HomeSportsప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లు: మేము కొత్త శక్తితో తిరిగి సమూహం చేస్తామని విరాట్ కోహ్లీ చెప్పారు

ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లు: మేము కొత్త శక్తితో తిరిగి సమూహం చేస్తామని విరాట్ కోహ్లీ చెప్పారు

అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ (ఐసిసి) బుధవారం (జూలై 14) అధికారికంగా ధ్రువీకరించింది, రెండవ ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ చక్రంలో జట్లు గెలిచినందుకు 12 పాయింట్లు, డ్రాకు నాలుగు మరియు టైకు ఆరు పాయింట్లు ఇవ్వబడతాయి. ఆగస్టులో భారత్, ఇంగ్లాండ్ మధ్య ఐదు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌తో. 2021-23 చక్రంలో స్టాండింగ్లను నిర్ణయించడానికి గెలిచిన పాయింట్ల శాతం ఉపయోగించబడుతుందని ఐసిసి పేర్కొంది.

అంతకుముందు, ప్రతి టెస్ట్ సిరీస్ 120 పాయింట్ల విలువను కలిగి ఉంది, ఇది పట్టికలో కొన్ని అసమానతలకు దారితీసింది రెండు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో ఒక టెస్ట్ గెలిచిన జట్టుకు ఐదు ఆటల సిరీస్‌తో పోలిస్తే 60 పాయింట్లు లభించాయి, ఇక్కడ ఒక టెస్ట్ విజయం 24 పాయింట్ల విలువైనది.

ఐసిసి యాక్టింగ్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ జియోఫ్ అలార్డైస్ ఈ మార్పులు గత సంవత్సరం అంతరాయం నుండి నేర్చుకునేటప్పుడు పాయింట్ల వ్యవస్థను సరళీకృతం చేయడానికి తయారు చేయబడింది. “మునుపటి పాయింట్ల వ్యవస్థను సరళీకృతం చేయాల్సిన అవసరం ఉందని మాకు అభిప్రాయం వచ్చింది. ప్రతి మ్యాచ్‌కు కొత్త, ప్రామాణిక పాయింట్ల విధానాన్ని ప్రతిపాదించేటప్పుడు క్రికెట్ కమిటీ దీనిని పరిగణనలోకి తీసుకుంది. డబ్ల్యుటిసి సిరీస్‌లోని అన్ని మ్యాచ్‌లు జట్టు నిలబడి ఉండేలా చూసుకునే సూత్రాన్ని ఇది కొనసాగించింది, అదే సమయంలో రెండు టెస్టులు మరియు ఐదు టెస్ట్‌ల మధ్య సిరీస్‌లో పొడవు ఉంటుంది. ”అని అలార్డైస్ ఐసిసి ప్రకటనలో తెలిపారు.

“ మహమ్మారి సమయంలో, ప్రతి సిరీస్ గెలిచిన పాయింట్ల శాతాన్ని ఉపయోగించి పాయింట్ల పట్టికలో ర్యాంకింగ్ జట్లకు మారవలసి వచ్చింది, ఎందుకంటే అన్ని సిరీస్‌లు పూర్తి కాలేదు. ఇది ఫైనలిస్టులను నిర్ణయించడంలో మాకు సహాయపడింది మరియు మేము నిర్ణీత సమయ వ్యవధిలో ఛాంపియన్‌షిప్‌ను పూర్తి చేయగలిగాము. జట్లు ఎన్ని మ్యాచ్‌లు ఆడినప్పటికీ, ఎప్పుడైనా వారి సాపేక్ష పనితీరును పోల్చడానికి ఈ పద్ధతి మాకు అనుమతి ఇచ్చింది, ”అని ఐసిసి అధికారి తెలిపారు.

ఇండియా-ఇంగ్లాండ్ సిరీస్ కాకుండా, యాషెస్ జూన్ 2023 లో ముగుస్తున్న రెండవ చక్రంలో ఈ సంవత్సరం తరువాత ఐదు మ్యాచ్‌ల వ్యవహారం మాత్రమే అవుతుంది. వచ్చే ఏడాది ఆస్ట్రేలియా భారత పర్యటన రాబోయే చక్రంలో నాలుగు టెస్టుల సిరీస్ మాత్రమే.

తొమ్మిది టెస్ట్ జట్లు మొత్తం ఆరు సిరీస్లను ఆడతాయి – మునుపటి ఎడిషన్ మాదిరిగానే మూడు హోమ్ మరియు మూడు దూరంలో ఉన్నాయి.

భారత కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీ ప్రారంభ డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్ చేతిలో ఓడిపోయిన తరువాత న్యూజిలాండ్, ఆగస్టు 4 నుండి ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన మొదటి టెస్టుతో ప్రారంభమయ్యే కొత్త చక్రంలో ‘కొత్త శక్తి’తో తిరిగి జట్టు కడతాడని అతను ఆశిస్తాడు.

“ఇది ఐసిసి వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో చిరస్మరణీయమైన పోటీలో ఆడినందుకు గొప్పది. ఫైనల్ మాత్రమే కాదు, ఛాంపియన్‌షిప్ యొక్క మొదటి ఎడిషన్‌లో ఆటగాళ్ల దృ mination నిశ్చయాన్ని మేము చూశాము, ”అని కోహ్లీ అన్నారు.

“ క్రికెట్ ప్రేమికులను అనుసరించడం చాలా బాగుంది, మరియు వారు ఖచ్చితంగా అవుతారని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను అందరూ రెండవ ఎడిషన్ కోసం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. ఇంగ్లాండ్‌తో మా సిరీస్‌తో ప్రారంభమయ్యే తదుపరి చక్రం కోసం మేము కొత్త శక్తితో తిరిగి సమూహం చేస్తాము. ”

రీజినింగ్ ఛాంపియన్ న్యూజిలాండ్ కెప్టెన్ కేన్ విలియమ్సన్ మాట్లాడుతూ, డబ్ల్యుటిసి ఆట యొక్క సాంప్రదాయ ఆకృతిపై ప్రజల ఆసక్తిని పునరుద్ధరించింది. “గత నెలలో సౌతాంప్టన్‌లో జరిగిన ప్రారంభ ఐసిసి వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను గెలవడం చాలా ప్రత్యేకమైనది మరియు ఇప్పుడు రెండవ ఎడిషన్ కోసం ఎదురుచూడటం చాలా ఆనందంగా ఉంది.

“ డబ్ల్యుటిసి ఖచ్చితంగా ఎక్కువ సందర్భాలను జోడించి కొత్తదాన్ని తీసుకువచ్చింది టెస్ట్ క్రికెట్‌కు అర్థం మరియు భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా ఫైనల్‌లో ఏర్పడిన ఆసక్తిని చూడటం చాలా అద్భుతంగా ఉంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

“ టైటిల్‌ను కాపాడుకోవడానికి ప్రయత్నించడం చాలా పెద్ద సవాలుగా ఉంటుందని మాకు తెలుసు, కాని మా పర్యటనల కోసం మేము చేయగలిగినంతగా తయారుచేయడం మరియు మా పనితీరును కొనసాగించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నట్లు దృష్టి కేంద్రీకరిస్తుంది, ”అని విలియమ్సన్ జోడించారు.

(పిటిఐ ఇన్‌పుట్‌లతో)

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

టోక్యో గేమ్స్: రెజ్లర్లు రవి దహియా, దీపక్ పునియా ఈజీ డ్రా పొందండి; అన్షు మాలిక్ ఓపెనర్‌లో యూరోపియన్ ఛాంపియన్‌ని ఎదుర్కొన్నాడు

టోక్యో ఒలింపిక్స్: పురుషుల హాకీ సెమీస్‌లో భారత్ బెల్జియం చేతిలో ఓడి కాంస్య పతకం సాధించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

पति हमारी संस्कृति, मैंने उनसे शादी की तो तो जूते होंगे … तानी्तानी ऐक्ट्रेस बोली

మీ ఆహారంలో చేర్చడానికి ఉత్తమ రోగనిరోధక శక్తిని పెంచే గింజలు

Recent Comments