HomeBUSINESSసినిమాటోగ్రాఫ్ చట్టానికి ప్రతిపాదిత సవరణను ఉపసంహరించుకోవాలని స్టాలిన్ కేంద్రానికి లేఖ రాశారు

సినిమాటోగ్రాఫ్ చట్టానికి ప్రతిపాదిత సవరణను ఉపసంహరించుకోవాలని స్టాలిన్ కేంద్రానికి లేఖ రాశారు

సినిమాటోగ్రాఫ్ చట్టం, 1952 కు ప్రతిపాదించిన సవరణను ఉపసంహరించుకోవాలని కోరుతూ తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకె స్టాలిన్ కేంద్ర న్యాయ, న్యాయ, కమ్యూనికేషన్స్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ, ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ బ్రాడ్కాస్టింగ్ మంత్రులకు లేఖ రాశారు.

ముసాయిదా బిల్లు సినీ సోదరభావం మరియు సినీ పరిశ్రమల మనస్సులలోనే కాకుండా, భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛను ఆదరించే సమాజంలోని అన్ని మంచి వర్గాలలో కూడా తీవ్ర ఆందోళనలకు దారితీసింది. శక్తివంతమైన ప్రజాస్వామ్యం సృజనాత్మక ఆలోచన మరియు కళాత్మక స్వేచ్ఛకు తగిన స్థలాన్ని అందించాలి. ఏదేమైనా, సినిమాటోగ్రాఫ్ చట్టానికి ప్రతిపాదిత సవరణ రెండు దశాబ్దాల క్రితం సుప్రీంకోర్టు కొట్టివేసిన కేంద్రం యొక్క పునర్విమర్శ అధికారాలను పునరుద్ధరించడం ద్వారా దానిని పరిమితం చేయాలని ప్రయత్నిస్తుంది, స్టాలిన్ లేఖలో చెప్పారు.

కూడా చదవండి : కొత్త ఐటి నిబంధనలకు

సమానమైన టీవీ మరియు చలన చిత్రాలకు సంబంధించిన నిబంధనలను తీసుకురావడానికి ఐ అండ్ బి మంత్రిత్వ శాఖ తీసుకున్న చర్య ప్రజల ద్వారా చూడటానికి ధృవీకరించబడితే సెంట్రల్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఫిల్మ్ సర్టిఫికేషన్ (సిబిఎఫ్సి), ఇది మొదట రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల పరిధిలోకి వస్తుంది మరియు అందువల్ల, శాంతిభద్రతలు రాష్ట్ర విషయంగా ఉన్నందున దీనిని రాష్ట్రాలకు వదిలివేయాలి. కానీ ఇప్పుడు, కేంద్రం, ప్రతిపాదిత చట్టం ద్వారా, సహకార సమాఖ్యవాద స్ఫూర్తికి వ్యతిరేకంగా వెళ్ళడానికి మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు మరియు దాని స్వంత సిబిఎఫ్సి యొక్క అధికారాలను అతిక్రమించడానికి ప్రయత్నిస్తోంది.

ఆదర్శాలకు వ్యతిరేకంగా రాజ్యాంగం

సిబిఎఫ్‌సి ధృవీకరించిన తరువాత పునర్విమర్శ శక్తిని కేంద్రానికి పునరుద్ధరించే ముసాయిదా సవరణ భారత రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్ 19 (2) ప్రకారం సహేతుకమైన పరిమితి నిబంధన యొక్క దుర్వినియోగం మరియు ఈ ముసాయిదా సవరణ పౌర సమాజంలో సరైన ఆలోచనను ప్రోత్సహించే స్ఫూర్తికి విరుద్ధం. చలనచిత్ర సోదరభావం యొక్క సృజనాత్మక ఆలోచనను అరికట్టడం మరియు సినిమాలు ఎలా నిర్మించాలో వాటిపై షరతులు విధించడం పూర్తిగా అన్యాయమైనవి మరియు వాస్తవానికి, ఇది మన రాజ్యాంగం యొక్క ఆదర్శాలకు చాలా విరుద్ధం. ఆలోచన స్వేచ్ఛకు హక్కును హరించడం మన ప్రజాస్వామ్యాన్ని బలహీనపరుస్తుంది, ఇది అధికారంలో ఉన్న పార్టీలతో సంబంధం లేకుండా ఎల్లప్పుడూ ఉత్సాహంగా ఉండాలి, లేఖలో పేర్కొంది.

అమలులో ఆచరణాత్మక ఇబ్బందులు ఉన్న కొన్ని నిబంధనలు ఉన్నాయి మూడు వర్గాల క్రింద ధృవీకరణ యొక్క వయస్సు వారీగా సమూహపరచడం మరియు చలనచిత్రం చాలా ప్రమాదకర మరియు అనిశ్చితమైన పరిశ్రమగా తయారయ్యే కొన్ని సవరణలు వంటివి, ధృవీకరణ తర్వాత ఒక చిత్రాన్ని తిరిగి పరిశీలించమని సిబిఎఫ్‌సి ఛైర్మన్‌కు కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆదేశించమని నిబంధన. . , తద్వారా మేము ఒక ప్రగతిశీల దేశంగా ఉండిపోతాము, మరియు కళ, సంస్కృతి మరియు చలన చిత్ర నిర్మాణాన్ని కలిగి ఉన్న సృజనాత్మక ఆలోచన, భయం లేదా అనుకూలంగా లేకుండా వికసిస్తుంది, ”అని లేఖలో పేర్కొంది.

చదవండి మరింత

Previous articleకోవిడ్ -19: కేంద్రం నుండి మూడు కోట్ల వ్యాక్సిన్ మోతాదులను కోరుతూ మహారాష్ట్ర తీర్మానం ఆమోదించింది
Next articleసెంటర్ వ్యవసాయ చట్టాలను ఎదుర్కోవడానికి మహారాష్ట్ర 3 బిల్లులను ప్రవేశపెట్టింది
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ కేసులలో గణనీయమైన తగ్గింపు కానీ హిల్ స్టేషన్లలో రద్దీగా ఉన్న ప్రజలు లాభాలను రద్దు చేయవచ్చు: ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments