HomeBusinessక్షమించండి, మాస్టర్ కార్డ్ లేదా? యుఎస్ చెల్లింపుల నెట్‌వర్క్‌పై ఆర్‌బిఐ యొక్క అదుపును అర్థం...

క్షమించండి, మాస్టర్ కార్డ్ లేదా? యుఎస్ చెల్లింపుల నెట్‌వర్క్‌పై ఆర్‌బిఐ యొక్క అదుపును అర్థం చేసుకోవడం

భారతదేశంలో కొత్త కార్డులను జారీ చేయవద్దని మాస్టర్ కార్డ్ ఇంక్. అంతర్జాతీయంగా డేటాను పొందే మరియు ప్రాసెస్ చేసే సంస్థలకు సార్వభౌమ దేశాలు ఏమి చేయగలవు మరియు చేయలేవు అనేదానికి ప్రపంచ ప్రమాణాలను నిర్ణయించడానికి యుఎస్ నేతృత్వంలోని డిజిటల్ వాణిజ్య ఒప్పందం యొక్క అత్యవసర అవసరాన్ని ఇది నొక్కి చెబుతుంది.

మూడేళ్ల క్రితం ప్రవేశపెట్టిన వివాదాస్పద స్థానిక డేటా నిల్వ నిబంధనలకు అనుగుణంగా లేదని ఆరోపించినందుకు భారత సెంట్రల్ బ్యాంక్ యుఎస్ చెల్లింపుల నెట్‌వర్క్‌లోని ప్లగ్‌ను తీసివేసింది. ఏప్రిల్‌లో, ద్రవ్య అధికారం అమెరికన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ కో మరియు డిస్కవర్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ యొక్క డైనర్స్ క్లబ్ కార్డులపై ఇలాంటి పరిమితులను విధించింది. ఇప్పటికే ఉన్న కస్టమర్లు ఈ మూడు కేసులలోనూ బాగానే ఉంటారు, కాని కఠినమైన జరిమానాలు మార్కెట్లో పోటీని తగ్గిస్తాయి.

రెగ్యులేటర్ ప్రకటన తరువాత గురువారం షేర్లు పడిపోయిన ఆర్‌బిఎల్ బ్యాంక్ లిమిటెడ్, వీసా ఇంక్‌కు మారడానికి 10 వారాల సమయం పడుతుందని చెప్పారు. , మధ్యంతర కార్డ్-జారీ లక్ష్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది. వీసా యొక్క 45% తో పోలిస్తే మాస్టర్ కార్డ్ భారతదేశంలో 33% వాటాను కలిగి ఉంది. నోమురా రీసెర్చ్ ప్రకారం మరికొన్ని భారతీయ బ్యాంకులు మరియు ఫైనాన్స్ కంపెనీలు కూడా దెబ్బతింటాయి.

ఈ తొలగుట నివారించబడిందా? ప్రపంచవ్యాప్తంగా, ఇ-కామర్స్, కంటెంట్ మరియు చెల్లింపు సంస్థలు నియంత్రణ చర్య యొక్క క్రాస్ షేర్లలో ఉన్నాయి. స్థానిక నిల్వపై పట్టుబట్టడానికి ప్రభుత్వాలు అనేక కారణాలను ముందుకు తెచ్చాయి – మనీలాండరింగ్‌ను తనిఖీ చేయడం నుండి జాతీయ భద్రతను నిర్ధారించడం వరకు – సమ్మతి భారం అంతర్జాతీయ సంస్థలపై అసమానంగా వస్తుంది. ఒక మార్కెట్‌కు మాత్రమే సేవ చేసే ప్రత్యర్థులకు అవసరాలను తీర్చడంలో ఇబ్బంది లేదు. అది వాణిజ్య ప్రాప్యత సమస్యగా మారుతుంది. సరిహద్దు డేటా మార్పిడిలో ఇది మరియు అనేక ఇతర అంతరాలను పరిష్కరించడానికి, అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ బృందం ఆసియా-పసిఫిక్‌లోని ఆర్థిక వ్యవస్థలతో డిజిటల్ వాణిజ్య ఒప్పందం కోసం ప్రతిపాదనలపై పనిచేస్తున్నట్లు బ్లూమ్‌బెర్గ్ న్యూస్ ఈ వారం నివేదించింది.

దశాబ్దాల ప్రపంచీకరణ వస్తువుల వాణిజ్యంలో సుంకాలను తగ్గించింది మరియు కస్టమ్స్ విధానాలను సమన్వయం చేసింది. సరిహద్దుల్లో బ్యాంకింగ్ మరియు భీమా వంటి సేవలను అమ్మడం ఇప్పటికీ గందరగోళంగా ఉన్నప్పటికీ, ప్రాంతీయ స్వేచ్ఛా-వాణిజ్య ఒప్పందాలు కనీసం ఘర్షణను తగ్గించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాయి. డేటా క్యాపిటలిజం విషయానికి వస్తే, జనాభా కలిగిన దేశ-రాష్ట్రాలు ముడి పదార్థం యొక్క విలువ గురించి ఎక్కువగా తెలుసుకుంటాయి – మరియు దానిని ఇతరులతో పంచుకోవటానికి అసహ్యించుకుంటాయి.

స్థానికీకరణ అవసరాలు చాలా గొప్ప అడ్డాలను సూచిస్తాయి. రష్యా మరియు చైనా నుండి భారతదేశం మరియు ఇండోనేషియా వరకు అనేక ప్రభుత్వాలు దేశీయ డేటా నిల్వ కోసం పట్టుబడుతున్నాయి. కొన్ని మరింత ముందుకు వెళ్తున్నాయి. జనాదరణ పొందిన రైడ్-హెయిలింగ్ అనువర్తనం యుఎస్‌లో వాటాలను విక్రయించిన కొద్ది రోజుల తరువాత, దీదీ గ్లోబల్ ఇంక్‌ను అరికట్టడానికి చైనా 2017 సైబర్‌ సెక్యూరిటీ చట్టాన్ని ఉపయోగించింది, సెప్టెంబర్ నుండి విషయాలు ఇంకా కఠినతరం అవుతాయి. కొత్త డేటా భద్రతా చట్టం ప్రకారం, చైనా సంస్థలకు తమ ప్రధాన భూభాగ కార్యకలాపాల గురించి ఏదైనా సమాచారాన్ని విదేశాలలో చట్ట అమలు అధికారులతో పంచుకోవడానికి ప్రభుత్వ అనుమతి అవసరం.

భారతదేశం ప్రస్తుతానికి మరింత ఆతిథ్య వాతావరణాన్ని అందిస్తుంది, అయితే ఇది కూడా వ్యక్తిగత డేటాను భద్రపరచడానికి మరియు వ్యక్తిగతేతర సమాచారాన్ని ప్రాసెస్ చేయడానికి చట్టాన్ని పరిశీలిస్తోంది. ఈ కొత్త చట్టాల ప్రకారం రూపొందించిన మార్గదర్శకాల ద్వారా వ్యాపారాల సమ్మతి ఖర్చులు నిర్ణయించబడతాయి. అమెజాన్.కామ్ ఇంక్ మరియు వాల్మార్ట్ ఇంక్. కనుగొన్నట్లుగా, వివేక భారతీయ నియమాలకు కుడి వైపున ఉండడం ఖరీదైన వ్యవహారం.

ఫేస్బుక్ ఇంక్ యొక్క వాట్సాప్ మెసేజింగ్ సేవ, అభివృద్ధి చెందుతున్న భారతీయ కార్డు-తక్కువ చెల్లింపుల మార్కెట్లో కొంత భాగాన్ని కోరుకుంది, పరిమితం చేయబడింది అనూహ్యంగా దీర్ఘ బీటా ట్రయల్‌కు. ఆ సందర్భంలో కూడా, షోస్టాపర్ డేటా స్థానికీకరణ. వాట్సాప్ అన్ని అవసరాలను తీర్చినట్లు తెలిపింది, అయితే నేషనల్ పేమెంట్స్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా మరియు సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఒప్పించే సమయానికి, సేవ దాదాపు ఆలస్యం అయింది మూడు సంవత్సరాలు.

రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ఇండియన్ కార్డ్ చెల్లింపులపై డేటా స్థానికంగా సర్వర్‌లలో మాత్రమే ఉండాలని కోరుకుంటుంది – కాపీలు మరెక్కడా ఉంచబడలేదు . మరిన్ని దేశాలు ఇటువంటి డేటా సార్వభౌమాధికార అవసరాలను విధిస్తున్నందున, కేంద్రీకృత నిల్వ మరియు ప్రాసెసింగ్ నుండి ఆర్ధిక సామర్థ్యాలు కిటికీకి వెళతాయి. డేటా సెంటర్ మార్కెట్ ఐదు మార్కెట్లలో అధిక సాంద్రతను కలిగి ఉంది: నార్తర్న్ వర్జీనియా, సింగపూర్, లండన్, సిడ్నీ మరియు సిలికాన్ వ్యాలీ, 2021 కుష్మాన్ & వేక్ఫీల్డ్ పిఎల్సి అధ్యయనం ప్రకారం క్రియాశీల అభివృద్ధిలో ప్రాజెక్టులు.

అమెజాన్, మైక్రోసాఫ్ట్ కార్పొరేషన్ మరియు ఆల్ఫాబెట్ ఇంక్. అనే మూడు ప్రధాన ప్రొవైడర్ల నుండి నమ్మకమైన 24×7 శక్తి, చట్టపరమైన నిశ్చయత, ఫైబర్ కనెక్టివిటీ మరియు క్లౌడ్ లభ్యత ఆధారంగా దుకాణాన్ని ఎక్కడ ఏర్పాటు చేయాలనే దానిపై నిర్ణయాలు తీసుకుంటారు. గూగుల్. కానీ స్థానికీకరణ అవసరాలు వస్తున్నాయి. భారత నియంత్రణకు అనుగుణంగా మహారాష్ట్రలోని పూణేలోని ఒక డేటా ప్రాసెసింగ్ కేంద్రంలో 350 మిలియన్ డాలర్ల పెట్టుబడిని మాస్టర్ కార్డ్ ప్రకటించింది. ఇంకా ఆర్‌బిఐ స్పష్టంగా ఆకట్టుకోలేదు.

డేటా ఇతర వస్తువులకు భిన్నంగా ఉంటుంది. చమురు నుండి కంప్యూటర్ సాఫ్ట్‌వేర్ వరకు మిగతావన్నీ న్యాయ వ్యవస్థలచే రక్షించబడిన బాగా నిర్వచించబడిన ఆస్తి హక్కుల నుండి దాని విలువను పొందుతాయి. కొలంబియా లా స్కూల్ ప్రొఫెసర్ కాథరినా పిస్టర్ వాదించినట్లుగా, టెక్ పరిశ్రమ కేవలం డేటాను “అడవి జంతువులు” గా సంగ్రహించింది. ఇప్పుడు, రాష్ట్రాలు చట్టపరమైన శూన్యతలోకి ప్రవేశిస్తే మరియు వ్యక్తిగత డేటాపై ఏకపక్షంగా హక్కులను నొక్కిచెప్పినట్లయితే, అది మరింత గందరగోళానికి దారి తీస్తుంది. ప్రతిచోటా వినియోగదారులు కోరుకుంటున్నది వారి ప్రభుత్వాలు గోప్యత మరియు టెక్ సంస్థల న్యాయమైన వ్యవహారం కోసం బ్యాటింగ్ చేయడం.

పరస్పర అపనమ్మకం యొక్క ప్రస్తుత వాతావరణం దృష్ట్యా, చైనా మరియు యుఎస్ ఒకరికొకరు బిట్స్ మరియు బైట్‌లను యాక్సెస్ చేయడంపై భాగస్వామ్య అవగాహనకు రాగలవనేది సందేహమే. మిగతా ప్రపంచం కొరకు, బిడెన్ పరిపాలన నుండి బలవంతపు డిజిటల్ వాణిజ్య ఒప్పందం నిబంధనలను నిర్ణయించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా యుఎస్ వ్యాపార ప్రయోజనాలను సురక్షితం చేస్తుంది మరియు వాణిజ్య భాగస్వాములకు సమాచారాన్ని స్వేచ్ఛగా తరలించడానికి – బలమైన నిబంధనల ప్రకారం – గోతులు పట్టుకోవటం కంటే మంచిదని భరోసా ఇస్తుంది. పూర్తిగా పనిచేసే 5 జి నెట్‌వర్క్‌లో డేటా యొక్క వాల్యూమ్ మరియు గ్రాన్యులారిటీ ఇప్పుడు కంటే చాలా ఎక్కువగా ఉంటుంది. సెల్ఫ్ డ్రైవింగ్ కార్ల వంటి సంక్లిష్ట యంత్రాలను నిర్వహించడానికి క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్ వనరులు మరింత విస్తృతంగా పంపిణీ చేయవలసి ఉంటుంది.

స్థానికీకరణ అవసరాలతో పనులను మందగించడానికి ప్రయత్నించడం ప్రతికూలంగా ఉంటుంది. అమెరికా అధ్యక్షుడు తన పనిని కటౌట్ చేశారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleతొలి ఆల్బమ్ కోసం క్రౌడ్‌ఫండింగ్ ప్రచారాన్ని షెరిడాన్ బ్రాస్ ప్రకటించారు
Next articleరాహుల్ వైద్య-దిశా పర్మార్ వివాహం: జూలై 17 న జరిగే జంట సంగీత వేడుకలో కొరియోగ్రాఫర్ సుమిత్ ఖేతాన్ బీన్స్ చిందించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పాత సిలిండర్‌ను న్యూ ఇండేన్ కాంపోజిట్ స్మార్ట్ సిలిండర్‌తో ఎలా మార్పిడి చేయాలి; ధర మరియు ప్రయోజనాలు తెలుసుకోండి

పూర్తిగా టీకాలు వేసిన ప్రయాణికుల కోసం మహారాష్ట్ర ఆర్టీ-పిసిఆర్ పరీక్షను రద్దు చేసింది

రథయాత్ర 2021: భక్తులకు పైకప్పు వీక్షణను అనుమతించినందుకు పూరిలో 2 భవనాలు మూసివేయబడ్డాయి

బ్లూ ఆరిజిన్ యొక్క 1 వ ప్రయాణీకుల అంతరిక్ష ప్రయాణంలో అమెజాన్ సీఈఓ జెఫ్ బెజోస్‌లో చేరడానికి 18 ఏళ్ల

Recent Comments