Wednesday, August 4, 2021
HomeGeneralఎస్బిఐ కస్టమర్లకు శుభవార్త! స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ఖాతాదారులకు రూ .2 లక్షల...

ఎస్బిఐ కస్టమర్లకు శుభవార్త! స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా ఖాతాదారులకు రూ .2 లక్షల ప్రయోజనం ఇస్తోంది

ఆర్థిక చేరిక లక్ష్యంతో ప్రధాన మంత్రి జన ధన్ యోజన (పిఎంజెడివై) ఆగస్టు 28, 2014 న ప్రారంభించబడింది.

Good news for SBI customers! State Bank of India is giving benefit of Rs 2 lakh to account holders - Know details

ఎడిట్ చేసినవారు

మనీషా చౌహాన్ & శ్రీతి చౌదరి

నవీకరించబడింది: జూలై 16, 2021, 06:58 AM IST

స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఎస్బిఐ) రుపే డెబిట్ కార్డులను ఉపయోగించే అన్ని జన ధన్ ఖాతాదారులకు రూ .2 లక్షల వరకు కాంప్లిమెంటరీ యాక్సిడెంటల్ కవర్ను అందిస్తోంది. డెబిట్ కార్డ్ వినియోగదారులందరూ ప్రమాదవశాత్తు మరణ బీమా, కొనుగోలు రక్షణ కవర్ మరియు ఇతరులతో సహా వివిధ ప్రయోజనాలకు అర్హులు. రూపే కార్డులను ఉపయోగించే జన ధన్ ఖాతాదారులు కూడా కొన్ని ప్రయోజనాలకు అర్హులు.

ప్రధాన్ మంత్రి జన ధన్ యోజన (పిఎమ్‌జెడివై) ఆగస్టులో ప్రారంభించబడింది 28, 2014, ఆర్థిక చేరిక లక్ష్యంతో. రెమిటెన్స్, క్రెడిట్, ఇన్సూరెన్స్, పెన్షన్, బ్యాంకింగ్ సేవింగ్స్ & డిపాజిట్ అకౌంట్లతో సహా వివిధ ఆర్థిక సేవలకు సరసమైన పద్ధతిలో ప్రవేశం కల్పించే లక్ష్యంతో ఇది ఒక జాతీయ లక్ష్యం. నో యువర్ కస్టమర్ (కెవైసి) పత్రాలను అందించడం ద్వారా జాన్ ధన్ ఖాతాను ఏ భారతీయ పౌరుడైనా ఆన్‌లైన్‌లో తెరవవచ్చు. ప్రాథమిక పొదుపు ఖాతాను జన ధన్ యోజన ఖాతాకు బదిలీ చేయడానికి ఒక ఎంపిక ఉంది.

జన ధన్ ఖాతా ఉన్నవారికి, పొందండి స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా నుండి రుపే PMJDY కార్డ్ . ఆగష్టు 28, 2018 కి ముందు ఏర్పాటు చేసిన జన ధన్ ఖాతాలపై ఆమోదించబడిన రుపే పిఎమ్‌జెడివై కార్డులు రూ .1 లక్ష మొత్తాన్ని కలిగి ఉంటాయి. కాగా, 2018 ఆగస్టు 28 తర్వాత రిజిస్టర్ చేయబడిన కొత్త పిఎమ్‌జెడివై ఖాతాలకు రూపాయ్ కార్డుతో రూ .2 లక్షల వరకు యాక్సిడెంట్ ఇన్సూరెన్స్ అందుబాటులో ఉంది.

అర్హత:

ఒకటి విజయవంతమైంది ప్రమాదం జరిగిన తేదీకి 90 రోజులలోపు ఇంట్రా మరియు ఇంటర్ బ్యాంక్‌లోని ఏదైనా ఛానెల్‌లో ఆర్థిక లేదా ఆర్థికేతర లావాదేవీలు, రూపే డెబిట్ కార్డును ఉపయోగించడం తప్పనిసరిగా జాన్ ధన్ ఖాతాదారులు ఉండాలి. ఈ సంఘటన భారతదేశం వెలుపల జరిగినా, వ్యక్తిగత ప్రమాద విధానం దాన్ని కవర్ చేస్తుంది. అవసరమైన డాక్యుమెంటేషన్ సమర్పించినప్పుడు బీమా చేసిన మొత్తానికి అనుగుణంగా క్లెయిమ్ భారతీయ రూపాయిలలో చెల్లించబడుతుంది.

నామినీ:

లబ్ధిదారుడు సమర్థుడైన కోర్టు ఉత్తర్వుల ప్రకారం కార్డ్ హోల్డర్ లేదా చట్టపరమైన వారసుడి ఖాతాలో నామినీ కావచ్చు. బహుళ లబ్ధిదారుల విషయంలో, సమర్పించిన చట్టపరమైన వారసుల ధృవీకరణ పత్రం ప్రకారం వారసుడి పేరిట దావా పరిష్కరించబడుతుంది.

ఈ పత్రాలు అవసరం ప్రయోజనాలను క్లెయిమ్ చేయడానికి సమర్పించాలి:

ప్రమాదవశాత్తు మరణ దావాల కోసం, ఈ క్రింద పేర్కొన్న పత్రాలను సమర్పించాలి 1) దావా ఫారం సక్రమంగా పూర్తయింది మరియు సంతకం 2) మరణ ధృవీకరణ పత్రం యొక్క అసలైన లేదా ధృవీకరించబడిన కాపీ 3) ప్రమాదం గురించి వివరణ ఇచ్చే ఎఫ్ఐఆర్ లేదా పోలీసు రిపోర్ట్ యొక్క అసలు లేదా ధృవీకరించబడిన కాపీ 4) పోస్ట్ మార్టం రిపోర్ట్ యొక్క ఒరిజినల్ లేదా సర్టిఫైడ్ కాపీతో పాటు రసాయన విశ్లేషణ / ఎఫ్ఎస్ఎల్ రిపోర్టులు వర్తించే చోట ) కార్డ్ హోల్డర్ మరియు నామినీ యొక్క ఆధార్ కాపీలు. 6) అధీకృత సంతకం మరియు బ్యాంక్ స్టాంప్ చేత సంతకం చేయబడిన కార్డ్-జారీ చేసే బ్యాంకుల నుండి డిక్లరేషన్ ఒక) కార్డుదారుడు రుపే జారీ చేసిన IIN లో రుపే కార్డును కలిగి ఉన్నాడు మరియు 16 అంకెల కార్డు నంబర్‌ను పేర్కొనండి b) 90 యొక్క సమ్మతి రోజుల లావాదేవీ ప్రమాణాలు (బ్యాంక్ సిస్టమ్ నుండి లావాదేవీ లాగ్ / ఖాతా స్టేట్‌మెంట్‌తో మద్దతు ఇవ్వడం), సి) నామినీ పేరు మరియు h బ్యాంకింగ్ వివరాలు (పాస్‌బుక్ కాపీతో సహా), డి) ఇంగ్లీష్ లేదా హిందీలో అనువదించబడిన ఎఫ్‌ఐఆర్ ప్రకారం ప్రమాదం గురించి సంక్షిప్త వివరణ, ఇ) బ్యాంక్ అధికారి పేరు మరియు ఇమెయిల్ ఐడితో సంప్రదింపు వివరాలు.

గమనిక: పత్రాలు స్వీకరించిన తేదీ నుండి పది పని దినాలలో క్లెయిమ్‌లు పరిష్కరించబడతాయి. మార్చి 31, 2022 వరకు ప్రయోజనాలు అందించబడతాయి. న్యూ ఇండియా అస్యూరెన్స్ కంపెనీ లిమిటెడ్ రుపే పిఎమ్‌జెడివై కార్డుల కోసం ఎన్‌పిసిఐతో బీమా భాగస్వామిగా కొనసాగుతుంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments