HomeGeneralఆఫ్ఘనిస్థాన్‌ను బలవంతంగా తీసుకోవడాన్ని చట్టబద్ధం చేయలేమని EAM జైశంకర్ చెప్పారు

ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌ను బలవంతంగా తీసుకోవడాన్ని చట్టబద్ధం చేయలేమని EAM జైశంకర్ చెప్పారు

దేశం యొక్క భవిష్యత్తు దాని గతం కాదు, జైశంకర్ చెప్పారు; శాంతి రహదారి మ్యాప్

విషయాలు
విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ | ఎస్ జైశంకర్ | ఆఫ్ఘనిస్తాన్

ఏజెన్సీలు | న్యూఢిల్లీ

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ దాని గతం కాదు, హింస మరియు శక్తి ద్వారా అధికారాన్ని స్వాధీనం చేసుకోవడానికి ప్రపంచం వ్యతిరేకం అని భారతదేశం బుధవారం తెలిపింది.

ఈ వ్యాఖ్యలను విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ చేశారు, అక్కడ అతను సంఘర్షణకు మూడు పాయింట్ల రోడ్ మ్యాప్‌ను కూడా సమర్పించాడు హింస మరియు ఉగ్రవాద దాడులను నిలిపివేయడం, రాజకీయ సంభాషణల ద్వారా సంఘర్షణను పరిష్కరించడం మరియు పొరుగు దేశాలు ఉగ్రవాదం, వేర్పాటువాదం మరియు ఉగ్రవాదం ద్వారా బెదిరింపులకు గురికాకుండా చూసే చర్యలు.

SCO విదేశాంగ మంత్రుల సంప్రదింపు సమూహం యొక్క సమావేశంలో జైశంకర్ రోడ్‌మ్యాప్‌ను ఉంచారు దేశంలోని పెద్ద ప్రాంతాలపై తాలిబాన్ యోధులు నియంత్రణ సాధించడంపై పెరుగుతున్న ప్రపంచ ఆందోళనల మధ్య దుషన్‌బేలో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ .

“ఈ నమ్మకాలపై తీవ్రంగా మరియు హృదయపూర్వకంగా వ్యవహరించడమే సవాలు. ఎందుకంటే చాలా భిన్నమైన ఎజెండాతో పనిచేసే శక్తులు ఉన్నాయి. హింస మరియు శక్తి ద్వారా అధికారాన్ని స్వాధీనం చేసుకోవటానికి ప్రపంచం వ్యతిరేకం. ఇది అలాంటి చర్యలను చట్టబద్ధం చేయదు,” జైశంకర్ అన్నారు.

“ప్రపంచం, ప్రాంతం మరియు ఆఫ్ఘన్ ప్రజలు అందరూ ఒకే ముగింపు స్థితిని కోరుకుంటారు: 1. స్వతంత్ర, తటస్థ, ఏకీకృత, శాంతియుత , ప్రజాస్వామ్య మరియు సంపన్న దేశం ”అని జైశంకర్ ట్వీట్ చేశారు. “2. పౌరులు మరియు రాష్ట్ర ప్రతినిధులపై హింస మరియు ఉగ్రవాద దాడులను నిలిపివేయడం, రాజకీయ సంభాషణల ద్వారా సంఘర్షణను పరిష్కరించడం మరియు అన్ని జాతుల ప్రయోజనాలను గౌరవించడం మరియు 3. ఉగ్రవాదం, వేర్పాటువాదం మరియు ఉగ్రవాదం వల్ల పొరుగువారికి బెదిరింపు రాకుండా చూసుకోండి” .

SCO టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్‌ను ఆపాలి

ఉగ్రవాదాన్ని, ఉగ్రవాదాన్ని ఎదుర్కోవడమే SCO యొక్క ముఖ్య ఉద్దేశ్యం అని MEA తెలిపింది. మరియు అది టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్‌ను ఆపాలి. పాకిస్తాన్ మరియు చైనా నుండి అతని సహచరులు హాజరైన సమావేశంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

“ఈ ఉదయం దుషన్‌బేలో SCO యొక్క FMM వద్ద మాట్లాడారు ఆఫ్ఘనిస్తాన్, ప్రజారోగ్యం మరియు ఆర్థిక పునరుద్ధరణ సమస్యలను నొక్కిచెప్పాయి. ఉగ్రవాదం మరియు ఉగ్రవాదాన్ని ఎదుర్కోవడం ఎస్సీఓ యొక్క ముఖ్య ఉద్దేశ్యం. టెర్రర్ ఫైనాన్సింగ్‌ను నిలిపివేయాలి మరియు డిజిటల్ సదుపాయాన్ని నిరోధించాలి “అని విదేశాంగ వ్యవహారాల మంత్రి ట్వీట్ చేశారు. తన వ్యాఖ్యలలో, విదేశాంగ మంత్రి “వన్ ఎర్త్ వన్ హెల్త్” సందేశాన్ని కూడా హైలైట్ చేసారు మరియు కరోనావైరస్ మహమ్మారిని ఎదుర్కోవటానికి ప్రారంభ సార్వత్రిక టీకాలు వేయాలని కోరారు.

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleప్రియమైన భత్యం ప్రభుత్వ సిబ్బందికి 28%, ప్రయోజనం కోసం 10 మిలియన్లకు పెంచింది
Next articleఅధ్యక్ష ఎన్నికలకు అభ్యర్థి కాదని పవార్ spec హాగానాల మధ్య చెప్పారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here