HomeHEALTHయూరో 2020: పెనాల్టీలపై స్పెయిన్ స్విట్జర్లాండ్‌ను 3-1 తేడాతో ఓడించి సెమీస్‌కు చేరుకుంది

యూరో 2020: పెనాల్టీలపై స్పెయిన్ స్విట్జర్లాండ్‌ను 3-1 తేడాతో ఓడించి సెమీస్‌కు చేరుకుంది

యూరో 2020: 1-1 డ్రా తర్వాత షూటౌట్లో స్విట్జర్లాండ్‌ను 3-1 తేడాతో ఓడించి సెమీఫైనల్‌లో స్పెయిన్‌కు చోటు కల్పించడానికి మైకేల్ ఓయర్‌జాబల్ నిర్ణయాత్మక పెనాల్టీ సాధించాడు.

Unai Simon and Sergio Busquets celebrate Spain win the penalty shootout vs Switzerland. (Reuters Photo)

యునాయ్ సైమన్ మరియు సెర్గియో బుస్కెట్స్ స్పెయిన్ స్విట్జర్లాండ్‌తో పెనాల్టీ షూటౌట్‌ను గెలుచుకున్నాయి. (రాయిటర్స్ ఫోటో)

హైలైట్స్

  • స్పెయిన్ పెనాల్టీలపై స్విట్జర్లాండ్‌ను 3-1 తేడాతో ఓడించింది, సెమీ-ఫైనల్‌కు పురోగతి
  • డెనిస్ జకారియా సొంత గోల్ 8 వ నిమిషంలో స్పెయిన్‌కు ఆధిక్యాన్ని ఇచ్చింది
  • షాకిరి 2 వ సగం గోల్ స్విట్జర్లాండ్
యూరో 2020 లో పల్సేటింగ్ చర్య కొనసాగుతోంది. క్వార్టర్ ఫైనల్లో, స్పెయిన్ 10 మంది స్విట్జర్లాండ్‌ను 3-2 తేడాతో పెనాల్టీలపై ఓడించింది. ఒక వ్యక్తి పరాజయం పాలైనప్పటికీ, స్విట్జర్లాండ్ 30 అదనపు నిమిషాల్లో సాహసోపేతమైన ప్రయత్నంతో ముందుకు వచ్చింది, కానీ సెమీ-ఫైనల్స్‌లో బెర్త్‌ను ముద్రించడానికి స్పెయిన్ వారి నాడిని పట్టుకుంది. సెయింట్ పీటర్స్‌బర్గ్ స్టేడియంలో మైదానంలోకి స్పెయిన్ ఆటగాళ్ళు మరియు కోచింగ్ సిబ్బంది పరుగెత్తారు, యూరో 2020 యొక్క సెమీ-ఫైనల్స్‌లో లా రోజాకు స్థానం సంపాదించడానికి మైకెల్ ఓయర్‌జాబల్ నిర్ణయాత్మక పెనాల్టీని కొట్టడంతో స్విట్జర్లాండ్ జట్టుకు చెందిన చాలామంది మోకాళ్లపై పడ్డారు. ఓయర్‌జాబల్ గత గోల్ కీపర్ యాన్‌ను చేశాడు. 16 వ రౌండ్లో షూటౌట్లో ఫ్రాన్స్ స్ట్రైకర్ కైలియన్ ఎంబప్పే చేసిన షాట్ మీద పెనాల్టీ సేవ్ చేసిన సోమెర్, స్విట్జర్లాండ్ను మొదటిసారి క్వార్టర్ ఫైనల్లోకి తీసుకువచ్చాడు. అదనపు సమయం తర్వాత స్విస్ 1-1తో డ్రాగా నిలిచినందున సోమెర్ మ్యాచ్ అంతటా డైవింగ్ సేవ్స్‌తో ముందుకు వచ్చాడు. స్పెయిన్ యొక్క గెరార్డ్ మోరెనో, ప్రత్యేకించి, పేలవమైన ఫినిషింగ్ లేదా సోమెర్ యొక్క విన్యాసాల ద్వారా నాలుగు అవకాశాలను నాశనం చేశాడు. ప్రపంచ కప్ ఛాంపియన్ ఫ్రాన్స్‌పై స్విట్జర్లాండ్ మొత్తం ఐదు పరుగులు చేసింది, కానీ స్పెయిన్‌పై ఈసారి చేసిన నాలుగు ప్రయత్నాల్లో మూడు విఫలమైంది. స్పెయిన్ కీపర్ ఉనాయ్ సైమన్ స్విట్జర్లాండ్‌కు చెందిన మాన్యువల్ అకాంజి మరియు ఫాబియన్ షార్ యొక్క స్పాట్ కిక్‌ని కాపాడగా, రూబెన్ వర్గాస్ తన షాట్‌ను బార్‌పై కొట్టాడు.

స్పెయిన్ బెల్జియం లేదా ఇటలీతో # EURO2020 ఫైనల్!

– UEFA EURO 2020 (@ EURO2020) జూలై 2, 2021

డెనిస్ జకారియా – ha ాకా స్థానంలో – ఎనిమిదవ నిమిషంలో జోర్డి ఆల్బా కుడివైపు నుండి ఒక మూలలోకి లాచ్ చేసిన తరువాత ఎనిమిదవ నిమిషంలో బంతిని తన నెట్‌లోకి ముక్కలు చేసే దురదృష్టం కలిగింది, అది ఆ ప్రాంతంలోని ప్రతి ఒక్కరి తలపై ప్రయాణించింది. జకారియా కలవరపడ్డాడు మరియు అతని సహచరులు పున art ప్రారంభించడానికి సిద్ధమవుతున్నప్పుడు వారిని ఓదార్చారు. 68 వ దశలో షెర్డాన్ షాకిరి యొక్క ఈక్వలైజర్‌ను డిఫెన్సివ్ మిక్స్-అప్ తీసుకువచ్చింది, ఇది స్విట్జర్లాండ్ బెదిరించడం ప్రారంభించినట్లే వచ్చింది. మంగళవారం లండన్‌లో జరిగే సెమీ-ఫైనల్స్‌లో రెండు ప్రీ-టోర్నమెంట్ ఫేవరెట్స్ బెల్జియం మరియు ఇటలీ మధ్య మ్యూనిచ్‌లో జరిగే హెవీవెయిట్ పోటీ – శుక్రవారం జరిగే ఇతర క్వార్టర్ ఫైనల్ విజేతను స్పెయిన్ ఎదుర్కోనుంది.

IndiaToday.in యొక్క ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి కరోనావైరస్ మహమ్మారి యొక్క పూర్తి కవరేజ్.

ఇంకా చదవండి

Previous articleతమిళనాడు ప్రభుత్వం జూలై 12 వరకు లాక్డౌన్ పొడిగించింది
Next articleథియేటర్ ఆదేశాలపై టర్ఫ్ యుద్ధం పెరుగుతుంది, IAF చీఫ్ భదౌరియా CDS రావత్ యొక్క 'సహాయక పాత్ర' అభిప్రాయాన్ని తిరస్కరించారు
RELATED ARTICLES

ఫిలిప్పీన్స్‌లో సి -130 సైనిక విమానం కూలిపోవడంతో 40 మందిని రక్షించారు

ఇంగ్లాండ్ వర్సెస్ ఇండియా మహిళలు: అక్కడ ఉండి భారత్ తరఫున ఆట గెలవాలని కెప్టెన్ మిథాలీ రాజ్ అన్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments