HomeGeneralమీ అభిమానుల డబ్బు పట్ల గౌరవం చూపండి: రోల్స్ రాయిస్‌పై పన్ను చెల్లించనందుకు దక్షిణ భారత...

మీ అభిమానుల డబ్బు పట్ల గౌరవం చూపండి: రోల్స్ రాయిస్‌పై పన్ను చెల్లించనందుకు దక్షిణ భారత నటుడు విజయ్‌కు కోర్టు జరిమానా విధించింది

అల్ట్రా లగ్జరీ కారు రోల్ రాయిస్ ఘోస్ట్‌ను ఇంగ్లాండ్ నుంచి దిగుమతి చేసుకుని, దానిపై ఎంట్రీ టాక్స్ చెల్లించడానికి నిరాకరించినందుకు మద్రాస్ హైకోర్టు తమిళ నటుడు జోసెఫ్ విజయ్ చంద్రశేఖర్‌కు 100,000 రూపాయల జరిమానా విధించింది.

జరిమానా మొత్తాన్ని రెండు వారాల వ్యవధిలో ముఖ్యమంత్రి కోవిడ్ -19 రిలీఫ్ ఫండ్‌కు చెల్లించాలని కోరారు.

తమిళ సినిమాలో అత్యధికంగా సంపాదించే తారలలో ఉన్నప్పటికీ, విజయ్ కోర్టును ఆశ్రయించారు అతను 2012 లో దిగుమతి చేసుకున్న కారుపై “అసాధారణమైన” ప్రవేశ పన్ను విధించబడుతోంది. ఎంట్రీ టాక్స్ డిమాండ్ చేయకుండా లేదా వసూలు చేయకుండా సంబంధిత అధికారులను కోర్టు నిలిపివేయాలని ఆయన కోరారు.

కోర్టు ప్రకారం, పిటిషనర్ తన వృత్తిని కూడా వెల్లడించలేదు మరియు అఫిడవిట్లో అదే వర్గాలను ఖాళీగా ఉంచారు.

కోర్టు “పిటిషనర్, ప్రఖ్యాత సినీ నటుడు, పన్నును వెంటనే మరియు సమయస్ఫూర్తిగా చెల్లించాలని భావిస్తున్నారు. పన్ను తప్పనిసరి సహకారం మరియు స్వచ్ఛంద చెల్లింపు లేదా విరాళం కాదు, ఇది ఒకరి స్వంతంగా నిర్ణయిస్తుంది “.

ఇది పన్ను విధించే విధానం మన దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థకు వెన్నెముక అని, ఇది పాఠశాలలు, ఆస్పత్రులు, పేదలకు గృహనిర్మాణ ప్రాజెక్టులు వంటి సాంఘిక సంక్షేమ ప్రాజెక్టులకు నిధులు సమకూరుస్తుందని నటుడికి గుర్తు చేసింది. అదే పన్ను పెద్దలకు పెన్షన్, సంక్షేమ పథకాలు వంటి సామాజిక భద్రతతో పాటు మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధిని నిర్ధారిస్తుంది.

హాస్యాస్పదంగా, విజయ్ తన చిత్రాలలో అణగారినవారికి క్రూసేడర్‌గా వ్యవహరిస్తాడు మరియు పేదరికం గురించి అనర్గళంగా మాట్లాడాడు , లేమి మరియు అసమానత. ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో జరిగిన తమిళనాడు అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా బిలియనీర్ నటుడు తన ఓటింగ్ బూత్‌కు సైక్లింగ్ చేయడం ద్వారా అవినీతి, జీఎస్టీ (వస్తు, సేవల పన్ను), సామాజిక న్యాయం మొదలైన వాటిపై అనేక సంభాషణలు జరిపారు. చాలామంది దీనిని పబ్లిసిటీ స్టంట్ అని విమర్శించగా, అతని అభిమానులు సమీపంలోని ఓటింగ్ కేంద్రానికి సైక్లింగ్ చేయడం ద్వారా పెరుగుతున్న ఇంధన ధరల గురించి ఒక సందేశాన్ని పంపుతున్నారని ఆయన అభిమానులు తెలిపారు.

విజయ్ యొక్క పెద్ద ఫ్యాన్ బేస్ మరియు పొట్టితనాన్ని ప్రస్తావిస్తూ ఎంటర్టైనర్, కోర్ట్ మాట్లాడుతూ, సినీ హీరోలు రాష్ట్ర పాలకులుగా ఎదిగారు, అందువల్ల, తమిళనాడు ప్రజలు తాము నిజమైన హీరోలు అనే అభిప్రాయాన్ని కలిగి ఉన్నారు. అందువలన, వారు రీల్ హీరోలా ప్రవర్తిస్తారని అనుకోరు. “పన్ను ఎగవేతను దేశ వ్యతిరేక అలవాటు, వైఖరి మరియు మంత్రి మరియు రాజ్యాంగ విరుద్ధం. వారి చిత్రాలు సమాజంలో అవినీతి కార్యకలాపాలకు వ్యతిరేకంగా ఉన్నాయి. కానీ, వారు పన్నును ఎగవేస్తున్నారు మరియు ఒక పద్ధతిలో వ్యవహరిస్తున్నారు, ఇది నిబంధనలకు అనుగుణంగా లేదు శాసనాలు “కోర్టు ఆదేశాన్ని చదవండి.

నటుడిపై విరుచుకుపడుతున్న కోర్టు, రిట్ పిటిషన్ దాఖలు చేయడం, ప్రవేశ పన్ను చెల్లించకుండా ఉండడం మరియు రిట్ పిటిషన్‌ను దాదాపు తొమ్మిది సంవత్సరాలు పెండింగ్‌లో ఉంచడం వంటివి ఎప్పటికీ ప్రశంసించలేమని కోర్టు తెలిపింది. ప్రవేశ పన్ను చెల్లించబడిందా లేదా అనేది ఇప్పుడు కూడా స్పష్టం చేయబడలేదు మరియు అతని న్యాయవాది కూడా దీని గురించి ఏమీ చెప్పలేదు. నటుడు తన ఉపయోగం కోసం ప్రపంచంలోనే అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకమైన కారును కొనుగోలు చేసినప్పటికీ, తన అభిమానుల నుండి సంపాదించే డబ్బు పట్ల గౌరవం చూపించలేదని, ఇది పేద మనిషి కష్టపడి సంపాదించిన డబ్బు అని జోసెఫ్ విజయ్ గుర్తుచేసుకున్నాడు. పన్ను ఎగవేత చేస్తున్న ధనిక మరియు శక్తివంతమైన వ్యక్తులందరికీ ఈ ప్రకటన కఠినమైన హెచ్చరిక.

ఇప్పటికే చెల్లించినట్లయితే, 17/7/12 నాటి మధ్యంతర ఉత్తర్వులలో కోర్టు ఆదేశించిన విధంగా ఎంట్రీ టాక్స్‌లో 20% సర్దుబాటు చేయడం ద్వారా రెండు వారాల్లో ప్రవేశ పన్ను చెల్లించాలని కోర్టు విజయ్‌ను ఆదేశించింది. చెల్లించని సందర్భంలో, చట్టాల ప్రకారం, పన్నును తిరిగి పొందటానికి అన్ని చర్యలను ప్రారంభించాలని కోర్టు సంబంధిత అధికారులను ఆదేశించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleవన్‌ప్లస్ 6 మరియు 6 టిలకు ఆండ్రాయిడ్ 11 ఓపెన్ బీటా 1 లభిస్తుంది
Next articleమాట్టెయో బెరెట్టిని వింబుల్డన్ ఫైనల్ బెర్త్ ను హుబర్ట్ హుర్కాజ్పై గెలిచాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here