HomeGENERALస్టాన్ స్వామి మరణం 'సంస్థాగత హత్య': కుటుంబం, ఎల్గర్ పరిషత్ కేసు స్నేహితులు నిందితులు

స్టాన్ స్వామి మరణం 'సంస్థాగత హత్య': కుటుంబం, ఎల్గర్ పరిషత్ కేసు స్నేహితులు నిందితులు

కార్యకర్త స్టాన్ స్వామి మరణం “సంస్థాగత హత్య”, ఎల్గర్ పరిషత్ కేసు వారు “నిర్లక్ష్య జైళ్లు, ఉదాసీనత గల కోర్టులు మరియు హానికరమైన దర్యాప్తు సంస్థలను” కలిగి ఉన్నారని మంగళవారం తెలిపింది.

వారు ఒక ప్రకటనలో, స్వామి వలె పాతవారు మరియు ఆరోగ్యం బాగాలేని ఒక మహమ్మారి మధ్య జైలులో పెట్టడం “అనాలోచితం” అని వారు చెప్పారు.

జైళ్లలో “ఇలాంటి అన్యాయాలను” ఎదుర్కొంటున్న జైళ్లలో తమ కుటుంబ సభ్యులు మరియు సహచరుల ప్రాణాలకు భయపడుతున్నారని కూడా వారు చెప్పారు.

రాంచీ నుండి జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (NIA) స్వామిని అరెస్టు చేసింది. ఎల్గర్ పరిషత్ కేసుకు సంబంధించి 2020 అక్టోబర్‌లో కఠినమైన చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాల నివారణ చట్టం (UAPA) కింద తలోజా సెంట్రల్ జైలులో నమోదైంది. నవీ ముంబైలో.

84 ఏళ్ల హోలీ ఫ్యామిలీ హాస్పిటల్ లో మరణించాడు, అక్కడ మే 29 న చేరాడు , సోమవారం ముంబైలో, అతను గుండెపోటుతో బాధపడుతున్న ఒక రోజు మరియు వెంటిలేటర్ మద్దతులో ఉంచబడ్డాడు.

ఎల్గర్ పరిషత్ కేసు డిసెంబర్ 31, 2017 న పూణేలో జరిగిన ఒక సమావేశంలో కొంతమంది కార్యకర్తలు చేసిన తాపజనక ప్రసంగాలకు సంబంధించినది. ఈ ప్రసంగాలు మరుసటి రోజు కొరెగావ్ సమీపంలో హింసను ప్రేరేపించాయని పోలీసులు పేర్కొన్నారు. నగర శివార్లలో ఉన్న భీమా యుద్ధ స్మారకం మరియు మావోయిస్టు సంబంధాలున్న వ్యక్తులచే ఈ సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేశారు.

భీమా కోరెగావ్ కుట్ర కేసులో నిందితులైన మేము, స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులు, ఫాదర్ స్టాన్ స్వామిని కోల్పోవడం వల్ల తీవ్ర మనోవేదనకు గురైంది. ఇది సహజ మరణం కాదు, అమానవీయ స్థితి చేత చేయబడిన సున్నితమైన ఆత్మ యొక్క సంస్థాగత హత్య “అని ఆ ప్రకటన తెలిపింది.

“జార్ఖండ్ లోని ‘ఆదివాసుల’ మధ్య తన జీవితాన్ని గడిపిన వారి హక్కు కోసం పోరాడుతున్నారు వనరులు మరియు భూములు, ఫాదర్ స్టాన్ ఈ విధంగా చనిపోయే అర్హత లేదు, తన ప్రియమైన జార్ఖండ్ నుండి దూరంగా, ప్రతీకారం తీర్చుకునే రాష్ట్రం చేత తప్పుగా ఖైదు చేయబడ్డాడు, “అని అది తెలిపింది.

“అతని కోవిడ్ వ్యాధి కూడా జైలులో నిర్ధారణ కాలేదు మరియు (బొంబాయి) హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు అతన్ని ఆసుపత్రికి తరలించిన తరువాత మాత్రమే కనుగొనవచ్చు” అని ఇది తెలిపింది.

భీమా కోరేగావ్ కేసులో అరెస్టయిన 16 మందిలో స్వామి చివరివాడు.

పార్కిన్సన్ వ్యాధితో బాధపడుతున్న అతను అరెస్టయిన వారిలో పురాతన మరియు బలహీనమైనవాడు అని ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“ఫాదర్ స్టాన్ స్వామి కన్నుమూసినందుకు మేము దు ve ఖిస్తున్నప్పుడు, నిర్లక్ష్యంగా ఉన్న జైళ్లు, ఉదాసీనత గల న్యాయస్థానాలు మరియు హానికరమైన దర్యాప్తు సంస్థలను అతని దురదృష్టకర మరణానికి గట్టిగా బాధ్యత వహిస్తున్నాము. అదే లెక్కించలేని వ్యవస్థలో, ఒకే జైళ్ళలో ఇలాంటి అన్యాయాలను ఎదుర్కొంటున్న మా కుటుంబ సభ్యులు మరియు సహచరుల ఆరోగ్యం మరియు జీవితాలు “అని ఇది తెలిపింది.

ఈ ప్రకటన మరింత చెప్పింది, “ప్రతి ఒక్కరి భద్రత మరియు భద్రత కోసం మేము మా జాగరణను కొనసాగిస్తాము, మరియు ఫాదర్ స్టాన్ అభినందిస్తున్నట్లుగా, ‘మేము నిశ్శబ్ద ప్రేక్షకులుగా ఉండటానికి నిరాకరిస్తున్నాము మరియు ధర చెల్లించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాము! ”

తాను ఎప్పుడూ భీమా కోరేగావ్‌కు వెళ్ళలేదని స్వామి చెప్పాడు.

సిపిఐ (మావోయిస్టు) కార్యకలాపాల్లో అతను చురుకుగా పాల్గొన్నట్లు దర్యాప్తులో తేలిందని ఎన్‌ఐఏ అధికారులు తెలిపారు. సమూహం యొక్క కార్యకలాపాలను మరింత పెంచడానికి అతను “కుట్రదారులతో” సంప్రదిస్తున్నట్లు ఏజెన్సీ ఆరోపించింది.

ఎల్గర్ పరిషత్ కేసుకు సంబంధించి అరెస్టయిన ఇతరులలో భారతదేశంలోని అత్యంత గౌరవనీయమైన పండితులు, న్యాయవాదులు, విద్యావేత్తలు మరియు కార్యకర్తలు ఉన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్: టెస్ట్ పాజిటివిటీ రేటు ఎక్కువగా ఉన్న 6 జిల్లాల్లో కేరళ ప్రభుత్వం గరిష్టంగా పరీక్షలు చేయనుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments