HomeGeneralజూలై 22 నుండి కొత్త క్రెడిట్, డెబిట్ మరియు ప్రీపెయిడ్ కార్డులను జారీ చేయకుండా మాస్టర్...

జూలై 22 నుండి కొత్త క్రెడిట్, డెబిట్ మరియు ప్రీపెయిడ్ కార్డులను జారీ చేయకుండా మాస్టర్ కార్డ్ ను ఆర్బిఐ నిషేధించింది

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

ఇప్పుడు సభ్యత్వాన్ని పొందండి

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

నోటిఫికేషన్‌లను అనుమతించు

|

ముంబై, జూ 14 : ఒక ప్రధాన పర్యవేక్షక చర్యలో, రిజర్వ్ బ్యాంక్ బుధవారం అమెరికాకు చెందినది డేటా నిల్వ నిబంధనలను పాటించడంలో విఫలమైనందుకు జూలై 22 నుండి కొత్త క్రెడిట్, డెబిట్ మరియు ప్రీపెయిడ్ కార్డులను జారీ చేయకుండా మాస్టర్ కార్డ్.

దేశంలో కార్డ్ జారీ చేసే ప్రధాన సంస్థ మాస్టర్ కార్డ్ మూడవ సహచరుడు డేటా నిల్వ సమస్యపై అమెరికన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ బ్యాంకింగ్ కార్ప్ మరియు డైనర్స్ క్లబ్ ఇంటర్నేషనల్ తర్వాత ఆర్‌బిఐ కొత్త కస్టమర్లను పొందకుండా నిరోధించింది.

ఒక ప్రకటనలో, మాస్టర్ కార్డ్ ఆర్బిఐ తీసుకున్న వైఖరితో ఇది నిరాశ చెందింది.

“రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్బిఐ) ఈ రోజు మాస్టర్ కార్డ్ ఆసియా / పసిఫిక్ పిటిపై ఆంక్షలు విధించింది. లిమిటెడ్ (మాస్టర్ కార్డ్) ఆన్-బోర్డింగ్ నుండి కొత్త దేశీయ కస్టమర్ల నుండి (డెబిట్, క్రెడిట్ లేదా ప్రీపెయిడ్) జూలై 22, 2021 నుండి తన కార్డ్ నెట్‌వర్క్‌లోకి ప్రవేశిస్తుంది, “అని సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

అయితే, దాని పర్యవేక్షక చర్య దేశంలో మాస్టర్ కార్డ్ యొక్క ప్రస్తుత వినియోగదారుల సేవలను ప్రభావితం చేయదని ఆర్బిఐ స్పష్టం చేసింది.

మే చివరి నుండి ఆర్థిక కార్యకలాపాలు కోలుకుంటున్నాయి: ఆర్‌బిఐ గవర్నర్

మాస్టర్ కార్డ్ నిషేధాన్ని ప్రకటించిన ఆర్బిఐ, “గణనీయమైన సమయం మరియు తగిన అవకాశాలు ఇవ్వకపోయినా, చెల్లింపు వ్యవస్థ డేటా నిల్వపై ఆదేశాలకు అనుగుణంగా లేదని గుర్తించబడింది”

మాస్టర్ కార్డ్ అనేది పేమెంట్ సిస్టమ్ సెటిల్మెంట్, పేమెంట్ అండ్ సెటిల్మెంట్ సిస్టమ్స్ యాక్ట్, 2007 (పిఎస్ఎస్ యాక్ట్) ప్రకారం దేశంలో కార్డ్ నెట్‌వర్క్‌ను ఆపరేట్ చేయడానికి అధికారం ఉంది.

ఏప్రిల్ 6, 2018 న చెల్లింపు వ్యవస్థ డేటా నిల్వపై ఆర్‌బిఐ యొక్క సర్క్యులర్ ప్రకారం, అన్ని సిస్టమ్ ప్రొవైడర్లు ఆరు వ్యవధిలో ఉండేలా చూడాలని ఆదేశించారు చెల్లింపు వ్యవస్థలకు సంబంధించిన మొత్తం డేటా భారతదేశంలో మాత్రమే నిల్వ చేయబడుతుంది.

వారు కూడా ఆర్‌బిఐకి సమ్మతిస్తున్నట్లు నివేదించాలి మరియు బోర్డు ఆమోదించిన సిస్టమ్ ఆడిట్‌ను సమర్పించాల్సి ఉంటుంది. పేర్కొన్న కాలపరిమితుల్లో CERT-In ఎంపానెల్డ్ ఆడిటర్ నిర్వహించిన నివేదిక.

“మేము పనిచేసే మార్కెట్లలో మా చట్టపరమైన మరియు నియంత్రణ బాధ్యతలకు మాస్టర్ కార్డ్ పూర్తిగా కట్టుబడి ఉంది. దేశీయ చెల్లింపు లావాదేవీల డేటాను మట్టిలో నిల్వ చేయాల్సిన ఆర్‌బిఐ ఆదేశం జారీ చేసినప్పటి నుండి, మేము మా కార్యకలాపాలకు సంబంధించి స్థిరమైన నవీకరణలు మరియు నివేదికలను అందించాము మరియు అవసరమైన నిబంధనలకు అనుగుణంగా ఉన్నాము “అని ఇది ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“జూలై 14 నాటి వారి సమాచార మార్పిడిలో ఆర్బిఐ తీసుకున్న వైఖరిపై మేము నిరాశ చెందుతున్నప్పటికీ, ఏదైనా అదనపు వివరాలను అందించడానికి వారితో కలిసి పనిచేయడం కొనసాగిస్తాము r వారి సమస్యలను పరిష్కరించడానికి సమానం, “ఇది జోడించబడింది.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: గురువారం, జూలై 15, 2021, 0:05

ఇంకా చదవండి

Previous articleజపాన్ తరువాత, కంటెంట్ తొలగింపు కోసం చట్టపరమైన అభ్యర్థనలను పంపడంలో భారతదేశం రెండవ స్థానంలో ఉందని ట్విట్టర్ నివేదిక పేర్కొంది
Next articleకేసులు, Delhi ిల్లీలో సీల్డ్ జోన్లు రెండు నెలల్లో 58,000 కు పైగా 472 కు తగ్గాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here