HomeGENERALప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం సిఇటి 2022 ప్రారంభం నుండి నిర్వహించబడుతుంది: జితేంద్ర సింగ్

ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం సిఇటి 2022 ప్రారంభం నుండి నిర్వహించబడుతుంది: జితేంద్ర సింగ్

సిఇటి నిర్వహించడానికి నేషనల్ రిక్రూట్‌మెంట్ ఏజెన్సీ (ఎన్‌ఆర్‌ఎ) ను కేంద్ర క్యాబినెట్ ఆమోదంతో ఏర్పాటు చేసినట్లు మంత్రి తెలియజేశారు.

విషయాలు
ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు | జితేంద్ర సింగ్ | నియామకం

కేంద్ర మంత్రి జితేంద్ర సింగ్ మంగళవారం ఉద్యోగ ఆశావాదుల కోసం కామన్ ఎలిజిబిలిటీ టెస్ట్ (సిఇటి) వచ్చే ఏడాది ప్రారంభం నుండి దేశవ్యాప్తంగా నిర్వహించబడుతుందని చెప్పారు.

కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలకు ప్రభుత్వ నియామకాలకు అభ్యర్థులను పరీక్షించడానికి మరియు షార్ట్‌లిస్ట్ చేయడానికి ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ వ్యక్తిగత జోక్యంతో చేపట్టిన సిఇటి యొక్క ఈ ప్రత్యేక ప్రయత్నం ఈ సంవత్సరం ముగిసేలోపు ఇలాంటి మొదటి పరీక్షతో బయలుదేరాల్సి ఉంది, కాని కోవిడ్ మహమ్మారి కారణంగా ఆలస్యం అయ్యే అవకాశం ఉంది.

ఇండియన్ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ సర్వీస్ (ఐఎఎస్) అధికారుల ఇ-బుక్ సివిల్ లిస్ట్- 2021 ను ప్రారంభించిన తరువాత మాట్లాడిన సింగ్, సిఇటి ఒక మార్గం యువ ఉద్యోగ ఆకాంక్షకులకు “నియామక సౌలభ్యం” తీసుకురావడానికి సిబ్బంది మరియు శిక్షణ శాఖ (డిఓపిటి) చేత చేయబడిన సంస్కరణ మరియు ఇది యువతకు, ముఖ్యంగా సుదూర మరియు మారుమూల ప్రాంతాల్లో నివసించేవారికి ఒక గొప్ప వరం అని రుజువు చేస్తుంది. సిబ్బంది మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటన తెలిపింది.

“ఈ మైలురాయి సంస్కరణ ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ యువత పట్ల లోతైన మరియు సున్నితమైన ఆందోళనకు ప్రతిబింబం మరియు దేశవ్యాప్తంగా యువతకు స్థాయి ఆట మైదానం మరియు సమాన అవకాశాలను కల్పించాలనే అతని ఆసక్తి “అని రాష్ట్ర సిబ్బంది మంత్రి సింగ్ అన్నారు.

సిఇటి నిర్వహించడానికి నేషనల్ రిక్రూట్‌మెంట్ ఏజెన్సీ (ఎన్‌ఆర్‌ఎ) ను కేంద్ర క్యాబినెట్ ఆమోదంతో ఏర్పాటు చేసినట్లు మంత్రి తెలిపారు.

“ఎన్.ఆర్.ఎ. అభ్యర్థులను స్క్రీన్ / షార్ట్ లిస్ట్ చేయడానికి CET ను నిర్వహిస్తుంది ప్రస్తుతం ప్రభుత్వ రంగంలో ఉద్యోగాల కోసం స్టాఫ్ సెలక్షన్ కమిషన్ (ఎస్ఎస్సి), రైల్వే రిక్రూట్మెంట్ బోర్డులు (ఆర్ఆర్బి) మరియు ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ బ్యాంకింగ్ పర్సనల్ సెలక్షన్ (ఐబిపిఎస్) ద్వారా నియామకాలు జరుగుతున్నాయి “అని ఒక ప్రకటన తెలిపింది.

ఎన్ఆర్ఏ ఒక బహుళ-ఏజెన్సీ సంస్థగా ఉంటుందని, ఇది గ్రూప్ ‘బి’ మరియు ‘సి’ (నాన్-కాని) అభ్యర్థులను పరీక్షించడానికి మరియు షార్ట్ లిస్ట్ అభ్యర్థులకు సాధారణ పరీక్షను నిర్వహిస్తుందని సింగ్ చెప్పారు. సాంకేతిక) పోస్టులు.

ఈ సంస్కరణ యొక్క ముఖ్యమైన లక్షణం ఏమిటంటే దేశంలోని ప్రతి జిల్లాలో కనీసం ఒక పరీక్షా కేంద్రం ఉంటుంది, ఇది చాలా గొప్పది

చారిత్రాత్మక సంస్కరణ ఒక స్థాయి ఆట మైదానాన్ని అందిస్తుందని సింగ్ అన్నారు. అతని లేదా ఆమె నేపథ్యం లేదా సామాజిక-ఆర్థిక స్థితిగతులతో సంబంధం లేకుండా అభ్యర్థులందరూ.

“మహిళలు మరియు దివ్యంగ్ అభ్యర్థులకు కూడా భారీ ప్రయోజనం ఉంటుంది మరియు ఆర్థికంగా భరించలేనిదిగా కనబడే వారికి కనిపించడం బహుళ కేంద్రాలకు ప్రయాణించడం ద్వారా బహుళ పరీక్షలు, “అని మంత్రి చెప్పారు.

సింగ్ గత ఏడు సంవత్సరాలలో డిఓపిటికి ఇచ్చిన పుష్ మోడీ ప్రభుత్వం సామాన్య ప్రజా ప్రయోజనాల కోసం అనేక ఆవిష్కరణలు మరియు సంస్కరణలకు దారితీసింది.

మే నుండి బాక్స్ నిర్ణయాల వరుసను సూచిస్తుంది 2014, గెజిటెడ్ అధికారి ధృవీకరించిన పత్రాలను పొందడం మరియు దానిని స్వీయ-ధృవీకరణతో భర్తీ చేయడం వంటి పాత పద్ధతిని తొలగించే నిర్ణయం, వారి కెరీర్ ప్రారంభంలో IAS అధికారులకు అసిస్టెంట్ సెక్రటరీలుగా మూడు నెలల కేంద్ర ప్రభుత్వం పనిచేసింది.

ఇ-బుక్ గురించి మాట్లాడుతూ, సరైన నియామకానికి సరైన అధికారిని ఎన్నుకోవడంలో డైనమిక్ జాబితా సహాయపడుతుందని సింగ్ అన్నారు. అందుబాటులో ఉన్న ప్రొఫైల్ ఆధారంగా మరియు సాధారణ ప్రజల కోసం వివిధ పోస్టులను నిర్వహించే అధికారులకు ఇది ఒక ముఖ్యమైన సమాచారం.

అతను ఈ-బుక్ IAS అన్నారు సివిల్ జాబితా డిపార్ చేసిన ప్రయత్నం భారత ప్రభుత్వం యొక్క డిజిటల్ ఇండియా చొరవకు దోహదం చేస్తుంది.

“ఈ ప్రయత్నం ప్రభుత్వంపై భారాన్ని తగ్గించడం ద్వారా వనరుల ఆర్థిక వినియోగాన్ని కూడా నిర్ధారిస్తుంది. ఖజానా, “సింగ్ అన్నారు.

ఇది సివిల్ జాబితా యొక్క 66 వ ఎడిషన్ మరియు ప్రత్యేకమైన శోధన సౌకర్యాలతో పిడిఎఫ్‌లో ఇ-బుక్ యొక్క మొదటి ఎడిషన్ మరియు ఒక బటన్ క్లిక్ వద్ద సమాచారం యొక్క సౌలభ్యం కోసం విషయాల హైపర్ లింక్, స్టేట్మెంట్ తెలిపింది.

ఇ-బుక్ ప్రచురణను పరిచయం చేయడం ద్వారా, భారీ IAS సివిల్ జాబితా ముద్రణతో DoPT దూరంగా ఉంది,

IAS సివిల్ జాబితాలో అధికారులకు సంబంధించి కీలక సమాచారం ఉంది. బ్యాచ్, కేడర్, ప్రస్తుత పోస్టింగ్, పే స్కేల్, అర్హత మరియు వారి మొత్తం కేడర్ వారీగా ఉన్న బలం, రాబోయే ఐదేళ్ళలో పదవీ విరమణ చేస్తున్న ఐఎఎస్ అధికారుల సంఖ్య, 1969 నుండి సివిల్ సర్వీసెస్ పరీక్ష ఆధారంగా నియమించబడిన ఐఎఎస్ అధికారుల సంఖ్యతో సహా తరువాత, sta

ఈ జాబితాలో IAS అధికారుల చిత్రాలు కూడా ఉన్నాయి.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించబడటానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleవైరల్ వీడియోలో ట్విట్టర్ పాత్రను పరిశీలించడానికి ఘజియాబాద్ పోలీసులు ఆసక్తి చూపడం లేదు: హెచ్‌సి
Next articleక్యారీ బ్యాగ్ వసూలు చేసినందుకు 1,500 రూపాయలు చెల్లించాలని వినియోగదారుల కోర్టు చిల్లరను కోరింది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఇండియా vs ఇంగ్లాండ్: విరాట్ కోహ్లీ అండ్ కో. జూలై 7 మరియు 9 తేదీలలో UK లో COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క రెండవ మోతాదును పొందటానికి

టి 20 ఐ ప్రపంచ కప్: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ టి 20 ఐ కెప్టెన్‌గా రషీద్ ఖాన్ నియమితులయ్యారు

Recent Comments