారాలను తగ్గించడానికి ప్రణాళికలను సమర్పించడానికి UN, చైనా గడువును భారతదేశం కోల్పోయింది

Recent Comments