HomeBUSINESS'రోగనిరోధక-తప్పించుకునే ఉత్పరివర్తన బయటపడకపోతే కోవిడ్ -19 యొక్క మూడవ వేవ్ పెద్దది కాదు'

'రోగనిరోధక-తప్పించుకునే ఉత్పరివర్తన బయటపడకపోతే కోవిడ్ -19 యొక్క మూడవ వేవ్ పెద్దది కాదు'

SARS-CoV2 యొక్క పూర్తి రోగనిరోధక-తప్పించుకునే వేరియంట్ ఉపరితలం కాకపోతే, మూడవ కోవిడ్ -19 వేవ్ తక్కువ తరంగంలో 2.5 లక్షలకు పైగా మరణించిన రెండవ తరంగంతో పోల్చినప్పుడు మాత్రమే అలలు అవుతుంది, వైరస్ ప్రవర్తనను అంచనా వేయడానికి అనుకరణ నమూనాను రూపొందించడంలో కీలకపాత్ర పోషించిన గణిత శాస్త్రవేత్త ప్రకారం.

“టీకా రోల్ అవుతుందని అనుకున్నట్లుగానే జరుగుతుందని మరియు కొత్త మార్పుచెందగలవారు కేవలం 25 శాతం మాత్రమే అంటువ్యాధి కాని రోగనిరోధక-తప్పించుకునేది కాదు, మూడవ తరంగం అలల మాత్రమే అవుతుంది, ఇది మొదటిదానితో పోల్చదగినది ”అని ఇండియన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ (ఐఐటి) కాన్పూర్ కంప్యూటర్ కంప్యూటర్ ప్రొఫెసర్ మనీంద్ర అగర్వాల్ అన్నారు. . గతంలో అనేక మహమ్మారి ప్రతిస్పందనలను తీసుకోవడంలో ప్రభుత్వానికి మార్గనిర్దేశం చేసిన మోడల్.

అగర్వాల్ మాట్లాడుతూ లాక్డౌన్ లేకపోయినా, ప్రభావం చాలా తీవ్రంగా కనిపించడం లేదు. శాస్త్రవేత్తలు వారి నమూనాతో మూడు వేర్వేరు దృశ్యాలను రూపొందించారు.

శాస్త్రవేత్తలు పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వారిలో 50 శాతం మంది ఇప్పటికీ బాధపడుతున్నారని మరియు డెల్టా వేరియంట్ సోకిన వారిలో 20 శాతం మంది (ప్రధానంగా రెండవ వేవ్‌కు బాధ్యత వహిస్తుంది) మళ్ళీ హాని. ఏదేమైనా, పూర్తిగా రోగనిరోధక తప్పించుకునే వేరియంట్ ఉంటే ఈ పరిస్థితి గణనీయంగా మారుతుంది. . గత ఏడాది మార్చిలో ప్రతిఒక్కరికీ అవకాశం ఉంది, ”అని అగర్వాల్ బిజినెస్‌లైన్ కి చెప్పారు. “ఇక్కడ ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, రెండవ తరంగంలో డెల్టా వేరియంట్ బారిన పడిన వారిలో 20 శాతం మంది మూడు నెలల తర్వాత మళ్లీ అవకాశం పొందుతారు. ఆ సంఖ్య గణనీయంగా పెరిగితే, 90 శాతం, అప్పుడు మేము దానిని కొత్త మహమ్మారి అని పిలవవలసి ఉంటుంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

మొదటి సెరో సర్వే

రెండవ తరంగం యొక్క పరిధిని తీయడంలో సూత్ర మోడల్ విఫలమైందని అంగీకరించడానికి అగర్వాల్ ఒప్పుకున్నాడు. దీనికి కారణం, ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ నేతృత్వంలోని మొదటి సెరో సర్వే ఫలితాలను శాస్త్రవేత్తలు తమ నమూనాను క్రమాంకనం చేయడానికి ఉపయోగించారు.

“ఆ అమరికతో మా మోడల్ 50 కి మించి చూపిస్తుంది జనాభాలో శాతం మంది రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉన్నారు. ఇది రెండవ వేవ్ చాలా పెద్దది కాదని మరియు ఉత్తమంగా, ఇది మొదటిదానికి సమానంగా ఉంటుందని మేము లెక్కించాము, ”అని అతను చెప్పాడు. ఇది మార్క్ ఆఫ్ మార్గం అని తేలింది, అతను చెప్పాడు.

క్రమాంకనం తప్పు అని తెలుసుకున్న తరువాత, శాస్త్రవేత్తలు డిసెంబర్ 2020-జనవరి 2021 యొక్క తాజా ఐసిఎంఆర్ సర్వేతో మోడల్‌ను క్రమాంకనం చేశారు. “ఈ అమరికతో, మా అధ్యయనం దాదాపు 60 శాతం భారతీయులను చూపిస్తుంది జనాభా ఇప్పుడు రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉంది, ఇది న్యూ Delhi ిల్లీలోని ఆల్ ఇండియా ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ చేత ఇతర అధ్యయనాల ద్వారా ధృవీకరించబడింది, ”అని అగర్వాల్ అన్నారు.

“మా మోడల్‌లో చాలా మంచి ఆస్తి ఉంది, ఇది దాదాపు అన్ని పారామితులను కలిగి ఉంటుంది, ఒక క్రమాంకనం పాయింట్ మినహా డేటాపై లెక్కించబడుతుంది. ఇప్పటికే ఫిబ్రవరిలో మహారాష్ట్రలో ఒక వేరియంట్ నడుస్తున్నట్లు మాకు తెలుసు, ఇది మరింత అంటువ్యాధి; వాస్తవానికి, ఏదైనా వైరాలజిస్ట్ దీనిని ఫ్లాగ్ చేయడానికి చాలా ముందు. మా డేటా అది చెబుతోంది, కాని మరెవరూ చెప్పనందున మాకు ఖచ్చితంగా తెలియలేదు, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసెంటర్ వ్యవసాయ చట్టాలను ఎదుర్కోవడానికి మహారాష్ట్ర 3 బిల్లులను ప్రవేశపెట్టింది
Next articleవిధాన పరిషత్ ఏర్పాటుకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం తీర్మానాన్ని ఆమోదించింది
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ కేసులలో గణనీయమైన తగ్గింపు కానీ హిల్ స్టేషన్లలో రద్దీగా ఉన్న ప్రజలు లాభాలను రద్దు చేయవచ్చు: ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments