HomeBusinessభారతదేశం దౌత్యవేత్తలను, భద్రతా సిబ్బందిని కందహార్ నుండి తరలించింది

భారతదేశం దౌత్యవేత్తలను, భద్రతా సిబ్బందిని కందహార్ నుండి తరలించింది

ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని కందహార్‌లోని కాన్సులేట్ నుంచి 50 మంది దౌత్యవేత్తలను, భద్రతా సిబ్బందిని భారత్ బయటకు తీసింది. క్షీణిస్తున్న భద్రతా పరిస్థితి మరియు దక్షిణ ఆఫ్ఘన్ నగరం చుట్టూ తాలిబాన్ కొత్త ప్రాంతాలపై నియంత్రణ సాధించడం దృష్ట్యా ఈ వర్గాలు వచ్చాయి.

భారత వైమానిక దళం యొక్క ప్రత్యేక విమానం శనివారం పంపబడింది ఇండో-టిబెటన్ బోర్డర్ పోలీసు సిబ్బందితో సహా భారత దౌత్యవేత్తలు, అధికారులు మరియు ఇతర సిబ్బందిని తిరిగి తీసుకురండి.

కందహార్‌లోని కాన్సులేట్‌ను తాత్కాలికంగా మూసివేసేందుకు భారతదేశం తీసుకున్న చర్య తాలిబాన్ యోధులను వేగంగా చూసింది ఈ ప్రాంతంలో మరియు పశ్చిమ ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో అనేక కీలక ప్రాంతాల నియంత్రణను స్వాధీనం చేసుకోవడం భారీ భద్రతా సమస్యలను రేకెత్తిస్తోంది.

మంగళవారం, కాబూల్ లోని భారత రాయబార కార్యాలయం రాయబార కార్యాలయాన్ని మూసివేసే ప్రణాళిక లేదని చెప్పారు. కందహార్ మరియు మజార్-ఎ-షరీఫ్లలో కాన్సులేట్లు. రెండు రోజుల క్రితం, విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో క్షీణిస్తున్న భద్రతా పరిస్థితిని మరియు భారతీయ పౌరుల భద్రత మరియు భద్రతపై దాని ప్రభావాలను జాగ్రత్తగా పరిశీలిస్తోందని చెప్పారు.

“మా ప్రతిస్పందన తదనుగుణంగా క్రమాంకనం చేయబడుతుంది,” బాహ్య వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి అరిందం బాగ్చి గురువారం ఒక మీడియా సమావేశంలో చెప్పారు.

గత కొన్ని వారాలలో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ వరుస ఉగ్రవాద దాడులను చూసింది, అమెరికా (యుఎస్) తన బలగాల ఉపసంహరణను పూర్తి చేయాలని చూస్తున్నందున ఆగస్టు చివరి నాటికి ఆఫ్ఘనిస్తాన్, యుద్ధ వినాశన దేశంలో దాదాపు రెండు దశాబ్దాల సైనిక ఉనికిని ముగించింది.

రాజధాని మజార్-ఎ-షరీఫ్‌లో కనీసం రెండు విదేశీ మిషన్లు ఉన్నట్లు నివేదికలు వచ్చాయి.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో దిగజారుతున్న పరిస్థితులపై భారతదేశంలో పెరుగుతున్న ఆందోళనల మధ్య, ఆఫ్ఘన్ రాయబారి ఫరీద్ మముండ్‌జాయ్ మంగళవారం విదేశాంగ కార్యదర్శి హర్ష్ వర్ధన్‌కు వివరించారు. సిట్యాటిపై ష్రింగ్లా ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో.

గత వారం భారత రాయబార కార్యాలయం ఆఫ్ఘనిస్తాన్ సందర్శించడం, బస చేయడం మరియు పనిచేస్తున్న భారతీయులందరినీ వారి భద్రతకు సంబంధించి చాలా జాగ్రత్తగా ఉండాలని మరియు అన్ని రకాల అనవసరమైన ప్రయాణాలను నివారించమని కోరింది. దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో పెరుగుతున్న హింస సంఘటనలు.

ఒక సలహా ప్రకారం, ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో భద్రతా పరిస్థితి “ప్రమాదకరమైనది” గా ఉందని, ఉగ్రవాద గ్రూపులు లక్ష్యంతో సహా అనేక సంక్లిష్ట దాడులను జరిగాయని ఒక రాయబార కార్యాలయం తెలిపింది. పౌరులు, భారతీయ పౌరులను అదనంగా కిడ్నాప్ యొక్క “తీవ్రమైన ముప్పు” ను ఎదుర్కొంటారు.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ యొక్క శాంతి మరియు స్థిరత్వానికి భారతదేశం ప్రధాన వాటాదారు. ఇది ఇప్పటికే దేశంలో దాదాపు billion 3 బిలియన్ల సహాయం మరియు పునర్నిర్మాణ కార్యకలాపాలకు పెట్టుబడి పెట్టింది.

ఆఫ్ఘన్ నేతృత్వంలోని, ఆఫ్ఘన్ యాజమాన్యంలోని మరియు ఆఫ్ఘన్ నియంత్రణలో ఉన్న జాతీయ శాంతి మరియు సయోధ్య ప్రక్రియకు భారతదేశం మద్దతు ఇస్తోంది.

మార్చిలో, ఆఫ్ఘన్ విదేశాంగ మంత్రి మొహమ్మద్ హనీఫ్ ఆత్మర్ భారతదేశాన్ని సందర్శించారు, ఈ సమయంలో శాంతియుత, సార్వభౌమ మరియు స్థిరమైన ఆఫ్ఘనిస్తాన్ పట్ల భారతదేశం యొక్క దీర్ఘకాలిక నిబద్ధతను జైశంకర్ అతనికి తెలియజేశారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రోజువారీ మోతాదు: ఆగస్టు 3, 2021

కోవిడ్ -19: ఆగస్టు 2 న భారతదేశం 61 లక్షల మందికి టీకాలు వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

पति हमारी संस्कृति, मैंने उनसे शादी की तो तो जूते होंगे … तानी्तानी ऐक्ट्रेस बोली

మీ ఆహారంలో చేర్చడానికి ఉత్తమ రోగనిరోధక శక్తిని పెంచే గింజలు

Recent Comments