HomeGENERALచైనా యొక్క టెక్ దిగ్గజాలు మొదట బీజింగ్కు సమాధానం చెప్పాలని దీదీ చూపిస్తుంది

చైనా యొక్క టెక్ దిగ్గజాలు మొదట బీజింగ్కు సమాధానం చెప్పాలని దీదీ చూపిస్తుంది

సోఫియా హోర్టా ఇ కోస్టా మరియు కారి లిండ్‌బర్గ్

ప్రపంచ పెట్టుబడిదారులకు, సాగా ఓవర్ దీదీ గ్లోబల్ ఇంక్. చైనా ప్రెసిడెంట్ జి జిన్‌పింగ్ దేశం యొక్క అత్యంత విలువైన వనరులలో ఒకదాన్ని నియంత్రించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నందున అతిపెద్ద టెక్ సంస్థలు ప్రమాదకర పందెం: పెద్ద డేటా.

దీదీ చాలా కొలతలు ఆకట్టుకునే విజయ కథ. ఈ సంస్థ చైనాలోని మొత్తం రైడ్-హెయిలింగ్ మార్కెట్‌ను నియంత్రిస్తుంది మరియు గణనలు సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ గ్రూప్ కార్పొరేషన్ మరియు ప్రధాన వాటాదారులుగా టెన్సెంట్ హోల్డింగ్స్ లిమిటెడ్. . దీదీ వాస్తవానికి మొదటి త్రైమాసికంలో లాభదాయకంగా ఉంది, ఇది పరిశ్రమకు అరుదు. గత వారం దాని ప్రారంభ ప్రజా సమర్పణ చైనాలో ఉన్న ఒక సంస్థ US లో రెండవ అతిపెద్దది, దీనికి మంచి ఆదరణ లభించింది. దీదీ 317 మిలియన్ షేర్లను విక్రయించింది – మొదట అనుకున్నదానికంటే 10% ఎక్కువ.

ఇంకా కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ యొక్క శతాబ్ది సందర్భంగా జాబితా బీజింగ్‌లో వేడుకను తిరిగి ప్రారంభించినట్లు కనిపించలేదు. బదులుగా, ఐపిఓ తర్వాత రెండు రోజుల తరువాత, చైనా యొక్క సైబర్‌స్పేస్ రెగ్యులేటర్ సంస్థను జాతీయ భద్రతా కారణాలతో సమీక్షిస్తున్నట్లు తెలిపింది. ఆ రెండు రోజుల తరువాత, వ్యక్తిగత సమాచారం సేకరించడం మరియు వాడటంలో సంస్థ తీవ్రమైన ఉల్లంఘనలకు పాల్పడిందని రెగ్యులేటర్ తెలిపింది. ఇది సంస్థ యొక్క అనువర్తనాన్ని ఆదేశించింది దుకాణాల నుండి తీసివేయబడుతుంది.

యుఎస్ మార్కెట్లు తిరిగి తెరవడంతో మంగళవారం మార్కెట్ ప్రీ-ట్రేడింగ్‌లో ఈ స్టాక్ 28% పడిపోయింది.

దీదీ పెట్టుబడిదారులకు ఎంతో విలువైనది ఏమిటంటే అది మరియు ఇతర టెక్ కంపెనీలు బీజింగ్‌కు ముప్పు కలిగించేవి: ఇది అర బిలియన్ వార్షిక క్రియాశీల వినియోగదారుల నుండి చాలా ఎక్కువ సున్నితమైన డేటాను కలిగి ఉంది, ఎక్కువగా చైనాలో. గత సంవత్సరంలో, జి యొక్క ప్రభుత్వం ఈ డేటాను నియంత్రించటానికి ప్రయత్నించింది, వినియోగదారులను దుర్వినియోగం నుండి రక్షించడానికి మరియు కమ్యూనిస్టును సవాలు చేయగల సమర్థవంతమైన బిలియనీర్లను సమృద్ధిగా కాకుండా విస్తృత-ఆధారిత ఆర్థిక వృద్ధిని పెంచడానికి దీనిని ఉపయోగించుకునే మార్గాన్ని కనుగొనటానికి. పార్టీ అధికారం. . యుఎస్ లో జాబితా చేయటానికి దీదీ తన ప్రధాన అమ్మకందారులను మరియు సరఫరాదారులను బహిర్గతం చేయవలసి ఉంటుందని వాచ్డాగ్ ప్రత్యేకించి ఆందోళన చెందింది, ఇది భద్రతా ఉల్లంఘనలకు గురయ్యే అవకాశం ఉంది, ఇది గుర్తు తెలియని వ్యక్తులను ఉటంకిస్తుంది.

వినియోగదారుల రిజిస్ట్రేషన్లను నిలిపివేయాలని మరియు దాని జాబితా కంటే ముందే అనువర్తన దుకాణాల నుండి దీదీ చక్సింగ్‌ను తొలగించాలని చైనా వాచ్‌డాగ్ తీసుకున్న నిర్ణయం గురించి తెలియదు అని దీదీ సోమవారం ఒక ఇమెయిల్ ప్రకటనలో తెలిపారు.

సమగ్ర పర్యవేక్షణ లేనప్పుడు అనేక ఇతర చైనా టెక్ దిగ్గజాల మాదిరిగా దీదీ వేగంగా అభివృద్ధి చెందింది. బీజింగ్ ఇప్పుడు రెగ్యులేటరీ లొసుగులను ప్లగ్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తోంది, అయితే దీనికి ఎక్కువ సమయం కావాలి. యుఎస్‌లో జాబితా చేయడం ద్వారా, దీదీ చైనా సెక్యూరిటీల వాచ్‌డాగ్ చేత విస్తృతమైన ఆమోద ప్రక్రియను సమర్థవంతంగా పక్కదారి పట్టించింది, ఈ సమయంలో అధికారులు ఇంట్లో నిధుల సేకరణ కోసం మరిన్ని సంస్థల కోసం ముందుకు వచ్చారు.

“బీజింగ్ తన జాతీయ ఛాంపియన్లను విదేశీ వాటాదారులతో కలిసి చూడటం పట్ల సంతోషంగా లేదు” అని పొలిటికల్ రిస్క్ కన్సల్టెన్సీ యురేషియా గ్రూప్‌లోని సీనియర్ విశ్లేషకుడు జియామెంగ్ లు అన్నారు. “టెక్ కంపెనీలు తమ ప్రధాన ఆస్తులను – డేటా మరియు అల్గోరిథంలను – చైనాలో ఉంచాలని కూడా ఇది కోరుకుంటుంది.”

Bloom-1 బ్లూమ్‌బెర్గ్

కొన్ని అంచనాలు 2025 నాటికి చైనా ప్రపంచంలోని మూడవ వంతు డేటాను కలిగి ఉంటుందని చూపిస్తుంది, ఇది భారీ పోటీ ప్రయోజనాన్ని ఇస్తుంది ఆధునిక ఆర్థిక వ్యవస్థను నడిపించే కృత్రిమ మేధస్సు వంటి రంగాలలో. మరియు భౌగోళిక రాజకీయ మవుతుంది కూడా: బిడెన్ పరిపాలన సమీక్షిస్తోంది ఏ యూజర్ డేటా చైనాకు పరిమితి లేకుండా ఉండాలి, మరియు బీజింగ్ అదేవిధంగా దాని విరోధులు ఉపయోగించగల సమాచారాన్ని అప్పగించడం గురించి కూడా ఆందోళన చెందుతుంది.

కోవిడ్ -19 మహమ్మారి ప్రభావం నుండి అమెరికా కోలుకోవడంతో, అమెరికాతో ఉద్రిక్తతలు తీవ్రతరం కావడంతో దేశ సాంకేతిక సంస్థలపై కఠినమైన నియంత్రణలు విధించాలన్న చైనా ప్రచారం గత ఏడాది చివర్లో వేగవంతమైంది. 11 వ గంటకు షాంఘై మరియు హాంకాంగ్‌లోని యాంట్ గ్రూప్ కో యొక్క 35 బిలియన్ డాలర్ల డ్యూయల్ లిస్టింగ్‌ను లాగినప్పుడు అధికారులు ఫిన్‌టెక్ రంగంలో శక్తివంతమైన బ్రాడ్‌సైడ్‌ను ప్రారంభించారు.

దీదీ వలె, చీమ కూడా తన రంగంలో ఆధిపత్యం చెలాయించింది. కేవలం ఒక దశాబ్దంలో, జాక్ మా యొక్క అలీబాబా గ్రూప్ యొక్క అనుబంధ సంస్థ, తన అలిపే అనువర్తనం ద్వారా మరియు దిగ్గజం యుఇబావో మనీ-మార్కెట్ ఫండ్ ద్వారా మిలియన్ల మంది చైనీయుల జీవితాలను పునర్నిర్మించడానికి పెరిగింది.

మార్చి నాటికి, అధికారులు ఈ దాడిని విస్తృతం చేస్తున్నట్లు స్పష్టమైంది. అధ్యక్షుడు జి, కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ ఉన్నత ఆర్థిక సలహా కమిటీ సమావేశంలో, హెచ్చరించారు డేటా మరియు మార్కెట్ శక్తిని సేకరించిన “ప్లాట్‌ఫాం” కంపెనీల తరువాత బీజింగ్ వెళ్తుంది. ఈ పదం దీదీ నుండి ఫుడ్ డెలివరీ దిగ్గజం మీటూవాన్ మరియు జెడి.కామ్ ఇంక్.

వంటి ఇ-కామర్స్ నాయకుల వరకు వందల మిలియన్లకు సేవలను అందించే సంస్థల శ్రేణిని సమర్థవంతంగా వర్తిస్తుంది. టెక్ రంగంలో. అలీబాబా యొక్క హాంకాంగ్-ట్రేడెడ్ షేర్లు అక్టోబర్ గరిష్ట స్థాయి నుండి 33% కోల్పోగా, టెన్సెంట్ (ఇది సోషల్ మీడియా, ఆటలు మరియు సంగీత ప్రచురణలలో చైనా నాయకుడు) జనవరిలో రికార్డు నుండి 28% తగ్గింది. దీదీ శుక్రవారం 11% పడిపోయింది.

పెద్ద సాంకేతిక సంస్థల ఆధిపత్యాన్ని నియంత్రించే ప్రయత్నంలో చైనా ఒంటరిగా లేదు. అమెజాన్.కామ్ ఇంక్ మరియు ఆపిల్ ఇంక్ వంటి సంస్థలను తమ వ్యాపార నమూనాలను సమూలంగా మార్చమని యుఎస్ కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తుండగా, గూగుల్ ముఖాలు దాని ప్రకటనల సాంకేతిక పరిజ్ఞానంపై యూరోపియన్ యూనియన్ దర్యాప్తు.

“మేము ప్రపంచవ్యాప్తంగా కొత్త కాలంలోకి ప్రవేశించాము, ఇక్కడ టెక్‌పై నియంత్రణ పరిశీలన పెరిగింది మరియు కొంతకాలంగా కొనసాగుతుంది” అని హాంకాంగ్‌లోని రోబెకోలో సీనియర్ పోర్ట్‌ఫోలియో మేనేజర్ జాషువా క్రాబ్ అన్నారు.

కానీ జి యొక్క ప్రచారం యొక్క స్థాయి మరియు వేగం కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ నియంత్రణపై ఉన్న ముట్టడితో మాట్లాడుతుంది. పార్టీ జాతీయ భద్రతకు బహుళ బెదిరింపులుగా భావించే దానితో పోరాడుతోంది. మరియు అక్టోబర్‌లో దాని ఐదేళ్ల ప్రణాళికలో మొదటిసారిగా భద్రతా సమస్యలపై దృష్టి పెట్టారు. బిడెన్ పరిపాలనలో యుఎస్‌తో శత్రుత్వం తీవ్రతరం అవుతోంది, ఇది ఇటీవల బీజింగ్‌కు వ్యతిరేకంగా మరింత ఐక్య ఫ్రంట్‌ను ప్రదర్శించడానికి మిత్రులను సమీకరించారు.

చైనా పారిశ్రామికవేత్తలు తరచూ యుఎస్ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీల వైపు మొగ్గు చూపుతారు, ఇది వ్యవస్థాపకులకు ఇంట్లో పొందలేని వాటిని అందిస్తుంది. అంతర్జాతీయ మూలధనం యొక్క లోతైన కొలను మరియు ప్రవేశానికి తక్కువ అడ్డంకులు అంటే ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద మార్కెట్ చైనీస్ మరియు హాంకాంగ్ సంస్థలకు కీలకమైన గమ్యస్థానంగా ఉంది, వీరు నిధుల సేకరణలో ఉన్నారు రికార్డు వేగం సంవత్సరం ప్రారంభంలో. న్యూయార్క్ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజ్ చేత బలవంతంగా తొలగించడం మరియు నాస్డాక్పై కఠినమైన అవసరాలు చైనా కంపెనీలకు నగదు అవసరం లేదు.

కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ తన ప్రైవేట్ సంస్థల కోసం యుఎస్ లిస్టింగ్ ప్రక్రియపై పెద్దగా చెప్పనప్పటికీ, ఇది తరచూ ఉన్నత స్థాయి నిర్వహణను దెబ్బతీస్తుంది. కానీ వ్యాపార కార్యకలాపాలపై ప్రభావం చూపడం – దీదీ కోసం చేసినట్లుగా – ఇది చాలా ధైర్యమైన చర్య మరియు యుఎస్ స్టాక్ మార్కెట్లో ప్రభుత్వ ముద్రను ఉంచుతుంది.

చైనా సైబర్‌స్పేస్ రెగ్యులేటర్ “ఈ మొత్తం ప్రక్రియలో తమ ప్రభావాన్ని చూపడానికి ప్రయత్నిస్తోంది” అని చైనా రాజకీయాలలో ప్రత్యేకత కలిగిన పరిశోధనా సంస్థ ప్లీనం సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు భాగస్వామి చుచెంగ్ ఫెంగ్ అన్నారు. ఆర్థిక వ్యవస్థ. “న్యూయార్క్‌లో ఒక సంస్థ ఎలా ముందుకు సాగుతుందనేదానికి ఈ ఉదాహరణను ఏర్పాటు చేయడానికి వారు దీదీని ఉపయోగించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు.”

ఇంకా చదవండి

Previous articleనిర్మల్ ఎన్.ఆర్
Next articleజూలైలో 6-25 రోజులు మొక్కలు పనిచేస్తాయని అశోక్ లేలాండ్ ఆశిస్తోంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments