HomeGENERALసౌమ్య తరువాత, మహతాబ్ తెరుచుకుంటుంది: ఒడిశా రాజకీయాల్లో ఎడిటోరియల్ కిక్స్ అప్ స్టార్మ్

సౌమ్య తరువాత, మహతాబ్ తెరుచుకుంటుంది: ఒడిశా రాజకీయాల్లో ఎడిటోరియల్ కిక్స్ అప్ స్టార్మ్

భువనేశ్వర్: బిజెడి శాసనసభ్యుడు సౌమ్య రంజన్ పట్నాయక్ తన సొంత పార్టీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం తన సంపాదకీయ భాగంలో కోవిడ్ మరణాలను నివేదించినట్లు ఆరోపించడం ద్వారా రాజకీయ తుఫానును రేకెత్తించింది, మరొక బిజెడి హెవీవెయిట్ మరియు ప్రముఖ ఎంపి భార్తుహరి మహతాబ్ ఈ రోజు తాజాగా నేయారు అంతర్గత ప్రజాస్వామ్యాన్ని కోల్పోయిన పార్టీలను వెనక్కి నెట్టి తన స్వీయ-సవరించిన ఓడియా డైలీలో వ్యాసం.

మహతాబ్ ఏ ప్రత్యేక పార్టీకి లేదా దాని నాయకుడికి వ్యతిరేకంగా ఒక్క మాట కూడా మాట్లాడకపోయినా, అతని వ్రాతపని ఎప్పటికీ బ్యూరోక్రాట్లు నడుపుతున్నట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న బిజెడి వద్ద కొట్టడానికి ప్రతిపక్షానికి ఒక మూలాన్ని ఇచ్చారు.

రెండు పాలక బిజెడి లా మేకర్ సౌమ్య రంజన్ పట్నాయక్ తన సొంత పార్టీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం తన సంపాదకీయ భాగంలో కోవిడ్ మరణాలను నివేదించినట్లు ఆరోపించడం ద్వారా రాజకీయ తుఫానును రేకెత్తించింది, మరొక బిజెడి హెవీవెయిట్ మరియు ప్రముఖ ఎంపి భార్త్రుహరి మహతాబ్ ఈ రోజు తన స్వీయ-సవరించిన ఓడియాలో తాజా కథనాన్ని నేయారు. రోజువారీ, అంతర్గత ప్రజాస్వామ్యాన్ని కోల్పోయిన పార్టీలను తిరిగి కొట్టడం.

తన సంపాదకీయ భాగంలో, కటక్ నుండి వచ్చిన లోక్సభ సభ్యుడు రాజకీయ పార్టీలలో అభిప్రాయాలు మరియు విమర్శల వ్యత్యాసాన్ని గౌరవించటానికి మరియు అంగీకరించడానికి ప్రాధాన్యతనిచ్చారు.

ఆయన రాశారు “ఎన్నుకోబడిన ప్రతినిధి, అతను / ఆమె ఒక ఎమ్మెల్యే లేదా ఎంపి కావచ్చు, వారు పార్టీ హైకమాండ్ ఆదేశానుసారం ఏదైనా సమస్యలపై అభిప్రాయం ఇవ్వవలసి వస్తుంది. సభ్యుడు స్వేచ్ఛగా చర్చించాలనుకున్నా సభలో మేధోపరమైన చర్చ జరగదు. పార్టీ ఆసక్తిని మాత్రమే దృష్టిలో ఉంచుకుని వారు సభలో కొన్ని అంశాలను సమర్పించవలసి వస్తుంది. ”

అనుభవజ్ఞుడైన పార్లమెంటు సభ్యుడు కూడా ఒక సభ్యుడు అతను / ఆమె పార్టీ వ్యతిరేక శక్తిగా పరిగణించబడటం పట్ల ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. పార్టీ యజమానితో బాగా దిగజారకపోవచ్చు.

“పార్టీ అధికారంలో ఉంటే, మేధావులు అని పిలవబడే కొందరు పండిట్ బ్యూరోక్రాట్లు పార్టీ విధానాలను నిర్ణయిస్తారు మరియు

మహతాబ్ ఇంకా ఇలా వ్రాశాడు, “అభిప్రాయాల వ్యత్యాసంపై చర్చించడానికి నాయకులను అనుమతించరు. ఇది నిజంగా పార్టీ వ్యతిరేక చర్యనా లేదా నాయకత్వ వ్యతిరేక ఆసక్తినా?”

కొంతమంది రాజకీయ పార్టీలు కొంతమంది నిర్వాహకులు మరియు క్లరికల్ సిబ్బందితో నడిచే కార్పొరేట్ హౌస్ లాగా పనిచేస్తున్నాయని ఆ కథనం పేర్కొంది.

నుండి ప్రజాస్వామ్య ప్రవర్తనను ఆశించడం ఒకే పార్టీలో భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ లేదా సార్వత్రిక ఆసక్తిపై బహిరంగ చర్చ జరిగితే అలాంటి పార్టీ తప్పు అని ఎంపి పేర్కొన్నారు.

బిజెడి ఎంపి తనలోని ఏ వ్యక్తి లేదా ప్రత్యేక పార్టీని ఎత్తి చూపకపోయినా వ్యాసం, ఇది బిజెడిలో పార్టీల గొడవకు ప్రతిబింబంగా ప్రతిపక్ష పార్టీలను తొందరపెట్టింది. వార్తాపత్రికలో ప్రచురించబడింది ఎందుకంటే వారికి వారి స్వంత మీడియా సంస్థ ఉంది. వాస్తవానికి, పార్టీ వ్యవహారంపై చాలా మంది బిజెడి ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపిలు అసంతృప్తితో ఉన్నారు. వారిలో చాలా మంది తమ పార్టీలోని విచారకరమైన స్థితి గురించి నాతో చర్చించారు. దురదృష్టవశాత్తు, ఈ సంఘటనల గురించి నవీన్ బాబు (సిఎం మరియు బిజెడి అధ్యక్షుడు నవీన్ పట్నాయక్) కి తెలియదు. నలుగురు ఐదుగురు అధికారులు మాత్రమే తమ పార్టీని నడుపుతున్నారు. ధోరణి కొనసాగితే, సమీప భవిష్యత్తులో బిజెడి కూలిపోతుంది, ”

అని అడిగినప్పుడు, బిజెడి నాయకుడు, రవాణా మంత్రి పద్మనావ్ బెహెరా, అయితే, ఈ వ్యాసంపై వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించారు.
అతను “ఈ విషయంపై ఏదైనా వ్యాఖ్యానించడం నాకు సముచితమని నేను అనుకోను.”

ముఖ్యంగా, బిజెడి వైస్ ప్రెసిడెంట్ మరియు ఎమ్మెల్యే సౌమ్య రంజన్ పట్నాయక్, ఒడియా దినపత్రిక సంబాద్‌లో తన మొదటి పేజీ సంపాదకీయంలో, రాష్ట్రంలో కోవిడ్ మరణాల యొక్క వాస్తవ సంఖ్యను ప్రభుత్వం దాచిపెట్టిందని ఆరోపించారు. కోవిడ్ మరణాలపై శ్వేతపత్రం జారీ చేయాలని ఆయన ప్రభుత్వాన్ని కోరారు.

ఇంకా చదవండి

Previous article'గత 14 నెలలకు జీతం లేదు'
Next articleఅస్సాం యొక్క డిహింగ్ పట్కాయ్ అధికారికంగా నేషనల్ పార్క్ గా ప్రారంభించబడింది
RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments