HomeBUSINESSWHO- ఆమోదించిన వ్యాక్స్ ప్రయాణానికి అనుమతించాలి: UN

WHO- ఆమోదించిన వ్యాక్స్ ప్రయాణానికి అనుమతించాలి: UN

ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ గురువారం మాట్లాడుతూ, అత్యవసర ఉపయోగం కోసం అధికారం పొందిన ఏదైనా COVID-19 వ్యాక్సిన్లు దేశాలు తమ సరిహద్దులను టీకాలు వేసిన ప్రయాణికులకు తెరిచినప్పుడు గుర్తించాలని చెప్పారు.

ఈ చర్య పాశ్చాత్య దేశాలకు రెండు తక్కువ తక్కువ ప్రభావవంతమైన చైనీస్ టీకాల అంగీకారాన్ని విస్తృతం చేయమని సవాలు చేస్తుంది, UN ఆరోగ్య సంస్థ లైసెన్స్ పొందింది కానీ చాలా యూరోపియన్ మరియు ఉత్తర అమెరికా దేశాలు లేవు.

ఫైజర్-బయోఎంటెక్ వ్యాక్సిన్లతో పాటు, మోడరనా ఇంక్. ,

మరియు జాన్సన్ & జాన్సన్, WHO సినోవాక్ మరియు సినోఫార్మ్ చేత తయారు చేయబడిన రెండు చైనీస్ జబ్‌లకు గ్రీన్ లైట్ ఇచ్చింది.

ఐరోపా అంతటా ప్రయాణాన్ని పునరుద్ధరించే లక్ష్యంతో, యూరోపియన్ యూనియన్ మేలో ప్రజలను మాత్రమే గుర్తిస్తుందని తెలిపింది యూరోపియన్ మెడిసిన్స్ ఏజెన్సీ లైసెన్స్ పొందిన షాట్లను వారు అందుకున్నట్లయితే టీకాలు వేస్తారు _ అయినప్పటికీ రష్యా యొక్క స్పుత్నిక్ V తో సహా ఇతర వ్యాక్సిన్లను అందుకున్న ప్రయాణికులను అనుమతించాలనుకుంటే అది వ్యక్తిగత దేశాలకు చెందినది. EU డ్రగ్ రెగ్యులేటర్ ప్రస్తుతం లైసెన్సింగ్‌ను పరిశీలిస్తోంది చైనా యొక్క సినోవాక్ వ్యాక్సిన్, కానీ నిర్ణయంపై కాలక్రమం లేదు.

“ WHO- ఆమోదించిన వ్యాక్సిన్ల ఉపసమితి ద్వారా రక్షించబడిన వ్యక్తులను మాత్రమే ప్రయాణాన్ని తిరిగి తెరవడం ద్వారా ప్రయోజనం పొందటానికి అనుమతించే ఏ కొలత అయినా … రెండు-స్థాయి వ్యవస్థను సమర్థవంతంగా సృష్టిస్తుంది, మరింత విస్తృతం చేస్తుంది COVID-19 వ్యాక్సిన్ల పంపిణీలో మనం ఇప్పటికే చూసిన అసమానతలను గ్లోబల్ వ్యాక్సిన్ విభజించి, తీవ్రతరం చేస్తోందని WHO ఒక ప్రకటన గురువారం తెలిపింది. “ ఇది ఇప్పటికే ఎక్కువగా నష్టపోతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థల వృద్ధిని ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేస్తుంది. ”

ఇప్పటికే చూపించిన ప్రాణాలను రక్షించే వ్యాక్సిన్లపై విశ్వాసాన్ని దెబ్బతీసేలా ఇటువంటి కదలికలు ఉన్నాయని డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ తెలిపింది. రెండు చైనీస్ వ్యాక్సిన్ల సమీక్షలలో, UN ఆరోగ్య సంస్థ రెండూ ఆసుపత్రిలో మరియు మరణాల ప్రమాదాన్ని గణనీయంగా తగ్గిస్తాయని కనుగొన్నారు.

రెండు చైనీస్ షాట్లు “ క్రియారహితం ” టీకాలు, చంపబడిన కరోనావైరస్ తో తయారు చేయబడ్డాయి, అయితే పాశ్చాత్య నిర్మిత షాట్లు కొత్త సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలతో తయారు చేయబడ్డాయి, బదులుగా `స్పైక్ ‘ప్రోటీన్‌ను లక్ష్యంగా చేసుకుంటాయి కరోనావైరస్ యొక్క ఉపరితలం కోట్లు.

పాశ్చాత్య దేశాలు యుఎస్ మరియు ఐరోపాలో తయారు చేసిన వ్యాక్సిన్లైన ఫైజర్-బయోఎంటెక్ మరియు ఆస్ట్రాజెనెకా వంటి వాటిపై ఎక్కువగా ఆధారపడినప్పటికీ, అనేక అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాలు చైనా తయారు చేసిన షాట్లను ఉపయోగించాయి.

ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో, చైనా యొక్క సెంటర్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ అధిపతి తన ఇంట్లో పెరిగిన షాట్ల ప్రభావం తక్కువగా ఉందని గుర్తించారు. సీషెల్స్ మరియు బహ్రెయిన్‌తో సహా రెండు చైనీస్ షాట్‌లలో మిలియన్ల మోతాదులను ఉపయోగించిన అనేక దేశాలు, అధిక స్థాయిలో రోగనిరోధకతతో కూడా COVID-19 పెరుగుదలను చూశాయి.

( అన్ని వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ ఈవెంట్‌లు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ నుండి డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందండి.

ఇంకా చదవండి

Previous article74% భారతీయులు తమ ప్రస్తుత లేదా మాజీ భాగస్వాములను ఆన్‌లైన్‌లో ఉంచుతారు
Next articleకోవిడ్ -19 పోరాటంలో వైద్యులు పోరాటాన్ని వివరిస్తారు
RELATED ARTICLES

ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ దేశవ్యాప్తంగా లైట్హౌస్ ప్రాజెక్టులను సమీక్షించారు

ఉత్తరాఖండ్ సిఎం-నియమించబడిన పుష్కర్ సింగ్ ధామి మాజీ సిఎంలకు మర్యాదపూర్వక పిలుపునిచ్చారు

'తీగలను లేని వివాహం': సౌదీ అరేబియా 'మిస్యార్' పెరుగుదలను ఎదుర్కొంటుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments