HomeGeneralగగాన్యన్ కోసం 'వికాస్ ఇంజిన్' విజయవంతంగా పరీక్షించినందుకు ఇలోర్‌ను ఎలోన్ మస్క్ అభినందించారు

గగాన్యన్ కోసం 'వికాస్ ఇంజిన్' విజయవంతంగా పరీక్షించినందుకు ఇలోర్‌ను ఎలోన్ మస్క్ అభినందించారు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

గగన్యాన్ కార్యక్రమానికి ముందు నిర్వహించిన వికాస్ ఇంజిన్ విజయవంతంగా పనిచేసినందుకు భారత అంతరిక్ష బృందం ఇస్రోను అంతరిక్ష ప్రియుడు ఎలోన్ మస్క్ అభినందించారు.

Elon Musk, ISRO

చిత్రం: @ ISRO / Twitter / AP

ఇండియన్ స్పేస్ రీసెర్చ్ ఆర్గనైజేషన్ (ఇస్రో) నిర్వహించిన మూడవ వికాస్ ఇంజిన్ యొక్క విజయవంతమైన పరీక్షను అంతరిక్ష ప్రియుడు ఎలోన్ మస్క్ గుర్తించారు. ఈ కార్యక్రమం గురించి సమాచారం ఇచ్చిన ఇస్రో చేసిన ట్విట్టర్ పోస్ట్ ‘అభినందనలు’ వ్యాఖ్యతో గుర్తించబడింది, తరువాత టెక్ బిలియనీర్ నుండి భారత జెండా. ఇస్రో, జూలై 14 న (బుధవారం) మానవ-రేటెడ్ జియోసిన్క్రోనస్ శాటిలైట్ లాంచ్ వెహికల్ (జిఎస్ఎల్వి ఎంకెఐఐ) వాహనం యొక్క కోర్ ఎల్ 110 ద్రవ దశ కోసం ద్రవ చోదక వికాస్ ఇంజిన్ యొక్క మూడవ దీర్ఘకాలిక హాట్ పరీక్షను విజయవంతంగా ప్రారంభించింది. .

జూలై 14 న ఒక పత్రికా ప్రకటనలో, ఇస్రో లక్ష్యాలు మరియు ఇంజిన్ పారామితులు అంచనాలతో సరిపోలుతున్నాయని, అందువల్ల పనితీరు పరీక్ష యొక్క మొత్తం కాలానికి అంచనాలను అందుకుందని పేర్కొంది. తమిళనాడులోని మహేంద్రగిరిలోని ఇంజిన్ టెస్ట్ ఫెసిలిటీ ఇస్రో ప్రొపల్షన్ కాంప్లెక్స్ (ఐపిఆర్సి) నుండి 240 సెకన్ల పాటు ఈ పరీక్ష జరిగింది. ఇస్రో ప్రకారం గగన్యాన్ కార్యక్రమం ఒక ప్రధాన జాతీయ ప్రయత్నం కానుంది.

భారతదేశపు వికాస్ ఇంజిన్ HTVE

వికాస్ ఇంజన్లు HTVE (హై థ్రస్ట్ వికాస్ ఇంజిన్) మరియు HPVE లిక్విడ్ ప్రొపల్షన్ సిస్టమ్స్ సెంటర్ (ఎల్‌పిఎస్‌సి) చే అభివృద్ధి చేయబడిన (హై ప్రెజర్ లేదా హైస్పీడ్ వికాస్ ఇంజిన్) 2018 లో పరీక్షించబడ్డాయి. వీటిని ఇస్రో యొక్క “కొత్త తరగతి” ఇంజిన్‌గా వర్ణించారు మరియు అదే ఇస్రో ప్రొపల్షన్ కాంప్లెక్స్ (ఐపిఆర్‌సి) నుండి 195 సెకన్ల వ్యవధిలో పరీక్షించారు. ) మహేంద్రగిరిలో ఉంది. ప్రకారం, పేలోడ్ సామర్థ్యాన్ని పెంచే విషయంలో ఎల్‌పిఎస్‌సి డైరెక్టర్ నారాయణన్ తదుపరి తరం వికాస్ ఇంజన్ గణనీయమైన ప్రయోజనాన్ని ఇచ్చింది. ఇస్రో అత్యంత సంక్లిష్టమైన మిషన్ చంద్రయాన్ -2 కోసం 5 ఇంజిన్లను ఉపయోగించింది, ఇది అంతరిక్ష సంస్థకు 250 కిలోల పేలోడ్ లాభం అందించింది. ఈ ఇంజన్లు భవనంలోకి సుమారు ఎనిమిది సంవత్సరాలు పట్టింది.

ఎలోన్ మస్క్ అంతరిక్ష దాడి చేసేవారిపై విరుచుకుపడ్డాడు

ఇంతలో, మస్క్ ఇటీవల ట్విట్టర్‌లోకి పెన్ను తీసుకున్నాడు ‘స్థలంపై దాడి చేసేవారిని లక్ష్యంగా చేసుకుని హైకూ. తన హృదయపూర్వక కవిత్వంలో, లక్షాధికారి స్థలం వందల వేల మందికి ఎలా ఆశను ఇస్తుందో వివరించాడు. హైకూ అనేది ఒక రకమైన స్వల్ప-రూప కవిత్వం, ఇది మొదట జపాన్ నుండి వచ్చింది, ఇందులో మొదటి వరుసలో ఐదు అక్షరాలు, రెండవ వరుసలో ఏడు మరియు మూడవది ఉన్నాయి. అతని పోస్ట్ ఇప్పటికే 20 వేలకు పైగా రీట్వీట్లను పొందగా, 242 వేలకు పైగా ప్రజలు దీన్ని ఇష్టపడ్డారు.

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleచంకీ పాండేస్ భార్య భావన పెన్స్ ఉత్తమ అత్తగారికి హృదయపూర్వక నోట్
Next articleకరీనా కపూర్స్ పుస్తక శీర్షిక మత మనోభావాలను దెబ్బతీసినందుకు గర్భధారణ బైబిల్ నిప్పులు చెరిగారు
RELATED ARTICLES

భారతదేశం-బంగ్లాదేశ్ సరిహద్దుల మధ్య వాణిజ్యాన్ని పెంచడానికి కొత్త రైలు మార్గాన్ని ప్రారంభించింది

సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్‌పై జెకె పోలీసు ఆదేశానికి వ్యతిరేకంగా ఒమర్ మాట్లాడారు

की आबादी 1 अरब 300 करोड़ … इमरान खान का 'भूगोल' ही नहीं गणित भी है कमजोर

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశం-బంగ్లాదేశ్ సరిహద్దుల మధ్య వాణిజ్యాన్ని పెంచడానికి కొత్త రైలు మార్గాన్ని ప్రారంభించింది

సెక్యూరిటీ క్లియరెన్స్‌పై జెకె పోలీసు ఆదేశానికి వ్యతిరేకంగా ఒమర్ మాట్లాడారు

की आबादी 1 अरब 300 करोड़ … इमरान खान का 'भूगोल' ही नहीं गणित भी है कमजोर

Recent Comments