Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralఒక సంవత్సరం కన్నా తక్కువ 4 లక్షల సైబర్ క్రైమ్ ఫిర్యాదులను ప్రభుత్వ పోర్టల్ రికార్డ్...

ఒక సంవత్సరం కన్నా తక్కువ 4 లక్షల సైబర్ క్రైమ్ ఫిర్యాదులను ప్రభుత్వ పోర్టల్ రికార్డ్ చేసింది

ఆర్థిక వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క జాతీయ సైబర్‌క్రైమ్ రిపోర్టింగ్ పోర్టల్ www.cybercrime.gov.in ప్రారంభించినప్పటి నుండి నాలుగు లక్షలకు పైగా ఫిర్యాదులు, ఆర్థిక మోసాలకు సంబంధించినవి, ఏడాదిలోపు నమోదు చేయబడ్డాయి.

“పోర్టల్ (ఇది ఆగస్టు 30, 2019 న ప్రారంభించబడింది) మాకు ఇస్తుంది… .. ఎలాంటి ఫిర్యాదులు / మోసాలు ట్రెండ్ అవుతున్నాయనే దానిపై ఒక దృక్పథం. రాబోయే మోసాలు ఏమిటి మరియు మేము విధానాలపై ఎలా పని చేయవచ్చు మరియు సంబంధిత అధికారులతో కొన్ని విషయాలను చేపట్టవచ్చు ”అని ఇంటర్‌నెట్ మరియు మొబైల్ అసోసియేషన్ నిర్వహించిన సైబర్‌ సెక్యూరిటీపై జరిగిన పర్స్యూట్ 2021 కు హాజరైన పాల్గొనేవారికి హోం వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ డైరెక్టర్ అశోక్ కుమార్ చెప్పారు. భారతదేశం.

ఇటీవల అభివృద్ధి చేసిన మాడ్యూల్ – సిటిజెన్ ఫైనాన్షియల్ సైబర్ ఫ్రాడ్ రిపోర్టింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్ సిస్టమ్, పోర్టల్‌లో, కేవలం రెండు, మూడు నెలల్లో 5 కోట్ల రూపాయలను ఆదా చేయడానికి ప్రభుత్వానికి సహాయపడిందని అధికారి తెలిపారు రెండు రోజుల వర్చువల్ ఈవెంట్, ఇది గురువారం ముగిసింది.

కొత్త మాడ్యూల్ కింద, హెల్ప్‌లైన్ నంబర్ 155260 ద్వారా పోలీసులతో సెట్ పారామితుల ప్రకారం ఫిర్యాదు దాఖలు చేయబడి, అది సిస్టమ్‌లోకి ఇన్‌పుట్ చేయబడింది, ఏదైనా అనుమానాస్పద లావాదేవీలపై బ్యాంకులు అప్రమత్తమవుతాయి, లక్ష్యంగా ఉన్న మొత్తాన్ని ఆదా చేస్తాయి.

భారతదేశపు మొదటి సైబర్‌ సెక్యూరిటీ కోఆర్డినేటర్, మరియు విశిష్ట ఫెలో, అబ్జర్వర్ రీసెర్చ్ ఫౌండేషన్ (ORF) డాక్టర్ గుల్షన్ రాయ్ కోవిడ్ -19 మహమ్మారి మరియు పెరుగుతున్నట్లు హెచ్చరించారు. డిజిటలైజేషన్ హ సైబర్‌క్రైమ్‌లు లేదా ‘సైబర్‌వార్’ పెరుగుదలకు దారితీసింది, ఇది పరిశ్రమను కూడా ప్రభావితం చేయడం ప్రారంభించింది.

“భారతదేశంలో, దాదాపు అన్ని రంగాలు ఉల్లంఘించబడ్డాయి ఎందుకంటే అవి అన్నీ ఒకదానితో ఒకటి అనుసంధానించబడి ఉన్నాయి. మహమ్మారి సమయంలో, మేము ఇంటి నుండి ASL లేదా DSL ను ఉపయోగిస్తున్నందున ఉల్లంఘనల సంఖ్య 2,000 శాతం పెరిగింది ”అని రాయ్ పేర్కొన్నారు. ASL లేదా DSLis సురక్షితం కానందున, వాటి ద్వారా ప్రవహించే సున్నితమైన సమాచారం ప్రమాదంలో ఉంది మరియు వివిధ ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగించబడుతోంది, ఆర్థిక మోసం మరియు జాతీయ భద్రతకు ముప్పు.

130 మందికి పైగా ప్రపంచ నిపుణులు రెగ్యులేటర్లు, ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ ఏజెన్సీలు, పరిశ్రమ నిపుణులు, పెద్ద ఆర్థిక సంస్థల సిఎక్స్ఓ, మరియు టెక్ కంపెనీల అధిపతులు, రెగ్టెక్ స్టార్టప్‌ల వ్యవస్థాపకులు, బాగా హాజరైన కార్యక్రమంలో సైబర్‌క్రైమ్‌లను అరికట్టడానికి ప్రయత్నించిన వారి అభిప్రాయాలను మరియు అనుభవాన్ని పంచుకున్నారు.

90 శాతం దాడులు ఫిషింగ్, మాల్వేర్ మొదలైన సాంప్రదాయ పద్ధతిలో ఉన్నప్పటికీ, అయితే ఆందోళన కలిగించేది ఏమిటంటే, లక్ష్యంగా ఉన్న దాడుల సంఖ్య పెరగడం (ప్రస్తుతం ఇది 9 శాతం). సౌర గాలులు, వన్నాక్రీ, ఏదైనా సంస్థ మరియు దేశానికి హానికరమైన లక్ష్య దాడులకు కొన్ని ఉదాహరణలు.

‘ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ డిజిటల్ ఇన్నోవేషన్ – డేటా ప్రొటెక్షన్ ఇంపెరేటివ్స్’ పై మాట్లాడుతూ, డేటా సెక్యూరిటీ కౌన్సిల్ సిఇఒ రామ వేదాశ్రీ టెక్నాలజీ నేతృత్వంలోని ఆర్థిక చేరిక కోసం ప్లేబుక్‌కు భారత్ ఖచ్చితంగా నాయకత్వం వహిస్తుందని పేర్కొంది. “సాంకేతిక పరిజ్ఞానం ఆర్థిక చేరికను వేగవంతం చేసిన విధానం మేము నిజంగా ప్రపంచానికి ప్లేబుక్‌గా మారుతున్నాము. ముఖ్యంగా, ఆర్థిక సేవల రంగంలో, చాలా మంది పోటీదారులు కలిసి సహకరిస్తున్నారు మరియు పోటీ కంటే సహకారం యొక్క బలమైన భావం ఉంది… ఈ సహకారంలో, ఏ సమయంలోనైనా ఉల్లంఘన జరగకుండా చూసుకోవాలి, ”అని వేదశ్రీ అన్నారు.

ఇటువంటి దాడులను తగ్గించడంలో సాంకేతిక పరిజ్ఞానం ఎలా పాత్ర పోషిస్తుందనే దానిపై దృష్టి కేంద్రీకరించిన కేరళ పోలీసు కమిషనర్ సంజయ్ కుమార్, “సరైన గుర్తింపు ప్రక్రియల ద్వారా మన ఇళ్లను కాపాడుకోవలసిన అవసరాన్ని నొక్కి చెప్పారు. మరింత బలమైన యంత్రాంగాలతో, మెరుగైన తనిఖీ మరియు బ్యాలెన్స్, ఇ-కెవైసి, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ ”.


లోతైన, లక్ష్యం మరియు మరింత ముఖ్యంగా సమతుల్య జర్నలిజం కోసం, ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి lo ట్లుక్ మ్యాగజైన్


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments