Tuesday, August 3, 2021
HomeBusiness16 ప్రధాన దాడుల్లో పాత్ర ఉన్న అగ్ర మావోయిస్టు నాయకుడు COVID-19 తో మరణిస్తున్నట్లు పోలీసులు...

16 ప్రధాన దాడుల్లో పాత్ర ఉన్న అగ్ర మావోయిస్టు నాయకుడు COVID-19 తో మరణిస్తున్నట్లు పోలీసులు తెలిపారు

భయంకరమైన మావోయిస్టు నాయకుడు వినోద్ హేమ్లా, ఛత్తీస్‌గ h ్‌లోని బస్తర్ ప్రాంతంలో కనీసం 16 పెద్ద నక్సల్ దాడులకు సూత్రధారిగా నమ్ముతారు, మే 2013 లో జిరామ్ ఘాటిలో జరిగిన దాడితో సహా , COVID-19 నుండి మరణించినట్లు పోలీసులు మంగళవారం తెలిపారు.

తన తలపై రూ .8 లక్షల రివార్డు తీసుకున్న వినోద్ అకా హుంగా, వినోదన్న (60) జూలై 11 న బీజాపూర్, సుక్మా జిల్లాల్లో విస్తరించి ఉన్న అడవిలో మరణించారని, ఆయన తుది కర్మలు మంగళవారం జరిగాయని ఒక సీనియర్ అధికారి తెలిపారు.

“గత నెలలో కరోనావైరస్ బారిన పడిన తరువాత సీనియర్ మావోయిస్టు కమాండర్ వినోద్ పరిస్థితి విషమంగా ఉందని మాకు సమాచారం ఉంది. తాజా ఇన్పుట్లు అతను ఆదివారం బీజాపూర్-సుక్మా సరిహద్దులోని మావోయిస్టు అజ్ఞాతవాసం వద్ద మరణించాడని మరియు అతని తుది కర్మలు మంగళవారం జరిగాయని” ఇన్స్పెక్టర్ జనరల్ of Police (బస్తర్ శ్రేణి) సుందర్‌రాజ్ పి పిటిఐకి చెప్పారు.

దక్షిణ బస్తర్‌లో గత రెండు నెలల్లో కరోనావైరస్ సంక్రమణ కారణంగా సుమారు 20 మంది సీనియర్ మరియు మధ్యతరగతి నక్సల్ కార్యకర్తలు మరణించినట్లు పోలీసులు నిర్ధారించారని ఆయన చెప్పారు.

వినోద్ దక్షిణ బస్తర్‌లో భద్రతా దళాలు మరియు రాజకీయ నాయకులపై అనేక పెద్ద దాడులను చేయడంలో కీలకపాత్ర పోషించిన మావోయిస్టుల దర్భ డివిజనల్ కమిటీలో సీనియర్ సభ్యుడు. అతను సుక్మాలోని పువర్తి గ్రామానికి చెందినవాడు, హిడ్మా యొక్క స్థానిక ప్రదేశం, మావోయిస్టుల కమాండర్ బెటాలియన్ నం. 1, బండార్ కాకుండా ఆంధ్రప్రదేశ్, ఒడిశా, తెలంగాణ, మహారాష్ట్ర లోని కొన్ని ప్రాంతాలను విస్తరించి ఉన్న దండకరన్యలో సిపిఐ (మావోయిస్ట్) యొక్క బలమైన సైనిక నిర్మాణం. ఛత్తీస్‌గ h ్ ప్రాంతం. వినోద్ హిడ్మాను చట్టవిరుద్ధమైన దుస్తుల్లోకి చేర్చారని ఐజి చెప్పారు.

1994 లో నక్సల్ ఉద్యమంలో చేరిన తరువాత, వినోద్ దర్భా డివిజనల్ కమిటీకి ఎదిగే ముందు మావోయిస్టుల కాటేకల్యాన్, మలంగీర్ మరియు కంగెర్ ఘాటి ఏరియా కమిటీల క్రింద వివిధ నిర్మాణాలలో పనిచేశారని సుందర్రాజ్ చెప్పారు. “దంతేవాడ, బస్తర్, సుక్మా మరియు బీజాపూర్ జిల్లాల్లో 16 కి పైగా మావోయిస్టు దాడులకు సూత్రధారి మరియు అతని తలపై రూ .8 లక్షల బహుమతిని తీసుకున్నారు” అని ఐజి చెప్పారు.

“బస్తర్ లోని దర్భా ప్రాంతంలో మే 2013 లో జరిగిన జిరామ్ ఘాటి నక్సల్ దాడిలో ప్రధాన నిందితుల్లో వినోద్ ఒకరు, అక్కడ రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ నాయకులు మరణించారు. బిజెపి ఎమ్మెల్యే భీమా మాండవి మరియు నలుగురు భద్రతా సిబ్బంది హత్యలో ఆయన కూడా పాల్గొన్నారు. , “అని ఐపిఎస్ అధికారి తెలిపారు.

మావోయిస్టు తిరుగుబాటు ఛత్తీస్‌గ h ్ చరిత్రలో అత్యంత ఘోరమైన వాటిలో ఒకటి అయిన జిరామ్ ఘాటి దాడిలో అప్పటి రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ చీఫ్ నంద్ కుమార్ పటేల్, ప్రతిపక్ష మాజీ నాయకుడు మహేంద్ర కర్మ, మాజీ కేంద్ర మంత్రి విద్యాచరన్ శుక్లాతో సహా 29 మంది మరణించారు.

వైరల్ సంక్రమణ కారణంగా మరణించిన సీనియర్ కార్యకర్తలలో మావోయిస్టుల కేంద్ర కమిటీ సభ్యుడు హరిభూషణ్, దండకరన్య ప్రత్యేక మండల కమిటీ (డికెఎస్‌జెడ్‌సి) సభ్యులు గంగా, శోబ్రోయ్‌లు ఉన్నారని బస్తర్ పోలీసులు గత నెలలో తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments