HomeGENERALబీజింగ్ దాడి చేస్తే తైవాన్‌ను డిఫెండింగ్ చేయడంపై జపనీస్ Dy PM వ్యాఖ్యపై చైనా నిరసనలు

బీజింగ్ దాడి చేస్తే తైవాన్‌ను డిఫెండింగ్ చేయడంపై జపనీస్ Dy PM వ్యాఖ్యపై చైనా నిరసనలు

చైనా మిలటరీపై దాడి చేస్తే టోక్యో, వాషింగ్టన్ సంయుక్తంగా తైవాన్‌ను రక్షించాలని జపాన్ ఉప ప్రధాని టారో అసో చేసిన “ప్రమాదకరమైన” వ్యాఖ్యలపై చైనా మంగళవారం జపాన్‌తో దౌత్య నిరసన వ్యక్తం చేసింది. టోక్యో తైవాన్‌పై చైనా దండయాత్రను తన భద్రతకు అస్తిత్వ ముప్పుగా పరిగణిస్తుందని అసో సంకేతాలు ఇచ్చింది, జపాన్‌ను అమెరికాతో స్వయం పాలన ద్వీపాన్ని రక్షించుకోవడానికి ఇది సహాయపడుతుందని జపాన్ టైమ్స్ వార్తాపత్రిక మంగళవారం నివేదించింది.

“ఒక పెద్ద సంఘటన జరిగితే (తైవాన్ మీద), ఇది (జపాన్) మనుగడకు ముప్పు కలిగించే పరిస్థితికి సంబంధించినదని చెప్పడం సురక్షితం. అదే జరిగితే, జపాన్ మరియు యుఎస్ కలిసి తైవాన్‌ను రక్షించాలి, అసో, జపాన్ రక్షణ మంత్రి నోబువో కిషి మంగళవారం ఉల్లేఖించారు, టోక్యో ఒక పరిస్థితి జపాన్ మనుగడకు ముప్పు కలిగిస్తుందా లేదా సమిష్టి ఆత్మరక్షణ వ్యాయామం అవసరమా అనే దానిపై సమగ్ర తీర్పు ఇస్తుందని పేర్కొన్నారు. మరియు సేకరించిన సమాచారం. “అసో వ్యాఖ్యలకు కోపంగా స్పందిస్తూ, చైనా విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి జావో లిజియన్ ఇటువంటి వ్యాఖ్యలు” చాలా తప్పు మరియు ప్రమాదకరమైనవి మరియు వన్-చైనా విధానానికి విరుద్ధంగా నడుస్తాయి “అని బీజింగ్ పేర్కొంది. తైవాన్ ద్వీపం చైనా ప్రధాన భూభాగంలో భాగం.

“చైనా దీనిని తిరస్కరించింది మరియు దీనితో గంభీరమైన ప్రాతినిధ్యం వహించింది జపనీస్ వైపు, “అతను అన్నాడు. “జపాన్ మిలిటరిజం ఒకప్పుడు చైనాపై దారుణమైన నేరాలకు పాల్పడింది,” అని ఆయన అన్నారు, రెండవ ప్రపంచ యుద్ధంలో చైనాపై జపనీస్ దాడి గురించి స్పష్టంగా ప్రస్తావించారు.

“కొంతమంది జపాన్ రాజకీయ నాయకులు ఇంకా చేయాలనుకుంటున్నారు చరిత్ర నుండి పాఠాలు నేర్చుకోవడంలో వైఫల్యాన్ని చూపించే తైవాన్ సొంతం, జావో అన్నారు. “చైనా చరిత్రలో ఉన్నది కాదు మరియు తైవాన్ ప్రశ్నలో జోక్యం చేసుకోవడానికి మేము ఏ దేశాన్ని ఎప్పటికీ అనుమతించము మరియు చైనా ప్రజల దృ deter నిశ్చయాన్ని ఎవరూ తక్కువ అంచనా వేయకూడదు.

జూలై 1 న చైనా అధ్యక్షుడు జి జిన్‌పింగ్ చేసిన వ్యాఖ్యల నేపథ్యంలో ఆయన వ్యాఖ్యలు వచ్చాయి, శతాబ్ది ఉత్సవాలను ఉద్దేశించి ఆయన ప్రసంగించారు. పాలక కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ ఆఫ్ చైనా (సిపిసి) యొక్క ప్రధాన భూభాగంతో తైవాన్ యొక్క “పునరేకీకరణ” ఒక “చారిత్రాత్మక మిషన్” మరియు “అలుపెరుగని నిబద్ధత” అని అన్నారు. తన ప్రసంగంలో, జి స్వయం సమన్వయం చేసుకోవటానికి చైనా సంకల్పం తక్కువగా అంచనా వేయకుండా హెచ్చరించారు. చైనీయుల ప్రధాన భూభాగంతో తైవాన్ ద్వీపం పరిపాలించబడింది ఇది అధికార పార్టీ యొక్క చారిత్రాత్మక లక్ష్యం.

తైవాన్‌పై జపాన్ వైఖరి కఠినతరం చేసింది. ఇటీవలి నెలల్లో తైవాన్‌పై చైనా తన సైనిక మరియు దౌత్యపరమైన ఒత్తిడిని పెంచుతున్నందున ఇది భయంతో చూసింది, జపాన్ టైమ్స్ నివేదిక తెలిపింది. క్రాస్ స్ట్రెయిట్ సమస్యల యొక్క శాంతియుత పరిష్కారాన్ని కోరుతూ G7 నాయకులు మొట్టమొదటిసారిగా సంయుక్త ప్రకటనలో తైవాన్ గురించి ప్రస్తావించిన కొద్ది రోజులకే చైనా గత నెలలో రికార్డు స్థాయిలో 28 యుద్ధ విమానాలను తైవాన్ యొక్క వైమానిక రక్షణ గుర్తింపు మండలంలోకి పంపించింది. ” చైనా, టోక్యో తైవాన్ సమస్యపై చాలాకాలంగా నిశ్శబ్ద వైఖరి తీసుకుంది, కాని ఇటీవల ధైర్యమైన విధానాన్ని ప్రారంభించింది, ప్రధాన మంత్రి యోషిహిదే సుగా ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్‌తో సంయుక్త ప్రకటనలో దీనిని ప్రస్తావించారు – 1969 తరువాత ఇదే మొదటి సూచన, నివేదిక తెలిపింది.

అన్ని చదవండి తాజా వార్తలు , తాజా వార్తలు మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleరష్యన్ ఫార్ ఈస్ట్‌లో ప్యాసింజర్ ప్లేన్ క్రాష్‌లో 28 మందిలో ప్రాణాలు లేవు: రిపోర్ట్
Next articleఆరోగ్య సమస్యలు పెరిగేకొద్దీ థాయ్ ఫ్యాక్టరీలో ఫైర్ రీజినిట్స్
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments