HomeSPORTS2024-2031 చక్రంలో ఐసిసి ఈవెంట్లకు ఆతిథ్యం ఇచ్చిన 17 మంది అభ్యర్థులలో పాకిస్తాన్

2024-2031 చక్రంలో ఐసిసి ఈవెంట్లకు ఆతిథ్యం ఇచ్చిన 17 మంది అభ్యర్థులలో పాకిస్తాన్

వార్తలు

మలేషియా, నమీబియా, ఒమన్, స్కాట్లాండ్, యుఎఇ మరియు యుఎస్ఎ – ఆరు అసోసియేట్ దేశాలు కూడా ప్రతిపాదనలు సమర్పించాయి

ఎనిమిది మంది పురుషుల వైట్-బాల్ ఐసిసి ఈవెంట్లకు – రెండు వన్డే ప్రపంచ కప్‌లు, నాలుగు టి 20 ప్రపంచ కప్‌లు మరియు రెండు ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీలు – పదిహేడు సభ్య దేశాలు తమను తాము ముందుకు తెచ్చాయి. 2024 నుండి 2031 వరకు జరిగింది. 1996 ప్రపంచ కప్ ఫైనల్ ఫైనల్ నుండి ఐసిసి ఈవెంట్‌ను నిర్వహించని పాకిస్తాన్ అభ్యర్థులలో ముఖ్యంగా గుర్తించదగినది.

భద్రతా ఆందోళనలు పాకిస్తాన్‌లో ఇప్పుడు ఒక దశాబ్దానికి పైగా ఆడుతున్న అంతర్జాతీయ క్రికెట్ మొత్తాన్ని తీవ్రంగా పరిమితం చేశాయి. ఈ దేశం 2008 లో ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీకి ఆతిథ్యం ఇవ్వవలసి ఉంది, ఈ కార్యక్రమాన్ని ఒక సంవత్సరం వెనక్కి నెట్టి దక్షిణాఫ్రికాకు తరలించడానికి ముందు. అప్పుడు, లాహోర్లోని శ్రీలంక టీం బస్సుపై 2009 దాడుల తరువాత పాకిస్తాన్ ఏ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌ను అరుదుగా ప్రదర్శించింది, మరియు ఆ కాలంలో సహజీవనం కోల్పోయింది 2011 వన్డే ప్రపంచ కప్.

మరో పది పూర్తి సభ్య దేశాలు – ఆస్ట్రేలియా, బంగ్లాదేశ్, ఇంగ్లాండ్, ఇండియా, ఐర్లాండ్, న్యూజిలాండ్, దక్షిణాఫ్రికా, శ్రీలంక, వెస్టిండీస్ మరియు జింబాబ్వే – మలేషియా, నమీబియా, ఒమన్, స్కాట్లాండ్, యుఎఇ మరియు USA.

ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్స్‌కు ఆతిథ్యమిచ్చే ప్రత్యేక ప్రక్రియ ఈ చక్రంలో మహిళల మరియు అండర్ -19 ఈవెంట్‌లు ఈ సంవత్సరం తరువాత ప్రారంభమవుతాయి.

“2023 తరువాత ఐసిసి పురుషుల వైట్-బాల్ ఈవెంట్స్ హోస్ట్ చేయడానికి మా సభ్యుల ప్రతిస్పందనతో మేము సంతోషిస్తున్నాము” అని ఐసిసి యొక్క యాక్టింగ్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ జియోఫ్ అలార్డైస్ అన్నారు. “ఈ ప్రక్రియ మా ఆతిథ్య శ్రేణిని విస్తరించడానికి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్రికెట్ పట్ల ఆసక్తిని పెంచుకోవడానికి అవకాశాన్ని ఇస్తుంది, అదే సమయంలో క్రీడకు దీర్ఘకాలిక వారసత్వాన్ని సృష్టిస్తుంది.

“క్రికెట్‌కు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఒక బిలియన్ అభిమానులు ఉన్నారు మరియు ఐసిసి ఈవెంట్స్ హోస్ట్ కౌంటీలకు గణనీయమైన ఆర్థిక మరియు సామాజిక ప్రయోజనాలను తెచ్చిపెట్టినట్లు నిరూపితమైన ట్రాక్ రికార్డ్ కలిగి ఉన్నాయి. ఈ సంఘటనలు ఆర్థిక మరియు సామాజిక అభివృద్ధి ప్రజా విధాన లక్ష్యాలకు తోడ్పడుతున్నప్పుడు ఆటను పెంచడానికి స్థానిక సంఘాలతో కలిసి పనిచేయడానికి హోస్ట్‌లకు అద్భుతమైన అవకాశాన్ని అందిస్తాయి.

“ఈ సంవత్సరం తరువాత మా భవిష్యత్ హోస్ట్‌లపై ఐసిసి బోర్డు నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు సభ్యులు మరింత వివరణాత్మక ప్రతిపాదనను అందించే ప్రక్రియ యొక్క రెండవ దశకు మేము ముందుకు వెళ్తాము.”

గత దశాబ్దంలో, ఐసిసి యొక్క పురుషుల వైట్-బాల్ ఈవెంట్స్ ఎక్కువగా హోస్ట్ చేయబడ్డాయి బిగ్ త్రీ బోర్డులు అని పిలవబడేవి. చివరి మూడు 50 ఓవర్ల ప్రపంచ కప్‌లు భారతదేశంలో జరిగాయి (2011 లో శ్రీలంక మరియు బంగ్లాదేశ్‌తో కలిసి ఆతిథ్యమిచ్చింది), ఆస్ట్రేలియా (2015 లో న్యూజిలాండ్‌తో కలిసి ఆతిథ్యమిచ్చింది) మరియు ఇంగ్లాండ్ (2019), భారతదేశం 2023 కు ఆతిథ్యం ఇవ్వనుంది. ఈవెంట్ కూడా. కోవిడ్ -19 మహమ్మారి కారణంగా యుఎఇ కు మారడానికి ముందే ఈ ఏడాది టి 20 ప్రపంచ కప్‌కు భారత్ ఆతిథ్యం ఇవ్వాల్సి ఉండగా, ఆస్ట్రేలియా ఆతిథ్యమివ్వనుంది. 2022 లో తదుపరి టి 20 ప్రపంచ కప్.

తదుపరి చక్రం ఎలా ఉందో ఇంకా స్పష్టంగా తెలియలేదు ఈవెంట్‌లు పంపిణీ చేయబడతాయి. ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో, ఐసిసి గ్లోబల్ ఈవెంట్స్ కోసం హోస్ట్‌లను ఎన్నుకునే ప్రక్రియకు సంబంధించి యు-టర్న్ చేసింది, ఈ ప్రక్రియకు తిరిగి వస్తుంది హోస్ట్‌లను ఐసిసి బోర్డు ఎంపిక చేస్తుంది ఓపెన్ బిడ్డింగ్ ద్వారా నిర్ణయించకుండా.

ఇంకా చదవండి

Previous articleమహ్మద్ అజారుద్దీన్ హైదరాబాద్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ అధ్యక్షుడిగా తిరిగి నియమితులయ్యారు
Next articleకోపా అమెరికా 2021: క్వార్టర్ ఫైనల్ ఘర్షణ తర్వాత లియోనెల్ మెస్సీకి హెడ్‌బట్ వచ్చింది, వీడియో చూడండి
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఐపిఎల్ 2021: యుఎఇలో రెండవ దశకు ఈ ఆటగాడు తన లభ్యతను ధృవీకరించడంతో Delhi ిల్లీ రాజధానులకు భారీ ost పు

ఇండియా వర్సెస్ ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ కెప్టెన్ అయితే టి 20 ప్రపంచ కప్ స్థానాన్ని దక్కించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని వివిఎస్ లక్ష్మణ్ అన్నారు

Recent Comments