HomeSPORTSరికార్డ్ బద్దలు కొట్టిన మిథాలీ రాజ్ మహిళల అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో రన్ స్కోరర్‌గా నిలిచింది

రికార్డ్ బద్దలు కొట్టిన మిథాలీ రాజ్ మహిళల అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో రన్ స్కోరర్‌గా నిలిచింది

వార్తలు

వోర్సెస్టర్

లో ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన మూడో వన్డేలో షార్లెట్ ఎడ్వర్డ్స్ 10273 పరుగులు సాధించింది.

ఇండియా టెస్ట్, వన్డే కెప్టెన్ మిథాలీ రాజ్ ఇంగ్లాండ్ మాజీ కెప్టెన్ శనివారం మహిళల అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేసిన ఆటగాడిగా షార్లెట్ ఎడ్వర్డ్స్ . వోర్సెస్టర్ లో మూడో వన్డేలో భారత ఇన్నింగ్స్ 24 వ ఓవర్లో ఎడ్వర్డ్స్ 10,273 పరుగులు చేశాడు. క్విక్ బౌలర్ నాట్ స్కివర్ ఆఫ్ మైదానంలో ఆమె ఫోర్తో మైలురాయిని చేరుకుంది. జాబితాలో న్యూజిలాండ్ సుజీ బేట్స్ 7849 పరుగులతో మూడవ స్థానంలో ఉన్నారు.

రాజ్ అజేయంగా 75 పరుగులు చేసి, శనివారం భారత్ నాలుగు వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించాడు. ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మ్యాచ్‌గా ఎంపికైన తరువాత, ఆమె స్కై స్పోర్ట్స్‌తో ఇలా చెప్పింది: “నేను మధ్యలో ఎప్పుడూ వదల్లేదు, ఇది మధ్యలో ఉంది, ఎందుకంటే మీరు డగౌట్లో కూర్చున్న మ్యాచ్‌ను గెలవలేరు. నేను ఆట గెలవాలని అనుకున్నాను జట్టు.

“భాగస్వామ్యాన్ని తీసుకోవటానికి నేను అవసరం చివరిది. అది నన్ను ఇన్నింగ్స్ ద్వారా కొనసాగించే విషయం. మిడిల్ ఓవర్లలో నేను ఆటను నిర్వహించగలనని నాకు తెలుసు. మీకు యువ ఆటగాళ్ళు ఉన్నప్పుడు, మీరు వారికి మార్గనిర్దేశం చేయాలి, అది ఒక బాధ్యత. “

మహిళల అంతర్జాతీయ క్రీడల్లో అత్యధిక పరుగులు సాధించిన వ్యక్తి గురించి అడిగినప్పుడు, రాజ్ “నేను సంతోషంగా ఉన్నాను, ధన్యవాదాలు” అని అన్నారు.

జూలై 12, 2017 న, వన్డే ప్రపంచ కప్ యొక్క 11 వ ఎడిషన్ యొక్క లీగ్ దశలో, రాజ్ ఎడ్వర్డ్స్‌ను దాటి మహిళల వన్డేల్లో అత్యధిక పరుగులు సాధించినవారు . అదే మ్యాచ్‌లో, ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో, 6000 పరుగులు దాటిన తొలి బ్యాటర్‌గా ఆమె నిలిచింది. ఆమె 58 అర్ధ సెంచరీలు, వీటిలో మూడు ఇంగ్లండ్‌తో జరుగుతున్న మల్టీ-ఫార్మాట్ సిరీస్‌లో వన్డే లెగ్‌లో వచ్చాయి, వన్డేల్లో ఒక మహిళ చేత ఎక్కువ.

రాజ్ T20I క్రికెట్ నుండి సెప్టెంబర్ 2019 లో నిష్క్రమించి, ఫార్మాట్‌లో ప్రముఖ రన్-స్కోరర్‌ల జాబితాలో 7 వ స్థానంలో ఉంది, సగటున 2364 పరుగులు 37.52 సగటుతో మరియు సమ్మె రేటు 96.33. హర్మన్‌ప్రీత్ టి 20 ఐలో రాజ్ తరువాత వచ్చిన కౌర్ కెప్టెన్సీ, ఆ చార్టులో మొదటి పది స్థానాల్లో ఉన్న ఏకైక భారతీయుడు.

టెస్టుల్లో, ఆమె 11 మ్యాచ్‌లలో 44.60 సగటుతో 669 పరుగులు భారత మహిళా క్రీడాకారులలో నాల్గవ స్థానంలో ఉంది మరియు మహిళల అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో ఇప్పటికీ చురుకుగా ఉన్న భారతీయులలో అత్యధికం.

గత నెలలో భారత క్రికెటర్‌గా 22 సంవత్సరాలు పూర్తి చేసిన రాజ్, మహిళల వన్డేల్లో అత్యంత విజయవంతమైన కెప్టెన్‌గా అవతరించడానికి ఒక విజయం దూరంలో ఉంది.

అన్నేషా ఘోష్ ESPNcricinfo లో సబ్ ఎడిటర్. @ghosh_annesha

ఇంకా చదవండి

Previous articleవింటేజ్ మిథాలీ రాజ్ అజేయంగా 75 వోర్సెస్టర్లో భారత్ థ్రిల్లర్ గెలవడానికి సహాయపడుతుంది
Next articleUEFA యూరో 2020, ఉక్రెయిన్ vs ఇంగ్లాండ్ లైవ్ స్ట్రీమింగ్ ఇన్ ఇండియా: పూర్తి మ్యాచ్ వివరాలు, ప్రివ్యూ మరియు టీవీ ఛానెల్స్
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments