Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralఎలక్ట్రిక్ వాహనాల స్వీకరణను వేగవంతం చేయడానికి మహారాష్ట్ర ఇ.వి.

ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల స్వీకరణను వేగవంతం చేయడానికి మహారాష్ట్ర ఇ.వి.

రట్టన్ఇండియా-మద్దతు గల EV తయారీదారు రివాల్ట్ మోటార్స్ కొత్త మహారాష్ట్ర ఎలక్ట్రిక్ వెహికల్ పాలసీని స్వాగతించింది, దాని అమలుతో పాటు, FAME II ప్రోత్సాహకాలకు, రాష్ట్రంలో EV స్వీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేస్తుంది. అంతేకాకుండా, కొత్త పథకం కింద పెరిగిన సబ్సిడీ ఇవి మోటార్‌సైకిళ్లను మరింత సరసమైనదిగా మరియు వినియోగదారులకు అందుబాటులోకి తెస్తుందని రివాల్ట్ మోటార్స్ బుధవారం తెలిపింది.

విడిగా, క్రెడిట్ రేటింగ్స్ ఏజెన్సీ ఐసిఆర్ఎ మాట్లాడుతూ, భారతదేశంలో మొత్తం వాహనాల అమ్మకాలకు రాష్ట్రం యొక్క గణనీయమైన సహకారాన్ని బట్టి, డిమాండ్ ప్రోత్సాహకం (ప్రారంభ పక్షుల తగ్గింపుతో సహా) కోసం పాలసీ కేటాయించడం ప్రధాన సానుకూలంగా ఉంది.

మంగళవారం, మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం తన కొత్త EV విధానాన్ని తయారుచేసే లక్ష్యంతో ఆవిష్కరించింది. ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు 2025 నాటికి మొత్తం రిజిస్ట్రేషన్లలో 10 శాతం వాటాను సాధిస్తాయి.

2018 లో ప్రకటించిన విధానాన్ని నవీకరించిన కొత్త విధానాన్ని అదనపు ప్రధాన కార్యదర్శి (రవాణా) ఆశిష్ సింగ్, రాష్ట్ర పర్యావరణ మంత్రి ఆదిత్య ఠాక్రే తదితరులు విడుదల చేశారు.

పాలసీ ప్రకారం, 2025 నాటికి కొత్త వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్లుగా ఇ.వి.లను 10 శాతం చొచ్చుకుపోవాలని, అలాగే ప్రజా రవాణాలో 25 శాతం ఇ.వి. 2025 నాటికి ముంబై, పూణే, నాగ్‌పూర్, u రంగాబాద్ మరియు నాసిక్ అనే ఆరు ముఖ్య నగరాల్లో మైలు డెలివరీ వాహనాలు.

అంతేకాకుండా, ప్రభుత్వ వాహనాల్లో ఆల్-ఎలక్ట్రిక్ విమానాలను కూడా ప్రారంభించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ఏప్రిల్ 2022 నుండి. ఈ విధానం ప్రకారం, సబ్సిడీ ప్రోత్సాహకాల ద్వారా రాష్ట్రంలోని ముఖ్య నగరాలు మరియు ప్రధాన రహదారులలో 2,500 ఛార్జింగ్ స్టేషన్లను ఏర్పాటు చేయడానికి ప్రభుత్వం ప్రోత్సాహకాలను అందిస్తుంది.

రాష్ట్ర కొత్త EV విధానం ప్రకారం, కొత్త ఛార్జింగ్ రెడీ పార్కింగ్ స్థలాలను ఏర్పాటు చేయడానికి కొత్త రియల్ ఎస్టేట్ ప్రాజెక్టులు తప్పనిసరి చేయబడతాయి.

గత ఏడాది ఫిబ్రవరిలో రివాల్ట్ తన అమ్మకాలను ప్రారంభించిన మొదటి రాష్ట్రాల్లో మహారాష్ట్ర ఒకటి అని కంపెనీ తెలిపింది, ఈ నేపథ్యంలో రాష్ట్రంలో తన సేల్స్ డీలర్‌షిప్ నెట్‌వర్క్‌ను వేగంగా పెంచుతున్నట్లు కంపెనీ తెలిపింది. భారీ డిమాండ్.

తిరుగుబాటు ప్రకారం, మహారాష్ట్రలో ప్రోత్సాహకంగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం బైక్‌కు రూ .10,000 చెల్లిస్తుంది. 2021 డిసెంబర్ 31 లోపు ఇ-బైక్ కొనుగోలు చేసే వినియోగదారులకు రూ .10,000 రెగ్యులర్ ప్రోత్సాహకానికి పైన రూ .15,000 అదనపు ప్రారంభ పక్షుల ప్రోత్సాహకాలు లభిస్తాయి, తద్వారా మొత్తం ప్రోత్సాహకాలు రూ .25 వేలు.

ఇది ఇటీవల కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించిన EV తయారీదారులకు FAME II ప్రోత్సాహకం కంటే ఎక్కువ మరియు తిరుగుబాటు విషయంలో బైక్‌కు రూ .48,000 చొప్పున ఉంటుంది, ఈ ప్రోత్సాహకాలను కలిపి మహారాష్ట్రలో రివాల్ట్ విక్రయించిన బైక్‌కు కనీసం 64,000 రూపాయల ప్రోత్సాహకాలు ఇస్తాయి.

అదనంగా, EV బైక్‌లకు రోడ్ టాక్స్ మరియు రిజిస్ట్రేషన్ ఛార్జీల నుండి మినహాయింపు ఇవ్వబడుతుంది, ఇది వినియోగదారుల పొదుపును మరింత పెంచుతుంది. అలాగే, పెట్రోల్ ద్విచక్ర వాహన యజమానులు ఈవీ బైక్‌లకు మారుతుంటే స్క్రాపేజ్ ప్రోత్సాహకంగా రూ .7,000 లభిస్తుంది.

“మహారాష్ట్ర ఎలక్ట్రిక్ వెహికల్ పాలసీ 2021 అమలు, FAME II ప్రోత్సాహకంతో పాటు, రాష్ట్రంలో EV స్వీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేస్తుంది. కొత్త పథకం కింద పెరిగిన సబ్సిడీ EV మోటార్‌సైకిళ్లను మరింత సరసమైనదిగా మరియు వినియోగదారులకు అందుబాటులోకి తెస్తుంది ”అని కంపెనీ తెలిపింది.

మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం యొక్క EV విధానం భారతదేశంలో EV లను వేగంగా చొచ్చుకుపోయే దిశగా మరొక అడుగు అని ICRA ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“ఇతర రాష్ట్రాలకు అనుగుణంగా, మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం తన EV విధానాన్ని కూడా ఆవిష్కరించింది. EV లను స్వీకరించడాన్ని ప్రోత్సహించడానికి వచ్చే నాలుగేళ్లలో 930 కోట్ల రూపాయలను కేటాయించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రతిపాదించింది. మరియు రాష్ట్రంలో అవసరమైన ఛార్జింగ్ మౌలిక సదుపాయాలను సృష్టించండి “అని ఐసిఆర్ఎ లిమిటెడ్

లోని కార్పొరేట్ సెక్టార్ రేటింగ్స్ కోసం గ్రూప్ హెడ్ మరియు వైస్ ప్రెసిడెంట్ షంషర్ దేవాన్ అన్నారు. బడ్జెట్ కలయిక ద్వారా నిధులు సమకూరుతాయని పేర్కొంది. పాత వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ మరియు ఇంధన సెస్‌పై గ్రీన్ సెస్ విధించిన ఐసిఆర్‌ఎ, “భారతదేశంలో మొత్తం వాహనాల అమ్మకాలకు రాష్ట్రానికి గణనీయమైన సహకారం ఉన్నందున, డిమాండ్ ప్రోత్సాహకం (ప్రారంభ పక్షుల తగ్గింపుతో సహా) కోసం పాలసీ కేటాయించడం ప్రధాన సానుకూలంగా ఉంది.”

పాలసీ కింద అందించే వివిధ ప్రయోజనాల కలయిక EV లు మరియు ICE ల మధ్య ధర-అంతరాన్ని గణనీయంగా తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది, ముఖ్యంగా ఎలక్ట్రిక్ టూ మరియు త్రీ వీలర్లకు.

ఈ విధానం రాష్ట్రంలోని ముఖ్య నగరాల్లో ఇ-బస్సులను గణనీయంగా స్వీకరించడానికి అనుకూలంగా ఉందని ఐసిఆర్ఎ తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments