HomeGENERALCOVID సంక్షోభాన్ని పరిష్కరించడంలో, టీకా డిమాండ్లను తీర్చడంలో 'సిగ్గులేని PM' విఫలమైంది: మమతా

COVID సంక్షోభాన్ని పరిష్కరించడంలో, టీకా డిమాండ్లను తీర్చడంలో 'సిగ్గులేని PM' విఫలమైంది: మమతా

Mamata Banerjee, Mamata employment news, bengal teachers, bengal teacher job, Indian Express, Government vacancies, Durga puja news, ముఖ్యమంత్రి కూడా కోరింది దేశంలో టీకా డ్రైవ్ ఖర్చులను భరించడానికి PM కేర్స్ ఫండ్ నుండి డబ్బు ఎందుకు ఉపయోగించలేదని తెలుసుకోండి. (ఫైల్ ఫోటో)

టీకా అవసరాలను తీర్చడంలో కేంద్రం విఫలమైందని పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ మంగళవారం చెప్పారు. రాష్ట్రం, ఆమె సొంతంగా కొనుగోళ్లు చేయమని బలవంతం చేసింది మరియు నరేంద్ర మోడీ “సిగ్గులేని ప్రధానమంత్రి” గా అభివర్ణించింది, అతను తన చిత్రాన్ని ప్రతిచోటా అతికించాడు – హోర్డింగ్స్ నుండి టీకాల సర్టిఫికెట్లు వరకు. బెనర్జీ అసెంబ్లీలో తన ప్రసంగంలో మాట్లాడుతూ, బెంగాల్‌కు ఇప్పటివరకు రెండు కోట్ల షాట్లు వచ్చాయని, ఇది రాష్ట్ర జనాభా ప్రకారం “చాలా సరిపోదు”, మరియు అటువంటి పరిస్థితులలో అందరికీ ఉచిత మోతాదులను ఇవ్వడం ఆమె ప్రభుత్వానికి సవాలుగా ఉంది. “మేము ఇప్పటికే 2.26 కోట్ల మందికి టీకాలు వేసాము. మరియు దాని కోసం, మనకు అవసరమైన మోతాదుల సంఖ్యను అందిస్తామని కేంద్రం వాగ్దానాలు చేసినప్పటికీ, కనీసం 26 లక్షల మోతాదులను మన స్వంతంగా కొనవలసి వచ్చింది, ”అని ఆమె పేర్కొంది. దేశంలో టీకా డ్రైవ్ ఖర్చులను భరించడానికి పిఎం కేర్స్ ఫండ్ నుండి డబ్బు ఎందుకు ఉపయోగించలేదని ముఖ్యమంత్రి తెలుసుకున్నారు. కేంద్రం తన “తప్పు” విధానాల వల్ల, COVID సంక్షోభాన్ని చక్కగా నిర్వహించలేకపోయిందని ఆమె పేర్కొన్నారు. “కేంద్రం యొక్క హామ్-హ్యాండ్ విధానాలు ఉన్నప్పటికీ, మేము వైరస్ను కలిగి ఉన్నాము. మా సిగ్గులేని PM దేశం విఫలమైంది కాని అతని చిత్రం ప్రతిచోటా కనిపిస్తుంది – టీకా సర్టిఫికెట్ల నుండి హోర్డింగ్స్ వరకు. నేను చాలా మంది ప్రధానమంత్రులను చూశాను, కానీ ఎవరూ సిగ్గుపడరు… ”బెనర్జీ అన్నారు. మహమ్మారి యొక్క మూడవ తరంగానికి బెంగాల్ సన్నాహాలు చేయడం ప్రారంభించింది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని యోగి ఆదిత్యనాథ్ ప్రభుత్వం వద్ద తవ్విన ఆమె, “కొన్ని రోజులుగా, మృతదేహాలు నదులలో తేలుతున్నట్లు చూశాము. కొన్ని మృతదేహాలు దిగువకు తేలుతూ మన రాష్ట్రానికి చేరుకున్నాయి. యుపిలో (మహమ్మారి కారణంగా) ఎంతమంది మరణించారో కూడా వారికి తెలుసా? వారు సిగ్గుపడలేదా? ” బిజెపి వద్ద టిఎంసి పంపిణీపై విమర్శలు చేసిన ఆదిత్యనాథ్‌పై బెంగాల్ వైపు వేళ్లు చూపించే వారు అద్దంలో చూడాలని టిఎంసి అధినేత అన్నారు. పోల్ ప్రచారాలు. కుంకుమ శిబిరానికి వ్యతిరేకంగా తన దురాక్రమణను కొనసాగిస్తూ, జూలై 2 న అసెంబ్లీలో గవర్నర్ జగదీప్ ధన్ఖర్ ప్రారంభ ప్రసంగంలో వారు సృష్టించిన రకస్ నుండి దాని సభ్యులకు “మర్యాద మరియు మర్యాద తెలియదు” అని ఆమె అన్నారు. రాష్ట్రంలో ఎన్నికల అనంతర హింస సంఘటనలపై బిజెపి ఎమ్మెల్యేల నిరసనల మధ్య ధన్ఖర్ తన 18 పేజీల ప్రసంగం యొక్క కొన్ని పంక్తులు చదివిన తరువాత తన చిరునామాను టేబుల్ చేయాల్సి వచ్చింది. కేంద్రంలో బిజెపి నాయకత్వం ఎన్నుకున్న ప్రస్తుత గవర్నర్‌ను రాష్ట్రంలోని పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు సభలో ప్రసంగించడానికి అనుమతించాల్సి ఉందని బెనర్జీ అన్నారు. “నేను రాజ్‌నాథ్ సింగ్ వంటి బిజెపి నాయకులను సుష్మా స్వరాజ్ కి చూశాను… ఈ బిజెపి అయితే, భిన్నంగా ఉంటుంది. వారికి (బిజెపి సభ్యులకు) సంస్కృతి, మర్యాద, మర్యాద మరియు నాగరికత తెలియదు ”అని సభలో ప్రసంగించిన ముఖ్యమంత్రి ప్రారంభ ప్రసంగానికి గవర్నర్‌కు కృతజ్ఞతలు తెలిపిన తరువాత చెప్పారు. టిఎంసి కార్మికులపై పోల్ అనంతర హింస ఆరోపణలను ప్రస్తావిస్తూ సిఎం మాట్లాడుతూ, అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు రాష్ట్రం ఎన్నికల సంఘం పర్యవేక్షణలో ఉన్నప్పుడు దాడులను భరించేది అధికార పార్టీ సభ్యులేనని అన్నారు. ఎన్నికల ఫలితాలు ప్రకటించిన తరువాత విచ్చలవిడి హింసాత్మక సంఘటనలు నమోదయ్యాయని, అలాంటి అన్ని కేసులలో ఆమె ప్రభుత్వం చర్యలు తీసుకుందని ఆమె అభిప్రాయపడ్డారు. పోల్ ప్యానెల్ వద్ద ఒక జిబేలో, ఆమె మాట్లాడుతూ, “EC జిల్లా న్యాయాధికారులు, పోలీసు సూపరింటెండెంట్లు మరియు ఇతరులను వారి సొంత పార్టీ (బిజెపి) నుండి వచ్చిన పరిశీలకుల ఇష్టానుసారం మార్చింది. “మూడు నెలలుగా, వారు (ఇసి) బెదిరింపులు జారీ చేశారు … కానీ మీరు ఈ పద్ధతిలో ఒక రాష్ట్రాన్ని బెదిరించలేరని బెంగాల్ ప్రజలు వారికి చూపించారు” అని ఆమె అన్నారు. అంతకుముందు, బిజెపి నేతృత్వంలోని కేంద్రం ఆదేశాల మేరకు ఇసి పనిచేస్తుందని టిఎంసి బాస్ ఆరోపించారు. కుంకుమ పార్టీ కుట్రలకు కుట్ర పన్నిందని ఆమె ఆరోపించారు, “ఎన్నికల సమయంలో మరియు వెంటనే, బిజెపి ద్వేషాన్ని వ్యాప్తి చేయడానికి నకిలీ వీడియోలను పంపిణీ చేసింది. మాకు ఫోటోలు ఉన్నాయి, మాకు ఆధారాలు ఉన్నాయి. నేను వీటిని మీ (స్పీకర్) పట్టికలో ఉంచుతాను ”అని బెనర్జీ కొన్ని ఫోటోలను సభకు సమర్పించారు. రాష్ట్రాన్ని విభజించడానికి బిజెపి ప్రయత్నిస్తోందని ఆరోపించిన సిఎం, “బెంగాల్ అందంగా ఉంది. బెంగాల్ ఐక్యంగా ఉంది. మేము ఏ ధరనైనా జరగనివ్వము. ” ఇద్దరు బిజెపి ఎంపీలు ఇటీవల బెంగాల్
కోసం డిమాండ్లను లేవనెత్తారు. డివిజన్ – ఒకటి ఉత్తర బెంగాల్‌లో మరియు మరొకటి జంగల్‌మహల్‌లో- టిఎంసి మరియు ఇతర పార్టీల నుండి ఫ్లాక్ గీయడం. తన ప్రభుత్వం సాధించిన విజయాలను ఎత్తిచూపిన సిఎం, “100 రోజుల పని పథకం కింద ఉపాధి కల్పించేటప్పుడు బెంగాల్ మొదటి స్థానంలో ఉంది. దేశంలో గ్రామీణ రహదారులను అభివృద్ధి చేయడంలో మేము అన్నింటికన్నా ముందున్నాము… మేము 186 కిషన్ మండీలు, 24 వైద్య కళాశాలలను ఏర్పాటు చేసాము. “ఉత్తర బెంగాల్‌లో అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను పరిశీలించండి. విశ్వవిద్యాలయాల నుండి వైద్య కళాశాలల వరకు, నదీ వంతెనల నుండి రాజ్‌బంగ్‌షీలు, కామటపురిస్ మరియు ఇతర భాషా వర్గాల అకాడమీల వరకు మేము ఇవన్నీ చేసాము, ”అని ఆమె ఎత్తి చూపారు, గత దశాబ్దంలో ఈ ప్రాంతం స్వల్ప వృద్ధిని కనబరిచిందన్న బిజెపి ఆరోపణను ఆమె ఎత్తి చూపింది. సెంట్రల్ ఫండ్ దుర్వినియోగ ఆరోపణలను చెత్తకుప్పగా, టిఎంసి అధినేత విపత్తు ఉపశమనం కోసం కేంద్ర ప్రభుత్వం తన పెట్టెల నుండి ఏమీ చెల్లించలేదని అన్నారు. “విపత్తు నిధి నుండి కేంద్రం చాలా తక్కువ మొత్తాన్ని అందించింది, ఇది రాష్ట్రానికి ఇప్పటికే అర్హత కలిగి ఉంది … అయినప్పటికీ, వారు (బిజెపి నాయకులు) ఈ విషయంపై పట్టణానికి వెళ్లారు,” ఆమె చెప్పారు. ఆమె
Mamata Banerjee, Mamata employment news, bengal teachers, bengal teacher job, Indian Express, Government vacancies, Durga puja news, లో ఏర్పాటు చేసిన 33,000 శిబిరాల నుండి సుమారు 2.75 కోట్ల మంది ప్రజలు లబ్ధి పొందారని సిఎం గుర్తించారు. ప్రభుత్వ డువారే సర్కార్ (ప్రభుత్వం ఇంటి వద్ద) చొరవ. “వచ్చే ఏడాది, ప్రభుత్వం కనీసం రెండుసార్లు డ్రైవ్‌ను ప్రారంభిస్తుంది” అని ఆమె అన్నారు. క్రీడా కార్యకలాపాలను ప్రోత్సహించడానికి ‘ఖేలా హోబ్’ దివాస్‌ను ఆమె పంపిణీ చేస్తుంది అని బెనర్జీ చెప్పారు, అయితే దీనికి తేదీ ఇంకా నిర్ణయించబడలేదు. ‘ఖేలా హోబ్’ (ఆట ఆడతారు) అనేది అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు టిఎంసి యొక్క ప్రచార నినాదం. “ప్రతిపక్షాలు ఎటువంటి అభివృద్ధిని చూడలేకపోతే, మా ప్రయత్నాలు ఉన్నప్పటికీ, దాని గురించి ఇంకేమీ చెప్పలేము. అయితే, వారు (బిజెపి నాయకులు) పెరుగుతున్న ఇంధన ప్రక్రియ గురించి అవాస్తవంగా ఉన్నారు. అటువంటి పార్టీ మరియు దాని ప్రజలను సిగ్గుపడండి, ”అని ఆమె అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఅగ్ర ముఖ్యాంశాలు: జీఎస్టీ వసూళ్లు రూ .1 ట్రిన్ కన్నా తక్కువ; అమ్ఫీ వర్గాలను రీజిగ్ చేస్తుంది
Next articleకేబినెట్ పునర్నిర్మాణ సంచలనం మధ్య మంత్రి సంభావ్యత Delhi ిల్లీకి చేరుకుంటుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments